ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ต้องเล่นสอง อย่างไว้ อพิทาด งะ

ช่วงนี้คุณ หมอ มา ชั้น 17 บ่อย นะ อยู่ที นานๆด้วย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

จะถึง 1650 ไม่นี้

เดาว่าเลยครับ แต่หลังตี 1

โอ้โห พอเจ้ไปนอน มาเชียวนะ 1625 ป๋าตูสบายไป ที่รักกับอาทืดคุงช้อนกันหนุงหนิงเลยนะ

ถึงว่าเมื่อคืนนอนไมหลับกระสับกระส่าย มันมารอบดึกนี่เอง อดแซลม่อนเลย :_02

555 เผลอหลับไปอีกแบ้ว

อรุณสวัสดิ์ค่ะทุกคน

โอ้โห พอเจ้ไปนอน มาเชียวนะ 1625 ป๋าตูสบายไป ที่รักกับอาทืดคุงช้อนกันหนุงหนิงเลยนะ

ถึงว่าเมื่อคืนนอนไมหลับกระสับกระส่าย มันมารอบดึกนี่เอง อดแซลม่อนเลย :_02

เจ้.... ครับ อเมริกา มาดึกๆ คึกคักกันน่าดู ผมไม่ได้ขายก่อน แต่รอช้อนทองรับกันเต็มเหนี่ยว เมื่อคืนถ้าให้เลือกรับ น้องทอง ก่ะ เจ้ คงจะเลือกรับเจ้ มากกว่า เพราะเมื่อวานน้องทอง เด้งสุดมันส์ แต่เชื่อว่า รับเจ้คงเด้งได้มันส์กว่าแน่นอน :uu

สวัสดีครับพี่ๆ

สวัสดีครับ ตื่นเช้า แสดงว่านอนหัวค่ำ ไม่รู้ได้เห็นความมันส์ตอนดึกๆหรือเปล่านะครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Raty คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ foo คุณ พลอยสีสวย คุณ เกี้ยมอี๋ คุณ พวงชมพู คุณ Racha คุณ arthas คุณ กระต่ายทอง คุณ ขาใหม่ คุณ Jumbo A คุณ nene81 คุณ modtanoiy คุณ noijaa คุณ kaykee คุณ ท่านตี๋ คุณ แมวหลวง คุณ Pasaya คุณ nufirst คุณ Madee คุณ forgame คุณ noonoon_ja คุณ luk คุณ 96Needle คุณ ดอกเหมยสีทอง และทุกๆท่านครับ(ขออภัยที่เอ่ยนามไม่ครบครับ)

เมื่อวาน น้องทองโดนทุบ แล้วช้อนกลับอย่างแรง ตืนเช้ามาถ้าไม่ได้ดูกราฟ คงนึกว่าไม่อะไรเกิดขึ้น แต่ใครนอนดึก คงได้ตื่นเต้นในแบบมีค่าแซลม่อนกันไป กราฟรายวันกำลังตัดขึ้นอีกรอบ ถ้าสามารถยืนแถว 1647-1649 ได้ถึงช่วงบ่ายก็จะดูดีขึ้นมาก ราย 4 ชั่วโมงก็ตัดขึ้น น่าจะไปยืนราคาดังกล่าวได้ในช่วงบ่าย

แนวต้านถ้าผ่านแถว 1647-1648 ไปได้ก็น่าจะผ่าน 1650 ได้ไม่ยากนัก จากนั้นไปเจอ 1657 แล้วอาจไปถึง 1663 หรือ 1679 ส่วนแนวรับให้สวยไม่ควรหลุด 1641 หรืออย่างแย่ๆก็แถวๆ 1638 ถ้าเล่นบทโหดจริงๆหาจะไปได้ถึง 1622

เดาว่าบ่าย 2 ราคายืนแถว 1647-1648 ได้ ไปต่อ ถ้ายืนไม่ได้ อาจลงมาให้เล่นกันอีกรอบครับ เดาว่าคงไซค์เวย์ หรือไม่ก็ขึ้นนิดหน่อยครับ :047

สรุปว่า คำแสลงดังกล่าวนั้น ก็ยังคงความขลังต่อไป เอ เมื่อวานคำดังกล่าวปรากฎ เป็นการจงใจเพื่อ รอช้อน หรือเปล่า อิอิ ความผันผวนเราไม่สามารถรู้ได้ แต่แผนการรองรับนั้น สำคัญกว่านะครับ

US INDEX 79.00 ซาโยนาระ ลาก่อนน้อง ดอลลี่ :bye

สวัสดีคุณ DonJuan Us INDEX 79.00 หมายความว่าอย่างไรเกี่ยวข้องกับราคาทองอย่างไรคะ

สรุปว่า คำแสลงดังกล่าวนั้น ก็ยังคงความขลังต่อไป เอ เมื่อวานคำดังกล่าวปรากฎ เป็นการจงใจเพื่อ รอช้อน หรือเปล่า อิอิ ความผันผวนเราไม่สามารถรู้ได้ แต่แผนการรองรับนั้น สำคัญกว่านะครับ

555555555 เมื่อคืน คำแสลงออกมาด้วยความตั้งใจเขียนจากคุณ Donjuan ครับ ผลที่เกิดจึงไม่คงสถานะถาวร ลง แล้วก็กลับมาที่เดิม แต่ถ้าย้อนหลังดูจากที่ผมโพสต์ จะเป็น " คำใหม่ " คือ " ช่างหัวมัน " Let it be " ครับ

สวัสดีคุณ DonJuan Us INDEX 79.00 หมายความว่าอย่างไรเกี่ยวข้องกับราคาทองอย่างไรคะ

คร่าวๆนะครับ เป็นอัตราค่าเงินดอลล่าร์สหรัฐครับ โดยส่วนใหญ่ค่านี้ลดลง ทองจะขึ้น ถ้าค่านี้ขึ้น ทองมักจะลงครับ เพราะนักลงทุนมักเลือกฝากเงินเอาไว้ 2 ส่วนใหญ่ๆคือ ทอง หรือ เงิน ดอลล่าร์ครับ ถ้ารู้สึกไม่ปลอดภัยก็จะเข้าหาไม่ทองก็ดอลล่าร์นะครับ ถ้าดอลล่าร์ลดค่าลง(ตัวเลขน้อยลง) ก็จะหันไปหาทองครับ แล้วเมื่อไหร่ค่าเงินมีแนวโน้มแข็งขึ้น(ตัวเลขมากขึ้น) ก็จะไปเล่นหรือเก็งกำไร หรือเอาเงินลงทุนไปดองไว้ชั่วคราวครับ

ก็ถือว่า ลดต้นทุนเดิมได้นิดหน่อย ซื้อกลับที่ 1627 ครับ