ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขออภัยทุกท่านครับ ที่ผมไม่สบายหายไปหลายวัน เนื่องจากเป็นหวัด

เจ็บคอ น้ำมูกไหล ทานยาแล้ว มึนๆ นอนเกือบทั้งวัน

ในความฝันยังมั่วไปหมดเลย ครับ

ขอบคุณ ทุกท่านที่เป็นห่วงครับ

ตอนนี้ก็ดีขึ้นเยอะแล้ว แต่มีสเลทอยู่บ้าง

ต้องทานยาแก้อักเสบจนหมด Dose อีกหลายวันเลย

ราคาทองพุ่งขึ้นแตะ $1,205 ตามคาด ตามที่ผมเคยบอกว่าชาวดอยมีเฮ

แต่งานนี้เพิ่งขึ้นมายืนยอดเขาก็อาจจะมีอาการเซๆ บ้างเล็กน้อย

จากลมที่แรงบนยอดเขา จึงน่าที่จะมีการปรับกำลังขาให้ยืนได้อย่างมั่นคงกว่านี้

คาดว่าราคาทองน่าจะมีแนวรับที่ประมาณ $1,202 ถึง $1,200

ถ้าหลุด $1,200 ลงมา แนวรับที่มั่นคงที่สุดอยู่ที่ $1,195 ครับ

ราคาทองคงยังไม่น่าที่จะวิ่งขึ้นไปทีเดียวในเวลานี้

ขอบคุณครับ

ร่วงลงมา 1200 ตามคาดจริงๆด้วยครับ !gd !gd !gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แต่ผมคิดว่า นายห้างทองน่ำเชียง หรือ คุณแบทแมน อาจจะได้เจอสาวใส่ชุดเขียว ผอมแต่ซ่อนรูป ผิวขาว แล้วคุณแบทแมน ก็พาสาวไปเที่ยว ขับรถรับส่ง จาก บ้านไปที่

GT สำนักงาน แถวๆ เซนหลุยส์ หรือ ถนนสาทร แล้วติดรถจาก จีที สำนักงาน ไปเดินเล่นที่ห้างเซ็นทรัล พระราม 3 ก่อนเหิรฟ้ากลับมาทางสะพานพุทธ แต่สุดท้าย

ท่านแบทแมน ก็จะโดยสหายคู่กาย เอ่ะ ในการ์ตูน เรียกว่า โรบิน ใช่ไหมครับ โรบิน จะมาสวมรอย แบทแมน แล้วก็ ไม่รู้แล้ว งง !17

!01 !01 !01 !ee !ee

ขอบคุณค่ะคุณแบทแมน ขอให้หายจากไข้หวัดไวไวค่ะ :wub: :wub:

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน มารอเฮียกร๊าบบ ขอให้สุขภาพแข็งแรงไวๆนะกร๊าบบบบบบบบ

ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ ตอนนี้จมูกโล่งสูดอากาศได้เต็มปอดแล้ว

อีกวันเดียวเสียงคงกลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ

แหมผมไม่ได้แนะนำให้เล่นหวยใต้ดิน แนะนำให้ลงทุนในพันธบัตรรัฐบาล

ส่วนที่กองสลากพิมพ์มาจำหน่ายนะครับ

คุณเด็กขายของ พูดเหมือนเดินสะกดรอยตามผมแน่ๆเลย 555

รู้..เห็น...ไปหมด !53 !53 !53

มาเดาราคาทองกันดีกว่าครับ

เมื่อวานนี้ราคาทองคำไม่สามารถผ่านแนวต้านเดิมที่ทำไว้ที่ $1,210

โดยราคาทองคำไปแตะแค่ $1,209 ก็ร่วงลงซะแล้ว

สังเกตุจากรูปที่ผมเขียนเมื่อวานว่าไม่มีลูกศรชี้ขึ้นเลย เพราะ

1. ผมยังมึนกับยาแก้แพ้อยู่เลยลืมใส่แนวต้านด้านบน

2. ผมเดาว่ายังไม่น่าดีดขึ้นไปไกลกว่าเดิม มองลงมาก่อนมากกว่า

ก็เลยทำให้รูปเมื่อวานนี้ไม่มีลูกศรชี้ขึ้น น่ะครับ

มาเดาราคาทองคำวันนี้ต่อดีกว่า

คาดเดาว่าราคาทองคำยังคงถูกเทขายต่อเนื่อง

หลังจากที่ไม่สามารถฝ่าทะลุเมฆ $1,210 ขึ้นไปได้

คงลงมาทดสอบสปริงด้านล่างว่าจะทำให้มีแรงส่งขึ้นไปใหม่ไหม

โดยคาดว่าแนวรับแรกน่าจะเป็น $1,196

และแนวรับถัดไปที่ เป็น Double Airbag ที่ $1,192

ซึ่งถ้ามีแรงขายออกมาจนราคาทองหลุดจากตรงนี้ลงไป

บอกได้ว่ามีเสียววววว ครับ

ทองคำปิดร่วง 2.70 ดอลล์

10 สิงหาคม 2553 เวลา 07:45 น. |เปิดอ่าน 226 | ความคิดเห็น 1

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง ถูกกดดันจากสกุลเงินดอลลาร์ที่แข็งค่าขึ้น

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.ร่วงลง 2.70 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,202.60 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,201.10 - 1,212.10 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินเดือนก.ย.ลดลง 23.00 เซนต์ ปิดที่ 18.242 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้น 1.1 เซนต์ ปิดที่ 3.3540 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ดิ่งลง 27.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,542.90 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 7.95 ดอลลาร์ ปิดที่ 479.65 ดอลลาร์/ออนซ์

นักลงทุนเทขายสัญญาทองคำหลังจากสกุลเงินดอลลาร์แข็งค่าขึ้น อันเนื่องมาจากการคาดการณ์ที่ว่า เฟดจะใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจรอบใหม่ รวมถึงการใช้นโยบายผ่อนปรนด้านการเงินเพิ่มเติม หลังจากเศรษฐกิจส่งสัญญาณการชะลอตัวในหลายภาคส่วน รวมถึงตลาดอสังหาริมทรัพย์และตลาดแรงงาน

นอกจากนี้ สกุลเงินดอลลาร์ดีดตัวขึ้นเมื่อเทียบกับยูโร หลังจากธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ตัดสินใจคงอัตราดอกเบี้ยที่ระดับต่ำสุดเป็นประวัติการณ์ 1% รวมทั้งคงอัตราดอกเบี้ยเงินกู้ที่ 1.75% และคงอัตราดอกเบี้ยเงินฝากข้ามคืนที่ 0.25

กองทุน SPDR Gold Trust ซึ่งเป็นกองทุน ETF ทองรายใหญ่ที่สุดในโลก เข้าถือครองทองคำที่ 1,282.746 ตันในช่วงเวลาที่สิ้นสุด ณ วันที่ 6 ส.ค. ซึ่งไม่เปลี่ยนแปลงจากระดับของวันที่ 5 ส.ค.

www.posttoday.com

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน :ph34r: :lol:

ลุ้นครับ เผื่อเสียว อิอิ :blush:

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน มาลุ้นเสียวววว ด้วยคนค่ะ

ว่าแต่เสียวแล้วเด้งสูงๆๆๆๆ ชอบค่ะ คิกคิกคิก !53 !53

ขอบคุณกร๊าบบ เฮียแบทแมน รอบนี้ขอให้ลงต่ำๆ เปิดราคาจะได้ต่ำ จะรอเก็บแท่งกร๊าบบบบบบบบ

กำลังร่วงลงทดสอบ 1196 ตามคาดจริงๆด้วย !gd !gd !gd

ช่วยๆกันดันไว้หน่อย เอ้า ฮุยเลฮุย !_18 !_18 !_18

!_18 !_18 !_18 !_18 !_18 ช่วยๆกันดันเอาให้อยู่ เอ้าาาาาาาา 1196 เดี๋ยวหลุด มีเสียวววววว

ถูกแก้ไข โดย mario