ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์ครับ มาแล้วครับ

เมื่อคืนไม่ทราบว่าฝันดี หรือฝันร้ายกัน

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ ร่วงลงไปทดสอบเส้นที่ผมวาดไว้ที่ $1,192

เลยเส้นไปประมาณ $1 ถือว่าแม่นยำพอใช้ได้

หลังจากเจอเส้นสายสิญจน์ ที่ผมวาดไว้ $1,192 ก็เกิดอาการดีดกลับในทันที

พุ่งขึ้นไปเรื่อยๆจนสูงสุดถึง $1,207.5 หลังจากนั้นราคาทอง

ก็แผ่วลงจนมาแตะที่ $1,203 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองน่าจะยังไม่ขึ้นหรือลงมากนัก Side Way

แกว่งตัวไปมาในกรอบเพื่อหาทิศทาง ในช่วง $1,198 - $1,205

โดยมีแนวรับแรกที่ $1,200 และถัดไปที่ $1,198

น่าจะลงมาย่ำฐานให้พื้นแน่น พอก่อนที่จะกระโดดขึ้นต่อไปนะครับ

ช่วงนี้ฝนมันตก พื้นมันเหลวกระโดดพลาด เท้าจมไปในโคลนล่ะจบกัน

ในที่สุดถ้าฝ่าแนวต้านที่ $1,210 ขึ้นไปได้  งานนี้สวยครับ

Wowww กำลังพุ่งขึ้นแตะ 1210 จริงๆรึครับนี่ ตอนนี้ ก็ 1205 แล้ววววว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คอ ยืด แล้ว หด แล้ว ครับ แป่ววววว

พรุ่งนี้ค่อยมาลุ้นกันใหม่นะครับ !031

สุขสันต์ วันแม่ ทุกท่านนะครับ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน วันนี้วันหยุดจะมีใครมามั้ย

สวัสดีวันแม่ นะครับ วันแม่ไม่ได้มีแค่วันเดียว

แต่มีทุกๆวัน ให้ทำดีกับแม่ทุกๆวันกันนะครับ

เดี๋ยวอีกหน่อย ไม่มีคุณแม่ จะเหมือนเพื่อนผมคุณ โรบิน มีแต่ แม่....อีหนู...555

วันนี้มาทำ OT สักหน่อย เพราะตอนไม่สบายหายหน้าไปหลายวัน

ราคาทองเมื่อคืนวิ่งตามที่ผมเขียนไว้ ผมดูราคาเขาวิ่งแล้ว

ผมยังหนาวเลยว่า ทำไมวิ่งแบบที่กรูคิดเลยฟะะ

ดูแล้วน่ากลัวครับ  แต่ช่วงปลายตลาดมีหักมุมเล็กน้อย

ทิ้งดิ่ง ราคาร่วงลง สงสัยรู้ว่าวันนี้วันหยุดของไทย

Demand ทองคำจะต้องเหือดหาย จากแรงซื้อของไทยเรา

ฝรั่งก็เลยทิ้งทองช่วงปลายตลาดให้ร่วงลงมั้ง

ผมสังเกตุหลายครั้งเป็นแบบนี้ ตรงวันหยุดทีไร

ราคาอ่อนลงทุกที ลองสังเกตุกันดูครับ

ราคาทองวันนี้ก็คงจะตามคาดเดาคือ

Demand ทองคำจากไทยที่เหือดหาย ทำให้ราคาทอง

หาทิศทางของมัน Side Way ในช่วงสามเหลี่ยมปลายธง

โดยมีแนวรับอยู่ที่ $1,193

แนวต้านอยู่ที่ $1,205 คงต้องลงมาทดสอบข้างล่างอีกให้แน่น

ถึงจะกล้าฝ่าด่าน ด้านบนขึ้นไป งานนี้โผล่หัวได้เต็มตัว

ขึ้นไกลเลยครับ แต่คงต้องรอพวกเราชาวไทยกลับจากเที่ยววันแม่ก่อน

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

กลับมาเก็บข้อมูลกร๊าบบ เฮียแบทแมน ขยันทำOTแบบนี้ ก็ต้องตอบแทนน้ำใจ +1 พลังให้เฮียกร๊าบบบบบบบบ

คุณเฮียขยันจังเลย ot ก็ทำ อย่างนี้ต้อง+1 ขอบคุณค่ะสำหรับบทวิเคราะห์ :P :P :P

ขอให้มีความสุขในวันแม่ ทุกท่าน นะครับ

post-828-006264400 1281594042.jpgเฮียแบท.....สุขสันต์วันแม่คร๊าบบบบ ถูกแก้ไข โดย chez

ขอขอบคุณนายห้างฯ มากครับ สำหรับข้อมูลวิเคราะห์แกะเกาครับ

ในที่สุด ความจริงของผมก็ถูกเปิดเผย ว่า ผมคือ มนุษย์เพนกวิน คู่ปรับของ Batman & Robin

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอขอบคุณนายห้างฯ มากครับ สำหรับข้อมูลวิเคราะห์แกะเกาครับ

ในที่สุด ความจริงของผมก็ถูกเปิดเผย ว่า ผมคือ มนุษย์เพนกวิน คู่ปรับของ Batman & Robin

555 ยินดีต้อนรับครับ คุณเด็กขายของ ท่าทางกระทู้ผมนี้

จะเข้มข้นขึ้นตามลำดับ เหมือนหนังเรื่อง Batman ตอนเด็กๆ

จะขึ้นคำว่า To be Continue....เสมอ

แต่กระทู้ที่นี่ ไม่มี Robin เหมือน ที่เว็บผมนะครับ

แล้วเว็บผม Batman กะ Robin ก็ ซัดกันเอง ด้วย

ปากนี่ พอฟัดพอเหวี่ยงกันเลยครับ

อยู่ที่นี่ ผมคงต้อง Solo เดี่ยววว มั้ง นี่

ปล.ราคาทองทะลุ $1,205 เลยพุ่งกระฉูดแบบนี้ล่ะครับ

เดี๋ยวถ้าว่าง จะมาวิเดาให้ครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง