ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เอราคาทองแม่ทองดิบทำมัยแปลกจังเลย spot ก็ต่ำกว่าที่ดู web อื่น แถมค่าเงินบาทก็แข็งโป๊กกก

ราคาไม่ขยับผิดกับชาวบ้านจิงจิง งงอ่ะะะะฮ่ะ รึว่ามี spot และอัตราแลกเปลี่ยนของตัวเอง งงงงงงอ่ะ

!45 !45 !45 !19 !19

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์วันจันทร์ครับทุกท่าน

วันแม่ไปร้านสามย่านซีฟู้ด เเต่เขาเคยเบี้ยวโต๊ะผม

คือจองไว้แล้วเวลาไปถึงบอกว่าให้คนอื่นไปแล้ว

ก็เลยไม่อยากแนะนำ วันต่อมาไปร้านอบอร่อย ย่าน Town In Town

กับคุณ Robin อร่อยจนแย่งกันกิน ลืมถ่ายภาพเลยขอไว้โอกาสหน้า

ไว้ไม่ได้ไปกับคุณ Robin จะได้มีเวลาถ่ายภาพ 555

(มือจับอาวุธไม่มีใครยอมใคร )

วันอาทิตย์ไปหัวปลาบุคคโล แถวบ้านน่ะครับก็อร่อยดีครับ

ไว้มีเวลาะเขียนแนะนำครับ

ราคาทองเช้านี้เปิดขึ้นมา ชนแนวต้านที่ผมขีดเอาไว้ที่ $1,218 พอดี

แล้วก็ยังไม่กล้าแหกด่านสายสิญจน์นี้ไปได้ คาดเดาว่า

คงระดมสรรพกำลัง รอให้หนาแน่นกว่านี้

เพื่อที่จะทะลวงด่านสำคัญนี้ขึ้นไปให้ได้ครับ

ราคาน่าที่จะมีแนวรับที่ประมาณ $1,210

โดยอาจจะลงมาไม่ถึง $1,210เสียด้วยซ้ำนะครับ

โดยมีแนวต้านแรกที่ $1,218 ถ้าฝ่าได้สำเร็จงานนี้

ไปรอกันตรง $1,235 เป้าหมายถัดไปได้เลยครับท่าน

!thk เฮียแบทแมน

อยากทราบครับเฮีย...แล้วรอบนี้คาดว่าจะขึ้นสุดที่เท่าไหร่ครับ ตอนนี้ 1221 ถือว่าสุดยังครับ หรือยังสุดได้อีกครับ ขอบคุณครับ

รอบนี้สุดที่เท่าไหร่ ตอนนี้ราคาเพิ่งเริ่มวิ่งขึ้นนะครับ

น่ากลัวไปได้อีกไกล เอาระยะสั้นวันสองวันนี้ดีกว่าครับ

เป้าหมายตามที่วาดไว้เมื่อเช้า ไม่รู้ฝรั่งมันจะมาลอกข้อสอบไปหรือเปล่า

$1,235 ไงครับ ตรงนั้น แนวต้านสำคัญ น่าจะยังไม่ผ่านลงมาให้ซื้ออีกรอบครับ

เดี๊ยวว่างๆวิเดาเห็นอะไรดี จะเอามานำเสนอนะครับ

หวัดดีครับ ยินดีกับเฮีย Batman ด้วยครับ ที่เดาทองก็แม่น เดาเลข 78 ก็มีมา 3 ตัว นิดหน่อย ร่ำรวยกันอักโขเลยนิ

สงสัยเฮีย Batman ทำบุญไว้มาก และความสุขของเฮีย Batman ก็คือหาของทานอร่อยๆ ทาน

แหม บ้านอยู่แถวโกบ้อ ข้ามสะพานรัชกาลที่ 9 ไปหม่ำ สามย่านซีฟู้ด แถว ถนนนราธิวาสตัดถนนรัชดาฯ (ร้านนี้ ถ้าขาใหญ่ๆ มา ขาเล็กๆ หลบแถวหน้าห้องน้ำเลยครับ

ด้านราคา ก็ให้ 1 ดาว ความอร่อยก็ 2 ดาว ความสะดวกสะบาย 1 ดาว ) อีกวัน ก็ไปร้านอบอร่อย ขึ้นทางด่วน 2 ช่วง จ่าย 2 ต่อ วิ่งตรงไปลงถนนลาดพร้าว

เข้าซอยลาดพร้าว 94 แหม ร้านนี้ ข้าวผัดปู โคตรอร่อยเลย ปลากระพงอีก กุ้งหรือปูอบวุ้นเส้นอีก ร้านนี้เปิดเย็นๆ

เฮีย Batman ไปทานตอนค่ำๆ ฝนตกลงมาไม่วิ่งกระเจิงเหรอครับ อีกวันไปกินหัวปลาบุคคโล แสดงว่ามีความสามารถพิเศษใต้นการคายก้างปลาสิครับ สุดยอด

จริงๆ ครับ เฮีย Batman

วันนี้ รวยเพิ่มขึ้น สงสัยมีเลี้ยงใหญ่อีกแน่ๆ เลย แถวๆ พระราม 3 ของอร่อยเยอะมากนะครับ ระวังรักษาสุขภาพด้วยครับ เดี๋ยวพุงออกแล้วสาวจะวิ่ง

เข้าหาตรึม เพราะหุ่นอาเสี่ย เพราะเรื่องจริง ก็คือ ต้องหาภรรยาก่อนแล้วค่อยปล่อยหุ่นอาเสี่ยออกมา ไม่งั้นเดี๋ยวสาวไม่มองนะครับ

หรือว่า เฮีย Batman มียาละลายไขมัน หรือ ยาผีบอก ทานยาก่อนทานข้าว แล้วไม่อ้วน ก็บอกกันหน่อยนะครับ

เฮีย Batman คงเคยฟังเพลงของวงมะลิลาบาซีเลี่ยนนะครับ บอกนะเธอ เธอจะเอาเท่าไหร่ เอาเท่าไหร่ ไม่อ้วนเอาเท่าไหร่ ฮิ ฮิ 55555555

ราคาทองคำพุ่งทะลุแนวต้านระยะสั้นที่ $1,218 ขึ้นอย่างง่ายดาย

พุ่งขึ้นมาสูงสุดที่ $1,227 เลยครับ แต่สัญญานทางเทคนิคเริ่มตื่อๆบ้างแล้ว

จากการที่ซื้อมากเกินไปมาหลายวันติดต่อกัน

คาดเดาว่าราคาทองระยะสั้นน่าจะมีแรงขายทำกำไรออกมา

โดยมีแนวรับที่ $1,222 เป็นแนวรับแรก

และ $1,217 เป็นแนวรับถัดไป ไม่น่าหลุดจากนี้นะครับ

โดยมีแนวต้านระยะสั้นอยู่ที่ $1,227

ถ้าฝ่าไปได้ $1,235 ได้เห็นแน่ครับผม

ราคาทองคำพุ่งทะลุแนวต้านระยะสั้นที่ $1,218 ขึ้นอย่างง่ายดาย

พุ่งขึ้นมาสูงสุดที่ $1,227 เลยครับ แต่สัญญานทางเทคนิคเริ่มตื่อๆบ้างแล้ว

จากการที่ซื้อมากเกินไปมาหลายวันติดต่อกัน

คาดเดาว่าราคาทองระยะสั้นน่าจะมีแรงขายทำกำไรออกมา

โดยมีแนวรับที่ $1,222 เป็นแนวรับแรก

และ $1,217 เป็นแนวรับถัดไป ไม่น่าหลุดจากนี้นะครับ

โดยมีแนวต้านระยะสั้นอยู่ที่ $1,227

ถ้าฝ่าไปได้ $1,235 ได้เห็นแน่ครับผม

เกิดเมกาคืนนี้ดันลง คงมีคนบางคนงานเข้า อดกินร้านอร่อยๆ แถวๆ ซอยศาลาแดง แน่ๆ แต่บอกได้เลยว่า

กินแล้วทรมานตอนเดินออกจากร้านเลยครับ

คุณ เด็กขายของ เขียนเหมือนมีเครื่องสะกดรอยตามผมเลย

คราวหน้าผมคงต้องปลอมตัวก่อนออกจากบ้านซะแล้ว 555

ว่าไปคุณ เด็กขายของ คงพุงไม่ล้ำหน้าไปกว่าผมซะแล้วมั้งครับ

เพราะรู้เมนูอร่อยตามทางที่ผมไปเลย

ผมมีเทคนิคหน่อยตรงที่เวลาทานอาหารที่บ้านทานเหมือนแมวทาน

แต่เวลาไปทานนอกบ้านแล้ว ซัดเต็มที่ ไม่งั้นแพ้เขา(จ่ายเท่ากัน555)

สนุกตอนเวลาแทะปูแข่งกันน่ะครับ ใครไวกว่ากัน

ตอนนี้ ทางเริ่มมีทิศทางลงไปยังด่านแรกของเฮีย Batman แล้ว ไม่รู้ว่า ถ้าถึงแนวรับต่อไป 1,217 จะมีแรงตีกลับหรือเปล่าครับ

สงสัยต้องอยู่ที่ SPDR ว่าจะซื้อหรือขาย ถ้าซื้อ ทองก็ขึ้น ถ้าขาย ทองก็ลง ใช่ไหมครับ เฮีย Batman

เฮีย Batman รู้แล้วเหรอ ว่าผมติด GPS ไว้ที่มือถือ เฮีย Batman

Wow Wow เฮีย Batman ชอบแทะน้องปู ไม่ทราบว่า ปูม้า หรือ ปูทะเล มีแนะนำ

1. ปูม้านึ่งเนี่ยนะ สุดยอดอยู่ที่ ชะอำ เข้าไปถนนชายหาด วิ่งไปสุดทางเป็นสะพานปลา ร้านสุดท้าย ป้าฮี้ด สดๆ นึ่งเห็นๆ ราคาถูกมาก โลละ 250 บาท

มีทั้งปูเนื้อ และ ปูไข่

2. ปูทะเลเนี่ยนะ ถ้าปูผัดผงกระหรี่ ผมไม่ชอบแทะปู เพราะเคยโดนมันกัด เลือดโชก ดังนั้น จึงถือนโยบาย

สั่งแต่ เนื้อปูผัดผงกระหรี่ ทานง่ายดี สุดยอดแต่ร้านธรรมดา ก็ร้านในห้างฯ ครับ ร้านที่แปลว่า ใบตอง ครับ

แย่แล้ว เฮีย Batman รู้รูปพรรณผมเสียแล้ว อีกหน่อยหลบหน้าเฮียไม่พ้นแน่ๆ แต่ดีอย่าง สมัยนี้ เดินมา 10 คน หุ่นแบบผม 8 คน ฮิ ฮิ

แนะนำ เฮีย Batman ร้านหนึ่งครับ แถวอบอร่อย แต่เข้าไปในทาวน์อินทาวน์ ทางเข้ามีร้านพวกสปาดังๆ ล่ะครับ สุดซอย

ชื่อร้าน แหล อยากทราบเมนูอร่อย เดี๋ยวบอก ถ้าเฮีย Batman สนใจครับ

ลุ้นทองต่อดีกว่า

มากระทู้เฮียนี่ดีจัง อิ่มจังตังก์เพิ่มขึ้น

Slogan น่าประทับใจมากครับ เคยได้ยินแต่ อร่อยจัง ตังอยู่ครบ 555

ขอบคุณครับ แล้วจะแวะเข้ามาฟังวิเดาดี ๆ อีกนะครับ

รอบนี้สุดที่เท่าไหร่ ตอนนี้ราคาเพิ่งเริ่มวิ่งขึ้นนะครับ

น่ากลัวไปได้อีกไกล เอาระยะสั้นวันสองวันนี้ดีกว่าครับ

เป้าหมายตามที่วาดไว้เมื่อเช้า ไม่รู้ฝรั่งมันจะมาลอกข้อสอบไปหรือเปล่า

$1,235 ไงครับ ตรงนั้น แนวต้านสำคัญ น่าจะยังไม่ผ่านลงมาให้ซื้ออีกรอบครับ

เดี๊ยวว่างๆวิเดาเห็นอะไรดี จะเอามานำเสนอนะครับ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน เมื่อวานไม่ได้เข้ามาหวัดดีเฮีย ขอโทษดว้ยกร๊าบบ มาเข้าช่วงสายๆ หากระทู้เฮียไม่เจอกร๊าบบ วันนี้มานั้งรอเฮียแล้วกร๊าบบบบบบบ