ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้เคลื่อนไหวตามคาดคือ

ร่วงลงไปทดสอบแนวรับที่ $1,220 แต่ลื่นไถลลงไปถึง

ต่ำสุดที่ประมาณ $1,218 ดูเหมือนมีแรงซื้อรออยู่

เลยทำให้ราคาดีดกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,233

แต่ไม่สามารถผ่านไปได้ ลงมาเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,230 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่น่าขึ้นไปผ่าน $1,233

เพราะยังขาดแนวร่วมอุดมการณ์เดียวกันอยู่

ยังคงมีสัญญานรายวันบอกว่าลง

แต่รายชั่วโมงและ4ชั่วโมงยังปรับขึ้นได้

คาดเดาว่าราคาทองจะSide Way ในช่วง $1,233-$1,226

โดยยังคงมีแนวต้านอยู่ที่ $1,233

แต่ผมยังมองเหมือนเดิมว่าน่าที่จะลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนนะครับ

ยังคงเป็นความหวัง

!30 !30 !30

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้เคลื่อนไหวตามคาดคือ

ร่วงลงไปทดสอบแนวรับที่ $1,220 แต่ลื่นไถลลงไปถึง

ต่ำสุดที่ประมาณ $1,218 ดูเหมือนมีแรงซื้อรออยู่

เลยทำให้ราคาดีดกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,233

แต่ไม่สามารถผ่านไปได้ ลงมาเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,230 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่น่าขึ้นไปผ่าน $1,233

เพราะยังขาดแนวร่วมอุดมการณ์เดียวกันอยู่

ยังคงมีสัญญานรายวันบอกว่าลง

แต่รายชั่วโมงและ4ชั่วโมงยังปรับขึ้นได้

คาดเดาว่าราคาทองจะSide Way ในช่วง $1,233-$1,226

โดยยังคงมีแนวต้านอยู่ที่ $1,233

แต่ผมยังมองเหมือนเดิมว่าน่าที่จะลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนนะครับ

ยังคงเป็นความหวัง

!01 !01 !01

กลับมาอ่านข้อมูล และมา+1พลังให้เฮียแบทแมนกร๊าบบบบบบบบบบ

!031 + 1 ให้เพิ่มพลังค่าาา คุณ Batman สำหรับบทวิเคราะห์ค่าา ขอบคุณค่ะ

!thk !thk !thk

ขอบคุณคุณแบทแมนคร้า !031 !thk !57 จาลงอีกรอบต่ำๆหน่อยเก๊าะดีคร้า แต่สงสัยจาไม่ได้เข้าแล้วราคามันสูงแล้วอะ !_09 !_09 !_09

ขอบคุณมากครับ เฮียแบทแมน สำหรับบทวิเคราะห์ตอนเช้า ซึ่งกราฟ ก็คงเชื่อฟัง ทำตามที่บอกมาอีกแล้วครับท่าน

ผมอยากปรึกษาว่า นายผมเขาบอกว่า เงินทุนนอกพึ่งเข้ามาได้แค่ครึ่งเดียวเอง ยังมีอีกประมาณ 50,000 ล้านบาท ที่จะทยอยเข้ามาภายใน 2-3 อาทิตย์นี้

แค่ครึ่งเดียวก็อ้วกแล้ว แข็งขึ้นไป 50 สตางค์ (มูลค่าทองแท่งและ GF หายไป 500 บาท ) แล้วถ้าเป็นอย่างว่า คงจะแข็งถึง 31.1X

แบบนี้ มันต้องแข่งกันนิ ระหว่างการขึ้นของ Gold Spot กับ การแข็งของค่าเงินบาท ว่าจะสามารถต้านทานกันขนาดไหน

ตอนนี้ เด็กขายของ สมัครเป็นสมาชิกน่ำเชียง ในนาม เพนกวิน ( ภาษาไทย ) เป็นบุคคลคนเดียวกับ PETE

PENGUIN คือใครครับ รับไปเต็มๆ สงสัยป่านนี้ พณ.ท่าน PENGUIN คงนั่งเกาหัว งง งง

ตอนนี้ เด็กขายของ สมัครเป็นสมาชิกน่ำเชียง ในนาม เพนกวิน ( ภาษาไทย ) เป็นบุคคลคนเดียวกับ PETE

PENGUIN คือใครครับ รับไปเต็มๆ สงสัยป่านนี้ พณ.ท่าน PENGUIN คงนั่งเกาหัว งง งง

ใครเป็นใครผมก็งง เหมือนกันแล้วครับ ไม่เป็นไรครับ อย่าทะเลาะกันเป็นพอ

เข้ามาพูดคุยแลกเปลี่ยนมุมมองกันก็ดีแล้วครับผม

ขอบคุณข้อมูลที่บอกว่าเงินดอลเน่าๆยังรอเข้ามาอีกเพียบ

อยากให้เช็คอีกครั้งว่าจริงแท้แน่นอนหรือเปล่า

ผมจะได้ปรับเปลี่ยนแผนการลงทุนทองน่ะครับ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้พุ่งขึ้นแรงทะลุแนวต้านที่ให้ไว้ $1,233

ไปได้ไกลถึง $1,237 แต่พอไปถึงเจอเบรค ABS หยุดกึกทันทีทันใด

แล้วกลับหัวลงมุ่งใต้ลงมาต่ำสุดที่ประมาณ $1,228 แรงซื้อจึงกลับมา

ดันให้ราคาดีดกลับขึ้นมาทดสอบแนวต้านด้านบนที่ $1,233เส้นเดิมอยู่ในขณะนี้

โดยเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,232 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคำยังไม่น่าขึ้นไปผ่าน $1,237 สูงสุดเมื่อคืนนี้

เพราะยังคงมีสัญญานรายวันบอกว่าลงอยู่

แต่รายชั่วโมงและ4ชั่วโมงยังปรับขึ้นได้ก็ปรับขึ้นมาเเล้วเมื่อคืน

อยากอธิบายความหมายของสัญญานรายชั่วโมง ราย4ชั่วโมง

เปรียบไปก็เหมือนเมฆหมอกมองขึ้นไปบนฟ้าสว่างสดใส

เวลาจะออกจากบ้านก็ไม่ต้องพกร่ม แต่พอมองไกลออกไป

ตรงเส้นขอบฟ้า จะเห็นกลุ่มเมฆดำจับกลุ่มอยู่

ก็คาดเดาได้ว่าอีก สองสามชั่วโมงเปียกแน่ๆ

สรุปก็ต้องพกร่มไปด้วย ความหมายก็เป็นตามที่อธิบายนี้น่ะครับ

คาดเดาต่อครับว่าราคาทองจะSide Wayอีก ในช่วงสามเหลี่ยมชายธง

คือประมาณ $1,237-$1,225 โดยยังไม่น่าที่จะขึ้นไปก่อน

คือผมยังมองเหมือนเดิมว่าน่าที่จะลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนนะครับ

โดยที่ระดับ $1,225 ลงมาน่าสนใจทะยอยซื้อครับ