ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อรุณสวัสดิ์กร๊บบ เฮียแบทแมน มานั้งรอกร๊าบบบบบบบบบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีวันจันทร์ครับ ทุกท่าน

คุณเด็กขายของครับ

สัญญานราย 4 ชั่วโมงบอกว่ากลับขึ้นได้บ้างครับ

แต่รายวันยังบอกลงอยู่

ขอวิเดาเลยนะครับ

คาดเดาว่าราคาทองคำคง Side Way หาทิศทางยังไม่น่าขึ้นแรงๆไปได้

ยังคงวิ่งอยู่ในสามเหลี่ยมชายธง

โดยจะมีแนวต้านแรกที่ $1,232

และถัดไปที่ $1,236

เพราะยังคงมีสัญญานรายวันบอกว่าลงได้อยู่

หลังจากขึ้นไปทดสอบ น่าที่จะยังไม่ผ่าน

ยังคงมองเหมือนเดิมว่าน่ามีโอกาสลงมาให้ซื้ออีกรอบก่อนครับ

โดยแนวรับแรก $1,224 ครับ

แนวรับถัดไปให้ราคามันส่งสัญญานลงก่อนแล้วจะมาบอกนะครับ

แม่นมากเลยครับ ลงมาตามคาดไว้จริงๆ เข้าได้หรือยังครับ นี่

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้เคลื่อนไหวลงตามคาด

แต่ร่วงลงทะลุแนวรับที่ $1,224 แต่ลื่นไถลลงไปถึง

ต่ำสุดที่ประมาณ $1,219 แล้วก็หมดแรงซื้อหมดแรงขาย

มาเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,230 ในขณะนี้

สงสัยหยุดไปซื้อไก่ซื้อปลามาไหว้วันสารทจีนกันมั้งครับ

คาดเดาว่าวันนี้ราคาทองคำยังไม่น่าไปไหนไกล

คาดว่าจะมีแนวรับที่ $1,218 ตรงนี้คาดว่าเหนียว

สัญญานราย4ชั่วโมงเริ่มบอกว่าปรับขึ้นได้

คาดว่าราคาทองจะSide Wayลงไปทดสอบที่ $1,218

แล้วค่อยไปทดสอบแนวต้านอยู่ที่ $1,222

น่าที่จะทะยอยซื้อนะครับ คาดหวังว่าคงไม่ลงแรงไปกว่านี้นัก

มองระยะสั้นแค่นี้ก่อนครับ

Tks you very much for yr information

ราคาลงมาสู่เป้าหมายซื้อกลับ แต่ใจไม่กล้าพอ So, ขึ้นรถแค่หนึ่งในสี่ของที่

ขายไปเมื่อวันอาทิตย์ดีฝ่า ขอบ่ายนี้อีกจังหวะ และคืนนี้อีกจังหวะ น่าจะสวย

คืนนี้ก็มีประกาศตัวเลขเพื่อหาข้ออ้างกระทบอีกหละ เหมือนเดิมนะครับ

SPDR ไม่ว่างซื้อ เพราะไหว้สารทจีนกับคนจีนทั่วโลก

แหม วันนี้ ร้านทองบางร้านยังปิดไหว้สาทรจีนเลยนิ ไปเยาวราชดีกว่า

+1พลังค่ะ เฮียแบทค่ะ อุตส่าห์มาวิเดาวันสารทจีน

ขอบคุณมากค่ะ !thk !thk

มาเก็บข้อมูลพร้อม+1พลังให้เฮียกร๊าบบบบบบบบบ

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้เคลื่อนไหวลงตามคาด

แต่ร่วงลงทะลุแนวรับที่ $1,224 แต่ลื่นไถลลงไปถึง

ต่ำสุดที่ประมาณ $1,219 แล้วก็หมดแรงซื้อหมดแรงขาย

มาเคลื่อนไหวอยู่ที่ $1,230 ในขณะนี้

สงสัยหยุดไปซื้อไก่ซื้อปลามาไหว้วันสารทจีนกันมั้งครับ

คาดเดาว่าวันนี้ราคาทองคำยังไม่น่าไปไหนไกล

คาดว่าจะมีแนวรับที่ $1,218 ตรงนี้คาดว่าเหนียว

สัญญานราย4ชั่วโมงเริ่มบอกว่าปรับขึ้นได้

คาดว่าราคาทองจะSide Wayลงไปทดสอบที่ $1,218

แล้วค่อยไปทดสอบแนวต้านอยู่ที่ $1,222

น่าที่จะทะยอยซื้อนะครับ คาดหวังว่าคงไม่ลงแรงไปกว่านี้นัก

มองระยะสั้นแค่นี้ก่อนครับ

รอครับยังรอ 1206 - 1209 ช่วงนี้แหละมีเท่าไหร่ซื้อหมดถือหางขาลงแบบเหนียวแน่นครับ

ตกลงได้มาเสี้ยวหนึ่งแล้วสำหรับชุดใหม่อันแวววาวครับ ถึงแม้จะช้าไปหนึ่งวันที่คาดการณ์ไว้ แต่ก็โอเคครับ

ส่วนต่าง 50 บาท เป็นค่าขนมครับ เดี๋ยวรอคืนนี้ ถ้ามี สิ่งอัศจรรย์ช่วย ขึ้นเป็นบ้องไฟล่ะก็ สบาย แต่ในมุมกลับกัน ก็คงรอก้าวลงขั้นต่อไป

ในการซื้ออีกครั้งล่ะคับ