ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคะ คุณแบทแมน หง่า ทำไม ไม่ตีเส้นให้ลงไปน๊า 70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กลับมาเก็บข้อมูลและมา+1พลังให้เฮียกร๊าบบบบบบบบบบบบบบบ

เมื่อวานนี้ เฮีย Batman ไม่ยอมมาสั่งงานต่อ ทางเจ้าหน้าที่ทำกราฟทอง เลยจบตัวเลขที่ US$1,236+-1 เห็นไหม บอกแล้วว่า

มันโง่ ไม่มีความคิด มันรอเฮีย Batman มาสั่งงานต่อ แต่ไม่มา มันก็เลยหนีงาน ราคาเลยไม่ขยับไปไหน จบตัวเลขที่ เฮีย Batman บอกไว้

วันนี้คืนนี้ เฮียเอาอีกแล้ว สั่งงานแค่ US$1,244-1,246 ราคากราฟทอง คืนนี้ ก็คงแค่นี้แหละ เจ้าหน้าที่กราฟทอง มันไม่เคยทำเกินเลยคำสั่งเล้ย

แหม คืนนี้ มีประกาศ จีดีพี ไตรมาส 2 ด้วย และ ประกาศการสั่งซื้อ อีก น่าจะไปได้เยอะ แต่คงเสร็จ คำพูด ของ น้าเบน อีกแหละ

ชอบมาสกัดดาวรุ่งอยู่เรื่อย

โอ้โห แสดงว่า เฮีย Batman ญาติโคตรเยอะเลย ประเทศอภิมหาอำนาจทั้งนั้นด้วย Spider Man ก็นัดกินข้าวถกปัญหาทอง Superman Ironman

พอข้ามมาแถวเอเชีย คบมนุษย์ต่างดาวด้วย เหอะ ก็ Ultraman มีหลายเบอร์เลย ตัวใหญ่ด้วย ปล่อยแสงที สัตว์ประหลาดชักกระแด่วกระแด่วตายเรียบวุธ

แถม Ultraman เป็นเพื่อนกับ หนุมาน กับ ยักษ์วัดโพธิ์ ยักษ์วัดแจ้ง อีก น่าอิจฉาว่า เฮีย Batman มี Social Network ระดับ Super Big

แซวขำๆ ให้สมกับคืนนี้ คือวันศุกร์ ราคาพุ่งกระฉูด

เมื่อวานนี้ เฮีย Batman ไม่ยอมมาสั่งงานต่อ ทางเจ้าหน้าที่ทำกราฟทอง เลยจบตัวเลขที่ US$1,236+-1 เห็นไหม บอกแล้วว่า

มันโง่ ไม่มีความคิด มันรอเฮีย Batman มาสั่งงานต่อ แต่ไม่มา มันก็เลยหนีงาน ราคาเลยไม่ขยับไปไหน จบตัวเลขที่ เฮีย Batman บอกไว้

วันนี้คืนนี้ เฮียเอาอีกแล้ว สั่งงานแค่ US$1,244-1,246 ราคากราฟทอง คืนนี้ ก็คงแค่นี้แหละ เจ้าหน้าที่กราฟทอง มันไม่เคยทำเกินเลยคำสั่งเล้ย

แหม คืนนี้ มีประกาศ จีดีพี ไตรมาส 2 ด้วย และ ประกาศการสั่งซื้อ อีก น่าจะไปได้เยอะ แต่คงเสร็จ คำพูด ของ น้าเบน อีกแหละ

ชอบมาสกัดดาวรุ่งอยู่เรื่อย

โอ้โห แสดงว่า เฮีย Batman ญาติโคตรเยอะเลย ประเทศอภิมหาอำนาจทั้งนั้นด้วย Spider Man ก็นัดกินข้าวถกปัญหาทอง Superman Ironman

พอข้ามมาแถวเอเชีย คบมนุษย์ต่างดาวด้วย เหอะ ก็ Ultraman มีหลายเบอร์เลย ตัวใหญ่ด้วย ปล่อยแสงที สัตว์ประหลาดชักกระแด่วกระแด่วตายเรียบวุธ

แถม Ultraman เป็นเพื่อนกับ หนุมาน กับ ยักษ์วัดโพธิ์ ยักษ์วัดแจ้ง อีก น่าอิจฉาว่า เฮีย Batman มี Social Network ระดับ Super Big

แซวขำๆ ให้สมกับคืนนี้ คือวันศุกร์ ราคาพุ่งกระฉูด

555 คุณเด็กขายของคิดได้ยังไงนี่ ฟังแล้วอยากเป็นญาติคุณ แบท แมน งั้นผม มาริโอ้ เมาเหรอ ขอเปลี่ยนชื่อเป็น มาริโอ้ แมน บ้างนะครับ จะได้ช่วยๆกัน กับ super hero ทั้งหลาย !ee !ee !ee

ผมเรียนแล้วนะครับว่าค่าเงินบาทผมยอมแพ้

ยกให้แล้วแต่คุณวาสนา จัดการแล้วกัน !ee

เมื่อวานนี้เย็นวันศุกร์ นัดใครไม่ได้ หันซ้ายหันขวา

โรบิ้น ก็บิ้นวะ (ไม่ได้นัด Spider Man อย่างที่บอก

เดี๋ยวคนอ่านจะเข้าใจกันผิด ว่ามีตัวละครเพิ่มมาอีกคน

ยังครับ ตอนนี้ BatMan Robin Penquin รอ Joker มาอีกคนมันส์แน่ๆ)

คุณ Robin บอกว่าสงสัยว่าคุณ เด็กขายของ หรือ Penquin ที่เว็บน่ำเชียงคือคนเดียวกับผม

สำนวนการเขียนคล้ายกัน รู้จักชื่อผม แล้วเขียนเชียร์ผมซะด้วย 555

ผมบอกว่า ผมยังไม่บ้า เป็น ไม่ได้เป็นโรคจิต คุณ Penquin ช่วยมายืนยัน

กระโดดยันให้หน่อยครับ คุณ Robin จะได้สบายใจ !54

ตกลงเมื่อคืนไปทานบุฟเฟต์ Ko si rae ปากซอยถนนทองหล่อ ครับ

ราคาท่านละ 290 net ไว้มีโอกาสเรียนเชิญคุณ Penquin ปะทะฝีปาก(การกิน)กับ Robin

จะได้เปิดเผยตัว และดูว่าใครจะทานเก่งกว่ากัน !uu

คุณ Robin ใส่เสื้อสีส้มเมื่อวาน ผมทานจนตาเบลอ

เห็นคุณ Robin เป็นปลาทอง (พุงป่อง) เลย ครับ 555

ไว้ว่างๆจะเขียนบล็อกแนะนำร้าน Ko si rae นี้ครับ !gd

ราคาทองเมื่อคืนนี้ไม่ได้ติดตามราคาเลย มัวแต่สนใจหมู

อร่อยมากทานเยอะจนรู้สึกสงสารหมู เลยครับ

แต่มาดูจากกราฟราคาทองปฎิบัติตามคำสั่ง

วิ่งตามเส้นที่วาดไว้เปะเลย คือ พุ่งขึ้นก่อนไปชนแนวต้านแค่ $1,242

แล้วก็ดิ่งลงทันที เขย่าขวัญ เขย่าของนักลงทุนพากันเทขาย

จนราคาทองดิ่งลงอย่างรวดเร็วมาเจอ เบรค ABS ที่ $1,232

เลยเส้นไปนิดเดียวที่ $1,231.83 ถือว่าเชื่อฟังดีมากเลยครับ

พอลงไปแตะเส้นล่างตามคำสั่งเสร็จก็รีบขึ้นทันที

เอาให้นักลงทุนที่ขายหนีตายไป หัวใจวาย ราคาทองดีดขึ้นจาก $1,231.83

พุ่งขึ้นไปสูงสุดที่ $1,242 แล้วเหมือนต้องมนต์สะกด

ราคาทองหยุดนิ่งไม่สามารถฝ่าด่านไปได้ (เพราะผมตีเส้นเอาไว้มั้ง555)

ราคาทองเลยเริ่มไหลลงมาจากแรงขายทำกำไร

จนทำให้ราคาทองร่วงลงมาต่ำสุดที่บริเวณ $1,233

ทดสอบเส้นล่างอีกครั้ง ใกล้เจอเส้นล่างที่ผมตีไว้อีก

ก็เลยปฎิบัติตามคำสั่งว่าห้ามลงเกินที่กำหนด $1,232

เลยรีบเข้าซื้อไล่ราคาดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ $1,238 ในขณะนี้

เฮ้อ... วันนี้พิมพ์เยอะแล้วเหนื่อย 555

คาดเดาว่าราคาทองจะน่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ $1,244 อีกครั้งหนึ่ง

แต่แนวต้านตอนนี้ลดลงมาที่ $1,241.5

ถ้าสามารถฝ่าไปได้จริง แนวต้านถัดไปอยู่ที่ $1,245.5 ครับ

น่าที่จะยังไม่สามารถผ่านไปได้ ควรต้องลงมารับผู้โดยสารให้เต็มเรือก่อน

โดยเส้นแนวรับที่บริเวณ $ 1,230-1,232 คาดว่ารับไว้อยู่ครับ

วันนี้พอแค่นี้นะครับ พิมพ์เยอะแล้ว มึน......โฮ.....

เชียร์หนังให้เสี่ย Robin เขาหน่อย ถือหุ้นลมไว้กับเขา

รู้สึกเชียร์เหลือเกินให้ไปดู แต่สังเกตุว่า เชียร์แต่สาวๆให้ไปดู

สงสัยให้ไปดูกับตัวเองอีกรอบหนึ่งมั้ง !ee !ee !ee

ปล.ขออนุญาตไม่เขียนบทวิเดา 1 สัปดาห์ วันจันทร์ถึงวันศุกร์

เนื่องจากต้องไปอบรม ให้เป็นคนดี คนเก่ง ของสังคมนะครับ

ถ้าว่างอาจจะมาเขียนตอนกลางคืนแทนนะครับ !01

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

:P :P :P !thk !thk !thk ทานเนื้อกลางคืนมากๆระวังสุขภาพนะคะ่