ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

มาว่ากันเรื่องกินต่อครับ เฮีย Batman ต้นๆ ซอยทองหล่อ เลยร้านขายข้าวเหนียวมาหน่อย

ช่วงบ่ายๆ ตั้งแต่ บ่าย 2 โมง จะมีร้านค้าร้านหนึ่งคิดว่าเขาขายพวกน้ำมันเครื่องนะครับ แต่หน้าร้าน เขาจะมีร้าน

ขายหัวหมูพะโล้ อร่อยมากครับ แต่เฮีย Batman ต้องไปไวไว หน่อย แล้วสั่ง แก้มหมูมาทานนะครับ เพราะมันน้อย

อร่อยจริงๆ ครับ น้ำจิ้มก็สุดยอดครับ เลยมาหน่อย แถวป้ายรถเมล์ ก็จะมีร้านขายขนมจีบซาลาเปา บะหมี่ นะครับ

แต่อย่ากิน ขออร่อยก็คือ โกยซีหมื่ปลากะพง หรือ ลาดหน้าปลากะพง นะครับ ก็อร่อย ราคาเป็นกันเอง ครับ

อ๋อ จำได้แล้วแหละ ว่า Batman บอกว่า Robin อะไรปลาทอง เพราะข้าง ธนาคารไทยพาณิชย์ มันมีร้านขายปลาทอง

นี่หว่า แต่ละตัว สวยๆ วุ้นเยอะๆ ทั้งนั้น ช่างจินตนาการจริงๆ นะ Batman แค่นี้ก่อนละครับ ค่อยว่ากันใหม่

กำลัง เซ็ง กับ ค่าเงินบาท ที่แข็งค่าขึ้น ไม่แน่นะ ภายในอาทิตย์นี้ คงเห็น 31.1X แน่ๆ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ชวนกันกินใหญ่เลย555555 แล้วอย่ามาบ่นว่าพุงล้ำหน้าไปไกล ไม่มีใครเตือน

เจ๊แว่นมาเป่านกหวีดเตือนแล้วนะคะ อิอิ :lol:

อาเฮียแบทแมนขา เจ๊แว่นซื้อเมื่อ เดือนที่แล้ว วันที่ 16/7 สปอตประมาณ 1205 ราคาที่ 18450บาท

ตอนนี้ขึ้นมาเกือบ 40 เหรียญแล้ว ยังไม่หลุดดอยเลยเจอค่าเงินบาทแข็ง :mad:

เซงงงงงงง มะก้องดอง จริงๆๆๆๆๆๆๆ (ขอเซ็งเป็นของกินนะคะ)ก๊ากกกกกกก

วันนี้ไม่ได้ติดตามราคาทองเลย มัวแต่เข้าอบรมสัมมนา

หลักสูตรการพัฒนาเว็บไซต์ที่ทุกคนเข้าถึงได้ ที่จังหวัดนนทบุรี

เป็นหลักสูตรการเขียนเว็บไซท์เพื่อคนตาบอด หูหนวก ผู้สูงอายุจะได้อ่านได้

เว็บไซท์จะได้เข้าถึงกลุ่มผู้ด้อยโอกาสในสังคมมากขึ้นครับ

โดยเว็บไซท์จะสามารถมีเสียงสังเคราะห์จากโปรแกรม

ซึ่งยังเรียนไม่ถึงนะครับ รู้สึกว่าจะชื่อ Program ตาทิพย์ ครับ

ราคาทองยังคงเชื่อฟังคำสั่งไหลลงแรงจากแรงขายทำกำไร

แต่ราคาทองก็ร่วงลงมาต่ำสุดไม่เกินบริเวณ $1,233

ทดสอบมาหลายครั้งแล้ว น่าจะเหนียวพอในช่วงระยะนี้

ราคาทองเลยดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ $1,236 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองจะน่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ $1,243

และถ้าแรงดีจริงอาจจะสามารถดันไปได้ถึงเส้นบนที่ $1,247.5

ให้เดาคาดว่ายังไม่น่าผ่าน$1,247.5 นะครับ

แม่นสุดๆ กราฟสั่งได้เลยครับ !gd

แม่นอ่าา ไม่ผ่าน 1247 ทีเทิดด ย่อมาหน่อยเทิดดด

แล้วเช้านี้ก็มาหยุดที่ป้าย 1248 พอดีเลยครับ !53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย mario

เมื่อคืนมีงานต่อเนื่องนิดหน่อยแล้วไปต่อด้วยโจ๊กบางลำภู

กลับถึงบ้านเกือบห้าทุ่ม ตื่นเช้ามาเห็นราคาสูงแบบนี้

มาวิเดาให้แฟนคลับอ่านกันก่อนดีกว่า

ราคาทองยังคงเชื่อฟังวิ่งอยู่ในร่องในรอย

ทีแรกทำท่าทางจะหลุด$1,231.75 ลงไป ผมเคยบอกแล้วว่า

ให้เผื่อจากแนวรับแนวต้าน $3 ก็ถือว่ายังปฎิบัติตามคำสั่งใช้ได้ครับ

แต่หลังจากนั้นราคาทองเกิดกระทิงเข้าสิงวิ่งอุตลุด

จากเส้นแนวรับด้านล่างที่ผมวาดไว้ที่ $1,233 พุ่งขึ้นไปสูงสุดถึง $1,249.6

เลยเส้นไปราว $2 โอเค ยังรับไว้อยู่ แล้วเช้านี้ราคากลับมา

อยู่ในสายสิญจน์ที่วงไว้ตามเดิมที่ประมาณ $1,247

คาดเดาว่าราคาทองจะน่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่

ตอนนี้ขยับขึ้นไปเป็น $1,250 แล้ว อีกครั้งนะครับ

ถ้าให้เดาคาดว่ายังไม่น่าผ่าน$1,250 นะครับ

อาจจะดีดกลับขึ้นไปไม่ถึงเสียด้วยซ้ำ

โดยน่าที่จะลงมาหามวลชนคนด้านล่างก่อน

คาดว่าแนวรับที่รออยู่คงจะอยู่ที่ $1,244 ถึง $1,240

ถ้ารับไม่อยู่เลวร้ายสุดๆยังมี $1,235 รอเก็บของกันได้นะครับ

แต่ผมคิดว่าอุตส่าห์ดันให้ทะลุ $1,240 ขึ้นมาแล้ว

จะให้หลุดลงไปอย่างเดิมเชียวหรือ เห็นด้วยไหมครับ

ผมรีบไปล่ะครับ ขอให้ทุกท่านโชคดี

เดี๋ยวคืนนี้ค่อยคุยกันนะครับคุณพี่แว่นตา กับคุณเด็กขายของ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif ติดสินบนเฮียแบทดีก่า เฮียช่วยสั่งให้มานลงก่อนดิ เด๋วค่อยขึ้น จะได้ไปพร้อมๆกันนนนนนนนนนน70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif ติดสินบนเฮียแบทดีก่า เฮียช่วยสั่งให้มานลงก่อนดิ เด๋วค่อยขึ้น จะได้ไปพร้อมๆกันนนนนนนนนนน70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif70bff581.gif

ขอเป็นกลางทางการทอง นะครับผม :D ^_^

ทองคำปิดพุ่ง 11.60ดอลล์

01 กันยายน 2553 เวลา 08:17 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดทะยานขึ้นขึ้นแข็งแกร่ง เหตุความกังวลเศรษฐกิจกระตุ้นนักลงทุนแห่ซื้อทองคำ

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 11.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,250.30 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,233.50 - 1,251.80

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 35.80 เซนต์ ปิดที่ 19.432 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 5.95 เซนต์ ปิดที่ 3.3700 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ร่วงลง 9.60 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,523.50 ดอลลาร์ และสัญญาพัลลาเดียมเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 1.75 ดอลลาร์ ปิดที่ 501.85 ดอลลาร์/ออนซ์

นักลงทุนแห่เข้าซื้อสัญญาทองคำเนื่องจากกระแสความวิตกกังวลเกี่ยวกับทิศทางเศรษฐกิจสหรัฐ หลังจากรายงานการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ระบุว่า คณะกรรมการเฟดได้แสดงความวิตกกังวลต่อแนวโน้มการฟื้นตัวของเศรษฐกิจ เนื่องจากผลผลิตทางเศรษฐกิจและตัวเลขจ้างงานชะลอตัวลงในช่วงหลายเดือนที่ผ่านมา และคาดว่าในระยะใกล้นี้ เศรษฐกิจมีแนวโน้มขยายตัวในระดับต่ำกว่าที่คาดการณ์ไว้ ส่วนตัวเลขการใช้จ่ายภาคครัวเรือนนั้น แม้ว่าเริ่มฟื้นตัวขึ้น แต่ก็ถูกจำกัดจากอัตราว่างงานที่ยังเคลื่อนไหวในระดับสูงและภาวะตึงตัวในตลาดสินเชื่อ

ทั้งนี้ นักลงทุนยังคงกังวลเรื่องเศรษฐกิจแม้คอนเฟอเรนซ์ บอร์ด เปิดเผยว่า ดัชนีความเชื่อมั่นผู้บริโภคสหรัฐในเดือนส.ค.พุ่งขึ้นสู่ระดับ 53.5 จุด จากเดือนก.ค.ที่ระดับ 51 จุด ขณะที่สแตนดาร์ด แอนด์ พัวร์/เคส ชิลเลอร์ เปิดเผยว่า ดัชนีราคาบ้านใน 20 เขตเมืองของสหรัฐประจำเดือนมิ.ย. เพิ่มขึ้น 0.3% จากเดือนพ.ค. มากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะขยับขึ้นเพียง 0.2%

www.posttoday.com/

ขอบคุณก๊ะ เฮียแบทแมน +1ค่ะกับน้ำใจของเฮีย !thk !thk !thk

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน เข้ามาอ่านข้อมูลและ+1พลังให้เฮียกร๊าบบบบบบบบ

ทองคำปิดลบ 2.20 ดอลล์

02 กันยายน 2553 เวลา 08:35 น.

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดร่วงลง เหตุนักลงทุนเทขายหลังสหรัฐ-จีนเผยภาคการผลิตสดใส

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 2.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,248.10 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,244.10 - 1,256.60 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนธ.ค.ลดลง 3.90 เซนต์ ปิดที่ 19.393 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 10.75 เซนต์ ปิดที่ 3.4775 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.พุ่งขึ้น 12.20 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,535.70 ดอลลาร์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนธ.ค.พุ่งขึ้น 18.25 ดอลลาร์ ปิดที่ 520.10 ดอลลาร์

สัญญาทองคำทะยานขึ้นไปแตะระดับ 1,256.6 ดอลลาร์ ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับตั้งแต่วันที่ 28 มิ.ย.เป็นต้นมา หลังจาก ADP Employer Services รายงานว่า ภาคเอกชนทั่วประเทศสหรัฐลดการจ้างงานลง 10,000 ตำแหน่งในเดือนส.ค. สวนทางกับเดือนก.ค.ที่ภาคเอกชนเพิ่มการจ้างงาน 37,000 ตำแหน่ง และกระทรวงพาณิชย์สหรัฐระบุว่า ตัวเลขการใช้จ่ายด้านการก่อสร้างเดือนก.ค.ของสหรัฐดิ่งลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 10 ปี

ต่หลังจากนั้นไม่นาน นักลงทุนเริ่มเทขายสัญญาทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดความเสี่ยง หลังจากสถาบันจัดการด้านอุปทานของสหรัฐ (ISM) เปิดเผยว่า ดัชนีภาคการผลิตเดือนส.ค.เพิ่มขึ้นสู่ระดับ 56.3 จุด จากเดือนส.ค.ที่ระดับ 55.5 จุด ทำสถิติขยายตัวติดต่อกันเป็นเดือนที่ 13 และมากกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดว่าจะอยู่ที่ระดับ 53.0 จุด

นอกจากนี้ ตลาดทองคำยังถูกกดดันจากรายงานที่ว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตของจีนในเดือนส.ค.อยู่ที่ระดับ 51.7% เพิ่มขึ้น 0.5% จากเดือนก.ค. ขณะที่นักวิเคราะห์คาดว่าดัชนี PMI ภาคการผลิตของจีนจะขยายตัวขึ้นอีกในเดือนก.ย.และต่อเนื่องไปจนถึงช่วงครึ่งหลังของปีนี้

www.posttoday.com

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง