ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผม เด็กขายของ หรือ เพนกวิน เป็นคนละคนกับ นายห้างน่ำเชียง หรือ Batman ครับ

ดำเนินการทำงานรับรองได้ว่าคนละแบบกัน แต่การดำรงชีวิต และ ใช้ชีวิต อาจจะใกล้เคียงกันมาก

ยืนยัน นั่งยัน นอนยัน ครับ

ขอบคุณมากนะครับ Batman ที่มากำหนดราคาทองตลาดโลกไว้ให้ในสัปดาห์หน้าคับ US$1,244-1,245

แต่มันก็คงลงมาแนวรับของ Batman US$1,230-1,232 ก่อนแน่เลย เพื่อรับคนอย่างที่ Batman สั่งงานไว้

ต้นอาทิตย์มาแนวรับ กลางถึงปลายไปถึงจุดที่กำหนด กลางคืน Batman อย่าลืมมาเขียนต่อนะครับ หลังจากนิสัยไม่ดี

ไปอบรมมาแล้ว Batman ทำงานกลางคืน เพื่อสันติของชาวโลกออนไลน์ทองคำในประเทศไทย นะครับ

เดี๋ยวไม่มา จะคิดถึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆ ครับ ไม่มีคนมาให้เถียง มาให้เจ้าหน้าที่ทำกราฟ รู้ว่าจะไปทิศทางไหน คนทำกราฟ ยิ่งโง่ๆ อยู่ด้วย ไม่มีสมอง

ทำตามคำสั่ง Batman เสียด้วย ช่วงนี้

ส่วนค่าเงินบาท วาสนา ก็ช่วยไม่ได้ดอก แต่ได้ยินข่าวมาว่า มีอภิสิทธิชนชั้น ถือทองแท่งจำนวนมาก อยากขาย แต่ยังขาดทุนอยู่ และพึ่งใช้เงินไปเยอะ

อยากได้เงินคืนบ้าง มีโอกาศขึ้นมาแตะ 31.45-31.55 ได้นะครับ Batman แต่ข่าวก็คือข่าว ผิดก็ด่าข่าวแล้วกันคับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์ ครับ มาตอกบัตรยืนยันว่า

วันนี้ไม่ว่างมาวิเดานะครับ เดี๋ยวแฟนคลับจะมารอเก้อ

เพราะกว่าจะนั่งทางในเห็นทิศทางราคาทองก็ราว 30 นาที

กว่าจะทำเขียนภาพ Upload ขึ้นเว็บก็อีกราว 15นาที

ยิ่งถ้าจะต้องเร่งๆมีธุระ สมาธิไม่ดี เดี๋ยวไม่แม่นครับ

คุณเด็กขายของนี่สุดยอดฝีมือ(การกิน)จริงๆ

เทียบไปแล้วเหมือนกับผมออกหมัดไป1กระบวนท่า

คุณเด็กขายของ สามารถรับกระบวนท่าแล้วสวนกลับมาอย่างงดงามเลย555

อย่างร้าน Ko Si Rae นี่ยังรู้ว่าน้ำเปล่าฟรี รู้วันเวลา นี่แสดงว่าไปมาแล้ว

ผมไปทำฟันที่ซอยทองหล่อ หลายครั้ง

เห็นร้านอาหารเยอะมากๆ แต่ไม่ค่อยทานเลย

นึกว่าเป็นร้านอาหารของต้นตำรับแล้วคงคิดแพง

คุณ Robin ชวนชิมเป็นผู้พาไปทาน เห็นว่าไปทานมาหลายปีแล้วด้วย

ผมเองทานแต่ริมถนนหอยทอดปากซอย

สารพัดข้าวมันไก่สิงค์โปร์ ที่มีหลายร้านเสียเหลือเกิน

แต่ผมชอบไปทาน ภัตตาคารอัน อัน เหลา ที่มีเป็ดปักกิ่งเพียงตัวละ 350 บาท

ถูกดีครับ ผมว่าร้านนี้ก็ไม่รอดเด็กขายของเป็นแน่แท้

ขอมอบตำแหน่งกูกิน พี่ กูรู ให้อย่างสมศักดิ์ ภักดีครับ

ขอตัวเตรียมตัวไปรับการอบรม สั่งสอนให้เป็นคนดีของสังคมนะครับ

สวัสดีครับ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน ยังไงก็ไม่ทิ้งกัน ขอ+1พลังให้เฮียกร๊าบบบบบบบบบ

วันนี้ไม่ได้ติดตามราคาทองเลย มัวแต่เข้าอบรมสัมมนา

หลักสูตรการพัฒนาเว็บไซต์ที่ทุกคนเข้าถึงได้ ที่จังหวัดนนทบุรี

เป็นหลักสูตรการเขียนเว็บไซท์เพื่อคนตาบอด หูหนวก ผู้สูงอายุจะได้อ่านได้

เว็บไซท์จะได้เข้าถึงกลุ่มผู้ด้อยโอกาสในสังคมมากขึ้นครับ

โดยเว็บไซท์จะสามารถมีเสียงสังเคราะห์จากโปรแกรม

ซึ่งยังเรียนไม่ถึงนะครับ รู้สึกว่าจะชื่อ Program ตาทิพย์ ครับ

ราคาทองยังคงเชื่อฟังคำสั่งไหลลงแรงจากแรงขายทำกำไร

แต่ราคาทองก็ร่วงลงมาต่ำสุดไม่เกินบริเวณ $1,233

ทดสอบมาหลายครั้งแล้ว น่าจะเหนียวพอในช่วงระยะนี้

ราคาทองเลยดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ $1,236 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองจะน่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ $1,243

และถ้าแรงดีจริงอาจจะสามารถดันไปได้ถึงเส้นบนที่ $1,247.5

ให้เดาคาดว่ายังไม่น่าผ่าน$1,247.5 นะครับ

ขอบคุณก๊าบบบบบบบบบบบ นายห้างงงงงงงงงงง ;)

ขอบคุณครับอุตส่าห์เข้ามาวิเคราะห์ให้ +1ครับ

ขอบคุณคร๊าาาาา +1เฮียแบทแมนด้วยค่ะ !thk !thk

วันนี้ไม่ได้ติดตามราคาทองเลย มัวแต่เข้าอบรมสัมมนา

หลักสูตรการพัฒนาเว็บไซต์ที่ทุกคนเข้าถึงได้ ที่จังหวัดนนทบุรี

เป็นหลักสูตรการเขียนเว็บไซท์เพื่อคนตาบอด หูหนวก ผู้สูงอายุจะได้อ่านได้

เว็บไซท์จะได้เข้าถึงกลุ่มผู้ด้อยโอกาสในสังคมมากขึ้นครับ

โดยเว็บไซท์จะสามารถมีเสียงสังเคราะห์จากโปรแกรม

ซึ่งยังเรียนไม่ถึงนะครับ รู้สึกว่าจะชื่อ Program ตาทิพย์ ครับ

ราคาทองยังคงเชื่อฟังคำสั่งไหลลงแรงจากแรงขายทำกำไร

แต่ราคาทองก็ร่วงลงมาต่ำสุดไม่เกินบริเวณ $1,233

ทดสอบมาหลายครั้งแล้ว น่าจะเหนียวพอในช่วงระยะนี้

ราคาทองเลยดีดกลับขึ้นมาอยู่ที่ $1,236 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองจะน่าที่จะขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่ $1,243

และถ้าแรงดีจริงอาจจะสามารถดันไปได้ถึงเส้นบนที่ $1,247.5

ให้เดาคาดว่ายังไม่น่าผ่าน$1,247.5 นะครับ

อนุโมทนา..สาธุค่ะ

ทองคำปิดบวก 1.30 ดอลล์

31 สิงหาคม 2553 เวลา 08:18 น. | เปิดอ่าน 166 | ความคิดเห็น 2

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวก

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนธ.ค.เพิ่มขึ้น 1.30 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,239.20 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,235.00 - 1,240.40 ดอลลาร์

ขณะที่สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนเดือนก.ย.ลดลง 0.10 เซนต์ ปิดที่ 19.038 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ย.เพิ่มขึ้น 4.5 เซนต์ ปิดที่ 3.4295 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนต.ค.ดิ่งลง 3.90 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,533.10 ดอลลาร์/ออนซ์ และพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ลดลง 5.15 ดอลลาร์ ปิดที่ 497.90 ดอลลาร์/ออนซ์

กระทรวงพาณิชย์สหรัฐเปิดเผยว่า ตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคซึ่งคิดเป็นร้อยละ 70 ของกิจกรรมทางเศรษฐกิจโดยรวมของสหรัฐ ปรับตัวขึ้น 0.4% ในเดือนก.ค. ขณะที่รายได้ส่วนบุคคลเดือนก.ค.เพิ่มขึ้น 0.2% ทั้งนี้ แม้ตัวเลขการใช้จ่ายผู้บริโภคเดือนก.ค.เพิ่มขึ้นมากกว่าที่นักวิเคราะห์คาดว่าจะขยับขึ้นเพียง 0.3% แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้นักลงทุนคลายความกังวลเรื่องการฟื้นตัวของเศรษฐกิจได้ นอกจากนี้ นักลงทุนส่วนใหญ่ยังมีท่าทีระมัดระวังก่อนที่ทางการสหรัฐจะเปิดเผยตัวเลขจ้างงานเดือนส.ค.ในวันศุกร์นี้

ขอบคุณมากครับ ที่ Batman ได้ทำการสั่งงานไว้เป็นที่เรียบร้อยโรงเรียนสหรัฐอเมริกาครับ

เพราะฉะนั้น ราคาทองได้ชนราคาที่ Batman สั่งงานไว้แล้ว เมื่อสักครู่นี้ แล้วคิดว่า ก็เป็นไปตามที่สั่งงานไว้อีกนั้นแหละ

สำหรับตลอดคืนนี้ ยันเช้า คงหยุดราคาไว้ที่ 1,243 ตัวเลขที่ Batman ขึดเส้นอย่าหลุด พรุ่งนี้ก็ราคาสมาคมฯ ก็คงขึ้นจากวันนี้ อีก 50 บาท

เพราะค่าเงินบาทแข็งค่าขึ้นอย่างต่อเนื่อง เพื่อต้อนรับ การเข้ามาทำงานเป็นวันแรก ของ ผู้ว่า ธนาคารแห่งประเทศไทย คนใหม่

K.Prasarn สำหรับที่ เด็กขายของ เคยได้ข่าวว่า ค่าเงินบาทจะอ่อนค่าลงเป็นการเฉพาะกิจนั้น คงไม่มีแล้วแหละ เพราะฝรั่งมั่งค่า ไม่มีถอยหรือชินกับ

ข่าวด้านต่างๆ เป็นที่เรียบร้อยแล้ว ยังคงระดมเงินเข้าตลาดหุ้น และพันธบัตร อย่างอุ่นหนาฝาคลั่งเลยครับ พวกฝรั่งมังค่าหวังได้กำไรมากๆ

จากภาระกิจที่กระทำหลาย

การขึ้นอัตราดอกเบี้ยอ้างอิงอย่างต่อเนื่อง ( ได้ดอกเบี้ย ) การเข้าซื้อหุ้นในตลาดหลักทรัพย์ (หวังส่วนต่างและปันผลครึ่งปี )

อัตราแลกเปลี่ยนเงินต่างประเทศ ( ส่วนต่าง ) เดี๋ยวนี้ ฝรั่งมังค่าในประเทศไทย ตกใจยากแล้ว เซ็งชะมัดเลยครับ

เอาไวดีครับ Batman ตอนนี้ เด็กขายของก็ขอพึ่งอย่างเดียว คือ ราคาทองตลาดโลกให้ถึง US$1,300 โดยเร็ว เพื่อมาชดเชย

กับค่าเงินบาทที่แข็งค่าขึ้นครับ เพื่อให้เพื่อนๆ ได้ลงจากดอยให้หมด แล้วเริ่มกันใหม่ครับ เพราะถ้าหลุดดอยเมื่อไหร่ แล้วเริ่มตั้งต้นใหม่

ที่ราคาลดลง ค่าเงินบาทที่จะแข็งค่าลงถึง 30 บาท จะมีคุณกับเด็กขายของ ที่จะได้ซื้อทองราคาถูกๆ นะครับ แต่ขอขึ้นให้สุดๆๆๆๆๆๆ ก่อน

แล้วจะดิ่งเหวก็ตามใจเลยครับ ฝาก Batman ช่วยพิจารณาด้วยว่า มีความเป็นไปได้ไหมครับ แล้วเขียนเป็นกราฟ ส่งข่าวมา

เรื่อยๆ นะครับ จะรอฟังอยู่