ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากครับ เฮียแบทแมน สงสัย เจ้าหน้าที่ SPDR แอบอ่านกระทู้เวปนี้ด้วยแหง่เลย

ยิ่งกระทู้ของเฮีย มันจึงแกล้งกระหน่ำแบบนี้

วันนี้จะไปขาย ได้กำไรแค่ 50 บาท และได้ยินข่าวบางข่าวมา เขาให้ถือต่อ และรอขายวันเสาร์อีกแล้ว

คับท่าน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อวานวันสารทจีน เลยเฮงๆ รวยๆ กันถ้วนทั่วเลยนะครับ

ยิ่งคุณเด็กขายของ ไปขายวันเสาร์ แล้วซื้อกลับเมื่อวาน

ได้เงินเห็นๆเลยครับ

ยิ่งมาเจอฝรั่งเล่นสับขาหลอกนักลงทุนจนงง

ทำทีว่าราคาทองไหลลงหลุดแนวรับที่แข็งแกร่งที่ $1,218

หลุดลงไปปุ๊บ ราคาไหลลงแรงจากการขายตัดขาดทุน

จนทำให้ราคาทองร่วงลงต่ำสุดถึงบริเวณ $1,209.7

ตรงนั้นมีแนวรับอีกจุดหนึ่งรับไว้ แล้วเกิดอาการดีดกลับอย่างแรง

กระชากขวัญ กระชากของจากนักลงทุนที่เพิ่ง Cut Loss ออกไป

ราคาทองพุ่งขึ้นเป็นบั้งไฟพญานาค ไปชนแนวต้านที่ $1,235.3

ถึงได้ไหลลงมาอยู่ที่บริเวณ $1,231 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองคงต้องหยุดพักเหนื่อยก่อน

เพื่อปรับฐาน + วัดใจนักลงทุนว่าจะเอาอย่างไร

ผมเดาว่าราคาน่าที่จะลงมาทดสอบเส้นแนวรับที่บริเวณ $ 1,225 ก่อน

ถ้าหลุดลงไปยังมี $1,222 รับไว้อยู่

ถึงจะรวบรวมพลังขึ้นไปทดสอบเส้นแนวต้านที่ $1,234

ถ้าฝ่าขึ้นไปได้ก็ไปเจอกันที่ $1,244 ครับ

1244 ไม่ผ่านจริงๆด้วย !gd !gd !gd

ขอบคุณมากครับ เฮียแบทแมน สงสัย เจ้าหน้าที่ SPDR แอบอ่านกระทู้เวปนี้ด้วยแหง่เลย

ยิ่งกระทู้ของเฮีย มันจึงแกล้งกระหน่ำแบบนี้

วันนี้จะไปขาย ได้กำไรแค่ 50 บาท และได้ยินข่าวบางข่าวมา เขาให้ถือต่อ และรอขายวันเสาร์อีกแล้ว

คับท่าน

SPDR มาอ่านกระทู้ผมคงฮอทฮิต มากกว่านี้แล้วครับ 555

แต่ดูเหมือนมันวิ่งตามผมสั่งเลย อิอิอิ

ราคาทองเมื่อวานนี้ทำท่าฮึดฮัดจะวิ่งขึ้นต่อไป

แต่ไปได้แค่ที่ $1,241 ราคาทองไม่สามารถฝ่าด่านไปได้

ไหลลงมาจากแรงขายทำกำไรที่ดักรออยู่บริเวณ $1,244

จนทำให้ราคาทองร่วงลงมาอยู่ที่บริเวณ $1,240 ในขณะนี้

คาดเดาว่าราคาทองจะ Side Way สักพักก่อน

อาจจะดันขึ้นไปทดสอบที่ $1,244 อีกครั้งหนึ่ง

แต่ผมเดาว่าราคาน่าที่จะยังฝ่าไปไม่ได้

น่าที่จะลงมาทดสอบเส้นแนวรับที่บริเวณ $ 1,237 ก่อน

ถ้าหลุดลงไปยังมี $1,232 รับไว้อยู่ ก่อนครับ

ขอเดาเอาระยะสั้นๆแค่นี้ก่อน ครับ

หวัดดีกร๊าบบ เฮียแบทแมน ขนาดเดาทุกวัน ก็ยังแม่นทุกวัน ชิมิ ชิมิ ชิมี้ +1พลังให้เฮีย จะได้เพิ่มพลังในการเดากร๊าบบบบบบบบ