ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

หวัดดีครับ คุณแบทแมน เช้านี้ ราคาขึ้นมา 18,900/19,000 ดอลล์ร่วง ทองก็เลยขึ้น ใกล้ความจริงที่จะคายแอลแล้วล่ะ

อีกนิดเดียวเองคับ สู้ สู้ ต่อไป ส่วนเพนกวินวันนี้ กลุ้มใจ ร้านทองหยุดชดเชย ซื้อมาเมื่อวันพฤหัสตอนเย็น 18,750 ส่วนต่าง 150 บาท

อยากจะขายใจจะขาด ( บ่นไปแค่นั้นเอง ) เอาส่วนต่างมากินขนมเล่นก่อน แต่โดนบังคับ ให้นั่งดูน้องทองเดินผ่านสามตลาดก่อนว่า จะ

โดนโห่ โดนไล่ ไล่ยิง วิ่งหนึ ขึ้นบันได ลงลิฟท์ ทั้ง ฮ่องกง, ยุโรป และ อเมริกา (ขาใหญ่ ชี้ทาง) อาจจะเป็นผลดี ราคาไปต่อก็ได้ หรือ

อาจจะต้องถือต่อยาวไปเดือนหน้าก็ได้ ลุ้นต่อไป ใจเกินฝัน สู้โว้ย

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับ

เรื่องเก่าไม่อยากเล่าถึง เพราะมันเสียวไส้จริงๆ

ร่วงลงไปหลุดแนวรับ $1,318 ลงไปถึงแนวรับที่ $1,315

นึกว่าจะดีดไม่ขึ้นลงต่อไปซะแล้ว

ท้ายที่สุดดีดกลับขึ้นมาได้จนอยู่ที่ $1,337 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำคงค่อยๆย่องกลับขึ้นมาอย่างช้าๆ

เพราะถ้าดีดกลับขึ้นมาแรง อาจจะโดนนักเลงหัวไม้ตีกลับลงไปได้

คาดเดาว่าราคาทองจำมีแนวรับที่ $1,334.5 และถัดไปที่ $1,331.5

หลังจากนั้นจึงค่อยๆดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบนที่

$1,340 และ $1,347 นะครับ

ถึงตรงนั้นแล้วค่อยมาว่ากันใหม่ครับ

ถ้าวันนี้ตลาดเปิด ผมก็ได้คายที่อมไว้เต็มปากแล้วครับ

ราคาทองคำดีดขึ้นทะลุแนวต้านที่ให้ไว้ที่ $1,347 ไปถึง $1,349

แต่ไม่เป็นไร ปัญหามีไว้แก้ไข ยังมั่นใจว่ามีทางออก

เล่นแล้วไม่เครียด มั่นใจว่าระยะสั้นนี้ต้องลงก่อน

แล้วค่อยดีดขึ้นมารับผมทันเวลาแน่นอนครับ

+1ค่ะ ลงมาซะ จะรีบเก็บเพิ่ม ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk

+1ค่ะ ลงมาซะ จะรีบเก็บเพิ่ม ขอบคุณค่ะ !thk !thk !thk

อรุณสวัสดิ์เช้าวันอังคารครับ

ราคาทองคำทำท่าไม่ยอมลงซะแล้วสิครับ

เมื่อวานยังคาดเดาว่าน่าจะร่วงลงไปตรงแนวรับ $1,331-$1,334

ไม่ยอมลงไปแต่กลับดีดขึ้นไปทะลุแนวต้านที่ $1,347 ไปถึง $1,349

หลังจากนั้นราคาทองก็ถูกเทขายทำกำไรออกมา

จนราคาทองคำร่วงลงต่ำสุดเมื่อคืนนี้ที่ประมาณ $1,333

และท้ายที่สุดดีดกลับขึ้นมาได้จนอยู่ที่ $1,343 ในเวลานี้

วันนี้คาดเดาว่าราคาทองคำมีแนวรับที่ ประมาณ $1,338

คาดว่าราคาทองคำยังคงจะค่อยๆย่องกลับขึ้นมาอย่างช้าๆ

เหตุผลเดิมเพราะถ้าดีดกลับขึ้นมาแรง อาจจะโดนนักเลงหัวไม้ตีกลับลงไปได้

คาดเดาว่าราคาทองจำมีแนวต้านแรกที่ $1,349- $1,351

และถ้าแรงยังคงดีก็อาจจะสามารถขึ้นไปได้ถึงแนวต้านถัดไปที่ $1,359

ถ้าสามารถผ่านตรง $1,359 ขึ้นไปได้ ขาเอสหนาวววว ครับ !_02

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณเฮียแบทแมน กำลังรอปิด long น่า มาไวๆๆ หน่อย...........

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

ขอบคุณนายห้างฯ สำหรับบทวิเคราะห์ทิศทางราคาทองแท่ง เมื่อคืนคิดว่า ตื่นเช้า

มาหนาวเสียแล้ว แต่ก็ OK นะ 1,340 ไม่ขี้เหร่ ใช่ไหมครับ นายห้างฯ ส่วนเพนกวินยังงกและโลภ จึงคาดว่าของรอบนี้

คงคิดหนักๆ ก่อนจะปล่อยออก เพราะพิมพ์สอบถามและเถียงกับกูรูบางคน (เฮีย t-lek, อ.ซีซาร์) ยังไม่ปล่อย แถม

ฝึกสอนการปล่อยเป็นขั้นๆ ซื้อเป็นขั้นๆ เสียอีก ครับๆๆๆๆๆ สู้ต่อไป

ร่วงดั่งคาดไว้จริงๆ ว่าแต่จะรับอยู่หรือเปล่าหนอ ขอบคุณครับ

หลุดแนวรับ $1.338 เลยส่งรูปมาให้ดูครับ

เป็นความเห็นส่วนตัว ห้ามลอกเลียนแบบ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ถือ K-GOLD อยู่ ตั้งแต่ NAV 10.8 ยังไม่ยอมคาย มีแต่จะซื้อเพิ่มคะ

ตอนนี้ควรเข้าไปรับได้หรือยังคะ ในใจรอที่ 1270-1280 แต่ดูท่าจะจมไม่ลึกเลยแฮะ

ยังคงรอของถูกต่อไป ไม่รีบๆ มีใครรอต่ำ 1300 กันบ้างไหมคะ ^^

น้องใหม่ขอฝากตัวด้วยนะคะ

ถือ K-GOLD อยู่ ตั้งแต่ NAV 10.8 ยังไม่ยอมคาย มีแต่จะซื้อเพิ่มคะ

ตอนนี้ควรเข้าไปรับได้หรือยังคะ ในใจรอที่ 1270-1280 แต่ดูท่าจะจมไม่ลึกเลยแฮะ

ยังคงรอของถูกต่อไป ไม่รีบๆ มีใครรอต่ำ 1300 กันบ้างไหมคะ ^^

รอด้วยคนคร้า :P :P :P

ขอบคุณคร้าคุณแบทแมน !01 !01 !01 !57 คืนนี้จาเป็นไงนะเนี่ยะ อยากได้ต่ำกว่านี้คร้า อิอิ ม่ายโลภเล้ย