ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

em0009.gifขอบคุณคุณแบทแมนคร้า em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif ทานอิ่มแล้วบินไหวอะเป่า อิอิ 07baa27a.gif 07baa27a.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสครับ

ราคาทองคำทำตัวเป็น Bad Boy ซะแล้ว

ไม่น่าชมเลยเมื่อวานนี้ ดีแตกเลย

ทำเอาความฝันอันใกล้ และความฝันอันสูงสุดสลาย

ต้องมาเดาทิศทางใหม่ เพราะทีแรกทำท่าจะกางปีกออก

แต่เจอยุทธการหักปีกค้างคาว ทำเอาราคาร่วงจนเสียวว่าจะหลุดแนวรับ

ที่ $1,318 หรือไม่ แต่ผมไม่เสียวเพราะมัวไปกินยำกุ้ง(ยักษ์)พล่า

แถวสมาคมแต้จิ๋ว ใกล้ออฟฟิส GT อิ่มแล้วต่อข้าวขาหมู แถวถนนจันทร์

ตบท้ายด้วย โรตี แสนอร่อยที่นางลิ้นจี่ 5 อร่อยดีครับ

แบบนี้ไม่มีเครียด มีแต่พุงครับ

เจอยุทธการหักปีกค้างคาว ทำเอาความมั่นใจลดลงไปพอควร

แต่ยังไงก็ขอเดาต่อนะครับ เพราะผมบอกแล้วว่าเดา

วันนี้ขอเดาว่า ราคาทองระยะสั้นน่าจะSide Way ในช่วงแคบๆ

อาจจะรอ FED แถลงมาตรการ QE ในวันที่ 2-3 เดือนหน้าซึ่งก็อีกไม่กี่วัน

นักลงทุนเลยมีการเทขายทำกำไรออกมาก่อน

เพราะนักลงทุนไม่มั่นใจว่าราคาทองจะหันหัวไปทางไหน

มีกำไรก็คงคว้าเอาไว้ก่อน เดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ $1,324

น่าจะไม่ร่วงลงไปกว่านี้ แล้วดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบน

ที่ $1,333 ถึง $1,335 ครับ ขอเดาแค่นี้ก่อน

เดาน้อยๆ จะได้เจ็บตัวน้อย

แต่ความฝันอันใกล้ + ความฝันอันสุงสุดยังคงอยู่ในใจ

ก็เลยยังคงต้องอมเอาไว้ต่อเช่นเคย ครับ

ตะกี้เห็น 1.323 หลุด 1.324 ที่ให้ไว้แล้วดีด ตามคาดอีกแล้ว ว่าแต่จะดีดไปไกลแค่ไหนหนอ !54

อรุณสวัสดิ์เช้าวันพฤหัสครับ

ราคาทองคำทำตัวเป็น Bad Boy ซะแล้ว

ไม่น่าชมเลยเมื่อวานนี้ ดีแตกเลย

ทำเอาความฝันอันใกล้ และความฝันอันสูงสุดสลาย

ต้องมาเดาทิศทางใหม่ เพราะทีแรกทำท่าจะกางปีกออก

แต่เจอยุทธการหักปีกค้างคาว ทำเอาราคาร่วงจนเสียวว่าจะหลุดแนวรับ

ที่ $1,318 หรือไม่ แต่ผมไม่เสียวเพราะมัวไปกินยำกุ้ง(ยักษ์)พล่า

แถวสมาคมแต้จิ๋ว ใกล้ออฟฟิส GT อิ่มแล้วต่อข้าวขาหมู แถวถนนจันทร์

ตบท้ายด้วย โรตี แสนอร่อยที่นางลิ้นจี่ 5 อร่อยดีครับ

แบบนี้ไม่มีเครียด มีแต่พุงครับ

เจอยุทธการหักปีกค้างคาว ทำเอาความมั่นใจลดลงไปพอควร

แต่ยังไงก็ขอเดาต่อนะครับ เพราะผมบอกแล้วว่าเดา

วันนี้ขอเดาว่า ราคาทองระยะสั้นน่าจะSide Way ในช่วงแคบๆ

อาจจะรอ FED แถลงมาตรการ QE ในวันที่ 2-3 เดือนหน้าซึ่งก็อีกไม่กี่วัน

นักลงทุนเลยมีการเทขายทำกำไรออกมาก่อน

เพราะนักลงทุนไม่มั่นใจว่าราคาทองจะหันหัวไปทางไหน

มีกำไรก็คงคว้าเอาไว้ก่อน เดาว่าราคาทองจะมีแนวรับที่ $1,324

น่าจะไม่ร่วงลงไปกว่านี้ แล้วดีดกลับขึ้นไปทดสอบแนวต้านด้านบน

ที่ $1,333 ถึง $1,335 ครับ ขอเดาแค่นี้ก่อน

เดาน้อยๆ จะได้เจ็บตัวน้อย

แต่ความฝันอันใกล้ + ความฝันอันสุงสุดยังคงอยู่ในใจ

ก็เลยยังคงต้องอมเอาไว้ต่อเช่นเคย ครับ

:Pเป้าหมายแรกผ่านแล้วคร้า คุณแบทแมน แม่นจัง :P :P

สวัสดีครับ Batman เขียนว่ามัน Bad Boy ตอนนี้ มันเลยสำนึกผิด แล้วเป็น

Absolutely Boy ให้เฮียซะเลย เป๊ะๆๆๆ มาเชียว นับจากเช้าถึงต่อน 19.30 น. ดิ่งลงไปกดต่ำที่ 1,324 เสร็จ

แล้ววนเวียนสักพัก จนตอนนี้ 1,333 ตามที่วิเดาแล้วครับ พี่ท่าน แล้วไงต่อ ดีครับ

เฮ้ย โทษครับ ลืมมองเวลาไป สงสัยตอนนี้ Batman กำลังเคี้ยวอาหาร ดื่มน้ำ คุยหามุขเพิ่มกับเพื่อนๆ อยู่ แต่เดี๋ยวคง

เข้าห้องน้ำ กด เครื่องอีเล็คโทรนิคขนาดเล็กพกพาไปได้ทุกที่ข้างเอว ขึ้นมากด กด กด แอบดูราคา Gold Spot หลัง

จากดีใจเยอะๆๆๆ ( มาแล้วโว้ย คงหายแก้มตุ่ย ) แล้วเปิดเวปบอร์ด หัวข้อ ขอเดา (ราคาทอง)กับเขาบ้าง

แล้วพิมพ์แจ้งทิศทางเดา ต่อไป ให้ทราบ นะครับ

อ้าว Batman ลืมรูดซิป กางเกงครับ ดีใจ จนเพลิน ฮิ ฮิ 5555

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

รบกวนถามเพื่อนทุกท่านและคุณ bat ว่า ถ้าไปสัมมนาวันที่7 พ.ย. นี้ ต้องเตรียม internet wifi ไปด้วยไม๊ครับ เพราะอยากจะลงระบบครับ ขอลคุณครับ

แหม เห็นผมเป็นชูชก ไปไำด้ครับ

วันนี้ไม่ได้ไปไหน อยู่กับเหย้า เฝ้ากับจอ

แต่วันนี้คุยโทรศัพท์กับ ลูกค้า หลายรายครับ

เลยยาวไปหน่อย กลับมาดูราคาทอง

สงสัย Spider Man กลับมาช่วยสั่งสอนเจ้า Bad Boy ทำให้

BatMan Pattern Return มองแนวต้านระยะสั้นตอนนี้

แบบคร่าวๆ $1,353 ครับ ถ้าหลุดขึ้นไปอีก

กางปีกบินสวยเลยครับ

ความฝันเป็นจริง ความฝันอันสูงสุด $1,363

แต่คนอื่นมอง ไกลกว่านี้ ผมพอเพียงครับ

นำ NoteBook ไปได้ครับ จะมี จนท. GT ช่วยแน่นอนครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอนำภาพในอดีตของบ้านทรายทอง

เมื่อสองวันก่อนมาให้ชมนะครับว่า

ตอนนี้ติดแนวต้านแรก ความฝันอันใกล้(ชายสั้น) $1,345 อยู่

ถ้าฝ่าไปได้ก็จะเจอ ความฝันอันกลาง(ชายกลาง) $1,353

แล้วท้ายที่สุดก็จะพบรักกับ ความฝันอันสูงสุด (ชายยาว) $1,363 หรือไม่

(บอกแล้วไงครับ ว่าผมพอเพียง ขอ 1,363 ก็พอ)

ถ้าสามารถไปถึงได้ก็ไปพบกันที่ ชายสี่ บะหมี่เกี๋ยว ครับ

ขอตัวไปนอนฝันในที่สูงเอาเคล็ดก่อนนะครับ

หวังว่าคงไม่ละเมอตกหมอน ตกเตียง คอเคล็ดไปซะก่อนล่ะครับ

ฝันดีครับทุกท่าน

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

โอม 1353 จงมาไวไว ขอแค่นี้ก่อนน๊า ceb85dec.gif ceb85dec.gif ceb85dec.gif ขอบคุณที่โพสรอบดึกนะคร้าคุณแบทแมน em0009.gif em0009.gif em0009.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif d5f02ecd.gif

ขอบคุณเฮียแบทแมนมากครับ ผมลุ้นตัวโก่งเลยครับ จะได้ลงจากดอยมั้ยนะ

ถูกแก้ไข โดย spoltiw

อรุณสวัสดิ์เฮียแบทแมนคร๊าบบ :lol: สงสัยยังไม่ตื่นเพราะนอนดึก 555

ขอนำภาพในอดีตของบ้านทรายทอง

เมื่อสองวันก่อนมาให้ชมนะครับว่า

ตอนนี้ติดแนวต้านแรก ความฝันอันใกล้(ชายสั้น) $1,345 อยู่

ถ้าฝ่าไปได้ก็จะเจอ ความฝันอันกลาง(ชายกลาง) $1,353

แล้วท้ายที่สุดก็จะพบรักกับ ความฝันอันสูงสุด (ชายยาว) $1,363 หรือไม่

(บอกแล้วไงครับ ว่าผมพอเพียง ขอ 1,363 ก็พอ)

ถ้าสามารถไปถึงได้ก็ไปพบกันที่ ชายสี่ บะหมี่เกี๋ยว ครับ

ขอตัวไปนอนฝันในที่สูงเอาเคล็ดก่อนนะครับ

หวังว่าคงไม่ละเมอตกหมอน ตกเตียง คอเคล็ดไปซะก่อนล่ะครับ

ฝันดีครับทุกท่าน

คุณแบทแมนนี่ขายทองหรือขายไข่มุกครับนี่ มุก เยอะจังเลย !53 !53 !53

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์ครับ

วันนี้งานยุ่งๆ นึกว่าจะไม่มีเวลามาวิเดาซะแล้ว

ขอเข้าเป้า เข้าประเด็นเลยครับ

คาดว่าราคาทองคำกำลังสะสมพลัง

เพื่อที่จะหาทางฝ่าด่าน บ้านทรายทอง

ต้องเจอกับ ชายสั้น ชายกลาง และชายยาว

ถึงจะได้สมหวังกับชายสี่(บะหมี่เกี๊ยว)

ตอนนี้ขอชายกลางก็หรูแล้วครับ 555

เพราะวันเวลาเหลือน้อยลงเต็มทน

อาทิตย์นี้ก็ Haloween วันผีฝรั่งหลอกแล้ว

ต่อวันอังคารก็จะเจอ FED มาหลอกอีกตามเคย

คาดเดาว่า ราคาทองจะมีแนวต้านที่ $1,343

และแนวต้านถัดไปที่ $1,347 ครับ

ถัดไปอีกก็ ชายกลาง $1,353 ครับ

วันนี้ขอสั้นๆแค่นี้ก่อนครับ

ไปทำงานก่อน โชคดีครับทุกท่าน