ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เซ็ง เมื่อวานตั้งไว้ไม่คิดว่าจะได้ เลยซื้อแพงไปหน่อย เท่าราคาสมาคมเลยเฮียแบท

กะจะปล่อยบางส่วนวันนี้ เพื่อเก็บถูกกว่านี้ ก็ไปไม่ถึงดวงดาวที่จะปล่อยสักที

ถ้าปล่อยก็ไม่รู้จะลงมาอีกไหม

เฮียแบทคะ มีคนซื้อกันบ้างยังคะ

indicator อย่างดีต้องดูปริมาณการซื้อขายที่ร้านทอง ก็น่าจะได้นะคะ :mellow:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เหตุการแผ่นดินไหว+สึนามิ(ของจริง)มีผลด้าน+หรือ- กับทองคำคะ ขอสึนามิทองไม่ได้ขอสึนามิภัยธรรมชาติเล้ย เฮียแบ้ทช่วยวิเคราะห์ด้วยคะ

แย่มากๆเลย วิบัติภัยธรรมชาติ

ผลกระทบที่เห็นๆคือตลาดหุ้นโตเกียวร่วงระนาวเลยครับ

ผลต่อราคาทองคำคงมีบ้างคือ คนขายหุ้นย้ายมาตลาดทองคำ

แต่ก็จะมีผลระยะสั้น แต่ถ้าผลกระทบระยะยาวคือ เศรษฐกิจชะลอตัว

Demand ทองคำจะลดลง แต่ว่าไปแล้วเรื่องพวกนี้ผมไม่สนใจนัก

ขนาดตัวเลขการซื้อทองของกองทุน SPDR ผมก็ไม่ดูเลย

สามารถดูได้ที่ ด้านบนของเว็บนี้ครับ ตรง SPDR(ton) น่ะครับ

ผมดูแต่ Technicle Analysis ตัดปัจจัยอื่นๆออกหมด

กระทู้ของใครก็ไม่อ่าน อย่างมากโทรถามเฮียกัมพล กับ อจ.ซีซ่า

กับน้าโป็ะ สามคน ว่ามองทิศศทางราคายังไง

สุดท้ายต้องเชื่อตัวเองครับ เงินของเราเอง ขาดทุน จะได้ไม่ต้องโทษใคร

เซ็ง เมื่อวานตั้งไว้ไม่คิดว่าจะได้ เลยซื้อแพงไปหน่อย เท่าราคาสมาคมเลยเฮียแบท

กะจะปล่อยบางส่วนวันนี้ เพื่อเก็บถูกกว่านี้ ก็ไปไม่ถึงดวงดาวที่จะปล่อยสักที

ถ้าปล่อยก็ไม่รู้จะลงมาอีกไหม

เฮียแบทคะ มีคนซื้อกันบ้างยังคะ

indicator อย่างดีต้องดูปริมาณการซื้อขายที่ร้านทอง ก็น่าจะได้นะคะ :mellow:

ถ้าเล่นอย่างที่คุณ angelz ได้ต้องระดับเซียนทางเทคนิคแล้วครับ

อยากแนะนำให้คุณ angelz ค่อยๆศึกษาเทคนิคเคิลให้มากขึ้น และอย่าใจร้อน

อย่าคิดว่าจะเก็งกำไร เพื่อให้ได้กำไร

ให้คิดว่าพยายามทำโอกาส ให้ได้กำไร จะได้ไม่เครียด หรือกดดันตัวเราเองนะครับ

สภาวะตลาดวันนี้ แรงซื้อและแรงขายพอๆกัน คงรอดูสถานการณ์กันอยู่

หรือไม่ก็คงดูข่าว Tsunami ที่ ญี่ปุ่นกันน่ะครับ

ตลาดทองคำของโลกก็คงเช่นกัน แกว่งตัวขึ้นและลง

จะเห็นทิศทางชัดเจนคงเย็นๆค่ำๆวันจันทร์ล่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ต้มข่าไก่บ้าน แซ่บบบบมากๆอยากให้ลองชิม

ข่าอ่อนๆสมุนไพร !30 มะมีรูปเหลือแต่ชาม :D

ถูกแก้ไข โดย add

เฮียแบทขา เมื่อกี๊แอบบงง อาจารย์ c โทรมา

แกบอกว่าไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวจาไปสอน โหววว.... :blink: อาจารย์ใจดีสุด ๆ ค่ะ

แกบอกคุยกะเฮีย แล้วเหมือนหนูยังไม่ค่อยเกท :wacko: แสดงว่าปล่อยไก่ไปเยอะแน่เลยค่ะ แหะ ๆๆ :P

เพ่ิงแอบรู้มาอีกว่าคุณ Kikapu เป็นรุ่นพี่คณะเดียวกัน อาจจะคนละมหาลัย แถมคนละวิชาชีพ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะเฮียแบท ที่กรุณาเรียนจารย์ c ให้ค่ะ

อะ เข้าผิดห้อง

555 ผมนึกว่า มีคนมาชวนไปชิมที่ไหนซะอีก

ยินดีต้อนรับครับ

เฮียแบทขา เมื่อกี๊แอบบงง อาจารย์ c โทรมา

แกบอกว่าไม่เข้าใจตรงไหนเดี๋ยวจาไปสอน โหววว.... :blink: อาจารย์ใจดีสุด ๆ ค่ะ

แกบอกคุยกะเฮีย แล้วเหมือนหนูยังไม่ค่อยเกท :wacko: แสดงว่าปล่อยไก่ไปเยอะแน่เลยค่ะ แหะ ๆๆ :P

เพ่ิงแอบรู้มาอีกว่าคุณ Kikapu เป็นรุ่นพี่คณะเดียวกัน อาจจะคนละมหาลัย แถมคนละวิชาชีพ ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนค่ะ

ขอบคุณมากมายค่ะเฮียแบท ที่กรุณาเรียนจารย์ c ให้ค่ะ

Slogan อจ ซีซ่า คือ ใจดี มีแต่ให้ น่ะครับ

ถ้ามีคำว่า like ให้กด เหมือน facebook

ขอขีดเส้นใต้ประโยคที่ว่า " Slogan อจ ซีซ่า คือ ใจดี มีแต่ให้ "

หลังจากนั้น จาไป กระทืบ like ดัง ๆ ซะ 1000 ครั้ง ให้เลยค่ะเฮีย :lol:

555 ผมนึกว่า มีคนมาชวนไปชิมที่ไหนซะอีก

ยินดีต้อนรับครับ

55555 เรื่องกินอีกแล้ว

เฮียแบทลองไปชิมที่บ้าน angelz ที่สระแก้วป่ะคะ พี่สาว angelz ขายอาหาร ว่างๆรีบๆไปชิมก่อนจะปิดถาวรนะคะ มันเหนื่อยอ่ะ

วันดีคืนดี angelz จะร้องเพลงให้ฟัง :lol: มั่วเก่งอยู่แร้วววว

ขอบคุณครับ ที่ชวนแต่เกินรัศมีทำการน่ะครับ

กำลังส่งต่ำไปไหนไม่ค่อยไกล

และแล้ว

ราคาทองในที่สุดก็วิ่งเข้าเป้าจนได้ 1422.5แล้วร่วง

ลองลุ้นกันดูเอ้า

ดีนะที่รู้จักพอเพียง(กำไรแต่พอเพียง)ปิดเอส แล้วเบิ้ลแอลขึ้นไป

งงกับตัวเองเหมือนกันครับ

สวัสดีเช้าวันเสาร์ครับ

ขอแสดงความเสียใจกับเหตุการณ์Tsunamiที่ญี่ปุ่น

หลานผมบินไปดูงานที่โตเกียวช่วงเวลานี้พอดี

โทรมาบอกว่ารถไฟฟ้าใต้ดินหยุดให้บริการ คนญี่ปุ่นเดินทางกลับบ้าน

เวลาเดียวกันทำให้รถติดหยุดนิ่งๆราวสามชั่วโมง

ถือว่าเป็นหายนะร่วมกันของชาวโลกเลยครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้มีการเก็งกำไรกันสูงมาก วิ่งขึ้นไปแล้วก็ร่วงลงมา

จนช่วงบ่ายเกิดเหตุการณ์Tsunamiที่ญี่ปุ่นซึ่งมีผลต่อราคาทองไม่เท่าไหร่นัก

มีผลแค่ระยะสั้นหลังจากที่ทราบข่าวก็มีแรงซื้อทองคำดันราคาทองเข้ามา

จนพุ่งขึ้นไปเล็กน้อยที่โดยวิ่งขึ้นไป1414แต่แล้วในช่วงค่ำราคาทอง

ก็ร่วงลงมา1406.5ลงมาวัดใจนักลงทุน ให้ใจหาย

ว่ากลัวหรือไม่ แต่หลังจากนั้นราคาทองก็วิ่งขึ้นอย่างรวดเร็ว

วิ่งขึ้นสู่เป้าหมายที่ผมวาดไว้ที่ 1423เลยไปได้ถึง1424เลยนะครับ

หลังจากนั้นก็เกิดการเทขายของนักลงทุนทำให้ราคาทองไหลลงมา

เคลื่อนไหวอยู่ที่1417ในเวลานี้

หลังจากที่ผมจัดการเช็คบิล (ปิดShortราคาทอง)ชุดใหญ่ ทั้งๆที่

ราคาGFน่าเกลียดมากอย่างที่บอกน่ะครับลงน้อยกว่าความเป็นจริงมาก

แต่ทำไงได้ มันเป็น Demand Supplyในตลาดเสรีครับ

แจ้งเมื่อวานว่าผมปิด Shortไปแล้วเพราะรู้สึกว่ามันเสียวววว

และยึดนโยบายพอเพียง คือมีกำไรก็เอาเข้ามาก่อน

แต่หลังจากนั้นช่วงบ่ายก็อัดสัญญาซื้อ Long ราคาทองคำกลับ

เพราะมองว่ายังไงราคาทองคำก็ต้องReboundอย่างแน่นอน

GFก็คงรู้แบบนี้เหมือนกันราคาGFก็เลยลงน้อยกว่าความเป็นจริงมาก

อย่างที่แจ้งน่ะครับว่าถ้าเล่นถูกทิศทาง ถูกจังหวะ หายใจเข้าก็กำไร หายใจออกก็กำไรครับ

แต่ในทางกลับกันเล่นผิดทิศ หายใจเข้าก็เจ็ง หายใจออกก็เจ็งได้เหมือนกันนะครับ

(คำเตือน การลงทุนใน Futuresมีความเสี่ยง ห้ามดื้อ ห้ามยึดมั่นถือมั่นอาจหมดตัวได้นะครับ)

ข้อสำคัญอย่าเล่นตามผมเลย ผมกลับตัวเร็วเล่นตามผมไม่ทันหรอก

(แต่ขอบอกว่าน้าโป็ะ เร็วกว่าผมมาก 555)

วันนี้ขอวิเดาว่าราคาทองคำร่วงลงแรงแบบนี้ ก็เลยมีดีดอย่างที่บอกไงครับ

วิ่งขึ้นมาตรงจุดวัดใจที่ 1420 และ 1423 ซึ่งสำคัญมากๆ

แต่ฝ่าขึ้นไปได้แค่1424แล้วก็ถอยลงมา สงสัยกองทุนยำๆรออ่านกระทู้ผมอยู่มั้ง555

เลยไม่มีไอเดียในการปั่นราคาต่อ อิอิอิ

คาดเดาว่าราคาทองน่าที่จะมีแรงซื้อกลับเข้ามาโดยมีแนวต้านอยู่ที่ 1422(แนวต้านเดิมที่ผมให้ไว้)

หลังจากนั้นน่าที่จะย่อตัวอีก วัดใจนักลงทุน คาดว่าลงมาแค่1419ก็พอ

ทำสามเหลี่ยมชายธงบีบวัดใจนักลงทุน

แต่ท้ายที่สุดน่าจะแทงขึ้นด้านบน (เพราะผมLongกลับไว้ในวันศุกร์)

ไม่ได้ลำเอียงเขียนเข้าข้างตัวเองนะครับ ผมเคยบอกแล้วว่าผมเขียนอย่างเป็นกลางที่สุด

แต่กระทู้นี้ อาถรรพ์ 555

หลังจากนั้นน่าที่จะวิ่งขึ้นไปทดสอบแนวต้านถัดไปที่1427

และถ้าใจดีดันขึ้นแรงๆต่อก็เป้าหมายที่ผมหวังไว้คือ1435.5ครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ