ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณค่ะคุณแบทแมน ปิด S เปิด L ไปเมื่อวานบ่ายเรียบร้อยแล้วค่ะ ลุ้น 1435 ตามนายห้างค่ะ !thk !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

!01 ขอบคุณนายห้างเจ้าของร้าน !01

!Hi หวัดดีครับเด็กขายของ !Announce ไม่เห็นมาขายของเลย

เมี่อวานเกิดสึนามิที่ญี่ปุ่น ! ! ! (ภัยธรรมชาติหลีกเลี่ยงไม่ได้แต่ป้องกันได้) ? วันนี้จะมาถึงเมืองไทยอ๊ะป่าวไม่รู้ ?

หลังครื่นใหญ่ผ่านไป 2 – 3วันนี้คงได้เห็นคลื่นเล็ก(1423)คลื่นน้อย(1408)พาหมูลอยมาติดอยู่ตามชายฝั่ง

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์ครับผม

วันนี้ราคาสมาคมประกาศขึ้นสูงกว่าราคาคำนวนจาก SPOT แสดงว่ามองขึ้น(ไม่อยากให้คนซื้อของถูกมากนักรอขายแพงตอนขึ้นแล้วคนแห่ซื้อ) เชื่อว่าอาทิตย์หน้า ราวๆพฤหัส-ศุกร์ มีเฮครับ บั้งไฟมาแน่

ส่วนตัวผมคงซื้อสวนกระแสสัก 3 แท่ง ครับ

ปล. เป็นการชี้แจงการลงทุนส่วนตัว คาดเดาจากข้อมูล ทุกท่านโปรดพิจารณาครับ อิอิ

พอดี pm ไปหาเฮียแบทแมน สอบถามข้อมูลเกี่ยวกับ gf ไม่แน่ใจว่าเฮียเห็น pm ผมรึปล่าว (กลัวไม่ได้สังเกต)

รบกวนเฮียด้วยนะครับ ขอบคุนมากครับ

ปล.ถ้าเฮียไม่สะดวกรบกวนเฮียแนะนำใครสักคนที่ผมพอจะสอบถามได้ไหมครับ ขอบคุนอีกครั้งครับ

สวัสดี :D เฮียแบทแมน คุณเด็กขายของ คุณDonJuan

:P สวัสดี คุณ คิก

ขอบคุณ เฮียแบท เดาลงเสร็จ ก็ให้ความมั่นใจขา L B)

em0009.gif ขอบคุณนายห้างเจ้าของร้าน em0009.gif

3473749b.gif หวัดดีครับเด็กขายของ n6037.gif ไม่เห็นมาขายของเลย

เมี่อวานเกิดสึนามิที่ญี่ปุ่น ! ! ! (ภัยธรรมชาติหลีกเลี่ยงไม่ได้แต่ป้องกันได้) ? วันนี้จะมาถึงเมืองไทยอ๊ะป่าวไม่รู้ ?

หลังครื่นใหญ่ผ่านไป 2 – 3วันนี้คงได้เห็นคลื่นเล็ก(1423)คลื่นน้อย(1408)พาหมูลอยมาติดอยู่ตามชายฝั่ง

สวัสดีครับ คุณภูเขา

เด็กขายของก็คิดถึง เพื่อนๆ ในเวปไทยโกลด์เหมือนกันครับ เมื่อวันศุกร์หลังจากโพสต์เสร็จ ก็โดนเรียกตัวด่วนไปช่วยประสานงานครับ

เลยมิมีโอกาสเปิดเครื่องคอมฯ มาคุย มาเขียนกับเพื่อนๆ ช่วงนี้ งานเริ่มบางเบา เลยเข้ามาเขียนเสียหน่อยครับ

แน่นอนครับ ! หลังภัยพิบัติเกิดขึ้น ความต้องการพลังงาน ต้องมีเพิ่มขึ้นแน่นอน เพื่อฟื้นฟูสภาพบ้านเมือง แต่ในระยะต้น เกิดความตื่นตระหนกครับ

และทั่วโลกเกรงกันว่า จะกระทบ ราคาน้ำมันดิบ เนื่องจาก ความต้องการใช้น้ำมัน นั้น ประเทศญี่ปุ่น เป็น 1 ใน 4 ของ โลกที่ใช้น้ำมันมากที่สุดครับ

ทำให้ นักลงทุน กลัวว่า ความต้องการจะลดลง จากภัยพิบัติ ในขณะที่ Supply ยังอยู่เท่าเดิม

แต่อีกสัก 4-5 วัน เพื่อเริ่มการฟื้นฟู ประเทศญี่ปุ่น ก็ต้องสั่งน้ำมันสำเร็จรูปในตลาดจร เพื่อมาชดเชย พลังงานในประเทศ ที่โรงกลั่นได้รับ

ความเสียหายครับ ใจเย็นๆ ครับ ช่วงวันหวยแห่งชาติเมืองไทย จากสถิติ ราคาทอง ขึ้นครับ ลองเช็คย้อนหลังดูสิครับ เข้าไปใน Google

พิมพ์ราคาทองย้อนหลัง แล้วเลือกช่วงวันหวยแห่งชาติ ( เป็นความเชื่อส่วนตัวอีกแล้ว ครับท่าน ) ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ขอบคุณมากครับ สำหรับบทวิเคราะห์ครับผม

วันนี้ราคาสมาคมประกาศขึ้นสูงกว่าราคาคำนวนจาก SPOT แสดงว่ามองขึ้น(ไม่อยากให้คนซื้อของถูกมากนักรอขายแพงตอนขึ้นแล้วคนแห่ซื้อ) เชื่อว่าอาทิตย์หน้า ราวๆพฤหัส-ศุกร์ มีเฮครับ บั้งไฟมาแน่

ส่วนตัวผมคงซื้อสวนกระแสสัก 3 แท่ง ครับ

ปล. เป็นการชี้แจงการลงทุนส่วนตัว คาดเดาจากข้อมูล ทุกท่านโปรดพิจารณาครับ อิอิ

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

ใครบอกว่าเด็กขายของไม่เข้าซื้อตอนราคา 20,300/20,400 บาท ล่อไปตั้งครึ่งปอด จนตอนนี้ ปอดเริ่มบวมแล้วครับ แล้วที่ คุณ DonJuan

กล่าวว่า พฤหัส - ศุกร์ เด็กขายของว่า ช้าไปนะครับ อังคาร - พุธ 15-16 ก็พอแล้ว คาดและคิดว่า ก็คงเพียงพอเหมือนเดิมครับ ไม่โลภครับ

กลัว ลาภ หาย ยิ่งช่วงนี้ เกิดภัยพิบัติในโลกเป็นอันมาก ตั้งแต่ต้นเดือนมีนาคม 54 เกิดแผ่นดินไหว ทุกวัน หลายๆ ประเทศ จนเพื่อนๆ ของ

เด็กขายของ กล่าวว่า อยากกินอะไร อยากใช้เงินซื้ออะไร อยากทำอะไร ก็รีบๆ ทำ เดี๋ยวจะไม่ได้ทำ โดยไม่รู้ตัวล่ะ เขาพูดแบบนี้ เล่นเอาเสียว

เลยครับ และยิ่งช่วงเมษายน - พฤษภาคม 2554 บรื่อๆ ไม่อยากเสี่ยงเก็บทองไว้ใน Port ไม่ได้กลัวช่วง Low Season ของราคาทองโลก

แต่ไม่สามารถเขียนได้ บอกได้เพียงว่า ถือเงินสด ไว้ที่บ้านดีที่สุด ครับ

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ แหม! วันก่อน มาร้องเพลง พุ่มพวง ให้ฟังเลยนะครับ วันนั้น พอจัดคณะฯ " แช่ง " เสร็จ

ความแรงของกระทู้ เฮียนายห้างฯ " โคตรแรงเลยครับ " มันหล่นพรวด ๆๆๆๆๆๆๆๆ จนเด็กขายของ Sign In อีกครั้งหนึ่ง

เพื่อเข้ามา " ถอน " เรียกพิธีคืนแทบไม่ทัน ฮ่า ฮ่า ฮ่า โชคดี ระบบ Server ช่วย " หายหมด " เป็นการล้างทาง " อี-คลีน "

ตกลง ราคาทอง เริ่มขึ้นนะครับ หลังจาก หล่นไปให้เฮียนายห้างฯ นับตัง พอสมควร คราวนี้ เฮียนายห้างฯ ไม่เชียร์ ขาขึ้น

เฮียนายห้างฯ ก็โดนด้วยล่ะ ฮ่า ฮ๋า ฮ๋า

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ไทยโกลด์ ทุกท่านครับ วันนี้ ขอโม้ข่าวช่วงค่ำให้ทราบครับ

ประท้วงลิเบียกำลังจะสงบ ฝ่ายต่อต้านที่ได้รับการสนับสนุนจากสหรัฐและอังกฤษ กำลังจะเป็นฝ่ายกบฎ โดนกองกำลังกัดดาฟี่ ยึดคืนเมืองกลับคืนได้หลายเมืองแล้ว เพราะกำลังทหาร และ อาวุธ เหนือชั้นกว่ามาก NATO ก็ไม่เออออห่อหมกไปกับสหรัฐในการประกาศเขตห้ามบิน โบ้ยไปให้ UN ว่า มึงอนุมัติก่อนสิ โยนกันไปโยนกันมา งานนี้ ถ้ากัดดาฟี่ ยั้งยืนยงอยู่ได้ ฝ่ายต่อต้านได้รับฐานะใหม่ คือ กบฎ ไม่รู้ว่า สหรัฐ และ อังกฤษ จะมองหน้าสายตาชาวโลกต่อไปอย่างไร

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ