ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

Latest News

7:54p

Japan's Sept. industrial output down 4% vs. August.

7:46p

BREAKING

Japan's Nikkei Average futures up 1.7% on SGX

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ช่วงนี้ เพื่อนฯ ต้องระวัง เรื่อง ไฟฟ้าดูด เป็นอย่างมากนะครับ เที่ยวนี้ไม่ใช่แค่สะดุ้ง

ตกใจแล้วนะครับ เพราะ ร่างกายเราจะอยู่ในน้ำ และ เปียกชื้น " ตาย " คนจะไปช่วย ถ้าไม่มี ไม้ หรือ ฉนวน

เข้าไปใกล้ " ก็เสี่ยง ตายไปพร้อมกัน "

นับถึงวันนี้ ตัวเลขการเสียชีวิต จาก จมน้ำ / ไฟดูด เกือบถึง 400 ราย

-- Japanese industrial production posted its first drop in six months, with the September result falling 4% from the previous month, the Ministry of Economy, Trade and Industry said Friday. The result was well below a median forecast for a 2.1% decrease and marked a swing from August's 0.8% month-on-month rise. Manufacturers surveyed by the government also trimmed their forecast for October industrial output, calling for a 2.3% rise compared to a previous projection for a gain of 3.8%. Preliminary Industrial Sep -2.1% M/M +0.8% M/M

เป็นครั้งแรกในรอบ 6 เดือน ที่ตัวเลขภาคการผลิตอุตสาหกรรมลดลง 4% ต่ำกว่าคาด

Japanese stocks rose out of the open, tracking an overnight rally on Wall Street and extending sharp gains from the previous session. The Nikkei Stock Average JP:NIK +1.59% rose 1.5% to 9,058.59

ในความเห็นส่วนตัวของเด็กขายของ เกี่ยวกับ เรื่องลดหนี้ให้กรีซ

จะแก้ไขปัญหาหนี้สิน ได้ไหม ?

ผลกระทบต่อธนาคารฯ ที่เป็นเจ้าหนี้สิครับ อยู่ดีๆ

เงินหาย แล้วไม่ใช่น้อย เยอะด้วย แล้วมีคำขู่ที่เกี่ยวกับ " ผิดนัดชำระหนี้ " " ชักดาบ " กรีซ เกิดขึ้น

และ เยอรมัน กับ ฝรั่งเศส รับปากที่จะเพิ่มทุนให้กับธนาคารฯ แบบไหนไม่ทราบ คือ คิดดอกเบี้ยหรือเปล่า

ธนาคารฯ ก็เลยยินยอมการประนอมหนี้ ตามขั้นตอน ภาครวม ถ้าเป็นแบบที่เขาวางแผน

ยอม Hair Cut แล้วมีการเยียวยา น่าจะไปได้สวยกว่า ไม่ได้ทำอะไรเลย มองช่วงต้นถึงกลาง

แก้ไขวิกฤติหนี้กรีซได้ดีครับ โอกาสสำเร็จสูง เพราะกรีซ ก็ช่วยในการปรับลดงบประมาณอีกทางหนึ่ง

แต่ เขากล่าวแค่ประเทศเดียวนะครับ คือ กรีซ ยังมีอีกหลายประเทศ ในกลุ่มหมู PIGS

จำได้ไหมครับ โปรตุเกส อิตาลี กรีซ สเปน

ตอบให้คุณ Atuka ครับ

สวัสดีครับ คุณ Donjuan

Central ปิ่นเกล้า นำ้ท่วมนะครับ สูงด้วยนะครับ เมื่อวาน ตกลงเข้าถ้ำเสือที่ 24,850 บาท

อีกรอบหรือเปล่าครับ วันนี้ ก็จะได้ค่ากับข้าวอีกนะครับ

ขอบคุณมากคับคุณเด็กขายของ

เช้านี้ทอง 1750+ ละ แต่ค่าเงินบาทก็แข็งค่าขึ้นอีกจากเมื่อวาน กดดันราคาต่อไป

ถูกแก้ไข โดย mateenee

คุณเด็กขายของเจ้าคะ อิอิถ้าเข้าวันนี้จะทันไหมคะ แอบลุ้นนะคะ หุหุ !064

อรุณสวัสดิ์เฮียแบท เฮียเด็กขายของ และเพื่อนๆทุกคนครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลข่าวสารครับเฮีย :lol:

การบรรลุข้อตกลงแก้ไขวิกฤติหนี้ยูโร จะมีผลขึ้น-ลง ต่อราคาทองคำ อย่างไรบ้างครับ :rolleyes:

กัปตัน Donjuan ตอนนี้คลอง

บางแวกเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมอพยพมาข้างนอกแล้ว

ยังติดต่อเพื่อนบ้านไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับ คุณ Donjuan

Central ปิ่นเกล้า นำ้ท่วมนะครับ สูงด้วยนะครับ เมื่อวาน ตกลงเข้าถ้ำเสือที่ 24,850 บาท

อีกรอบหรือเปล่าครับ วันนี้ ก็จะได้ค่ากับข้าวอีกนะครับ

สวัสดีครับผม คุณเด็กขายของ

เมื่อวานไม่ได้เข้าแต่ขายที่ซื้อเอาไว้ตอน 16XX ต้นๆครับ(ไม่ใช่กำไรแต่ใหญ่กว่ากำไรครับ อิอิ) มองว่าวันนี้เอเชียสายถึงบ่ายน่าจะลากขึ้นนะครับ 177X หัวค่ำถึงมืดๆ อ้ายกันก่ะลอนดอย น่าจะเอาลงมาบ้าง(เพราะเอาขึ้นมา 3 วันแล้ว) แต่สุดท้ายน่าจะปิดตลาดสัปดาห์นี้ที่ 175X อ่ะครับ ถ้าเป็นผมจะรอซื้อตอนย่ออ่ะครับ น่าจะ 173X อ่ะครับ !53

อาการคันจากน้ำประปาดีขึ้น แต่จะขอเตือนว่า อย่าแปรงฟันด้วยประปานะครับช่วงนี้ เมื่อวันก่อนลืมไปครั้งเดียว บ้วนปากด้วยน้ำกรองแล้ว ท้องยังเสียงมา 2 วันอ่ะครับ เซ็งจิตจริงๆ อิอิ !_02

อาทิตย์หน้าอยากเห็น 1800 จังเยย :upstrong: :upstrong: :upstrong: !v@

ปล. สมาคมคงบวก 300 แต่ใจอยากให้ +350 เพราะลูกพี่เราจะได้ทาน ลำไย เข่งโตๆ คริคริ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

กัปตัน Donjuan ตอนนี้คลอง

บางแวกเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมอพยพมาข้างนอกแล้ว

ยังติดต่อเพื่อนบ้านไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีครับผม คุณ GB2514 น้ำในคลองบางแวก เน่าสนิทครับ แต่ระดับน้ำสูงขึ้นในช่วงเช้าและค่ำๆ นิดหน่อย แต่ช่วงบ่ายๆลงครับ ส่วนใหญ่ระดับน้ำยังเท่าเดิมเลยนะครับ ยัง งง ว่า ทำไมมันทะลักเข้าทวีวัฒนาแล้ว น้ำยังไม่มาสักที สงสัย คลองแถวนี้ คงมีความพิเศษอย่างที่กล่าวไปครับ อิอิ !10

ขอบคุณมากคับคุณเด็กขายของ

เช้านี้ทอง 1750+ ละ แต่ค่าเงินบาทก็แข็งค่าขึ้นอีกจากเมื่อวาน กดดันราคาต่อไป

สวัสดีครับ คุณ mateenee

เห็นคุณโพสต์ตอนแรก จะทักว่า เป็นลางไม่ดีนะ สงสัยคุณฯจะพิมพ์พลาด แต่พอจะแย้ง

ภายใน 1 นาที ตัวเลขถูกต้อง โล่งอกโล่งใจ เลยครับ

ครับ ค่าเงินบาท กด ราคาทองในประเทศฯ ต่อไป เพราะดอลล์อ่อน

สวัสดีครับผม คุณเด็กขายของ

เมื่อวานไม่ได้เข้าแต่ขายที่ซื้อเอาไว้ตอน 16XX ต้นๆครับ(ไม่ใช่กำไรแต่ใหญ่กว่ากำไรครับ อิอิ) มองว่าวันนี้เอเชียสายถึงบ่ายน่าจะลากขึ้นนะครับ 177X หัวค่ำถึงมืดๆ อ้ายกันก่ะลอนดอย น่าจะเอาลงมาบ้าง(เพราะเอาขึ้นมา 3 วันแล้ว) แต่สุดท้ายน่าจะปิดตลาดสัปดาห์นี้ที่ 175X อ่ะครับ ถ้าเป็นผมจะรอซื้อตอนย่ออ่ะครับ น่าจะ 173X อ่ะครับ !53

อาการคันจากน้ำประปาดีขึ้น แต่จะขอเตือนว่า อย่าแปรงฟันด้วยประปานะครับช่วงนี้ เมื่อวันก่อนลืมไปครั้งเดียว บ้วนปากด้วยน้ำกรองแล้ว ท้องยังเสียงมา 2 วันอ่ะครับ เซ็งจิตจริงๆ อิอิ !_02

อาทิตย์หน้าอยากเห็น 1800 จังเยย :upstrong: :upstrong: :upstrong: !v@

ปล. สมาคมคงบวก 300 แต่ใจอยากให้ +350 เพราะลูกพี่เราจะได้ทาน ลำไย เข่งโตๆ คริคริ

สวัสดีคุณกัปตันและเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ

ลุ้นขึ้นดัวยคน. ทองคะ ไม่ใช่นำ้อิอิ

แสดงว่าร่างกายกัปตันยังไม่มีภูมิต่อเชื้อโรค. หลังจากนี้อิอิ ถ้าท่วมครั้งหน้ากัปตันจะคันน้อยลง. แต่การแปรงฟันไม่น่าจะเป็นสาเหตุให้ท้องเสีย

เพราะเราไม่ได้รับปริมาณมาก ด้วยภูมิคุ้มกันคนปกติร่างกายน่าจะจัดการได้. ตั้งแต่นำ้ลาย นำ้ย่อยที่เป็นกรด

ด้วยความห่วงใย

ถูกแก้ไข โดย Aiya