ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เปิดราคามางี้ เหมือน กวักมือเรียกให้มาซื้อทอง แต่พอแต่งตัวออกจากบ้าน ไปถึงหน้าร้าน ทำไมมัน + มาอีก 50 หว่า หุหุ วิชาเรียกเม่า ชาวไทยก็ถนัด ถ้าเป็นไปตามนั้น ไม่เกิน 11 โมง +50 แน่านอนครับ พี่น้องงงงง :aa

งั้นเราไปรอขายดีไหมกัปตัน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ขายเลย หรือรอกลางคืน ผลประชุมออกก่อนดีค่ะ

ดีที่ซู้ดคร๊าปปปปปปปปปปปป ไปยืนรอหน้าร้าน(งานประจำหมดแล้วว่างจัด) มองสาวงามไปด้วย บิ้วอารมณ์ ค่อยๆปล่อยทีละยอด เหมือนหยอดน้ำหวาน คริคริ :32

อยากรู้เหมือนกันค่ะ ขายเลย หรือรอกลางคืน ผลประชุมออกก่อนดีค่ะ

ถ้าเป้นผมนะครับ จะขายออกไปบ้างที่ยอดซื้อราคาสูงๆอ่ะครับ รอลุ้นขายในช่วงบ่ายๆ แล้วเหลทอเอาไว้พอเป็นน้ำจิ้ม ขายกลางคืนครับ เผื่อมีโอกาสย่อ(น่าจะมี) ก็ซื้อกลับมาใหม่ สบายใจ จุ๊บๆ ลองพิจารณาด้วยตนเองอีกครั้งนะครับ เพราะผมเล่นออนไลน์ ซื้อขายออนไลน์ ไม่ได้จับทองและธนบัตร มารู้ตัวอีกที ตัวเลขในสมุดบัญชีมันเพิ่มขึ้นครับ

ปล. ทองแท่งนอนรออยู่ในไห รากมะม่วงไชมาถึงค่อยขุดมาขายทีนึงครับ

ดีที่ซู้ดคร๊าปปปปปปปปปปปป ไปยืนรอหน้าร้าน(งานประจำหมดแล้วว่างจัด) มองสาวงามไปด้วย บิ้วอารมณ์ ค่อยๆปล่อยทีละยอด เหมือนหยอดน้ำหวาน คริคริ :32

น่าอิจฉากัปตันของพวกเราจริง จริ๊ง

คุณหมอขอรับ เก็กไม่พอ แถม กั๊ก ด้วยหรือครับ ไม่กลัวคนซื้อสวนหรือครับ อ้ายทิด เอาไปบอกด่วน :061

ปล. ราคาแบบนี้ คิดถึงออนไลน์ของ GT จังเลย สงสัยเจอบ่อยๆต้องใช้โปร ย้ายค่าย ดีกว่า อิอิ :38

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

น่าอิจฉากัปตันของพวกเราจริง จริ๊ง

ใฝจเย็นๆนะครับ อย่างผม มีกระสูนทั้งหมด 7 นัด นัดละ 20 บาท นัดสุดท้าย 30 บาท ก็ไปยืนมองหน้าหวานๆ น้องจ๊ะ ถึงแนวต้านแล้วหรือจ๊ะ งั้นพรี่กดสัก 20 ละกัน จุ๊บ 20 บาท ค่อยๆขายไปนะครับ(เพราะเราไม่รู้ว่าราคาไหนสูงสุด อย่าโลภครับ) จากนั้น น้องยิ้มหวานมาอีกนิด ก็กดไปอีก 20 อิอิ 7 นัดคงเหลือเอาไว้ลุ้นยามดึกไม่ให้ง่วงสัก 2-3 นัด มากน้อยต้องดูราคาช่วงบ่ายด้วยนะครับ

กำไรดีกว่า กำดอย นะครับ

ถ้าเป้นผมนะครับ จะขายออกไปบ้างที่ยอดซื้อราคาสูงๆอ่ะครับ รอลุ้นขายในช่วงบ่ายๆ แล้วเหลทอเอาไว้พอเป็นน้ำจิ้ม ขายกลางคืนครับ เผื่อมีโอกาสย่อ(น่าจะมี) ก็ซื้อกลับมาใหม่ สบายใจ จุ๊บๆ ลองพิจารณาด้วยตนเองอีกครั้งนะครับ เพราะผมเล่นออนไลน์ ซื้อขายออนไลน์ ไม่ได้จับทองและธนบัตร มารู้ตัวอีกที ตัวเลขในสมุดบัญชีมันเพิ่มขึ้นครับ

ปล. ทองแท่งนอนรออยู่ในไห รากมะม่วงไชมาถึงค่อยขุดมาขายทีนึงครับ

ขอบคุณค่ะ

เปิดราคามางี้ เหมือน กวักมือเรียกให้มาซื้อทอง แต่พอแต่งตัวออกจากบ้าน ไปถึงหน้าร้าน ทำไมมัน + มาอีก 50 หว่า หุหุ วิชาเรียกเม่า ชาวไทยก็ถนัด ถ้าเป็นไปตามนั้น ไม่เกิน 11 โมง +50 แน่านอนครับ พี่น้องงงงง :aa

ตลาดจีนพึ่งเปิดเพียงไม่กี่ชั่วโมง กำลังขานรับข่าวหลายๆข่าว ซึ่งตอนนี้ คือข่าวผ่อนคลายเงินสำรองตามข่าวนี้ แต่ยังมีอีกหลายๆ เรื่อง เช่น เกาหลีใต้ / เกาหลีเหนือ , ประเทศญี่ปุ่นขาดดุลการค้ามากที่สุดในประวัติศาสตร์ / ยูโรโซน ตามมาท้ายสุด อิอิ

ธนาคารกลางจีนประกาศ ลดสัดส่วน​การกันสำรอง​เงินฝากของธนาคารพาณิชย์ (RRR) ​โดยมี​เป้าหมายที่จะผ่อนคลายภาวะตึงตัวด้านสิน​เชื่อระยะสั้น ​และรับมือกับวิกฤต​การณ์​ในตลาดต่างประ​เทศ ​โดยจะ​ให้มีผลบังคับ​ใช้ตั้ง​แต่วันที่ 24 ก.พ.​เป็นต้น​ไป

​ทั้งนี้ ธนาคารกลางจีนประกาศ ลด RRR ของธนาคารพาณิชย์ขนาด​ใหญ่ลง 0.50% มาอยู่ที่ระดับ 20.5%  ​และลด RRR สำหรับธนาคารขนาด​เล็ก​และขนาดกลางลง 17% ​โดยคาดว่า​การดำ​เนิน​การดังกล่าวจะ​ทำ​ให้มี​เม็ด​เงิน​ไหล​เข้าสู่ตลาด ราว 4 ​แสนล้านหยวน ​หรือ 6.354 หมื่นล้านดอลลาร์สหรัฐ

นายจิน ซี ​ผู้ช่วย​ผู้ว่า​การธนาคารประชาชนจีนกล่าวว่า ​การปรับลด RRR อันมีวัตถุประสงค์ที่จะ​เพิ่มสภาพคล่อง​และกระตุ้น​การขยายตัวของ​เศรษฐกิจ อัน​เป็นผลมาจาก​ความอ่อน​แอของประ​เทศต่างๆทั่ว​โลก

ผลิตภัณฑ์มวลรวมภาย​ในประ​เทศ (จีดีพี) ของจีนขยายตัว 9.2% ​ในปี 2554 จากสถิติปีก่อนหน้านั้น ​ซึ่ง​เป็นสถิติที่ขยายตัว​ในอัตราที่ช้าที่สุด​ในรอบ 10 ​ไตรมาส ส่วนจีดีพีตลอดปี 2554 ขยายตัว​ได้น้อยกว่าปี 2553 ที่ระดับ 10.3% ​แต่​ก็ยังสูงกว่า​เป้าหมายที่รัฐบาลกำหนด​ไว้ที่ 8%

ที่มา : สำนักข่าวอินโฟเควสท์

วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2555

นายทิ​โมธี ​ไกธ์​เนอร์ รมว.คลังสหรัฐ​ได้​ให้​การสนับสนุนมาตร​การปฏิรูป​เศรษฐกิจฉบับล่าสุด ของกรีซ ​และกล่าวว่าสหรัฐจะผลักดันกองทุน​การ​เงินระหว่างประ​เทศ (​ไอ​เอ็ม​เอฟ) ​ให้สนับสนุนกรีซ​ใน​เรื่อง​การ​เงิน

"​เราสนับสนุนมาตร​การปฏิรูป​เศรษฐกิจฉบับล่าสุดที่​ได้รับ​ความ​เห็นชอบ จากรัฐมนตรี​และพรรคร่วมรัฐบาลของกรีซ ​แม้มาตร​การดังกล่าวจะ​เผชิญกับ​ความยากลำบาก​และอุปสรรคมากมาย ​แต่​ก็​เป็นสิ่งจำ​เป็นที่จะช่วย​ให้กรีซ​ได้รับ​เงินช่วย​เหลือจาก​ไอ​ เอ็ม​เอฟ​และองค์ต่างประ​เทศ ​ซึ่งจะช่วย​ให้กรีซรอดพ้นจาก​การผิดนัดชำระหนี้ ​และสหรัฐ​ก็สนับสนุน​ใน​เรื่องนี้ด้วย" ​ไกธ์​เนอร์กล่าว

รมว.คลังยู​โร​โซนจะประชุม​เพื่ออนุมัติมาตร​การช่วย​เหลือกรีซวง​เงิน 1.30 ​แสนล้านยู​โร​ในวันนี้ (20 ก.พ.) ​ซึ่งรัฐบาลกรีซ​เชื่อมั่นว่า ที่ประชุมรัฐมนตรีคลังยู​โร​โซน ​หรือ ยู​โรกรุ๊ป จะบรรลุข้อตกลง​การ​ให้​ความช่วย​เหลือกรีซรอบที่ 2 ​ซึ่งจะช่วย​ให้กรีซรอดพ้นจาก​การผิดนัดชำระหนี้พันธบัตรมูลค่ากว่า 1.4 หมื่นล้านยู​โร​ซึ่งจะครบกำหนด​ไถ่ถอน​ใน​เดือนมี.ค.นี้

นาย​แคพลิสย้ำว่า กรีซ​ได้​ทำตาม​เงื่อน​ไข​เบื้องต้น​ทั้งหมดของข้อตกลง​การ​ให้​ความช่วย​ เหลือกรีซรอบที่สองมูลค่า 1.30 ​แสนล้านยู​โร (1.704 ​แสนล้านดอลลาร์สหรัฐของกองทุน​การ​เงินระหว่างประ​เทศ (​ไอ​เอ็ม​เอฟ) ​และสหภาพยุ​โรป (อียู) ​แล้ว ​ซึ่งข้อตกลงดังกล่าวจะช่วยปูทางสู่​การ​ทำข้อตกลงสว็อปพันธบัตรกับ​เจ้า หนี้​เอกชน ​ซึ่งจะช่วยลดภาระหนี้สินของกรีซ

ที่มา : สำนักข่าวอินโฟเควสท์

วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2555

เล่นแบบสำรองเผื่อขึ้น เผื่อลง ดีที่สุด ถูกต้องครับ

ตลาดหุ้นฮ่องกงพุ่งขึ้นในวันนี้ ในขณะที่หุ้นกลุ่มการเงินของจีนทะยานขึ้น อย่างแข็งแกร่ง หลังจากธนาคารกลางจีนประกาศปรับลดสัดส่วนการกันสำรอง ของธนาคารพาณิชย์ (RRR) ลงในวันเสาร์ที่ผ่านมา ซึ่งถือเป็นการปรับลดครั้งที่ 2 ในระยะเวลาเกือบ 3 เดือน

ณ เวลา 09.31 น. ดัชนีฮั่งเส็งพุ่งขึ้น 226.88 จุด หรือกว่า 1% สู่ระดับ 21,718.50

ธนาคารกลางจีนประกาศปรับลด RRR 0.50% ในวันเสาร์ที่ผ่านมา ซึ่งถือเป็นการปรับลดครั้งที่ 2 ในรอบเกือบ 3 เดือน โดยการดำเนินการดังกล่าว ช่วยเพิ่มขีดความสามารถในการปล่อยกู้ของธนาคารประมาณ 3.50-4.00 แสน ล้านหยวน (5.56-6.35 หมื่นล้านดอลลาร์) และเป็นความพยายามที่จะเพิ่ม สินเชื่อในระบบ ขณะที่เศรษฐกิจจีนซึ่งใหญ่ที่สุดเป็นอันดับ 2 ของโลกเผชิญกับการขยายตัวที่ชะลอตัวลงเป็นไตรมาสที่ 5 ติดต่อกัน

ทั้งนี้ ธนาคารกลางจีนประกาศปรับลด RRR ครั้งนี้ สำหรับธนาคารขนาดใหญ่ลงสู่ 20.5% จากเดิมอยู่ที่ 21 % เพื่อเปิดโอกาสให้ธนาคารนำเงิน ไปใช้ในการปล่อยกู้ได้มากยิ่งขึ้น โดยการปรับลดในครั้งนี้จะมีผลบังคับใช้ตั้งแต่ วันศุกร์ที่ 24 ก.พ.

สัญญายางล่วงหน้าที่ตลาดยางโตเกียวพุ่งขึ้นกว่า 3% แตะระดับสูงสุดในรอบ 5 เดือนในช่วงเช้าวันนี้ ขณะที่ตลาดหุ้นและราคาน้ำมันทะยานขึ้นจาก ปัจจัยหนุนของการผ่อนคลายนโยบายในจีน และจากแนวโน้มที่กรีซจะได้รับความ ช่วยเหลือทางการเงินรอบ 2 ในวันนี้ ส่วนเยนอ่อนค่าลงแตะระดับต่ำสุดในรอบ 6 เดือนเทียบดอลลาร์

ณ เวลา 09.44 น.ตามเวลาไทย ราคาสัญญายาง TOCOM ส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 9.4 เยน หรือกว่า 3% สู่ระดับ 327.5 เยน/กก. โดยราคายางสามารถทะยานข้ามแนวต้าน 325 เยน

ธนาคารกลางจีนประกาศปรับลด RRR 0.50% ในวันเสาร์ที่ผ่านมา ซึ่งถือเป็นการปรับลดครั้งที่ 2 ในรอบเกือบ 3 เดือน โดยการดำเนินการดังกล่าว ช่วยเพิ่มขีดความสามารถในการปล่อยกู้ของธนาคารประมาณ 3.50-4.00 แสนล้านหยวน (5.56-6.35 หมื่นล้านดอลลาร์) และเป็นความพยายามที่จะเพิ่มสินเชื่อในระบบ ขณะที่เศรษฐกิจจีนซึ่งใหญ่ที่สุดเป็นอันดับ 2 ของโลกเผชิญกับ การขยายตัวที่ชะลอตัวลงเป็นไตรมาสที่ 5 ติดต่อกัน

ทั้งนี้ ธนาคารกลางจีนประกาศปรับลด RRR ในครั้งนี้สำหรับธนาคารขนาดใหญ่ลงสู่ 20.5 % จากเดิมอยู่ที่ 21 % เพื่อเปิดโอกาสให้ธนาคารนำเงินไปใช้ในการปล่อยกู้ได้มากยิ่งขึ้น โดยการปรับลดในครั้งนี้จะมีผลบังคับใช้ตั้งแต่วันศุกร์ที่ 24 ก.พ.

เล่นแบบสำรองเผื่อขึ้น เผื่อลง ดีที่สุด ถูกต้องครับ

อิอิ ควรทำให้ได้ตามนั้นครับ แต่พอเอาเข้าจริง เอจะไปต่อนี่นา งั้นขายนิดเดียว ไปลุ้นต่อ พอย่อก็ดอย อิอิ ประจำ ท่านใดคิดอย่างนี้ก็ขอบอกว่า จากนี้ไปจนถึงสิ้นปี มีเวลาอีก 10 เดือน เดือนนึงก็ 20 วัน รวมๆก็อีก 200 วันที่มีการเล่นทองคำได้ ฉะนั้น ค่อยๆเก็บไป ขายหมูวันนี้ วัหน้าขายให้ได้อีก หมูหลายๆตัว ทำบ่อยๆ ก็เต็มคอกเองนะครับ :uu