ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ไม่สะดวกที่จะซื้อออนไลน์. เพราะตอนนี้ อยู่แถวเยาวราชครับ การ์ดก็อยู่ในกระเป๋า เงินก็มีอยู่ในบัญชีครับ

เรียกว่าต้องซื้อให้ได้ง๊านเถอะ งานนี้

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เรียกว่าต้องซื้อให้ได้ง๊านเถอะ งานนี้

ใจร้อน เอ้ยไม่ใช่ ร้อนรนหุหุ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

อ้าว แล้วข่าวคืนนี้ละ ลงต่อเปล่า

ถ้าคุณฯ เล่นซื้อขายทองแท่ง โดยอาศัยข่าวรายงานเศรษฐกิจล่ะก็ เด็กขายของให้ข้อมูลชุดนี้ ที่จะออกตอน 4 ทุ่ม คุณฯ เดาว่าแบบไหนดีครับ

FACTORY ORDERS (MOM)

Actual:  15:00 GMTCons.: -1.5%Previous:  1.1%

The Factory orders released by the US Census Bureau is a measure of the total orders of durable and non durable goods such as shipments (sales), inventories and orders at the manufacturing level which can offer insight into inflation and growth in the manufacturing sector. Normally, a high reading is seen as positive (or bullish) for the USD, while a low reading is seen as negative (or bearish).

ISM NON-MANUFACTURING

Actual:  15:00 GMTCons.: 56.1Previous:  56.8

The ISM Non-Manufacturing Index released by the Institute for Supply Management (ISM) shows business conditions in the US non-manufacturing sector. It is worth noting that the non-manufacturing sector does not influence, either positively or negatively, the GDP as much as the ISM Manufacturing does. A result above 50 is positive (or bullish) for the USD.

ปล. ถ้าออกตามที่โพลฯ เขาคาดการณ์ " ราคาก็ขึ้น " เด็กขายของไม่รู้ว่าจะออกแบบไหน ได้แต่เดาๆ กันไป

ถูกต้องครับ เห็นมันวางอยู่ 3 ก้อน มีลายมังกรอยู่ด้านหลังด้วย ( หุหุ โดนจ่ายค่าบล็อคเพิ่ม 200 บาท ต่อ 1 ก้อน แต่บังเอิญมีส่วนลดพิเศษ ถัวกันไป จ่าย 24,750 บาท แหม ! ช่วงเย็นๆถึงค่ำ ก็ต้องไปฟังพระสวดที่วัดฯ กว่าจะออกมาก็ 3 ทุ่มกว่า นู้นแหนะ เผาวันพฤหัส ศุกร์เช้าเก็บกระดูก แล้วไปต่อที่ฐานทัพเรือสัตหีบ นี่ไง ภาระกิจเยอะครับ

ถูกต้องครับ เห็นมันวางอยู่ 3 ก้อน มีลายมังกรอยู่ด้านหลังด้วย ( หุหุ โดนจ่ายค่าบล็อคเพิ่ม 200 บาท ต่อ 1 ก้อน แต่บังเอิญมีส่วนลดพิเศษ ถัวกันไป จ่าย 24,750 บาท แหม ! ช่วงเย็นๆถึงค่ำ ก็ต้องไปฟังพระสวดที่วัดฯ กว่าจะออกมาก็ 3 ทุ่มกว่า นู้นแหนะ เผาวันพฤหัส ศุกร์เช้าเก็บกระดูก แล้วไปต่อที่ฐานทัพเรือสัตหีบ นี่ไง ภาระกิจเยอะครับ

ทำไมถึงโดนค่าบล็อกเพิ่มด้วยอ่ะค่ะพี่ ขอโทดน่ะค่ะที่ถาม

เกิดอารายขึ้นคะเฮียไปข้างนอกกลับมาตกใจเลยกดไปอีกแร้ว24659 ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลยว่าแต่มันจะลงต่อมั้ยคะ :17

ถูกแก้ไข โดย กระต่ายทอง

ธีระ เผยไม่มีรายละเอียดเรื่องพื้นที่ฟลัดเวย์

นายธีระ วงศ์สมุทร รัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์ ได้ตอบคำถามในการประชุมวุฒิสภา ช่วงกระทู้ถามสด ของนายอนุรักษ์ นิยมเวช ส.ว.สรรหา ต่อประเด็น การดำเนินการเพื่อป้องกันปัญหาอุทกภัยก่อนเข้าสู่ฤดูฝน ในปี 2555 ว่า ขณะนี้ยังไม่สามารถคาดการณ์ระดับน้ำในปี 2555 ได้ แต่ทางคณะกรรมการยุทธศาสตร์เพื่อวางระบบบริหารจัดการทรัพยากรน้ำ (กยน.) ได้วางแผนบริหารจัดการน้ำในเขื่อนหลักไว้แล้ว โดยในวันที่ 1 มี.ค. เขื่อนภูมิพลจะให้มีน้ำในเขื่อนประมาณ 71 เปอร์เซ็นต์, เขื่อนสิริกิติ์จะให้เหลือ 70 เปอร์เซ็นต์, วันที่ 1 เม.ย. เขื่อนภูมิพลและสิริกิติ์เราหวังว่าจะมีน้ำเหลือประมาณ 58 เปอร์เซ็นต์

"วันนี้การระบายของทั้งสองเขื่อนกำลังดำเนินการอยู่ เขื่อนภูมิพลระบายวันละ 60 ล้านลบม. ส่วนเขื่อนสิริกิติ์วันละ 40 ล้านลบม. เท่ากับว่า ณ วันที่ 1 พ.ค. เขื่อนสิริกิติ์จะมีพื้นที่ว่างรองรับน้ำได้ 5,200 ล้านลบม. เขื่อนภูมิพลประมาณ 7,400 ล้านลบม. ทั้ง 2 เขื่อนรวมกัน มีพื้นที่ว่างรับน้ำได้ประมาณ 12,000 ล้านลบม. คิดว่าเพียงพอที่จะรองรับปริมาณน้ำฝนได้ ส่วนพื้นที่ฟลัดเวย์ขณะนี้ยังไม่ได้กำหนดรายละเอียด เนื่องจากต้องมีการศึกษาให้ชัดเจนถึงปริมาณน้ำ และพื้นที่ใดบ้างน้ำจะนองถึง เมื่อทราบขอบเขตแล้ว ถึงจะทราบได้ว่าพื้นที่ชุมชนใดบ้านที่จะได้รบผลกระทบ" นายธีระ กล่าว

ด้านนายชูชาติ หาญสวัสดิ์ รมช.มหาดไทย กล่าวว่า ขณะนี้กรมทางกลวงชนบทได้จัดเตรียมงานทุกอย่าง เพื่อกั้นไม่ให้น้ำหลงเข้าทุ่ง คราวที่แล้วพบน้ำล้นเข้ามา ปีนี้คงไม่เกิด ซึ่ง กยน.เตรียมการไว้ทุกรูปแบบ ส่วนกรณีการปลูกสิ่งก่อสร้างบ้านเรือนบุกรุกคูคลอง กระทรวงมหาดไทยได้สั่งการให้กรมเจ้าท่าเร่งดำเนินการแล้ว โดยยืนยันต้องบังคับให้เป็นไปตามกฎหมาย

ขณะที่พล.ต.ท.ชัจน์ กุลดิลก รมช.คมนาคม กล่าวว่า กรมเจ้าท่ามีโครงการขุดลอกคูคลอง 7 ลุ่มน้ำ 26 ต้นน้ำ ระยะเวลาดำเนินการตามแผน 8 เดือน ให้แล้วเสร็จเดือน ก.ย.2555 วงเงิน 1,215 ล้านบาท ทำการว่าจ้างบริษัทแล้ว จะเริ่มดำเนินการได้ต้นเดือน มี.ค.นี้ โครงการขุดลอกสันดอนปากแม่น้ำเจ้าพระยา แม่น้ำท่าจีน วงเงิน 277 ล้านบาท โครงการขุดลอกแม่น้ำสายหลัก 2 ลุ่มน้ำ แม่น้ำเจ้าพระยา แม่น้ำยม 418 ล้านบาท ส่วนการดำเนินการกับผู้บุกรุกแนวลำน้ำสาธารณะ ได้จัดทำปักหมุดจีพีเอส ผ่านระบบดาวเทียม 18,000 หลักทั่วประเทศ ใน 5 ปี โดยปี 2555 เฉพาะพื้นที่ภาคเหนือจะปักหมุดได้ 1,200 หลัก ขณะนี้อยู่ระหว่างหาผู้รับจ้าง ซึ่งจะปฏิบัติให้เป็นไปตามเกณฑ์กฎกระทรวง และระบบผังเมืองของท้องถิ่น

ใจร้อน เอ้ยไม่ใช่ ร้อนรนหุหุ

ไปไหนมาตั้งแต่เช้า ซื้อยังจ๊ะคนสวยคริคริ :17

เกิดอารายขึ้นคะเฮียไปข้างนอกกลับมาตกใจเลยกดไปอีกแร้ว24659 ไม่ได้ดูตาม้าตาเรือเลยว่าแต่มันจะลงต่อมั้ยคะ :17

ว๊ากกกก พี่กระต่ายยย ไปหนายมาคร้า ราคามันลงเรื่อยๆเมื่อกี๊เองค่ะ กดไปเยอะมั้ยค่ะพี่

ไปไหนมาตั้งแต่เช้า ซื้อยังจ๊ะคนสวยคริคริ :17

รายงานตัวแล้วจ้า เอาบุญมาฝากแล้วอยู่หน้า 2586

ยังไม่ซื้อคะ รอsale. อีกนิดคะ เงินก้นสุดท้ายต้องคิดนานหน่อย ติดดอยเยอะทุนหมด

ว๊ากกกก พี่กระต่ายยย ไปหนายมาคร้า ราคามันลงเรื่อยๆเมื่อกี๊เองค่ะ กดไปเยอะมั้ยค่ะพี่

นิ้ดหน่อย ขายไปตอน24840เมื่อเช้านะคะ รอว่าจะซื้อกลับอยู่ กลับมาเห็นตกใจเลยกดซื้อเลยคะ :17

รายงานตัวแล้วจ้า เอาบุญมาฝากแล้วอยู่หน้า 2586

ยังไม่ซื้อคะ รอsale. อีกนิดคะ เงินก้นสุดท้ายต้องคิดนานหน่อย ติดดอยเยอะทุนหมด

:Announce กะแร้วว่าต้องไปไหน ม่ายงั้นต้องเข้ามาแร้ว พอดีเราไม่มีดอย เมื่อเช้าเพิ่งขายออกไป เลยเอากะเขาซะหน่อย รึจะดอยก้อนนี้ก้อไม่รู้ ถ้าดิ่งลงอีก10เหรียญอิฉันขายทิ้งคะพี่น้อง :17 อนุโมทนาบุญด้วยนะจ๊ะคนสวยอัยยา

ทำไมถึงโดนค่าบล็อกเพิ่มด้วยอ่ะค่ะพี่ ขอโทดน่ะค่ะที่ถาม

เป็นพวกบ้าของสวยงามครับ เป็นขนาดสี่เหลี่ยมผืนผ้า ไม่ใช่แบบเดิมที่ยาวๆ ด้านหลัง มีตัวมังกร 1 ตัวครับ เลยต้องจ่ายค่าบล็อคก้อนละ 200 บาท ย้ำว่าต่อแท่งนะครับ ไม่ใช่ต่บาท

(+)RETAIL SALES (MOM)

Actual: 0.3%Cons.: -0.1%Previous:  -0.5%Revised from -0.4%

The Retail Sales released by the Eurostat is a measure of changes in sales of the Euro zone retail sector. It shows the performance of the retail sector in the short term. Percent changes reflect the rate of changes of such sales. The changes are widely followed as an indicator of consumer spending. Usually, the positive economic growth anticipates "Bullish" for the EUR, while a low reading is seen as negative, or bearish, for the EUR.

EU Retail Sales (MoM) rises 0.3% in Jan and (YoY) remains at 0.0%

(+)RETAIL SALES (YOY)

Actual: 0.0%Cons.: -1.6%Previous:  -1.3%Revised from -1.6%

The Retail Sales released by the Eurostat is a measure of changes in sales of the Euro zone retail sector. It shows the performance of the retail sector in the short term. Percent changes reflect the rate of changes of such sales. The changes are widely followed as an indicator of consumer spending. Usually, the positive economic growth anticipates "Bullish" for the EUR, while a low reading is seen as negative, or bearish, for the EUR.