ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เป็นไปตามคาดการณ์ของนายห้างอ่ะครับ สงสัย อ้ายกัน ตกใจ ซึนามิ ไปติดจรวดขับดันกลับทิศ ถ้าเป็นเช่นนี้ยาวไปถึงเช้า เตรียมนับกระสุนให้ดี เพื่ออัดให้ปอดแหกกันไปข้าง อิอิ อย่างนี้มันต้อง ถั๋ว อิอิ :D

ยังหรอกครับ สงครามค่ำคืนนี้ ยังไม่จบง่ายๆ หรอกครับ คุณ DonJuan ยังไง เด็กขายของ เชื่อว่า พรุ่งนี้ตอน 9 โมงกว่าๆ สมาคมฯ

จะยึดราคา US$1,435 มาเป็นตัวคำนวณ ราคาทองไทย เพราะถึงแม้ว่า วิกฤติต่างๆ ที่เกิดขึ้นตั้งแต่วันศุกร์ นักลงทุน วันเสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่ได้คิดอะไร

สักเท่าไหร่ ว่าจะทำไงดี กับเงินทุนของตัวเอง ทุกๆ คน ก็รอดูทิศทางคนอื่นๆ ว่าจะทำอย่างไร จะเป็นอย่างไร ยังไม่มีคนเริ่ม เดี๋ยวถ้ามีคนเริ่ม

ก็เริ่มตามแห่ เองแหละ ที่นี้ ก็ขึ้นอยู่ที่ ท่านสมาคมฯ ทั้งหลาย จะออกมาให้ทิศทางไหน ซึ่งแนวทางมี 3 แนวทางตอนนี้ที่เห็น

1. ลดลง 50 บาท > 20,500

2. เท่าวันนี้ 20,550

3. เพิ่มขึ้น 50 บาท > 20,600

ติดตามต่อไปนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ยังหรอกครับ สงครามค่ำคืนนี้ ยังไม่จบง่ายๆ หรอกครับ คุณ DonJuan ยังไง เด็กขายของ เชื่อว่า พรุ่งนี้ตอน 9 โมงกว่าๆ สมาคมฯ

จะยึดราคา US$1,435 มาเป็นตัวคำนวณ ราคาทองไทย เพราะถึงแม้ว่า วิกฤติต่างๆ ที่เกิดขึ้นตั้งแต่วันศุกร์ นักลงทุน วันเสาร์ อาทิตย์ ก็ไม่ได้คิดอะไร

สักเท่าไหร่ ว่าจะทำไงดี กับเงินทุนของตัวเอง ทุกๆ คน ก็รอดูทิศทางคนอื่นๆ ว่าจะทำอย่างไร จะเป็นอย่างไร ยังไม่มีคนเริ่ม เดี๋ยวถ้ามีคนเริ่ม

ก็เริ่มตามแห่ เองแหละ ที่นี้ ก็ขึ้นอยู่ที่ ท่านสมาคมฯ ทั้งหลาย จะออกมาให้ทิศทางไหน ซึ่งแนวทางมี 3 แนวทางตอนนี้ที่เห็น

1. ลดลง 50 บาท > 20,500

2. เท่าวันนี้ 20,550

3. เพิ่มขึ้น 50 บาท > 20,600

ติดตามต่อไปนะครับ

ตามนั้นเลยลูกพี่ ขอเดาว่าข้อ 1 ครับ

:rolleyes: ปิดเครื่องคอมฯ ดีกว่าครับ ประหยัดไฟฟ้า + ชั่วโมงอินเตอร์เนต ราคา Sideway แล้วแหละ

เก็บแรงไว้ลุ้นตอนเช้าอีกรอบ แล้วกัน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณมากๆเลยค่ะ เพี๊ยงงง ขอให้ยกเลิก จ่ายเงินไป 4คน ซื้อทองได้ 15บาทแน่ะ

ถ้าทัวร์ยกเลิกจะแบ่งไปทำบุญช่วยผู้ประสบภัยประเทศญี่ปุ่นค่ะ

อาจื้ย ทำไมราคาทัวร์แพง ขนาดนี้ มี Plan ไปอยู่เกิน 10 วัน เลยเหรอครับ หรือ ไม่ก็ทัวร์กิน ล่ะครับ

เพราะเด็กขายของ เคยไปฮ่องกง กับเพื่อนๆ 4 คน 10 กว่าปีมาแล้วมั่ง เพื่อไปหาของกินทานที่หมู่บ้านประมง Lei yue Mun

ตอนนั้น ฮิตเฉพาะคนฮ่องกง คนไทยยังไม่รู้จัก สั่งพวกเป๋าฮื้อ หอยงวงช้าง กินแบบบาปกรรม ( ชี้นิ้วเลือก สั่งเป็นสั่งตาย )

ซื้อตั๋วเอง หาโรงแรมเอง เดินทางเอง ไม่ได้ใช้ทัวร์ คนหนึ่งๆ ก็ทองเกือบ 5 บาท ราคาตอนนี้ 6 คืน 7 วัน เอง กลับมาถึง

เมืองไทย อ้วนกลม เลยครับ หาหมอรับยา ละลายไขมัน ลิปิเตอร์ อีกหลาย มิลลิกรัม เลยครับ

นอนด้วยดีกว่า เด้งขึ้นเด้งลงน่าเวียนหัว

หอยงวงช้าง ตามด้วยกุ้งตัวใหญ่ๆ กับปลานึ่งซีอิ้ว ตบด้วยผลไม้จากจีนตรงทางออก ช็อปกันเท้ากระจุย ตื่นมาตบด้วยติ่มซำก่ะโจ๊กเป๋าฮื้อ บ่ายบะหมี่เนื้อ ก่ะ คะน้าน้ำมันหอย ร้านดังที่แนะนำโดยคุณชายถนัดศรี โอวชีวีนี้มีความสุข ฝันหวานตื่นมาน้องทอง 1455 สำราญใจ อิอิ

วันนี้มีงานตอนดึก นั่งไล่อ่านกระทู้ทุกท่านและพมพ์คำตอบ นานเกือบ ชั่วโมงแน่ะครับ

ขอขอบคุณ คุณเด็กขายของแห่ง สำนักข่าวลอยมา (คู่แข่งกะ ลอยเต้อ)

มีชวนชิมแบบ Go Inter ซะด้วยเวลาผมไปฮ่องกง ทานได้แต่ อาหารอย่างเดียวคือ หวั่นทันเมี่ยน ภาษากวางตุ้งแปลว่า บะหมี่เกียว กินมันทุกวัน เพราะจำได้คำเดียว กินจนเพื่อนที่ไปด้วยกัน ยอมเสี่ยง ที่จะเอานิ้วจิ้มอาหารที่ไม่รู้จักมาทาน แล้วผลสรุปก็คือ หวั่นทันเมี่ยน เหมือนเดิมครับ เพราะกินอย่างอื่นมันไม่ถูกปาก อะไรก็ไม่รู้ 555

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ เรื่องเก่าที่เล่าตอนติดดอย เฮียฯ ลืมบอกไปอย่างหนึ่งว่า

ณ.เวลานั้น ไม่มี Gold Future ซื้อหาแต่ ทองแท่ง ( Physical Gold ) ล้วน ใช่ไหมครับ

ถูกแล้วครับ ตอนนั้นยังไม่มี GF ครับ ถ้ามีสงสัยรากเลือดกันเพียบ

สวัสดีครับ คุณ richy

อ่านเรื่องที่เล่ามาแล้ว ถูกต้องใช่เลยครับ ถ้าซื้อจนเต็ม Port ไปเรื่อยๆ แล้วราคาไม่ขยับขึ้นสักที ซึ่งในใจคิดว่าน่าจะขึ้น ก็ซื้อเพิ่ม มันก็ลงไปอีก

ก็ซื้อเพิ่มอีก ดีใจได้ซื้อของถูก ( ถูก จนจะแย่เลยครับ ) แต่คนรุ่นใหม่ๆ ไฟแรง สมัยนี้ ยังไม่เคยเจอสภาพแบบนั้น ดังนั้น อย่างเด็กขายของ

ก็ต้อง ซื้อ-ขาย ทองแท่ง อย่างระมัดระวัง

ขอย้อนไปยุคสมัยผมยังเล่นเล่นโยนตุ๊กตุ่นคาบเส้น555

สมัยนั้นไม่มีการสื่อสารที่ทันสมัยเหมือนตอนนี้ สมัยนั้นเวลาแจ้งราคาทองให้

ลูกค้าต่างจังหวัดผมต้องนั่งรถเมล์ไปไปรษณีย์กลาง

แล้วส่งโทรเลขแจ้งตัวเลขราคาทองให้ลูกค้า(ดีที่ไม่ได้รบกวนนกพิลาปสื่อสาร)

กว่าจะได้รับโทรเลขราวสองวันพอจำความได้ว่าราคาทองขึ้นไปจาก 4,000 บาท

ขึ้นไปสูงสุด 6,000 บาทหลังจากนั้น ก็ดิ่งนรก วันละ1,000 กว่าบาทมั้งครับสองวันซ้อน

กลับมาประมาณ 4,000 บาทเท่าเดิม (ต้องให้ผู้อาวุโสกว่าผมมาเล่า ตอนนั้นกำลังเล่นโยนตุ๊กตุ่นอยู่)

สมัยนี้ไม่รู้จะได้เจอแบบนั้นอีกหรือเปล่า แต่ข้อสังเกตุก็คือ

ราคาทองจะพุ่งขึ้นแบบไม่ยั้ง เมื่อความโลภเข้าครอบงำ กองทุนยำๆก็ทำกำไรเสมอครับ

มือใหม่ค่ะ ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ เวลาเราดูราคาขึ้น-ลงระหว่างวัน

เราควรดูที่bid หรือ ask/ sell หรือ buy คะ คือยังเล่นไม่เป็นแต่สนใจค่ะ

กำลังหัดศึกษาวิธีการดูอยู่ค่ะ

ดูที่ราคาไหนก็ได้ครับ ตัวใดตัวหนึ่งเป็นเกณฑ์ เพราะมันจะวิ่งตลอดทั้งวันครับ

วันนี้ ต่างชาติ ที่คงไม่ใช่ นักลงทุนญี่ปุ่น ซื้อสุทธิ เกือบ 3,277.37 ล้านบาท ( ระวังกันหน่อยนะครับ เงินทุนไหลเข้า เงินบาทจะแข็ง )

ผมล่ะกลัวบาทจะอ่อนน่ะครับ ช่วงนี้ เหลือง แดง แรงฤทธา

หากสีเขียวมา ตัวใครตัวมัน !53

ถ้ามีข่าวอะไรวงใน สีขง สีเขียวคุณเด็กขายของแห่งสำนักข่าวลอยมา

ช่วยกระซิบดังๆหน่อยนะครับ (เอาตัวสีเขียวเลยครับ เพื่อส่งสัญญาน)

ใช่ค่ะ ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องกัมมันตภาพรังสีก็คงไปเหมือนกัน ไม่เข้าใจว่าทัวร์จะยื้อไว้ทำไม

ถึงแม้จะยกเลิก เค้าก็เก็บค่าดำเนินการอยู่แล้วคนละ 3000 คิดว่าตอนนี้คงไม่มีใครอยากจะไปอยู่แล้ว

แต่ถ้าโดนยึดเงินหมดมันเยอะมากๆเลยค่ะ ก็เลยต้องรอๆๆ จนกว่าเค้าจะยกเลิกเอง

พอได้ยินเรื่อง กัมมันตรังสี ก็ไม่มีใครอยากไปแล้วครับนี่

ขอให้ไม่ได้ไปเที่ยว แล้วได้เงินคืนนะครับ

กัดดาฟี่ พี่แกลีลาชั้นเซียนเหยียบเมฆ เลยครับ เพื่อนๆ ช่วงนี้ พี่ท่านได้เปรียบเหนือกองกำลังฝ่ายต่อต้าน แถมมี กลุ่มประเทศ BRICS ไม่ยอมให้มีการ ประกาศเขตห้ามบิน กัดดาฟี่ เห็นเป็นพวกเดียวกันไปแล้ว พี่แกก็เลยเรียก เอกอัครราชฑูต ของประเทศ รัสเซีย จีน และ อินเดีย เข้ามาคุย เพื่อยื่นข้อเสนอให้มาลงทุนในอุตสาหกรรมน้ำมันของลิเบีย เหมือนๆ กับ ผลประโยชน์ต่างตอบแทนไงๆ พิกล เพียงเพื่อสร้างความแข็งแกร่งให้กับตัวเอง เพื่อความยืนยงในตำแหน่ง ประธานาธิบดีลิเบีย

รายงานข่าวได้เหมือนเป็นกุนซือให้คุณกัดดาฟี่ ซะเองเลยนะครับ 555

ราคาทองคำช่วงนี้ เก็งกำไรกันสูงเลยนะครับ แกว่งไปแก่งมา ชนแนวรับแนวต้าน

แบบว่าใครใจไม่แข็งพอก็ถอยออกมาดูเขาเล่นน่าจะปลอดภัยกว่านะครับ

เครื่องมือระยะสั้นราย4ชม.บอกว่าลงนะครับ แต่รายวันเตรียมขึ้น

ทำให้คาดเดาว่าราคาทองร่วงลงยังไงไม่น่าหลุด 1418 แล้วพรุ่งนี้

หมดฤทธ์ยา Para รายสี่ ชม.น่าจะเห็นจรวด นะครับ

ขอให้ทุกท่านฝันดีนะครับ เที่ยงคืนพอดี Good Night ครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ขอบคุณค่ะเฮียแบทแมน ไม่อยากไปญี่ปุ่นๆๆๆๆๆๆ ได้โปรดยกเลิกเถอะคร้าาาาาาาาาาา

ถูกแก้ไข โดย nuchaba

สวัสดีเช้าวันอังคารวันฝนตกครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้มีแรงซื้อเข้ามาตลอดทั้งบ่ายจรดค่ำ

ดันราคาทองคำทะลุแนวต้านที่ผมวาดไว้ที่1427ทะลุไปถึง1430.5

หลังจากนั้นมีแรงเทขายกดราคาทองคำดิ่งลงจนลดลงไปต่ำสุด1421

แล้วก็มีแรงซื้อกลับเข้ามาดันราคาดีดขึ้น และเคลื่อนไหวไปมา

จนราคาทองคำมาอยู่ที่ 1424ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่า

จากการที่ราคาทองคำฝ่าแนวต้านขึ้นไปแล้วเจอแรงเทขายรอดักตีหัวอยู่

เลยต้องถอยลงมาตั้งรับอยู่ตรง1424นี้ คาดเดาว่าราคาทองคำจะมีแนวรับที่1422

ถ้าหากรับไว้ไม่อยู่ก็ยังมี1418รับไว้น่าจะอยู่ได้

จริงๆผมมองว่าราคาทองคำน่าที่จะเคลื่อนไหวในสามเหลี่ยมชายธงมากกว่า

หลังจากนั้นน่าที่จะแหกชายธงขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่1428.5

และแนวต้านถัดไปที่ 1435.5ครับ ตรงนี้สิสำคัญยังต้องมาดู

ต้องมาดูอีกทีว่าจะสามารถฝ่าขึ้นไปได้หรือไม่ครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ขอบคุณนายห้างทองมากครับ ตื่นเช้ามา เป๋าฮื้อ หอยงวงช้าง จาหลงจาหลวด ไม่ได้ช่วยอะไรเลย แต่ความหวังอยู่ที่ 2 วันสุดท้ายของสัปดาห์ครับผม รอต่อไป ^_^

ตลาด New York เปิด-ปิด 17.21-04.16 น  

ตลาด Austarlia  เปิด 5.00 น.

เร็วขึ้น 1  ชม

สงสัยต้องตื่นก่อนอีก 1 ชม

ขอบคุณ ข้อมูลเวลาเทรดที่เร็วขึ้นจากคุณน้องดำมากนะครับ

ขอบคุณค่ะเฮียนายห้างแบทแมนและคุณเด็กขายของ

สวัสดีเช้าวันอังคารวันฝนตกครับ

ราคาทองคำเมื่อวานนี้มีแรงซื้อเข้ามาตลอดทั้งบ่ายจรดค่ำ

ดันราคาทองคำทะลุแนวต้านที่ผมวาดไว้ที่1427ทะลุไปถึง1430.5

หลังจากนั้นมีแรงเทขายกดราคาทองคำดิ่งลงจนลดลงไปต่ำสุด1421

แล้วก็มีแรงซื้อกลับเข้ามาดันราคาดีดขึ้น และเคลื่อนไหวไปมา

จนราคาทองคำมาอยู่ที่ 1424ในเวลานี้

วันนี้ขอวิเดาว่า

จากการที่ราคาทองคำฝ่าแนวต้านขึ้นไปแล้วเจอแรงเทขายรอดักตีหัวอยู่

เลยต้องถอยลงมาตั้งรับอยู่ตรง1424นี้ คาดเดาว่าราคาทองคำจะมีแนวรับที่1422

ถ้าหากรับไว้ไม่อยู่ก็ยังมี1418รับไว้น่าจะอยู่ได้

จริงๆผมมองว่าราคาทองคำน่าที่จะเคลื่อนไหวในสามเหลี่ยมชายธงมากกว่า

หลังจากนั้นน่าที่จะแหกชายธงขึ้นไปทดสอบแนวต้านที่1428.5

และแนวต้านถัดไปที่ 1435.5ครับ ตรงนี้สิสำคัญยังต้องมาดู

ต้องมาดูอีกทีว่าจะสามารถฝ่าขึ้นไปได้หรือไม่ครับ

ขอตัวไปทำงานก่อนนะครับ

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

!thk !thk !thk