ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ เฮีแบ้ท คะ เพิ่งเข้าบ้านได้ เหมือนกัล กลัวค่ำ ๆ ไม่มีเพื่อน ดีใจคะ ที่ระบบไมได้เสียที่ของเรา รอลุ้นราคาทองต่อปาย.

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อรุณสวัสดิ์เช้าวันศุกร์อากาศยังคงหนาวเย็น

ไม่รู้สาเหตุมาจากสารกัมมันตรังสีจากเตาเตาปฏิกรณ์นิวเคลียร์ญี่ปุ่นระเบิด

แผ่กระจายปกคลุมชั้นบรรยากาศทั่วโลกทำให้อากาศหนาวเย็นลงอย่างฉับพลันทั่ว

โลกหรือเปล่าครับนี่ ที่เวียตนามก็มีหิมะตกอย่างที่คุณเด็กขายของบอกไว้เมื่อคืน

คุณเด็กขายของเตรียมหัดเล่นสกีได้แล้วนะครับ เดี๋ยวไม่ In Trend และ In train

กับเขา

ราคาทองคำเมื่อคืนนี้ปฎิบัติตามคำสั่งอย่างเคร่งครัดจริงๆ

วิ่งขึ้นไปเจอแนวต้านที่1404 แล้วก็ไหลลงมายังไม่กล้าฝ่าด่านขึ้นไป

ไหลลงมา1396.5แล้วก็ดีดกลับขึ้นมาเหนือ1400อยู่แถว1402

แต่พอหลังจากที่ผมมาบ่นเมื่อคืนนี้ว่า

เพื่อนผมที่ไปทานเลี้ยงงานแต่งงาน(คนอื่น)เห็นรูปที่เขียนไว้แล้วบอกว่า

เพราะผมเขียนกราฟให้มันวิ่งไปแค่ 1404 เท่านั้น ราคาเลยไปไม่ถึงไหน

ถ้าผมกลับถึงบ้านให้ไปต่อลูกศรให้พุ่งขึ้น ราคาทองจะได้วิ่งขึ้นอย่างที่หวัง

และเขาบอกให้ผมเลิกเขียนคำว่า วิเดา เพราะคนอ่านจะไม่เชื่อถือ

ก็เลยขอหยุดใช้คำว่าวิเดาตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปนะครับ

พอเขียนกระทู้เสร็จเมื่อคืน กองทุนยำๆก็เลยได้ไอเดียในการเล่นราคาทอง

ดันราคาทองพุ่งขึ้นพรวดทันทีโดยวิ่งขึ้นไปสูงสุดที่1411

หลังจากนั้นราคาทองคำก็ร่วงลงมาอยู่ที่ 1410ในเวลานี้

วันนี้ขอมองว่าราคาทองคำที่ดีดกลับขึ้นมานี้

อย่าเพิ่งชะล่าใจว่าจะขึ้นริงหรือเปล่า อย่าไว้ใจทาง

อย่าวางใจกองทุนยำๆ จนกว่าเราจะได้ตังจากพวกมัน

ทุกอย่างล้วนอนิจจังญี่ปุ่นประเทศร่ำรวย ต้องมาเจอปัญหาวิกฤติครั้งนี้

สงสัยจะโดนจีนแซงเป็นมหาอำนาจทางเศรษฐกิจเรียบร้อยเป็นแน่แท้

ดังนั้นราคาทองที่ดูๆว่าร่วงลงแล้ว แต่กลับพลิกผันดีดกลับขึ้นมา

เป็นแผนของกองทุนยำๆมาปล่อยของรอบใหม่เพราะยังปล่อยไม่หมดหรือไม่

ต้องคอยติดตามดูสันดาน...อ้าววไม่ใช่ครับดูสันญานที่จะเกิดขึ้นอย่างใกล้ชิด

ราคาทองคำน่าจะมีแนวรับที่บริเวณ1404ที่อุตส่าห์ฝ่าขึ้นมาได้ตรงนั้นแหละครับ

จากนั้นราคาทองคำน่าจะมีแรงฮึดไล่ราคาให้สูงขึ้นนะครับ

ขอหยุดมุมมองไว้แค่นี้ก่อนเพราะต้องรีบไปที่ร้านครับวันนี้

เดี๋ยวสายๆค่อยมาโพสต์ใหม่ครับ

!01 !01 !01

คืนนี้ยืนเหนือ 1419 ส่ั่งเพื่อน อ้ายกัน ไปแระ อิอิ

น่าเสียดายจริง คุณ เด็กขายของ ไม่ได้มาดูจรวดไปดวงจันทร์ด้วยกัน อิอิ ขอเปลี่ยนเป้าหมายใหม่ คืนนี้ยืนเหนือ 1425 พอใจแระ :lol:

น่าเสียดายจริง คุณ เด็กขายของ ไม่ได้มาดูจรวดไปดวงจันทร์ด้วยกัน อิอิ ขอเปลี่ยนเป้าหมายใหม่ คืนนี้ยืนเหนือ 1425 พอใจแระ :lol:

ไม่เป็นไร Ratyยังอยู่อีกทั้งคนอิอิ ติดตามต่อปาย.

ถูกแก้ไข โดย raty

งงไปเลยอ่าๆๆๆๆ ใครเข้า k-gold เมื่อวาน ขายวันนี้รวยยยยยยยยยยยยยเลยๆๆๆ กะ เมื่อวาน 17 ปิด 1403.5 nav 11.8417 - 11.8180 แต่พอมาวันนี้ ปิด 1415.50 nav พุ่งกระจุยกระจายๆๆๆๆ 12.5176 - 12.4925 สาเหตุจากอะไรคะๆๆๆ ก๊อตงงงงงงงงง

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

เสร็จงานแล้ว กำลังเดินทางกลับที่พัก เย็นนี้ นึกว่าต้องอยู่โยงนาน เพื่อป้อนข้อมูล ที่ไหนได้ ไม่มีอะไรในกอไผ่ วกวน วนเวียน โยงไปโยง

มา ไม่มีข้อมูลที่แน่น สมกับที่พูดออกมาล่วงหน้า ข้อมูลที่มีอยู่ก็เลยพอเพียงไปแล้ว ตามที่ดักทางไว้ สบายๆ เลยได้กลับบ้าน

วันนี้ ราคาตอนเย็น ขึ้นมาถึง 20,250/20,350 คุณ DonJuan ซื้อไว้ที่ 20,050 บาท กำไร 200 บาทแล้ว ปล่อยหรือยังครับ ใครซื้อเมื่อวานก็โชคดี

ไป วันเดียวก็ได้เกือบ 1 % แล้ว ดีกว่าฝากกินดอกเบี้ยธนาคารฯ ถ้าเข้าถูกเวลา แต่ไม่มีใครรู้หรอกเนอะ " รู้งี้ " เมื่อวาน สั่งลุยไปแล้ว 5555

รอลุ้นคืนนี้ น่าจะขึ้นได้อีกแหละ

ไม่เป็นไร Ratyยังอยู่อีกทั้งคนอิอิ ติดตามต่อปาย.

สวัสดีครับ คุณ raty

ลุ้นให้ขึ้นเหมือนกันเลยนะครับ ช่วยๆกันดัน ตั้งจิตใจให้มั่น อิอิ ^_^

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

เสร็จงานแล้ว กำลังเดินทางกลับที่พัก เย็นนี้ นึกว่าต้องอยู่โยงนาน เพื่อป้อนข้อมูล ที่ไหนได้ ไม่มีอะไรในกอไผ่ วกวน วนเวียน โยงไปโยง

มา ไม่มีข้อมูลที่แน่น สมกับที่พูดออกมาล่วงหน้า ข้อมูลที่มีอยู่ก็เลยพอเพียงไปแล้ว ตามที่ดักทางไว้ สบายๆ เลยได้กลับบ้าน

วันนี้ ราคาตอนเย็น ขึ้นมาถึง 20,250/20,350 คุณ DonJuan ซื้อไว้ที่ 20,050 บาท กำไร 200 บาทแล้ว ปล่อยหรือยังครับ ใครซื้อเมื่อวานก็โชคดี

ไป วันเดียวก็ได้เกือบ 1 % แล้ว ดีกว่าฝากกินดอกเบี้ยธนาคารฯ ถ้าเข้าถูกเวลา แต่ไม่มีใครรู้หรอกเนอะ " รู้งี้ " เมื่อวาน สั่งลุยไปแล้ว 5555

รอลุ้นคืนนี้ น่าจะขึ้นได้อีกแหละ

สวัสดียามค่ำของวันก่อนลงมติไว้วางใจครับ(ทายล่วงหน้า) คุณเด็กขายของ

20050 คิดแล้วเป็น 20% ที่มีครับ ยังไม่ขายครับ ผมรอราคาขึ้นมากกว่า 20500 ค่อนคิดครับผม แต่เชื่อว่า สัปดาห์หน้า น่าจะมาให้เห้นแน่นอน ผมว่างวดนี้คงไปสุดที่ 1485-1495 ครับผม ไม่เกินสิ้นเดือนได้เห็นครับ ผมเดานะครับ

งงไปเลยอ่าๆๆๆๆ ใครเข้า k-gold เมื่อวาน ขายวันนี้รวยยยยยยยยยยยยยเลยๆๆๆ กะ เมื่อวาน 17 ปิด 1403.5 nav 11.8417 - 11.8180 แต่พอมาวันนี้ ปิด 1415.50 nav พุ่งกระจุยกระจายๆๆๆๆ 12.5176 - 12.4925 สาเหตุจากอะไรคะๆๆๆ ก๊อตงงงงงงงงง

มันเป็นเรื่องปกติของ ซึนามิ ทองคำ ครับผม ลงแรงๆและขึ้นไปสูงๆ อิอิ มากน้อยแล้วแต่จังหวะหรือมีสถานะการณ์โหมโรงครับ

แสดงว่ารอบนี้หลายคนตกรถสิคะ รวมถึงหนูด้วยค่ะ