ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ คุณ ginger

การชลอตัวทางเศรษฐกิจของญี่ปุ่น อาจจะไม่ได้เป็นปัจจัยหลักที่มาเป็นผลกระทบต่อราคาทองคำโดยตรง ครับ เป็นทางอ้อม

มากกว่า เหมือนการกระทบชิ่ง ครับ และความเสียหายในส่วนของประชาชน ถือว่า เป็นส่วนน้อย ถ้าเปรียบเทียบกับปัญหา

โรงไฟฟ้าพลังงานนิวเคลียร์ทั้งหมด ที่ประเทศญี่ปุ่น ใช้ในการผลิตไฟฟ้า ป้อนโรงงานอุตสาหกรรม, สำนักงาน และ บ้านเรือน

ผลิตภัณฑ์สินค้าที่จะได้รับ ผลบวก จากประเทศญี่ปุ่น คือ น้ำมันสำเร็จรูป, ถ่านหิน, ก๊าซธรรมชาติ, อาหาร ส่วนเรื่อง ทอง

ระยะสั้น ขึ้นแน่นอนครับ ส่วนระยะกลาง และ ระยะยาว เด็กขายของ ว่า น่าจะลง นะครับ เพราะ ถ้าเงินทุนต่างๆ ได้ใช้ใน

การฟื้นฟูประเทศญี่ปุ่น ไม่พอ หรือ ขาด ประเทศญี่ปุ่น ก็อาจนำ สินทรัพย์ต่างๆ ออกมาขาย ก็ย่อมได้ นั้นก็จะทำให้ Supply

ในตลาดทองคำมีมากกว่า Demand ครับ

สวัสดีครับ คุณ Jaiy - ดีใจจนเนื้อกระดิกเลยใช่ไหมครับ ที่ ถล่มกันสักที คงได้จังหวะแล้วล่ะคราวนี้

คุณเด็กขายของมองเหมือนผมเลยนะครับ ว่าราคาทองน่าจะขึ้นระยะสั้น เพราะเครืองมือรายวันบอกว่าขึ้น

แต่รายสัปดาห์ยัง 60/40 ค่อนไปทางลงอยู่นะครับ น้องรักยังรออยู่ !ee

เพราะเข้าใกล้ช่วง Low Season ของราคาทองแ้ล้วนะครับ

ปล.ขออภัยนะครับ สงครามเป็นสิ่งที่ไม่ดีนะครับ ไม่อยากให้มีการสนับสนุนให้มีการเกิดสงครามนะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สถานการณ์ลิเบีย ล่าสุด

ตอน 11 โมงเช้า กัดดาฟี่ พูดทางโทรทัศน์ ประณามการโจมตีครั้งนี้ว่า ป่าเถื่อน เป็นการก้าวร้าว และ ลั่นวาจาว่า จะแก้แค้นด้วยการโจมตีทั้งทหารและพลเรือนที่บริเวณทะเลเมดิเตอร์เรเนียน ซึ่งขณะนี้ กลายเป็นสมรภูมิรบไปแล้วอย่างแท้จริง ยังกล่าวว่า สิ่งนี้ เป็นการทำลายความมั่นคงและสันติสุขของนานาชาติ และกระทำต่อรัฐเอกราช

ตอนบ่ายโมง จีนแสดงความเสียใจที่พันธมิตรโจมตีลิเบีย จีนไม่เห็นด้วยกับการใช้กำลังในเรื่องระหว่างประเทศ

ตอน 1 ทุ่ม สำนักข่าวซินห้ว รายงานว่า พลเรือเอกไมเคิล มุลเลน ของสหรัฐ กล่าวว่า ปฎิบัติการทางทหารวันแรกในลิเบีย ประสบความสำเร็จ

วันอาทิตย์มีเวลาว่างเลยขอนำเสนอมุมมองให้ทุกท่าน

และคุณเด็กขายของได้อ่านฝันดียามค่ำวันอาทิตย์ !ee

เพราะไม่แน่ใจว่าพรุ่งนี้เช้าจะตื่นสายหรือเปล่านะครับ

ของเก่าไม่ต้องเล่าถึงแล้วครับเริ่มกันใหม่อาทิตย์หน้าเลยนะครับว่า

ราคาทองน่าที่จะปรับฐานลดลงบ้างแต่ทว่ามีข่าวพันธมิตรเริ่มดำเนินการโจมตีลิเบียแล้ว

อาจจะส่งผลให้ราคาทองคำไม่ลดลงไปตรงเป้าหมายที่คาดไว้

เพราะจะมีแรงซื้อทองคำป้องกันความเสี่ยงเข้ามาแล้วหลังจากนั้น

ราคาทองคำน่าที่จะดีดกลับขึ้นไปโดยมีแนวต้านตามลำดับต่อไปนี้คือ

เลขที่ออก....1418/1431/1445

คาดว่าเลขสุดท้ายน่าจะยังผ่านไปได้ยากนะครับ ต้องมาดูตอนนั้นอีกที

ขอให้ทุกท่านโชคดีนะครับ

ครับ ท่านประธานฯ ห้อง นายห้างฯ

เด็กขายของ " ขอถอน " คำกล่าวที่ ดีใจจนเนื้อกระดิกเลยใช่ไหมครับ ที่ถล่มกันสักที " ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

ครับ ท่านประธานฯ ห้อง นายห้างฯ

เด็กขายของ " ขอถอน " คำกล่าวที่ ดีใจจนเนื้อกระดิกเลยใช่ไหมครับ ที่ถล่มกันสักที " ขออภัยเป็นอย่างสูงครับ

ไม่เป็นไรครับ ท่าน เด็กขายของ เรื่องนี้บางทีก็ไม่ได้นึกถึงกัน

สมัยก่อนผมก็เคยลุ้นอยากให้เกิดสงคราม เพื่อทองจะได้ขึ้น

แต่พอมาดูอีกที ทองขึ้นจากสงครามมันเป็นสิ่งที่ไม่ดี และไม่จีรังนะครับ

พุ่งแป็บเดียว พันธมิตร ยึดลิเบียได้ น้ำมันร่วง ทองดิ่ง ตามนะครับ

ขอมอบเพลง Imagine ของ John Lennon ให้คุณเด็กขายของนะครับ

Investors are entering next week’s markets after five volatile days of trading, and they could encounter another bruising ride driven by fast-moving events in Japan, Libya and parts of the Middle East.

แปลว่า อันหยัง ครับ ท่าน

ขอบคุณมากครับ เฮียนายห้างฯ สำหรับ เพลง Imagine ฟังแล้วซึ้งมาก " จินตนาการ ที่โลกเป็นหนึ่งเดียว "

สวัสดียามค่ำครับ..เฮียนายห้าง.ตำรวจประจำห้องคุณเด็กขายของ..คุณ Donjuan

และอีกทุกๆท่าน คิดว่าทิตหน้า จรวดพร้อม น้ำมันพร้อม กระสุนพร้อม วอมเครื่องรอแล้วนะครับ..

มารับผมด้วยนะครับบบ...หนาวมาทั้งอาทิตแล้วววววว

!10 !10

ถูกแก้ไข โดย jaiy

สวัสดียามค้ำครับ..เฮียนายห้าง.ตำรวจประห้องคุณเด็กขายของ..คุณ Donjuan

และอีกทุกๆท่าน คิดว่าทิตหน้า จรวดพร้อม น้ำมันพร้อม กระสุนพร้อม วอมเครื่องรอแล้วนะครับ..

มารับผมด้วยนะครับบบ...หนาวมาทั้งอาทิตแล้วววววว

!10 !10

สวัสดีครับผม เราจะไปด้วยกันทั้งหมดครับ แต่บางส่วนอาจไปไม่ถึง โดดออกก่อนเมื่อกำไรพอสมควรครับ อิอิ

Investors are entering next week’s markets after five volatile days of trading, and they could encounter another bruising ride driven by

fast-moving events in Japan, Libya and parts of the Middle East.

คือว่า ตลอดสัปดาห์ที่ผ่านมา นักลงทุนในตลาดหุ้น ต่างประสบปัญหาตามๆ กันไป ที่เจอภาวะหุ้น ดิ่งกันทั่วโลก จากวิกฤตินิวเคลียร์ ดังนั้น

อาทิตย์หน้า นักลงทุนหลายๆ คน จะเริ่มเข้าสู่ตลาดอีกครั้งหนึ่ง และเขาทั้งหลาย มีการคาดหมายว่า เหตุการณ์ต่างๆ ทั้งในญี่ปุ่น ลิเบีย และ

บางส่วนในตะวันออกกลาง จะผ่านไปอย่างรวดเร็ว

ถ้าให้เด็กขายของ สรุปคือ แบบว่า นั่งอยู่เฉยๆ ไม่ไหวแล้ว ต้องทำอะไรสักอย่างให้ดีขึ้น ทั้งในตลาดหุ้น และ ตลาดทุน ดีกว่า นั่งมองเงินทุน

ตัวเองหายไปเรื่อยๆ ( ปั่นราคา ครับ )

สวัสดีครับผม เราจะไปด้วยกันทั้งหมดครับ แต่บางส่วนอาจไปไม่ถึง โดดออกก่อนเมื่อกำไรพอสมควรครับ อิอิ

ตั้งเป้าไว้ในใจนะครับ 20,650/20,750 เริ่มขายออกส่วนแรกครับ

คุณ DonJuan ครับ เมื่อกี้ เด็กขายของ นั่งคิด แล้วก็นึกเป็น ห่วงที่ราคาขายวันนี้ 20,350 บาท คิดว่า มีคนขึ้นรถ พอสมควร

เลยเกรงว่า ราคา 20,400/20,500 จะเป็นจุดตั้งรับที่เหนียวแน่นมากๆ ของการประกาศราคาสมาคมฯ ถ้าราคา Spot Gold ไม่ขึ้นให้ขาดจริงๆ

คง " ยื้อยุดฉุดกระชากกระตุกดึงกั๊ก " น่าดูครับ

ติดตามต่อไป

ตั้งเป้าไว้ในใจนะครับ 20,650/20,750 เริ่มขายออกส่วนแรกครับ

คุณ DonJuan ครับ เมื่อกี้ เด็กขายของ นั่งคิด แล้วก็นึกเป็น ห่วงที่ราคาขายวันนี้ 20,350 บาท คิดว่า มีคนขึ้นรถ พอสมควร

เลยเกรงว่า ราคา 20,400/20,500 จะเป็นจุดตั้งรับที่เหนียวแน่นมากๆ ของการประกาศราคาสมาคมฯ ถ้าราคา Spot Gold ไม่ขึ้นให้ขาดจริงๆ

คง " ยื้อยุดฉุดกระชากกระตุกดึงกั๊ก " น่าดูครับ

ติดตามต่อไป

ผมเชื่อว่าทั้งราคาสปอร์ตและค่าเงินเป็นใจแน่นอนครับ แนวโน้มมาแรงด้วย แต่ถ้าสมาคมไม่เต็มที่กับราคาก็เหนื่อยหน่อย แต่ผมเชื่อว่า ภายในสัปดาห์หน้าเราจะได้เห็น 20800 ครับ แต่จะนานกี่ นาที/ชั่วโมง รึว่าจะปล่อยของทันกันไหม เดี๋ยวรุ้กัน แต่ถ้าราคานั้นมา ระวังจะร่วงลงไปต่อนะครับ ตามที่นายห้างบอกไว้อ่ะครับ

ไปนอนแล้วนะครับ ตื่นมาลุ้นทองดีกว่า อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย รักษาสุขภาพอย่านอนดึกกันนะครับ

ปล. ตัวเลขสปอร์ตไปไกลหรือไม่ ต้องอาศัยป๋ากัดดาฟี่ ก่ะ อ้ายกัน เพื่อนรักด้วยครับ บ่ายถึงค่ำ ลุ้นนาทีต่อนาที :D

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

ข่าวด่วน : แอปเปิ้ล หมายเลข 7 ไม่ได้ไปต่อ The Star 7

ปล. เฮ้ย ! เรื่องนี้ เกี่ยวกับ ราคาทอง ยังไงเนี่ย ( เป็นความชอบส่วนตัวครับ )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ข่าวด่วน : แอปเปิ้ล หมายเลข 7 ไม่ได้ไปต่อ The Star 7

อย่างนี้แปลว่า พรุ่งนี้ ทองจะขึ้นหรือจะลงคะ คุณเด็กขายของ 54bd3bbb.gifonion5003.gif70bff581.gif