ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

เสียวว่าจะมีอะไรเกิดขึ้น แล้วทำให้ทองขึ้นในระยะสั้นนะซิครับ แต่ระยะกลางนี้น่าเป็นห่วง 4519626a.gif

ทองขึ้นระยะสั้น เมื่อถึงราคาที่มีกำไร ก็ขายออกสิครับ พอระยะกลางมา ราคาทองลง ก็กลับเข้าไปซื้อใหม่ ระยะยาว ราคาทองขึ้น

ก็ขายออกสิครับ ไม่เห็นน่าเป็นห่วงนิครับ ได้ทำหลายรอบดีออก

แล้วปัจจุบัน มีตลาด Gold Future ยากมากนะครับ ที่จะมีแต่ขึ้นอย่างเดียว เกมส์กำหนดให้ แทงลง หรือ แทงขึ้น ได้

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กรณี SPDR ซื้อเพิ่ม ตั้ง 9 ตันเมื่อวันศุกร์ ก็อาจเป็นจากสาเหตุของ US Dollar อ่อนค่าลง ถ้าอาทิตย์หน้า ค่าเงิน US Dollar แข็ง

คาดว่า SPDR ก็คงทยอยขายอีกแหละ เห็นไหมล่ะครับ SPDR กองทุนทองขาใหญ่ ยังมีซื้อเข้า ขายออก ซื้อเข้า ทยอยขายออก

อยู่ตลอด ก็เหมือนนักลงทุนที่หาผลตอบแทนที่ดีกว่า ฝากกินดอกเบี้ย ครับ ซื้ออย่างเดียว คงไม่ไหว ยิ่งเวลาเปิดเซฟ เห็นทองมากมาย

พอราคาลดลงมากๆ อยากบอกนะครับว่า ไม่ใจหาย

ราคา Crude Oil US$101.07 แต่เมื่อเช้านี้ ปั้มฝรั่ง ขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันเบนซินอีก 50 สตางค์ไปแล้ว

พรุ่งนี้ ปั้มไทย ก็จะขึ้นราคาขายปลีกน้ำมันเบนซินเหมือนกัน อย่างนี้ หมายความว่าอย่างไรดี ถ้าไม่เขียนว่า

ตอนนี้ น้ำมันสำเร็จรูป เริ่มมีความต้องการในตลาด เพิ่มขึ้น ในขณะที่ Supply ของมันที่ผลิตใน ญี่ปุ่น ไม่มี

อะไรจะเกิดขึ้นดีล่ะครับ แล้วแบบนี้ จะไม่ให้ เด็กขายของ คิดได้อย่างไร ว่า เปิดตลาดมาวันจันทร์ อังคาร

ราคาน้ำมัน Crude Oil จะไม่ดีดขึ้นมา ซึ่งก็ทำให้ ราคาทองคำ จะดีดตาม

ค่าเงินบาท ตอนนี้ 30.2425 เพื่อนๆ คิดว่า แข็งเกินไปไหมล่ะครับ ช่วงหลังๆ เด็กขายของ เริ่มชินกับตัวเลข 30.45-30.55

กรณีการแข็งค่าเริ่มต้นหลังจากสึนามิ เมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองนะครับ หลังเกิดกระแสความต้องการเงิน YEN ขึ้น น่าจะเริ่ม

ผ่อนคลายได้แล้วส่วนหนึ่ง ล่ะครับ

งั้นเราเล่นตามขาใหญ่ แล้วทะยอยขายเหมือนกันดีไหมครับ คุณเด็กขายของ

ขอเดาด้วยคน อิอิ เดาว่ามีคนคิดว่าจะลงไปต่ำกว่า 20 000 อีกรอบเลยยังไม่ซื้อ

เดาว่าอีกพวกคิดว่าขึ้นไปทดสอบอย่างน้อย 1432 ---> 1444 เลยยังไม่ขาย

เดาว่าต้องมีคนตกรถ กะ ขายหมู และติดดอยอีกแหง ๆ อิอิ ขอเดาด้วยแค่นี้คับ ขอบคุณคับ :lol:

สวัสดีครับ คุณ DonJuan

เด็กขายของ ก็คิดเหมือนกันแหละ ว่า วันจันทร์ อังคาร ราคาทองมีสิทธิ์ขึ้นได้อีกครับ และ คาดว่า G 7 ที่เข้าแทรกแซงค่าเงิน Yen

จะทำให้ ค่าเงินบาท กลับมาอ่อนตัว ตามค่าเงิน Yen ค่อนข้างแน่ครับ เด็กขายของ ยอมถือลุ้นต่อไปครับ ไม่อยากรีบขาย เพราะ

กลัวขายถูกเกินไปครับ ก็ต้องติดตามต่อไป

พรุ่งนี้ ยังอยากไปเก็บเพิ่มเลยครับ ในราคา 20,350 บาท ยังสองจิตสองใจอยู่ครับ

เอาไงว่าตามกันครับ(ถ้าแมนยูชนะซื้อแน่นอน) ผมคิดว่าทองคงขึ้นสักหน่อย บวกค่าเงินบาที่อ่อนลง อาทิตย์หน้าได้เห็น 20600 บาท ครับผม (เดานะครับ) :lol:

เห็นด้วยมั่ก ๆ เลยครับคุณเด็กขายของ

ข่าวเป็นเพียงสิ่งที่นำมาจับคู่ในการปั่นราคาของขาหย่าย !53

เห็นด้วยครับ ส่วนมากข่าวจะออกมาหลังจากที่เขาปั่นราคาหรือทุบราคาลงมาแล้ว

ถ้าเป็นนักเทคนิคแล้ว เขาจะไม่สนใจข่าวสารเท่าไหร่นักนะครับ

เพราะฉะนั้นเรามักจะเห็นนักเทคนิค Technicle Analysis กับนักลงทุนด้วยปัจจัยพื้นฐาน Value Investor

มีความคิดเห็นที่ขัดแย้งกัน มองต่างกัน แต่ผมมองว่าถ้าเราเอาทั้งสองส่วนนี้

มาผสมผสานกัน น่าจะได้ประโยชน์จากการที่นำเอาจุดเด่นของทั้งสองฝ่ายมาใช้ประโยชน์นะครับ

แต่ส่วนมากข่าวมักจะออกมาหลังจากเหตุเกิด แล้วหาเหตุผลมาอ้างอิงสาเหตุที่เกิดการเปลี่ยนแปลงทุกครั้งเลยครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

นักลงทุนด้วยปัจจัยพื้นฐาน Value Investor ส่วนมากจะเป็นนักลงทุนระยะยาว

ส่วนนักลงทุนด้วยเทคนิค TA จะเป็นนักลงทุนระยะสั้น เน้นการเก็งกำไรล้วนๆ

ถ้าหากลงทุนใน Gold Future ด้วยแล้ว ดูระยะไกลเกิน อันตรายครับ

อืม แมนยูชนะ อาเซน่อลเสมอ อืม สงสัยต้องจัดตามที่บอกไว้สัก 2 แท่ง คุณเด็กขายของจะเอาด้วยไหมครับ อิอิ 20350

แต่ทั้งนี้ คงต้องดูความคิดเห็นของ นายห้างฯอีกครั้งครับ ว่าจะไปทางทิศไหน ^_^

:wub: ขอบคุณมากค่ะ คุณเด็กขายของ สำหรับข่าวสาร และคำแนะนำในการลงทุน !thk !thk

K. Kikkapu เดาได้ฮาถูกใจ มั่ก มั่ก อยากกดให้ 10 like เลยนะเนี่ย :D

กำลังดู บาทแข้ง usd index ตก ตามคุณเด็กขายของเลย no fly zone ก็ยิงกันแล้ว เมื่อคืน

แล้ววันจันทร์ จะเป็นไงต่อนะ

ขอบคุณ ข่าวสารดีๆ ค่ะ

สวัสดี เฮียแบท ดีมากที่พักนี้เฮียออกมาตอบชี้แนะ ทำให้ห้องนี้ขรังขึ้น B)

สวัสดีคุณเด็กขายของ คุณDonjuan และเพื่อนๆ

ถาม....การที่เกิดการชลอตัวของเศรษฐกิจในญี่ปุ่น การต้องการพลังงานอื่นน่าจะมีผลในระยะกลางและยาวกับทองในทาง+ คุณเด็กมีความเห็นอย่างไร

สวัสดี K. Kik ออกมาเดาบ่อยๆได้ปะ :blush: โพสสิ่งที่คิดให้พวกเราฟังบ้าง มุมมองของคุณ Kik น่าจะช่วยมือใหม่หัดขับ ตั้งไข่หัดเดิน ให้แข็งไวขึ้น

ป.ล ตอนนี้ ginger ตอนหลุมรัก เด็กผมหยิก หน้าแบ๊วที่มีตาละลายหัวใจ ทำให้มองอะไรก็สวย เห็นโลกเป็นสีชมพูอะ :P

สวัสดี k. light มีหลายคนที่เอาใจช่วยคูณ ภาษาไทยของคุณจะดีขึ้นแน่นอน เข้ามาห้องนี้บ่อยๆนะ พวกเราใจกว้างยินดีต้อนรับเสมอ :D

สวัสดี k. bmw 2770 ขอบคุณที่ส่งข่าว :lol: