ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

24,700 บาท เข้าซื้อแบบออนไลน์ 80% ไปเลย ( อิอิ เด็กขายของพึมพำกับตัวเองนะครับ )

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ถึง ป๋า สรุป ดูกี่เพ้าช่ายม้าย คลายเครียด อิอิ

ถึงป๋า อย่าเพิ่งหลับ มาคุยกันก่อน

ครับ ดูกีเพ้าครับ คืนนี้อวสานแล้ว / ปล่อยทองไปแล้ว ก็สบายใจ ไม่ต้องนั่งทนลุ้นประชุมเฟด นอนหลับพักผ่อนดีกว่า แล้วเห็นไหมป้าฯ เช้านี้ เปิดตลาดฯ มาก็ได้เก็บรอบใหม่อีกแล้ว เมื่อวานยังเป็น 1 ในหลายๆคน ที่ไปดูหนัง รอบ 12:12 วันที่ 12-12-12 ราคาตั๋ว 12 บาท ด้วยนะครับที่ เซ็นทรัล พระราม 3

ขอบคุณเฮียนายห้าง และคุณป๋าขายของค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

ขอบคุณเฮียนายห้าง และคุณป๋าขายของค่ะ

:)

ครับ ดูกีเพ้าครับ คืนนี้อวสานแล้ว / ปล่อยทองไปแล้ว ก็สบายใจ ไม่ต้องนั่งทนลุ้นประชุมเฟด นอนหลับพักผ่อนดีกว่า แล้วเห็นไหมป้าฯ เช้านี้ เปิดตลาดฯ มาก็ได้เก็บรอบใหม่อีกแล้ว เมื่อวานยังเป็น 1 ในหลายๆคน ที่ไปดูหนัง รอบ 12:12 วันที่ 12-12-12 ราคาตั๋ว 12 บาท ด้วยนะครับที่ เซ็นทรัล พระราม 3

มีของดีไม่บอกมั่งเลย อิอิ Sไว้ค่ะ ที่24800 1714 ออกไม่ทันมะคืน เสียวหลังแบบจันดาราจนนอนดึกเลย เพิ่งตื่น 1700 24670 ซื้อคืนมาแล้วค่ะ นอนดึกขี้มูกไหลเลย มันlow1694ด้วย ป้าว่ามันน่าลงอีกในตลาดต่อๆไป? ถ้าใช่ เท่าไหร่จะได้รอซื้อ ให้ป๋าเดา

มีของดีไม่บอกมั่งเลย อิอิ Sไว้ค่ะ ที่24800 1714 ออกไม่ทันมะคืน เสียวหลังแบบจันดาราจนนอนดึกเลย เพิ่งตื่น 1700 24670 ซื้อคืนมาแล้วค่ะ นอนดึกขี้มูกไหลเลย มันlow1694ด้วย ป้าว่ามันน่าลงอีกในตลาดต่อๆไป? ถ้าใช่ เท่าไหร่จะได้รอซื้อ ให้ป๋าเดา

:( No-GIF1.gifDawson_says_no_gif.gif

ป่านนี้ ธนาคารกลางแต่ละประเทศ วิ่งสั่งซื้อ " ทองแท่งจริง " เข้าเป็นทุนสำรองแล้วล่ะ

ป้าว่ามันน่าลงอีกในตลาดต่อๆไป? ถ้าใช่ เท่าไหร่จะได้รอซื้อ ให้ป๋าเดา

ป๋าให้ตอบ auntnextdoor, เมื่อ 13 ธันวาคม 2012 - 10:15

เห็นภาพ จึ้จริง ๆ คลายเครียด

จากกราฟฯ เมื่อคืน ผลออกมาก็ตกเกินคาด

ตามกราฟนี้ลงมาถึง A แล้ว น่าจะดีดไป B ใช่มั้ยครับ พิมพ์คลาดเคลื่อนไปหน่อย โทษทีครับ

ถูกแก้ไข โดย Dr.Polar Bear

ป้าว่ามันน่าลงอีกในตลาดต่อๆไป? ถ้าใช่ เท่าไหร่จะได้รอซื้อ ให้ป๋าเดา

ตามกราฟนี้ลงมาถึง B แล้ว น่าจะดีดไป A ใช่มั้ยครับ

ดีดแล้วเห็น " คัพ A " เลย

(เพิ่มเติม) เงินบาทเปิด 30.63/65 ทรงตัวแม้เฟดประกาศใช้ QE4 นลท.จับตาเลือกตั้งญี่ปุ่น (13/12/2555)

นักบริหารเงินจากธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย เปิดเผยว่า เงินบาทเปิดตลาดเช้านี้อยู่ที่ระดับ 30.63/65 บาท/ดอลลาร์ ทรงตัวจากปิดเย็นวานนี้ที่ระดับ 30.62/64 บาท/ดอลลาร์ โดยผลการประชุมของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ไม่มีผลกระทบต่อค่าเงินบาท

ล่าสุด ธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) มีมติคงอัตราดอกเบี้ยระยะสั้น (fed funds rate) ที่ระดับ 0 - 0.25 % ในการประชุมระยะเวลา 2 วันซึ่งเสร็จสิ้นเมื่อวานนี้ (12 ธ.ค.) นอกจากนี้ เฟดยังประกาศใช้มาตรการผ่อนคลายเชิงปริมาณรอบที่ 4 (QE4) โดยระบุว่าจะเข้าซื้อพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐรอบใหม่ในวงเงิน 4.5 หมื่นล้านดอลลาร์ต่อเดือน พร้อมกับให้คำมั่นสัญญาว่าจะตรึงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ระดับต่ำเป็นพิเศษจนกว่าอัตราว่างงานจะลดลงต่ำกว่า 6.5% โดยมีเป้าหมายที่จะกระตุ้นการเติบโตของเศรษฐกิจและการสร้างงาน

"ปัจจัยที่เกิดจากสหรัฐฯที่จะเพิ่มวงเงินซื้อต่างๆ ซึ่งส่งผลกระทบต่อค่าเงินตัวอื่น แต่ค่าเงินบาทยังคงทรงตัวอยู่"นักบริหารเงินกล่าว

ทั้งนี้ ปัจจัยที่นักลงทุนให้ความสนใจคือ ประเทศญี่ปุ่นจะมีการเลือกตั้งในอีกไม่กี่วันข้างหน้า

ส่วนความเคลื่อนไหวของค่าเงินสกุลหลักต่างประเทศช่วงเปิดตลาดเช้านี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 83.42/44 เยน/ดอลลาร์ แข็งค่าจากช่วงเย็นอยู่ที่ระดับ 82.80/85 เยน/ดอลลาร์ เงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3060/3063 ดอลลาร์/ยูโร แข็งค่าจากช่วงเย็นอยู่ที่ระดับ 1.3018 /3025 ดอลลาร์/ยูโร

นักบริหารเงิน ประเมินกรอบความเคลื่อนไหวของเงินบาทวันนี้ไว้ระหว่าง 30.60-30.70 บาท/ดอลลาร์

ล่าสุด SPOT อยู่ที่ 30.6371 บาท/ดอลลาร์ ส่วน THAI BAHT FIX 6M อยู่ที่ 2.57868%

ที่มา : สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (วันที่ 13 ธันวาคม 2555)