ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผมแยกเส้นรหัส 7,5,2 ที่ราคา 1579.6 มาให้ดูอีกครั้ง ว่าเป็นแบบไหน

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ สำหรับรายงาน มีจุดเด่นๆ เฉพาะในตลาดยุโรป ถ้ารายงานออกมาดี สามารถทำให้สกุลเงินยูโรฟื้นตัวกลับมาแข็งค่าได้ ราคาทองก็ขึ้น แต่จากสถานการณ์ในขณะนี้ น่าจะสลับกันไป ขึ้นๆลงๆ ในระหว่าง 1578-1584 ทุกอย่างอยู่ที่ ยูโร จะสามารถเรียกความเชื่อมั่นคืนมาได้หรือไม่ ต้องติดตามบ่ายนี้

มอง ต้่าน จุด จิต วิทยา 1598-1600 1608

รับ 1573 1565

วันนี้ สำหรับรายงาน มีจุดเด่นๆ เฉพาะในตลาดยุโรป ถ้ารายงานออกมาดี สามารถทำให้สกุลเงินยูโรฟื้นตัวกลับมาแข็งค่าได้ ราคาทองก็ขึ้น แต่จากสถานการณ์ในขณะนี้ น่าจะสลับกันไป ขึ้นๆลงๆ ในระหว่าง 1578-1584 ทุกอย่างอยู่ที่ ยูโร จะสามารถเรียกความเชื่อมั่นคืนมาได้หรือไม่ ต้องติดตามบ่ายนี้

พี่ใหญ่ เดือนหน้า จะได้เห็น1650 ไหม งะ > <

ทยอยจิ้มครั้งละ 5 บาท ได้เครื่องหมายนี้ไปติดบ้าน

พี่ใหญ่ เดือนหน้า จะได้เห็น1650 ไหม งะ > <

ไปค้นหาข้อมูลของ การตัดรายจ่ายของสหรัฐฯ ที่จะเริ่มมีผล 1 มีนาคม 2556 เม็ดเงิน 85,000 ล้านเหรียญสหรัฐ เท่ากับเม็ดเงินซื้อคืน Bond ถ้าตรงนี้มีปัญหา ไม่มีผ่อนผันออกไปของสภาคองเกรสฯ ก็แย่ คุณฯ ว่าผ่านอนุมัติหรือไม่ใน ดราม่า เรื่องนี้ ผ่าน ทองก็ร่วง ไม่ผ่าน ทองก็ขึ้น

สวัสดีครับ ทุกท่าน มีเพื่อนโทรมาบอกว่า เดี๋ยวนี้เป็น กูรู โพสต์กราฟด้วยหรือ ไปเรียนมาจากไหน ผมกลัวหลายท่านเข้าใจผิด(อาจเสียหายได้) ขออธิบายตรงนี้นะครับว่า กราฟก็ตีเส้นเอง ไม่ได้ไปเรียนรู้จากไหน เป็นประสบการณ์ที่ลองดูลองสัมผัสเล่นเองเจ็บเองได้เอง มานานครับ เห็นมีเส้นๆให้ขีดเขียนก็ลองทำๆดู

เป็น มุมมองของตนเอง ไม่ใช่แนวทางนะครับ นำเสนอเพื่อเป็นอีก มุมมอง ครับผม ทุกท่านโปรดทำความเข้าใจ และ พิจารณาด้วยตนเองครับผม

สวัสดีครับ ทุกท่าน มีเพื่อนโทรมาบอกว่า เดี๋ยวนี้เป็น กูรู โพสต์กราฟด้วยหรือ ไปเรียนมาจากไหน ผมกลัวหลายท่านเข้าใจผิด(อาจเสียหายได้) ขออธิบายตรงนี้นะครับว่า กราฟก็ตีเส้นเอง ไม่ได้ไปเรียนรู้จากไหน เป็นประสบการณ์ที่ลองดูลองสัมผัสเล่นเองเจ็บเองได้เอง มานานครับ เห็นมีเส้นๆให้ขีดเขียนก็ลองทำๆดู

เป็น มุมมองของตนเอง ไม่ใช่แนวทางนะครับ นำเสนอเพื่อเป็นอีก มุมมอง ครับผม ทุกท่านโปรดทำความเข้าใจ และ พิจารณาด้วยตนเองครับผม

กับตันเหมือน ผม เลย เรียนรู้เอง เพราะมันไม่มีในตำราที่ แน่นอนตายตัว ไว้ วันไหน เรามาแลก เปลี่ยน กันหน่อย นะ อิอิ

กราฟ ที่เรา สร้าง ขึ้นมา มันมาจาก จินตนาการ ล้วนๆ ของแต่ ละคน ฉนั้น กราฟ แต่ละคนมันไม่เหมือนกาน หรอก

การเงิน - การลงทุน

วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2556 15:00

นายกค้าทองคาดราคาทองร่วง2.1หมื่นบาท

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

นายกสมาคมค้าทองคำคาดราคาทองมีสิทธิ์ร่วงแตะ 2.1 หมื่นบาท/บาททองคำ หลังราคาทองในตลาดโลกลงแรง เฟดส่งสัญญาณหยุดQE

นี่อาจเป็น indy ที่ทำให้ทองขึ้นแรงก็ได้ครับ :uu

กับตันเหมือน ผม เลย เรียนรู้เอง เพราะมันไม่มีในตำราที่ แน่นอนตายตัว ไว้ วันไหน เรามาแลก เปลี่ยน กันหน่อย นะ อิอิ

กราฟ ที่เรา สร้าง ขึ้นมา มันมาจาก จินตนาการ ล้วนๆ ของแต่ ละคน ฉนั้น กราฟ แต่ละคนมันไม่เหมือนกาน หรอก

ครับ ยินดีแลกเปลี่ยน มุมมอง กันนะครับ จะได้เจออะไรที่หลากหลาย ช่วยๆกันสู้กับขาใหญ่ เพราะผมเชื่อว่า พวกขาใหญ่ เวลามันทุบ ลาก สับขาหลอกเรา มันไม่ได้คิดแค่คนเดียวครับ มันต้องทำงานเป็น ทีม เหมือนกันครับ