ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ห๊า ! นายเบน เบอร์นันเก้ มา 2 วันเชียวเหรอ วันอังคารกับวันพุธ นักลงทุนก็ชะเง้อมองตรึมๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

การเล่นการแทง ก็ต้องมองกันที่จุดแนวต้านแนวรับ จริงไหมเอ่ย ดังนั้น สถานการณ์ช่วงนี้ มอง

Resistance: 1588.72 moderate / 1601.64 minor / 1618.51 minor

Support: 1571.85 strong / 1558.93 moderate / 1542.06 minor

ตลาดเอเชีย เดี้ยงไปแล้ว สำหรับดันราคาทองให้ขึ้นมา เพราะพระเสาร์แทรก มาเริ่มกันใหม่ว่า ตลาดยุโรปเปิดมาจะเป็นยังไง บรรยากาศตอนนี้ แจ่มใส หลังจากนี้ก็เป็นช่วงตลาดภาคค่ำ สหรัฐอเมริกา / วันหนึ่งมี 3 ตลาด จากบ่ายถึงเที่ยงคืน ถ้าพระเสาร์นิ่งๆ ราคาทองก็คงขยับขึ้น เหนือ 1589 ทะลุแนวต้าน ต้องติดตามดูดีๆๆ

การเล่นการแทง ก็ต้องมองกันที่จุดแนวต้านแนวรับ จริงไหมเอ่ย ดังนั้น สถานการณ์ช่วงนี้ มอง

Resistance: 1588.72 moderate / 1601.64 minor / 1618.51 minor

Support: 1571.85 strong / 1558.93 moderate / 1542.06 minor

ถูกต้องแล้วครับ :aa

ปล. ถ้าคุณป๋า กระทำการใดแล้ว ส่งสัณญาณดังๆนะค่ะ เวลานี้ขอเป็นผู้ตาม เนื่่่องจากปอดแหกแระ :01 :01

ขอแค่ยืน 1584-1585 ให้ได้ถึงช่วงเย็นนะครับ เพื่อจะได้ไปเทสต้านต่อไปครับ สถานะการณ์ยังโอเคอยู่ ณ ตอนนี้ครับ(สำหรับขาแอล)

แต่ถ้ายืนไม่อยู่ ก็ลุ้นต่อไม่ให้หลุด 1580 ครับ ทองจะไปต่อต้องย่อไม่มาก ถ้ามากต้องเด้งกลับมาไว แต่ถ้าทองจะไม่ไป ชนต้านแล้วจะไม่ยืนหรือย่อมากๆครับ

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

25 กุมภาพันธ์ 2556 08:08

มอร์แกนฯชี้ปี56หุ้น-บอนด์-ทองน่าลงทุน

โดย : กรุงเทพธุรกิจออนไลน์

มอร์แกน สแตนเลย์ แนะหลักทรัพย์-บอนด์-ทองคำ น่าลงทุนในปี"56 เหตุนโยบายการเงินเชิงปริมาณ เอื้อตลาดหุ้นโลกขึ้น

กลุ่มผู้บริหารเชี่ยวชาญการวิเคราะห์การลงทุนตลาดโลกของ มอร์แกน สแตนเลย์ วาณิชธนกิจชั้นนำของสหรัฐ ได้เผยแพร่ความเห็นของฝ่ายบริหารการลงทุนของบริษัทผ่านเว็บไซต์คลิปลิงเกอร์ ว่า ตลาดเกิดใหม่เป็นส่วนหนึ่งของตลาดโลกที่นักลงทุนเข้าไปเล่นได้ในปี 2556 นี้ เพราะเชื่อว่าความพยายามของธนาคารกลางทั่วโลกที่จะกระตุ้นเศรษฐกิจยังคงเกิดขึ้นอย่างต่อเนื่อง ทำให้ตลาดหุ้นทั่วโลกโดยเฉพาะตลาดเกิดใหม่ปรับขึ้นช่วงปีนี้ และการใช้นโยบายผ่อนคลายการเงินจะเป็นประโยชน์ส่งผลดีเป็นพิเศษต่อการลงทุนมีความเสี่ยงมากขึ้น

ทั้งนี้ 1 ใน 10 ไอเดียเพื่อการลงทุนของผู้บริหาร มอร์แกน สแตนเลย์ ในปี 2556 นี้ เกี่ยวข้องกับตลาดกำลังพัฒนารวมถึงตลาดเกิดใหม่ และกล่าวถึงหุ้นในตลาดเกิดใหม่ด้วยว่า ควรได้รับประโยชน์จากภาวะเศรษฐกิจแข็งแกร่ง และหนี้สาธารณะปรับลดลงต่อเนื่องของกลุ่มประเทศกำลังพัฒนาเหล่านี้ พันธบัตรรัฐบาลประเทศในตลาดเกิดใหม่อยู่ในรูปสกุลเงินท้องถิ่นได้รับผลดีจากงบดุลบัญชีของประเทศดีขึ้นเช่นกัน

มอร์แกน สแตนเลย์ แนะว่าการซื้อหุ้นของบริษัทในกลุ่มประเทศพัฒนาแล้ว ซึ่งมีธุรกิจทำยอดขายได้มากมายในประเทศเป็นตลาดเกิดใหม่ เป็นอีกหนทางหนึ่งทำให้นักลงทุนสามารถทำเงินจากตลาดเกิดใหม่มีอัตราการเติบโตสูงอย่างอินเดีย จีน และบราซิล นอกจากนี้ด้วยแรงจูงใจทางภาษีนักลงทุนควรหันมามองหุ้นกู้หน่วยงานส่วนท้องถิ่นของภาครัฐประเทศพัฒนาแล้วที่มีคุณภาพสูง มากกว่าหุ้นกู้ประเภทเดียวกันมีคุณภาพด้อยกว่า เนื่องจากเศรษฐกิจเติบโตต่ำกว่าค่าเฉลี่ยจะยังกดดันสถานะทางการเงินของหน่วยงานท้องถิ่นและรัฐบาลกลาง

ผู้บริหารของ มอร์แกน สแตนเลย์ มองว่า งบบัญชีบริษัทเอกชนตอนนี้ดูแข็งแกร่ง จึงแนะนักลงทุนซื้อหุ้นกู้บริษัทที่ได้เรทติ้งน่าลงทุน เพราะเป็นการลงทุนปลอดภัยสำหรับผู้ต้องการได้อัตราผลตอบแทนที่ดี และหุ้นของกลุ่มบริษัทที่มีสถานะทางการเงินช่วงที่ผ่านมาจนถึงขณะนี้ สามารถให้ผลตอบแทนเป็นเงินปันผลมากขึ้นนั้น น่าจะเป็นทางเลือกเพื่อการลงทุนดึงดูดใจเช่นกันในปีนี้

ทั้งนี้ ทองคำและโภคภัณฑ์ยังอยู่ในลิสต์แนะนำการลงทุนในปีนี้ของ มอร์แกน สแตนเลย์ ด้วย ซึ่งการแนะนำให้ลงทุนทองคำเป็นผลจากคาดการณ์นโยบายผ่อนคลายการเงินของธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) และ ธนาคารกลางชาติอื่นทั่วโลก มีแนวโน้มจะกดสกุลเงินสำคัญหลายสกุลให้อ่อนค่าลงอีก และกระตุ้นให้เกิดเงินเฟ้อ แต่การเติบโตแข็งแกร่งของประเทศตลาดเกิดใหม่ ควรช่วยหนุนราคาสินค้าโภคภัณฑ์ให้สูงขึ้นได้

สุดท้าย ผู้บริหารของ มอร์แกน สแตนเลย์ แนะนำว่ากลุ่มบริษัทที่อยู่ในอุตสาหกรรมเกี่ยวข้องกับน้ำ ควรเป็นอุตสาหกรรมที่ได้รับความสนใจในปีนี้ พร้อมอธิบายว่าการขาดแคลนน้ำยังมีอยู่ในหลายพื้นที่ ตั้งแต่อินเดียไปจนถึงแอฟริกาตลอดจนบางส่วนของสหรัฐ และบรรยากาศที่เปลี่ยนแปลงไปกับความเป็นชุมชนเมือง ยิ่งกระตุ้นให้เกิดปัญหา

http://www.bangkokbiznews.com/

ขอแค่ยืน 1584-1585 ให้ได้ถึงช่วงเย็นนะครับ เพื่อจะได้ไปเทสต้านต่อไปครับ สถานะการณ์ยังโอเคอยู่ ณ ตอนนี้ครับ(สำหรับขาแอล)

แต่ถ้ายืนไม่อยู่ ก็ลุ้นต่อไม่ให้หลุด 1580 ครับ ทองจะไปต่อต้องย่อไม่มาก ถ้ามากต้องเด้งกลับมาไว แต่ถ้าทองจะไม่ไป ชนต้านแล้วจะไม่ยืนหรือย่อมากๆครับ

:01 :01 :01

พระเสาร์คือใครครับหรือมุข

อันนี้เป็นฟามลับ รู้กันสองคน :uu :uu

ถูกต้องแล้วครับ :aa

ปล. ถ้าคุณป๋า กระทำการใดแล้ว ส่งสัณญาณดังๆนะค่ะ เวลานี้ขอเป็นผู้ตาม เนื่่่องจากปอดแหกแระ :01 :01

อย่าลอกการบ้านเลยครับ เพราะมีความเสี่ยง ผมตอนนี้ เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เข้าสู่สถานะ Short ณ.จุด 1586.20 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และตั้งหยุดไว้ที่ 1573 โดยที่ฝรั่งวิเคราะห์และวิเดาฯ วันนี้ได้ให้มุมมองแบบกลางๆ เป็นไปได้ทั้ง ขึ้นและลง แต่จาก " พระเสาร์เข้า " กระผมก็ต้องเลือกทิศทาง ขายก่อน

SHORT GOLD below 1586 SL 1590 TP 1571-1573

LONG GOLD above 1595 SL 1590 TP 1610-1620

อย่าลอกการบ้านเลยครับ เพราะมีความเสี่ยง ผมตอนนี้ เมื่อสักครู่ที่ผ่านมา เข้าสู่สถานะ Short ณ.จุด 1586.20 เป็นที่เรียบร้อยแล้ว และตั้งหยุดไว้ที่ 1573 โดยที่ฝรั่งวิเคราะห์และวิเดาฯ วันนี้ได้ให้มุมมองแบบกลางๆ เป็นไปได้ทั้ง ขึ้นและลง แต่จาก " พระเสาร์เข้า " กระผมก็ต้องเลือกทิศทาง ขายก่อน

SHORT GOLD below 1586 SL 1590 TP 1571-1573

LONG GOLD above 1595 SL 1590 TP 1610-1620

ยังไม่ได้ทำการใด ขอรอก่อนค่ะ :01 :01

http://www.fxstreet.com/technical/analysis-reports/currency-majors-technical-perspective/2013/02/25/

ความไม่แน่นอนในสกุลเงินตรายูโร ยังมีอยู่นะ จากการเบือกตั้งในอิตาลี และ การที่มูดีส์ลดความน่าเชืีอถือ UK