ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ

ผมชอบอ่านทุกโพสต์ที่คุณเด็กขายของโพสต์มาครับ

ตอนนี้รอหาจังหวะเข้าอยู่ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุณเด็กขายของคะ หนู(ว่าหนูอายุน้อยค่ะ ^_^)เข้ามาติดตามกระทู้นี้ทุกวันนะคะ พอดีลืมรหัสผ่านก็เลยไม่ได้แสดงความคิดเห็นใดๆ แต่ตอนนี้คงต้องมีกำลังใจส่งให้บ่อยๆค่ะ แต่แนวทางของคุณ หนูก็นำมาใช้ตัดสินใจในการเล่นทองแท่ง (ช่วงนี้ผิดจังหวะทุกที) เป็นแนวทางต้นๆเลยนะคะ อย่าเพิ่งน้อยใจนะคะ ที่ๆหนูอยู่สมาชิกทองแท่งก็เข้ามาดูกระทู้ของคุณหลายๆคนนะคะ แต่ส่วนมากจะมีอายุสักหน่อย การสมัครสมาชิกและการแสดงความคิดเห็น ป้าๆลุงๆแถวนี้ไม่ค่อยถนัดค่ะ แค่อ่านหนูก็ต้องมาแปลให้อีกทีค่ะ (*~*)เล่นเอามึนค่ะ ทุกคนฝากขอบคุณความห่วงใยของคุณที่อุตสาห์หาข้อมูลมาให้นะคะ (เอ่อ บางทีหนูก็ งง งง ค่ะ ว่าที่คุณบอกเป็นศัพท์เฉพาะทางจะไปทางไหน ขึ้น หรือ ลง แปลความหวังดีผิดทางก็ดอยทันทีค่ะ) แต่หนูไม่ได้ว่าอะไรคุณนะคะ เป็นตวามด้อยปัญญาของหนูเองค่ะ เมื่อพุธที่แล้วที่เวลาประมาณ 18.00 น. ที่ราคาลงติดจรวด ก่อนหน้านั้น หนูขายไว้ที่ราคา 22,800 จำนวน 100 บาท พอมันเริ่มลงหนูเกรงว่าจะไม่หลุด 1,600 เหรียญ หนูจึงชื้อคืนที่ 22,650 (กำไร150*100) พอชื้อคืนปั๊ปลงไม่ยั้งเลย หายไปอีกบาทละ 500*100 เฮ้อ!!! ตั้งแต่วันนั้นเลยยังไม่ชื้อขายเลยค่ะ แต่อ่านกระทู้คุณทุกวันนะคะ เมื่อวาน เข้า ออก ไม่ถูก เลยหยุดมองเฉยๆ เห็นคุณๆเก็บลำไยกันเป็นว่าเล่น ก็ดีใจด้วยนะคะ หนูจะติดตามคุณต่อไปนะคะ (เอ่อ ว่าแต่ต้องกด like ตรงไหนคะ หาไม่เจอ) แต่กด like ในใจให้ทุกวันค่ะ ^_^ สู้ สู้ค่ะ

เงินบาทปิด 29.82/84 แกว่งแคบ รอปัจจัยใหม่ คาดกรอบพรุ่งนี้ 29.80-29.90

ข่าวเศรษฐกิจ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 17:35:10 น.

นักบริหารเงินจากธนาคารซีไอเอ็มบี ไทย เปิดเผยว่า เงินบาทปิดตลาดเย็นนี้อยู่ที่ระดับ 29.82/84 บาท/ดอลลาร์ ทรงตัวเท่ากันกับเปิดตลาดช่วงเช้าที่ระดับ 29.82/84 บาท/ดอลลาร์

วันนี้เงินบาทค่อนข้างทรงตัว เนื่องจากยังไม่มีปัจจัยที่เข้ามามีผลต่อค่าเงินมากนัก

"วันนี้เหมือนบางๆ ไม่มีปัจจัยอะไร แต่หุ้นติดลบ 12 จุด ค่อนข้างใกล้เคียงกับเมื่อวานนี้ ระหว่างวันเงินบาท Low สุดอยู่ที่ 29.80 บาท/ดอลลาร์ High สุดอยู่ที่ 29.84 บาท/ดอลลาร์" นักบริหารเงิน กล่าว

นักบริหารเงิน ประเมินการเคลื่อนไหวของเงินบาทวันพรุ่งนี้ไว้ในกรอบระหว่าง 29.80-29.90 บาท/ดอลลาร์

*ปัจจัยสำคัญ

- ช่วงปิดตลาดเย็นนี้ เงินเยนอยู่ที่ระดับ 91.70/74 เยน/ดอลลาร์

- เงินยูโรอยู่ที่ระดับ 1.3090/3093 ดอลลาร์/ยูโร

- ตลาดหุ้นเอเชียปรับตัวขึ้นบ่ายนี้ เนื่องจากข้อมูลเศรษฐกิจสหรัฐฯ ออกมาดี เช่น ยอดขายบ้านใหม่เดือนม.ค.56 พุ่งขึ้น 15.6% แตะที่ 437,000 ยูนิตในรายปี ซึ่งเป็นระดับสูงสุดนับแต่เดือนก.ค.51 ซึ่งช่วยหนุนความเชื่อมั่นในเศรษฐกิจของประเทศ

- สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศ "มูดีส์ อินเวสเตอร์ เซอร์วิส" ชี้ว่าผลการเลือกตั้งที่ยังไม่มีข้อสรุปของอิตาลีนับเป็นปัจจัยลบต่ออันดับความน่าเชื่อถือของอิตาลี รวมถึงประเทศอื่นๆในยูโรโซนที่เศรษฐกิจอยู่ในภาวะอ่อนแอ และยังจุดปะทุความเสี่ยงเกี่ยวกับวิกฤตหนี้ภูมิภาคระลอกใหม่

- ครม.เห็นชอบในหลักการยุทธศาสตร์การพัฒนาโครงสร้างพื้นฐานด้านคมนาคมขนส่ง ตามที่กระทรวงคมนาคมเสนอ

- ปลัดกระทรวงพาณิชย์ แถลงยอดการส่งออกเดือนม.ค.56 เติบโตขึ้นถึง 16% ที่มูลค่ากว่า 18,000 ล้านดอลลาร์ ชี้ว่าแนวโน้มการส่งออกของไทยกำลังขึ้น และเชื่อว่าไตรมาสแรกปีนี้การส่งออกจะขยายตัวได้ดีต่อเนื่อง ทั้งปีนี้น่าจะโตตามเป้าหมาย 8-9%

- สำนักงานเศรษฐกิจการคลัง ประเมินเศรษฐกิจไทย Q1/56 จะสามารถขยายตัวได้ดีต่อเนื่อง ขณะที่ภาวะเศรษฐกิจไทยในเดือนมกราคม 2556 บ่งชี้ถึงการขยายตัวมากขึ้นจากแรงหนุนหลักด้านการใช้จ่ายภายในประเทศทั้งการบริโภคและการลงทุนภาคเอกชน ประกอบกับการใช้จ่ายของรัฐบาลที่ขยายตัวในระดับสูง

อินโฟเควสท์ โดย สุวิมล ภูมิคำ/รัชดา โทร.02-2535000 ต่อ 317 อีเมล์: rachada@infoquest.co.th--

อิตาลีประมูลขายพันธบัตรได้ 6.5 พันล้านยูโร ขณะอัตราผลตอบแทนพุ่งสูงขึ้น

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- พุธที่ 27 กุมภาพันธ์ 2556 18:23:10 น.

อิตาลีสามารถระดมทุนจากการขายพันธบัตรได้ 6.5 พันล้านยูโร ซึ่งเป็นเป้าหมายสูงสุดที่วางไว้ ขณะที่อัตราผลตอบแทนปรับตัวสูงขึ้น

ทั้งนี้ รัฐบาลอิตาลีสามารถขายพันธบัตรอายุ 10 ปีได้ทั้งสิ้น 4 พันล้านยูโร ที่อัตราผลตอบแทน 4.83% ซึ่งเพิ่มขึ้นจากระดับ 4.17% ในการประมูลเมื่อวันที่ 30 ม.ค.

นอกจากนี้ อิตาลียังขายพันธบัตรอายุ 5 ปีได้ 2.5 พันล้านยูโร โดยอัตราผลตอบแทนพุ่งขึ้นแตะ 3.59% จากระดับ 2.94% ในการประมูลเดือนที่แล้ว

การประมูลพันธบัตรวันนี้นับเป็นครั้งแรกของอิตาลีภายหลังจากที่เพิ่งมีการประกาศผลการเลือกตั้งซึ่งจัดขึ้นเป็นเวลา 2 วันเมื่อช่วงสุดสัปดาห์ที่ผ่านมา โดยผลการเลือกตั้งที่ไม่เด็ดขาดได้จุดกระแสความวิตกกังวลให้ปกคลุมตลาดการเงินทั่วโลก เนื่องจากนักลงทุนหวั่นเกรงว่า สถานการณ์ไม่แน่นอนทางการเมืองอาจเป็นชนวนเหตุที่นำไปสู่วิกฤตการเงินระลอกใหม่ในภูมิภาค

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย ปนัยดา ปัทมโกวิท/สุนิตา โทร.02-2535000 ต่อ 315 อีเมล์: sunita@infoquest.co.th--

กำลัง งง งวย กะการ ใช้ บ้านหลังแรก ลดหย่อน ภาษี เด๋ว มา ช่วยเชียร์ นะ

คุณป๋าฯหนูมาอ่านทุกวันเลยคะชอบคุณป๋าบ่นสนุกดีบางทีก็มาถามแต่คุณป๋าคงไม่เห็นอะ หนูอ่านทางไอโฟนมันกดไลค์ตรงไหนคะ? ถ้าไงจะเข้ามาบอกว่าLikeๆๆๆๆๆๆๆๆๆคุณป๋ามากแทนนะคะ^^

เส้นสัญญานรหัส 7,5,2 ยังบอกอยู่ว่า " ลงได้อีก "

อาจย่อได้ถึง 1595 ครับผม แล้วควรรีบๆเด้งได้ในทันที หากแช่จะไม่ดีครับ เดานะครับ

คุณป๋าฯหนูมาอ่านทุกวันเลยคะชอบคุณป๋าบ่นสนุกดีบางทีก็มาถามแต่คุณป๋าคงไม่เห็นอะ หนูอ่านทางไอโฟนมันกดไลค์ตรงไหนคะ? ถ้าไงจะเข้ามาบอกว่าLikeๆๆๆๆๆๆๆๆๆคุณป๋ามากแทนนะคะ^^

กดตรงทีชอบสิ่งนี้ไง

ป๋า พระเสาร์ไม่แทรกเลย มันจะพุ่งไหมเนี่ย

กำลัง งง งวย กะการ ใช้ บ้านหลังแรก ลดหย่อน ภาษี เด๋ว มา ช่วยเชียร์ นะ

1.นาย ก. ซื้อบ้านหลังแรก 15 ธันวาคม 2554 และโอนกรรมสิทธิ์ 15 มกราคม 2555 ราคา 5,000,000 บาท

ดังนั้น นาย ก. สามารถเริ่มต้นใช้สิทธิยกเว้นฯ ครั้งแรกได้ภายใน 5 ปีภาษี โดยเริ่ม ตั้งแต่ปีพ.ศ. 2555 - 2559 เป็นจำนวนเท่ากับ 100,000 บาทต่อปี เท่า ๆ กันในแต่ละปีภาษี เป็นเวลา 5 ปีภาษีต่อเนื่องกัน

1.นาย ก. ซื้อบ้านหลังแรก 15 ธันวาคม 2554 และโอนกรรมสิทธิ์ 15 มกราคม 2555 ราคา 5,000,000 บาท

ดังนั้น นาย ก. สามารถเริ่มต้นใช้สิทธิยกเว้นฯ ครั้งแรกได้ภายใน 5 ปีภาษี โดยเริ่ม ตั้งแต่ปีพ.ศ. 2555 - 2559 เป็นจำนวนเท่ากับ 100,000 บาทต่อปี เท่า ๆ กันในแต่ละปีภาษี เป็นเวลา 5 ปีภาษีต่อเนื่องกัน

อันนี้ไม่เกี่ยวกะลดภาษีดอกเบี้ยผ่อนบ้านปีละแสนใช่ป่าวป๋า

รับมราบค่ะ พี่ขายของ ขแโทษที่เข้าใจผิด คิดว่าพี่ขายของงอน...พวกเรา. อิอื

อันนี้ไม่เกี่ยวกะลดภาษีดอกเบี้ยผ่อนบ้านปีละแสนใช่ป่าวป๋า

ไม่เกี่ยวกับเงินผ่อน กรณีนี้คือช่วงที่เขาให้สิทธิ ซื้อบ้านไม่เกิน 5 ล้านบาท ลดหย่อนภาษีได้ 10% ของมูลค่าบ้าน