ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

จงให้อภัยซึ่งกันและกันนะค่ะ แม่พลอยอยู่ในเหตุการณ์ทุกครั้ง ตั้งแต่ทีมงานเรามีปัญหากับห้องอื่น ช่วงอินดิเคเตอร์ เรื่อยมา จนถึงวันนี้. จึงขอใหเอภัยกันนะค่ะ สามัคคีจึงเกิด กับตัน ก็อย่าไปแซวพี่ใหญ่ พี่เค้าก็ไม่ว่าอะไรแล้วนะค่ะ ใช้คำพระไม่ถูก ขอนะค่ะ

เจ้ก็อยู่ในเหตุการณ์ตั้งแต่กันยาปีทีแล้ว เรื่อยมา จนมาบัดนี้ เจ้เห็นตามเจ้พลอย จงปล่อยทุกอย่างให้หายไปกะกาลเวลาเถอะ ไม่อยากใช้คำว่าให้อภัยซึ่งกันและกัน

เพราะมันน่าจะใช้กับคนที่เป็นศัตรู มาก กว่า ต่างคนต่างทำในส่วนทีเห็นสมควร อยู่ทีท่านผู้อ่านจะ ใช้วิจารณญาณว่าจะใช้อะไรตัดสินในการเล่น เพราะกำไรขาดทุนอยู่ทีตัวท่านเอง เอาอย่างเจ้สิช่วงนี้เล่นในกระดาษ ผิดทางก็แค่ขย้ำทิ้ง กำไรก็ชื่นใจแปะเอาไว้ดูข้างคอม

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พี่ครับ บอกตรงๆ ผมขอเงียบไปเหมือนเดิม อ่านอย่างเดียวดีกว่าครับ เพราะรู้ตัวว่าพี่คงไม่ชอบผมสักเท่าไหร่แล้ว และผมก็ไม่ได้สติแตก โพสต์ของผมดีๆ ไม่เสียดสีใคร ยังกด like ให้พี่ แต่ผมโดนก่อน คนความอดทนมันมีจำกัดครับ

พูดตามตรงด้วยความเคารพนะครับ คนเรามีเจตนาอย่างไร มันสื่อได้ออกไปทางตัวอักษร ท่านผู้อ่านสัมผุัสเองได้ ไม่ต้องให้ใครมาชี้นำ ใครคิดดีทำดี ทุกท่านตัดสินได้หมด ตรองดูเถอะครับ หากเราคิดดีทำดี ไปไหนมีคนรักให้การต้อนรับ หากไม่ใช่ก็คงอยู่ในที่อันจำกัด ผมไปได้ในทุกๆห้องครับ แต่เลือกที่จะประจำอยู่ห้องนี้ เพราะผมรักห้องนี้และอยากให้บรรยากาศเก่าๆกลับมาครับ

ผมต้องขออภัยต่อทุกท่าน ทุกท่านกำลังใจ ทั้งจากเจอตัวจริง ในไลน์ ในอีเมล์ ข้อความหลังไมค์ ด้วยนะครับ ที่จะขอเงียบไปเองอีกครั้ง ขออ่านเฉยๆดีกว่าครับ และขอบพระคุณจากใจ ในทุกกำลังใจจริงๆครับ สักวันคงได้กลับมาพูดคุยกันอีกครับ :_087

::

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

พี่ครับ บอกตรงๆ ผมขอเงียบไปเหมือนเดิม อ่านอย่างเดียวดีกว่าครับ เพราะรู้ตัวว่าพี่คงไม่ชอบผมสักเท่าไหร่แล้ว และผมก็ไม่ได้สติแตก โพสต์ของผมดีๆ ไม่เสียดสีใคร ยังกด like ให้พี่ แต่ผมโดนก่อน คนความอดทนมันมีจำกัดครับ

พูดตามตรงด้วยความเคารพนะครับ คนเรามีเจตนาอย่างไร มันสื่อได้ออกไปทางตัวอักษร ท่านผู้อ่านสัมผุัสเองได้ ไม่ต้องให้ใครมาชี้นำ ใครคิดดีทำดี ทุกท่านตัดสินได้หมด ตรองดูเถอะครับ หากเราคิดดีทำดี ไปไหนมีคนรักให้การต้อนรับ หากไม่ใช่ก็คงอยู่ในที่อันจำกัด ผมไปได้ในทุกๆห้องครับ แต่เลือกที่จะประจำอยู่ห้องนี้ เพราะผมรักห้องนี้และอยากให้บรรยากาศเก่าๆกลับมาครับ

ผมต้องขออภัยต่อทุกท่าน ทุกท่านกำลังใจ ทั้งจากเจอตัวจริง ในไลน์ ในอีเมล์ ข้อความหลังไมค์ ด้วยนะครับ ที่จะขอเงียบไปเองอีกครั้ง ขออ่านเฉยๆดีกว่าครับ และขอบพระคุณจากใจ ในทุกกำลังใจจริงๆครับ สักวันคงได้กลับมาพูดคุยกันอีกครับ :_087

เฮ้อ ! ไม่วายที่จะ " แขวะ "

มาอ่านข่าวสารดีกว่า

โอบามาลงนามคำสั่งเริ่มบังคับใช้มาตรการลดการใช้จ่ายของรัฐบาลสหรัฐ

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 11:14:42 น.

ทำเนียบขาวเปิดเผยว่าประธานาธิบดีบารัค โอบามา แห่งสหรัฐ ได้ลงนามในคำสั่งเพื่อเริ่มบังคับใช้มาตรการลดการใช้จ่ายของรัฐบาล วงเงินรวม 8.5 หมื่นล้านดอลลาร์

การลงนามดังกล่าวมีขึ้นหลังจากพรรคเดโมแครตและรีพับลิกันประสบความล้มเหลวในการหาทางออกร่วมกันเพื่อหลีกเลี่ยงการตัดลดงบประมาณแบบอัตโนมัติ โดยตัวแทนจากพรรคเดโมเครตเรียกร้องให้มีการขึ้นภาษีกับคนรวย ขณะที่ทางพรรครีพับลีกันคัดค้านการเก็บภาษีเพิ่ม

โอบามากล่าวในระหว่างแถลงข่าวต่อสื่อมวลชนว่า การปรับลดการใช้จ่ายเป็นวงกว้างของรัฐบาลอาจจะถูกเหมือนเป็นทางตัน แต่จะช่วยให้สหรัฐรอดพ้นจากวิกฤต

สถาบันจัดอันดับความน่าเชื่อถือระหว่างประเทศ ฟิทช์ เรทติ้งส์เปิดเผยว่า การลดรายจ่ายโดยอัตโนมัติที่จะมีผลบังคับใช้ในวันที่ 1 มี.ค. จะไม่กระตุ้นให้มีการปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ

“ผลการดำเนินการดังกล่าวจะบั่นทอนความเชื่อมั่นที่ว่าจะมีการบรรลุข้อตกลงได้ทันเวลาว่าด้วยมาตรการลดยอดขาดดุลเพิ่มเติมที่จำเป็นในการรักษาอันดับเครดิตที่ AAA" ฟิทช์เตือน

ฟิทช์ระบุว่า การขยายเพดานหนี้ไปจนถึงวันที่ 19 พ.ค.2555 ได้ลดแรงกดดันระยะใกล้ต่ออันดับความน่าเชื่อถือที่ AAA ของสหรัฐ

ทั้งนี้ ฟิทช์ไม่คาดว่าจะเกิดเหตุการณ์ซ้ำรอยวิกฤตเพดานหนี้เมื่อเดือนส.ค.2554 แต่ความล้มเหลวในการเพิ่มเพดานหนี้ในช่วงเวลาที่เหมาะสมจะกระตุ้นให้มีการทบทวนและมีแนวโน้มจะมีการปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือของสหรัฐ สำนักข่าวซินหัวรายงาน

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

กสิกรฯคาดเงินบาทสัปดาห์หน้ากรอบ29.60-29.90 จับตาแนวทางตัดงบฯสหรัฐ

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 10:17:41 น.

บริษัทศูนย์วิจัยกสิกรไทย คาดแนวโน้มเงินบาทสัปดาห์หน้า (4-8 มี.ค.) อาจเคลื่อนไหวในกรอบ 29.60-29.90 บาทต่อดอลลาร์ฯ โดยต้องติดตามการหาข้อสรุปในเรื่องการตัดลดงบประมาณอัตโนมัติของสหรัฐฯ รวมถึงภาวะทางตันของการเมืองอิตาลี ขณะที่ ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่สำคัญ ได้แก่ ข้อมูลตลาดแรงงาน ดัชนี ISM ภาคบริการเดือนก.พ. ยอดสั่งซื้อของโรงงาน สต็อกสินค้าภาคค้าส่ง ข้อมูลการค้าระหว่างประเทศ เดือนม.ค. รายงานสรุปภาวะเศรษฐกิจของเฟด และจำนวนผู้ขอรับสวัสดิการว่างงานรายสัปดาห์

อินโฟเควสท์ โดย จำเนียร พรทวีทรัพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: jumnain@infoquest.co.th--

ภาวะตลาดหุ้นลอนดอน: แรงซื้อหนุนฟุตซี่ปิดบวก 17.79 จุด

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 09:33:57 น.

ดัชนี FTSE 100 ตลาดหุ้นลอนดอนปิดบวกเมื่อคืนนี้ (1 มี.ค.) เนื่องจากนักลงทุนยังคงเดินหน้าซื้อหุ้น แม้มีรายงานว่าดัชนีภาคการผลิตของอังกฤษและยูโรโซนหดตัวลงก็ตาม

ทั้งนี้ ดัชนี FTSE 100 ปิดที่ 6,378.60 จุด เพิ่มขึ้น 17.79 จุด หรือ 0.28%

นักลงทุนยังคงเข้าซื้อหุ้น แม้หลังดัชนีภาคการผลิตของอังกฤษหดตัวเหนือความคาดหมายในเดือนก.พ. โดยมาร์กิต อีโคโนมิคส์เปิดเผยว่า ดัชนี PMI ภาคการผลิตของอังกฤษลดลง 47.9 ซึ่งบ่งชี้ถึงภาวะหดตัว สวนทางกับที่นักวิเคราะห์คาดว่ากิจกรรมภาคการผลิตจะขยายตัวที่ 51

นอกจากนี้ มาร์กิตเปิดเผยว่า ดัชนีผู้จัดการฝ่ายจัดซื้อ (PMI) ภาคการผลิตของยูโรโซนในเดือนก.พ.ขยับขึ้นเพียงเล็กน้อยสู่ระดับ 47.9 จากระดับ 47.8 ในเดือนม.ค.

ทั้งนี้ ดัชนีที่ต่ำกว่า 50 บ่งชี้ว่าภาคการผลิตในยูโรโซนยังคงหดตัวต่อเนื่อง หลังจากที่ดัชนี PMI ภาคการผลิตของประเทศรายใหญ่อย่าง ฝรั่งเศสและอิตาลี ยังคงปรับตัวลงในเดือนก.พ. แม้ว่าภาคการผลิตของเยอรมนีมีการขยายตัวเพิ่มขึ้นก็ตาม

หุ้นโอลด์ มิวชวล ซึ่งเป็นบริษัทประกันรายใหญ่ พุ่งขึ้น 4.4% ขณะที่หุ้นแฮมเมอร์สัน ดีดตัวขึ้น 9.5%

อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

จากประเด็นที่โอบามาเซ็นหนังสือแล้ว น่าจะเกิดอะไรขึ้น ในวันจันทร์ ?

นักลงทุนเข้าซื้อสกุลเงินดอลลาร์สหรัฐซึ่งเป็นสินทรัพย์ที่ปลอดภัย เนื่องจากกระแสความวิตกกังวลเกี่ยวกับความเสียหายทางเศรษฐกิจที่อาจจะเกิดขึ้นจากมาตรการปรับลดงบรายจ่ายโดยอัตโนมัติของรัฐบาลกลางสหรัฐที่จะเริ่มมีผลบังคับใช้เมื่อวานนี้ โดยพรรคเดโมแครตและรีพับลิกันประสบความล้มเหลวในการหาทางออกร่วมกันเพื่อหลีกเลี่ยงการตัดลดงบประมาณแบบอัตโนมัติกว่า 85 หมื่นล้านดอลลาร์ เมื่อตัวแทนจากพรรคเดโมเครตเรียกร้องให้มีการขึ้นภาษีกับคนรวย ขณะที่ทางพรรครีพับลีกันคัดค้านการเก็บภาษีเพิ่ม

เฮ้อ ! ไม่วายที่จะ " แขวะ "

ไม่ได้แขวะครับพี่ คิดยังไง เจอมาแบบไหน การต้อนรับเป็นอย่างไร ผมก็บอกไปตามนั้น ทุกท่านต้องย้อนกลับไปอ่านดูครับ พี่เล่นก็อปมาแต่โพสต์ของผม ก็เป็นความข้างเดียวซิครับ

หากพี่คิดว่าผมแขวะ ผมขออภัยด้วยนะครับ :_087

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

สวัสดีตอนสาย ๆ ครับป๋า

เมื่อคืนราคา เหมือนจะเด้ง แล้วก็ร่วง

ลุ้นวันจันทร์อีกทีละกัน

สวัสดีตอนสาย ๆ ครับป๋า

เมื่อคืนราคา เหมือนจะเด้ง แล้วก็ร่วง

ลุ้นวันจันทร์อีกทีละกัน

กลัวว่าวันจันทร์จะร่วงต่อสิค่ะ

กสิกรฯคาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้าผันผวน-ระวังแรงเทขายทำกำไร

ข่าวหุ้น-การเงิน สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 12:34:49 น.

บล.กสิกรไทย และบริษัทศูนย์วิจัยกสิกรไทย จำกัด คาดหุ้นไทยสัปดาห์หน้า (4-8 มี.ค.) ดัชนีอาจเผชิญกับความผันผวน โดยต้องระวังแรงขายทำกำไร และรอดูข้อมูลภาคการผลิตของภูมิภาคหลักของโลก รวมถึงการรายงานตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐฯ ที่สำคัญ อาทิ เครื่องชี้ภาคบริการ (ISM Non-Manufacturing) ยอดสั่งซื้อสินค้าโรงงาน และการจ้างงานนอกภาคเอกชน

ทั้งนี้ บล.กสิกรไทย คาดว่า ดัชนีจะมีแนวรับที่ 1,515 และ 1,500 ขณะที่แนวต้านคาดว่าจะอยู่ที่ 1,570 และ 1,580 ตามลำดับ

อินโฟเควสท์ โดย จำเนียร พรทวีทรัพย์ โทร.02-2535000 อีเมล์: jumnain@infoquest.co.th--

ยูโรสแตทเผยอัตราว่างงานเดือนม.ค.ของสเปนเพิ่มขึ้นแตะ 26.2%

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- เสาร์ที่ 2 มีนาคม 2556 13:15:00 น.

สำนักงานสถิติแห่งสหภาพยุโรป (ยูโรสแตท) อัตราว่างงานเดือนม.ค.เพิ่มขึ้น 0.1% แตะระดับ 26.2% หลังจากที่ปรับตัวลดลง 0.1% ในเดือนธ.ค.

การเพิ่มขึ้นของอัตราว่างงานถือเป็นการตอกย้ำความวิตกกังวลเกี่ยวกับแนวโน้มเศรษฐกิจสเปน โดยเมื่อวานนี้สำนักงานสถิติแห่งชาติของสเปนเปิดเผยว่า ผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ของสเปนหดตัวลง 0.8% ในไตรมาสที่ 4 ปี 2555 นอกจากนี้ รายงานดังกล่าวยังบ่งชี้ว่า เศรษฐกิจสเปนหดตัวลง 1.4% สำหรับตลอดทั้งปี 2555 เมื่อเทียบกับการคาดการณ์ของรัฐบาลที่ระดับ 1.5%

ด้านธนาคารกลางสเปนเปิดเผยว่า เศรษฐกิจสเปนจะยังคงชะลอตัวลงในปีนี้เนื่องจากการหดตัวลงของอุปสงค์ภายในประเทศ ซึ่งได้รับผลกระทบจากค่าจ้างที่ลดลง

สำนักงานสถิติระบุว่า การหดตัวลงของอุปสงค์ภายในประเทศคือสาเหตุของการชะลอตัวลงของเศรษฐกิจสเปน โดยเฉพาะอย่างยิ่งที่เกี่ยวข้องกับภาคครัวเรือน ซึ่งประชาชนที่ทำงานเต็มเวลาต้องตกงานราว 805,000 คนในปี 2555 สำนักข่าวซินหัวรายงาน

แก๊งตกทองลวงสาวใหญ่ปราจีนปลดทรัพย์ สูญ 2 แสนบาท

เวลา18.30 น.วันนี้ 1 มี.ค.56 ผู้สื่อข่าวได้รับร้องทุกข์จาก น.ส.นภัสนันท์ หมื่นสวัสดิ์ อายุ 39 ปี ชาว จ.นครศรีธรรมราช ถูก 3 คนร้ายแก๊งค์ตกทองล่อลวง - ป้ายยาและปลดทรัพย์สินได้เงินสดในกระเป๋า และเงินในบัตรเอทีเอ็ม กว่าแสนบาทและทรัพย์สินรวมมูลค่า 2 แสนบาท ระหว่างเดินไปซื้อรองเท้าที่ตลาดนัดศุภผล อ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี

น.ส.นภัสนันท์ กล่าวว่า "คนร้ายทั้ง 3 คน เป็นผู้หญิงโดยคนแรกเป็นวัยรุ่น อายุประมาณ 22 ปี ผิวคล้ำผมปะบ่า รูปร่าง-หุ่นดีสูงเกือบ160 ซม. คนที่2ลักษณะผอมผิวดำแดงผมยาวปะบ่า อายุประมาณ35ปีสูงประมาณ160ซม. และคนที่สามขาวอวบท้วมไว้ผมยาวอายุเกือบ 40ปี ทั้งหมดแต่งกายเรียบร้อยเป็นผู้ดี โดยได้ทำทีมาเลือกซื้อรองเท้าและให้ช่วยหยิบให้ โดยทั้งหมดทำเป็นไม่รู้จักกัน จากนั้นคนที่หนึ่งมาสะกิดบ่าและชวนคุยถามถึงกระเป๋าเงินว่าเห็นหรือไม่แล้วเดินจากไป สักครู่หญิงคนที่สองได้ถามพุดคุยว่าเก็บกระเป๋าเงินได้ภายในมีทองคำหนัก 5 บาท และจากนั้นหญิงคนที่สามเข้ามาจับแขนบอกว่าเห็นหญิงคนแรกที่ถามหากระเป๋าเดินไปได้ชวนให้ตามหาได้เดินตามไป

"มารู้สึกตัวว่ามึนศรีษะทั้งสองคนจึงได้พาไปที่ปลอดคนจากนั้นได้บอกให้ฝากสร้อย ,กระเป๋าเงินไว้ก่อนและถามรหัสบัตรเอทีเอ็มโดยตนเองได้บอกไปทั้งหมดโดยไม่รู้ตัวเหมือนคนเมายา มารู้สึกตัวอีกทีก็นั่งอยู่กับที่กลุ่มคนทั้งหมดหายไปแล้ว จึงรู้ว่าถูกแก๊งค์ตกทอง-ป้ายยาแล้วได้ไปแจ้งความกับเจ้าหน้าที่ตำรวจเพื่อติดตามต่อไป ขอร้องทุกข์ผ่านนักข่าวไม่ให้คนอื่น ๆตกเป็นเหยื่อ"น.ส.นภัสนันท์ กล่าว

ด้าน ร.ต.ท.บุญเชิด ทรัพย์ประสาท ร้อยเวรฯ สภ.กบินทร์บุรี จ.ปราจีนบุรี กล่าวว่า "หลังจากได้รับแจ้งความได้วิทยุสกัดตามรูปพรรณคนร้ายกลุ่มนี้และได้ประสานไปที่ธนาคารกสิกรไทยสาขากบินทร์บุรีที่อยู่ใกล้เพื่อขอภาพคนร้ายจากกล้องวงจรปิดที่อาจไปกดเงินจากบัตรเอทีเอ็มแต่ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ต้องรออีก10วันทางสำนักงานใหญ่กรุงเทพฯจะส่งภาพมาให้ ซึ่งเมืองได้ภาพเห็นหน้ากลุ่มคนร้ายชัดเจนแล้วจะออกหมายจับต่อไป"ร.ต.ท.บุญเชิดกล่าว

ไทยออยล์คาดวีคหน้าน้ำมันดิบลงเล็กน้อย

ข่าวเศรษฐกิจ วันเสาร์ที่ 2 มีนาคม พ.ศ.2556 10:33น.

ไทยออยล์ คาด สัปดาห์หน้าน้ำมันดิบปรับลงเล็กน้อย เบรนท์อยู่ในกรอบ 110-118 เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล จับตาตัวเลข ศก. สหรัฐฯ ผลประชุม ธ.กลางยุโรป การเมืองอิตาลี ปัญหาความขัดแย้งตะวันออกกลาง

รายงานข่าวจาก บริษัท ไทยออยล์ จำกัด (มหาชน) ประเมินทิศทางราคาน้ำมันดิบระยะสั้นสัปดาห์หน้า ระหว่างวันที่ 4-8 มีนาคมนี้ จะอ่อนตัวลงเล็กน้อย โดยคาดว่า ราคาน้ำมันดิบเบรนท์ จะอยู่ในกรอบ 110-118 เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล ส่วนเวสต์เท็กซัส อยู่ในกรอบ 90-98 เหรียญสหรัฐ/บาร์เรล ซึ่งปัจจัยที่ต้องติดตาม คือ ตัวเลขเศรษฐกิจสหรัฐอเมริกา การประชุมธนาคารกลางยุโรป ในวันที่ 7 มีนาคมนี้ ว่าจะมีมุมมองต่อเศรษฐกิจและอัตราดอกเบี้ยอย่างไร หลังเศรษฐกิจยุโรปเริ่มปรับตัวดีขึ้น รวมถึง การจัดตั้งรัฐบาลของอิตาลี หลังไม่มีพรรคการเมืองใดได้เสียงข้างมาก ซึ่งหากไม่สามารถจัดตั้งรัฐบาลได้สำเร็จ อาจจะต้องมีการเลือกตั้งใหม่ และมีความเสี่ยงต่อการแก้ไขปัญหาหนี้ของอิตาลี

นอกจากนี้ ยังต้องติดตามปัญหาความขัดแย้งในตะวันออกกลาง และแอฟริกาเหนือ โดยเฉพาะ ไนซีเรีย อิสราเอล ซูดาน อียิปต์ และ ตูนิเซีย ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อการผลิตน้ำมันของโลก