ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

วันหยุดยาวสงกรานต์ช่วยไว้ได้มากเลย จากที่ขายก่อนในส่วนใหญ่ของพอร์ท เพื่อไปเที่ยวสงกรานต์ไม่เป็นภาระแบกไปแบกมา เสียดายตรงวันศุกร์ที่ไม่น่าซืี้อแท่งจริงคืนกลับมา 10% โดนเลยเรา ( $1554 ด่านรับแข็งลงยาก แต่ถึงคราวหลุด หลุดยาวเชียว ) แต่นิดหน่อย แต่จะเอาไงดีล่ะ เมื่อร้านทองฯ เปิดวันพุธ / ท่าทางผมคงยังนิ่งดูว่า จะหยุดไหลจริงไหม ?

นักวิเคราะห์ฝรั่งยังกล่าวว่า สิ่งที่จะนำมาให้ทองแท่งคงสถานะอยู่ได้ ต้องเป็นข่าวชิ้นใหญ่จริงๆ เพราะปริมาณทองกว่า 400 ตันที่ทุ่มสู่ตลาดผ่าน Comex ทำให้เงินทุนในพอร์ตสาปสูญแบบมันหายไปไหนว่ะ ได้เร็วมาก และมีอีกหลายสถาบันในสหรัฐฯ ก็จ้องเทขายทอง อะไรจะหยุด - " การสิ้นสุดของยุคทองคำได้ "

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กิ๊บเก๋ตัดสินใจขายหมดค่ะ 400 บาทแท่ง เหนื่อย เบื่อ เซง กับราคา ดอยตั้งแต่ 25800 มี 26000 มี ค่ะจะได้ไม่ต้องมาลุ้นไรแล้ว ทุบได้ทุบดีทุบแบบไม่เหลือเยื่อใยให้คนติดดอยได้ลืมตาได้เลย ฮือๆๆๆๆเศร้าจังค่ะเจ้เกี๋ยมอี๋

ใครเป็นแบบกิ๊บเก๋บ้างขอเสียงหน่อยค่ะ

โห คุณกิ๊บเก๋ตั้ง 400บาทเลยหรอค่ะ.ขายตอนนี้ราคายังไม่ถึง2หมื่นเลย ของชะอมติดราคา25668 เซงโคตร

tdc ของเจ้เปิดอยู่แต่เจ้ก็ไม่ได้ทำไร คงปล่อยให้ดอยต่อไป 26300 26000 25700 ม่ายอยากจะจิ้มแล้วต่ำสุดก็250** ร้อยกว่าบาท แถมพี่ชาย ซี่รีย์ สีกะซี่รีย์สาม หกสิบบาท คงต้องค้างดอย ทำใจขายทิ้งมะได้อะ เพราะมันต่ำเกินไป

:

1400 ยุคมืด ละครับ ทีนี้

เป็นไงบ้างทิดคุง

tdc ของเจ้เปิดอยู่แต่เจ้ก็ไม่ได้ทำไร คงปล่อยให้ดอยต่อไป 26300 26000 25700 ม่ายอยากจะจิ้มแล้วต่ำสุดก็250** ร้อยกว่าบาท แถมพี่ชาย ซี่รีย์ สีกะซี่รีย์สาม หกสิบบาท คงต้องค้างดอย ทำใจขายทิ้งมะได้อะ เพราะมันต่ำเกินไป

โอ้โห ! แม่เจ้า เก็บอยู่ได้ไง ไม่เอามาทำให้เป็นประโยชน์ พระเสาร์แทรกยังไม่น่ากลัวเท่าพระเสาร์เข้าที่

ป๋าคะ ติดดอยทองแท่ง25500 เหมือนกัน ขอคำแนะนำหน่อยได้มั๊ยคะว่าจะทำอะไรได้บ้างนอกจากขายทิ้ง กับทำใจ ตอนนี้เอาทองแท่งไปเข้าเสียดอกจะเข้า3ปีแล้วค่ะ แล้วป๋าว่าสึนามิรอบนี้จะประมาณเท่าไหร่คะฟิวเจอร์เปิดมาก็โดนเรียกมาร์จิ้นเพิ่มแน่ๆเลยค่ะเคลียดจังไม่รู้จะยอมปิดขาดทุนหรือทนถือต่อดีเพราะมันลงมาเยอะแล้ว ขอบคุณค่ะ :_02

ป๋าคะ ติดดอยทองแท่ง25500 เหมือนกัน ขอคำแนะนำหน่อยได้มั๊ยคะว่าจะทำอะไรได้บ้างนอกจากขายทิ้ง กับทำใจ ตอนนี้เอาทองแท่งไปเข้าเสียดอกจะเข้า3ปีแล้วค่ะ แล้วป๋าว่าสึนามิรอบนี้จะประมาณเท่าไหร่คะฟิวเจอร์เปิดมาก็โดนเรียกมาร์จิ้นเพิ่มแน่ๆเลยค่ะเคลียดจังไม่รู้จะยอมปิดขาดทุนหรือทนถือต่อดีเพราะมันลงมาเยอะแล้ว ขอบคุณค่ะ :_02

สมมุติตัวของผมนั้น วันศุกร์ไปซื้อมา 40 บาท คาดว่า จะไปเปลี่ยนเป็นเข็มขัด มาคาดใส่เอวแล้วครับ ไหนๆ แล้ว คงจะยอมเสียค่ากำเหน็จ ครับ ! ส่วนเหล่า GF หมดทางเลี่ยงครับ

โอ้โห ! แม่เจ้า เก็บอยู่ได้ไง ไม่เอามาทำให้เป็นประโยชน์ พระเสาร์แทรกยังไม่น่ากลัวเท่าพระเสาร์เข้าที่

ป๋าก็น่ารู้สันดานเจ้นะ ไอ้ที่ขายก่อน ทำไมเป็น ขนาดตอนขาขึ้นยังไม่กล้าซื้อเลย

สมมุติตัวของผมนั้น วันศุกร์ไปซื้อมา 40 บาท คาดว่า จะไปเปลี่ยนเป็นเข็มขัด มาคาดใส่เอวแล้วครับ ไหนๆ แล้ว คงจะยอมเสียค่ากำเหน็จ ครับ ! ส่วนเหล่า GF หมดทางเลี่ยงครับ

ของเจ้หลายร้อยคงทำเสื้อมาใส่มั่ง

พรุ่งนี้เยาวราชมีร้านทองไหนเปิดบ้างค่ะ