ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ฝรั่งนักวิเคราะห์วิเดา ยังให้แนวโน้มว่า " อาจลงแตะ $1305 "

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับข่าวราคาทองลง สื่อฯ บอกว่า มาจากประเด็นจีน ผมไม่เชื่อ จึงไม่ขอนำเสนอให้อ่านครับ

ขอบคุณมากค่ะป๋า งานนี้เปิดตลาดมาพรุ่งนี้ได้วิ่งเติมเงินกันขาขวิดแน่ คนเปิดL คงกระอัก คนเปิดS คงหน้าบานเป็นจานดาวเทียม

แต่ที่แน่ๆ มีคนได้แบบเห็นๆ แมงเม่าตัวเล็กๆอย่างพวกเราตอนนี้คงปีกไหม้เกรียมแน่แท้ ไม่สนใจข่าว ไม่สนใจกราฟ บอกว่าลงเยอะแล้ว

ขึ้นแน่ๆ ไม่ต่ำกว่า50 เหรียญงานนี้คงพักยาวเพราะร่วงมาจิ๊บๆแค่ลงวันล่ะร้อยกว่าเหรียญเอง สรุปว่าไปๆมาๆบ้านพี่กันโดนบึ้ม ตลาดหุ้น

ต๊กใจเลยปล่อยร่วงหมดเลย แดงเทือกทั่งกระดานจริงๆ(อย่าถือนะค่ะป๋าแบบว่าเห็นราคาแล้วบอกได้แค่ว่ามึนจังกู)

ป๋าค่ะถ้าพรุ่งนี้18xxxป๋าจะไปต่อแถวที่เยาวราชไหมค่ะ ถ้าไปส่งรูปมาด้วยนะค่ะ อยากรู้ว่าแถวจะยาวซักแค่ไหน ขอบคุณค้า

วันนี้ มีแต่เรื่องเศร้าฯ คืนนี้โกโบริก็ตาย / พรุ่งนี้ก็เปิดทำงาน / กรุงเทพจะกลัยมารถติดอีกครั้ง / ราคาทองร่วงหนักต่ำกว่า 19,000 / ที่ซื้อเข้านึกว่าจะกำไร ขาดทุนยับ กว่า 2500 บาทต่อบาททอง / โรงจำนำคนคงทิ้งทองเยอะ / ธ. ไทยเครดิตก็คงอ่วมทิ้งทอง จิปาถะไปหมด อลเวงแน่ๆๆ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยค่ะ ติด L ฟิวเจอร์ดโดนเรียกเติมเงินถ้าพรุ่งนี้เปิดตลาดมาเราจะหยุดการขาดทุนโดยการเปิด S จะได้มั๊ยค่ะ รึจะปิดพอร์ตยอมขาดทุนดีและคืนนี้จะมีข่าวให้ทองร่วงอีกมั๊ยคะเคลียดจนไมเกรนขึ้นเลย ขอบคุณค่ะ

อยากให้คุณKad0406 ถือต่อ L ความคิดผมไปได้อีกเยอะ ถ้าไม่หลุด 1300 ปลอดภัย รับประกัน (ติดสินใจเองนะครับ) ผมก็ กองเชียร์เท่านั้นครับ

ขอบคุณค่ะคุณบอนไซร์ แล้วถ้าเราถือต่อแล้วเปิด ช๊อตด้วยในจำนวนที่เท่ากันจะดีมั๊ยคะ

หลอกวันเองไม่ดีครับ เอา 1 เลิกเล่น ปิดตั๋ว

2 จะสู้ ถือ L ถึงราคาเท่าไร

3. เปลื่ยนทางถือ S ถึงราคาเท่าไร

คิด 1 ชัวโมง เลือกทาง ปิดเครื่องมือสื่อสารทั้งหมด ปฎิบัติิให้จิง แล้วดูราคาทอง วันละ ครั้ง

มาปวดหัวทำไม ภาพลวงตาท้ั้งนั้น ทางไหนก็ทาง มุ่งไปเลย อย่างมากเป้าก็รู้แน่ กำไรเท่าไร

ขาดทุนเท่าไร เรื่องมันควรจบแล้ว ตั้งแต่ 5.30 โมงเย็นวันนี้ แล้วพาลูกไปกิน สเวนเซ่นส์

บอนไซ ส่งมาให้แล้ว สตอ เบอร์ลี in love ชีวิตของเรา มันจะทั้งเงิน ทั้งเวลาหรือ มากไป

เราสิจะ เอาเงินมัน และ ไม่เสียเวลาชีวิตไปกับมัน เราเป็น เจ้าชีวิต มัน แค่ ไ้ด้ หรือ เสีย

เลือกเถอะ

ให้คำตอบตัวเองเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้ คำตอบในใจทำเลย ไม่ต้องบอกผมครับ

เพื่อนๆ ยืน 1400 สองชั่วโมงได้ ขาขึ้น ฟันธง

เอาใจช่วยให้ขึ้นไป 1450 นะครับ Margin จะได้โดนเรียกไม่สูงมากนัก

“อย่าใส่ไข่ทุกฟองไว้ในตะกร้าใบเดียวกัน – Don’t put all your eggs in one basket” เป็นหนึ่งในหลักการลงทุนเบื้องต้นที่นักลงทุนทุกคนคงจะเคยได้ยิน ซึ่งกล่าวถึงสิ่งที่ต้องพิจารณาในการตัดสินใจลงทุน คือการกระจายความเสี่ยง โดยเปรียบไข่เป็นเงินลงทุนของเรา การกระจายด้วยการนำไข่ไปใส่ในหลายๆตะกร้า ก็เปรียบเสมือนกับการนำเงินลงทุน กระจายไปในการลงทุนหลายๆรูปแบบ เช่นหุ้น ตราสารหนี้ เงินฝาก เพราะเมื่อเกิดเหตุไม่คาดฝันกับตะกร้าใบใดใบหนึ่ง อย่างน้อย เราก็ยังมีตะกร้าใบอื่นๆเหลืออยู่ เช่นเดียวกับการลงทุน ที่แม้ว่าการลงทุนบางอย่าง เช่นหุ้น ที่ในช่วงภาวะตลาดและเศรษฐกิจที่เติบโตดีมักจะมีแนวโน้มได้ผลตอบแทนที่ดีกว่าการลงทุนประเภทอื่นๆ แต่เราก็ไม่ควรนำเงินทั้งหมดไปลงทุนในหุ้น เพราะเมื่อเกิดเหตุไม่คาดฝันกับหุ้นไม่ว่าจะจากตัวหุ้นเองหรือภาวะตลาดและเศรษฐกิจที่พลิกผัน อย่างน้อย ผลกระทบที่คาดไม่ถึงก็จะถูกผ่อนหนักเป็นเบา และ ไม่เดือดร้อนจนเกินไป

โดยหลักการนี้ หากพิจารณาว่าตะกร้าแต่ละใบ คือสินทรัพย์แต่ละประเภท เช่น ตะกร้าหุ้น ตะกร้าตราสารหนี้ ตะกร้าสินค้าโภคภัณฑ์ หลักการกระจายความเสี่ยงในเบื้องต้น คือ การกระจายน้ำหนักการลงทุนให้กับตะกร้าแต่ละใบตามความเสี่ยงที่ยอมรับได้ หากยอมรับความเสี่ยงได้สูง ขนาดตะกร้า หรือขนาดเงินที่จะลงทุน ก็อาจจะลงไปในตะกร้าหุ้นมากหน่อย แต่หากยอมรับความเสี่ยงได้ต่ำ ขนาดตะกร้าที่จะใหญ่ ก็อาจจะเป็นตะกร้าตราสารหนี้ เป็นต้น นอกจากที่เราจะกระจายความเสี่ยงตามขนาดตะกร้าแล้ว ในแต่ละตะกร้า ก็ควรจะมีการกระจายความเสี่ยงเพิ่มเติมด้วยเช่นเดียวกัน ยกตัวอย่างเช่นตะกร้าหุ้น ก็ควรมีการลงทุนในหุ้นหลายๆบริษัท กระจายตามหมวดอุตสาหกรรมต่างๆ ในขณะที่ตะกร้าตราสารหนี้ ก็ควรจะมีการกระจายการลงทุนในตราสารหนี้ หรือเงินฝากของหลายบริษัท หรือหลายธนาคาร รวมไปถึงตะกร้าของอสังหาริมทรัพย์ ซึ่งก็ควรมีการกระจายการลงทุนในอสังหาริมทรัพย์หลายๆแห่ง หรือหลายประเภท เป็นต้น

ในแง่ของผู้ลงทุนทั่วไป การกระจายความเสี่ยงไปในหุ้นหลากหลายตัว ตราสารหนี้ที่ออกโดยหลากหลายบริษัท หรือเงินฝากกับหลากหลายสถาบันการเงิน อาจจะเป็นเรื่องยาก หากมีจำนวนเงินลงทุนไม่มากนัก การลงทุนผ่านกองทุนรวม ซึ่งจะมีการกระจายการลงทุนไปในหุ้นหลากหลายตัว หรือตราสารหนี้หลากหลายบริษัท จึงเป็นทางเลือกที่เหมาะสม แต่เราจะแน่ใจได้อย่างไร ว่ากองทุนที่เราลงทุนไปนั้น มีการกระจายการลงทุนที่เหมาะสมแล้วจริงๆ

http://www.kasikornasset.com/TH/MarketUpdate/Pages/21032013.aspx

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

อยากให้คุณKad0406 ถือต่อ L ความคิดผมไปได้อีกเยอะ ถ้าไม่หลุด 1300 ปลอดภัย รับประกัน (ติดสินใจเองนะครับ) ผมก็ กองเชียร์เท่านั้นครับ

หลอกวันเองไม่ดีครับ เอา 1 เลิกเล่น ปิดตั๋ว

2 จะสู้ ถือ L ถึงราคาเท่าไร

3. เปลื่ยนทางถือ S ถึงราคาเท่าไร

คิด 1 ชัวโมง เลือกทาง ปิดเครื่องมือสื่อสารทั้งหมด ปฎิบัติิให้จิง แล้วดูราคาทอง วันละ ครั้ง

มาปวดหัวทำไม ภาพลวงตาท้ั้งนั้น ทางไหนก็ทาง มุ่งไปเลย อย่างมากเป้าก็รู้แน่ กำไรเท่าไร

ขาดทุนเท่าไร เรื่องมันควรจบแล้ว ตั้งแต่ 5.30 โมงเย็นวันนี้ แล้วพาลูกไปกิน สเวนเซ่นส์

บอนไซ ส่งมาให้แล้ว สตอ เบอร์ลี in love ชีวิตของเรา มันจะทั้งเงิน ทั้งเวลาหรือ มากไป

เราสิจะ เอาเงินมัน และ ไม่เสียเวลาชีวิตไปกับมัน เราเป็น เจ้าชีวิต มัน แค่ ไ้ด้ หรือ เสีย

เลือกเถอะ

ให้คำตอบตัวเองเชื่อหรือไม่เชื่อก็ได้ คำตอบในใจทำเลย ไม่ต้องบอกผมครับ

เพื่อนๆ ยืน 1400 สองชั่วโมงได้ ขาขึ้น ฟันธง

::