ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

รับทราบครับ คุณ Nuchaba. ว่าแต่วันนี้ ห้ามไป พระราม 3 นะครับ เพราะเด็กขายของวันนี้ไปเข็นขายของที่นั้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รับทราบครับ คุณ Nuchaba. ว่าแต่วันนี้ ห้ามไป พระราม 3 นะครับ เพราะเด็กขายของวันนี้ไปเข็นขายของที่นั้น

ฮั่นแน่!! ล่อให้ไปสังเกตุการณืนี่นา เสียดายจังวันนี้ไม่ว่าง ไม่งั้นจะไปแอบอยู่ร้านหนังสือ ฮิฮิ

ขอบคุณครับเฮียนายห้างฯ ในเรื่องสิ่งทดแทน. แต่แบบนั้นลอกง่าย หรือ ซีดเร็วครับ แถวสำเพ็งมีอยู่รุ่นหนึ่ง คิด ยางหุ้มทองคำเปลว ใช้ได้เลย ถูกหน่อยก็ทองคำเปลวแบบ Kแพงหน่อยก็หุ้มทองคำเปลว 99% ราคาเริ่มต้น 5 บาท ถึง 50 บาท มีทั้งข้อมือ และ สร้อยคอครับผม

ทองคำปิดพุ่ง $4 หลังยุโรปเตือนเงินเฟ้อยังสูง

ข่าวต่างประเทศ สำนักข่าวอินโฟเควสท์ (IQ) -- ศุกร์ที่ 10 มิถุนายน 2554

สัญญาทองคำตลาดนิวยอร์กปิดบวกเมื่อคืนนี้ (9 มิ.ย.) เนื่องจากนักลงทุนเข้าซื้อทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงด้านเงินเฟ้อ หลังจากนายฌอง-คล้อด ทริเชต์ ประธานธนาคารกลางยุโรปออกแถลงการณ์ภายหลังการประชุมเมื่อวานนี้ว่า อัตราเงินเฟ้อในยูโรโซนจะยังคงสูงขึ้นในอีกหลายเดือนข้างหน้า หลังจากอัตราเงินเฟ้อเดือนพ.ค.พุ่งขึ้นเหนือระดับเป้าหมายของธนาคารกลาง

สัญญาทองคำตลาด COMEX (Commodity Exchange) ส่งมอบเดือนส.ค.ดีดตัวขึ้น 4 ดอลลาร์ หรือ 0.3% ปิดที่ 1,542.70 ดอลลาร์/ออนซ์ หลังจากเคลื่อนตัวในช่วง 1,534.00-1,550.80 ดอลลาร์

สัญญาโลหะเงินส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 80.40 เซนต์ ปิดที่ 37.424 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาโลหะทองแดงส่งมอบเดือนก.ค.ลดลง 0.1 เซนต์ ปิดที่ 4.1075 ดอลลาร์/ปอนด์

ส่วนสัญญาพลาตินัมส่งมอบเดือนก.ค.พุ่งขึ้น 13.50 ดอลลาร์ ปิดที่ 1,844.70 ดอลลาร์/ออนซ์ และสัญญาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.พุ่งขึ้น 12.80 ดอลลาร์ ปิดที่ 818.50 ดอลลาร์/ออนซ์

นักลงทุนเข้าซื้อสัญญาทองคำเพื่อหลีกเลี่ยงความเสี่ยงด้านเงินเฟ้อ หลังจากนายทริเชต์ ประธานธนาคารกลางยุโรปกล่าวว่า อัตราเงินเฟ้อในยูโรโซนจะยังคงสูงขึ้นในช่วงหลายเดือนข้างหน้า ซึ่งอาจทำให้ธนาคารกลางต้องใช้มาตรการควบคุมเงินเฟ้อในยูโรโซน ทั้งนี้ การแสดงความคิดเห็นดังกล่าวทำให้เกิดกระแสคาดการณ์ในวงกว้างว่า ธนาคากลางยุโรปอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมเดือนหน้า

อย่างไรก็ตาม นายทริเชต์ได้คงระดับคาดการณ์อัตราเงินเฟ้อสำหรับปี 2555 ไว้เท่าเดิม ซึ่งทำให้นักลงทุนมองว่าธนาคารกลางยุโรปอาจจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในสัดส่วนที่ไม่มากนักในระยะใกล้นี้

ไมค์ ดาลี ผู้เชี่ยวชาญด้านทองคำจากบริษัท PFG ในเมืองชิคาโกของสหรัฐกล่าวว่า ทั้งจีนและยุโรปต่างก็ส่งสัญญาณอย่างชัดเจนว่าจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ย เนื่องจากอัตราเงินเฟ้ออยู่ในระดับที่สูงมาก

--อินโฟเควสท์ แปลและเรียบเรียงโดย รัตนา พงศ์ทวิช โทร.02-2535000 ต่อ 327 อีเมล์: ratana@infoquest.co.th--

ขอบคุณค่ะพี่เด็กขายของ แค่ออกมาแนะนำก็ขอบคุณมากแล้วค่ะ จะติดตามต่อไป

<br />ฮั่นแน่!! ล่อให้ไปสังเกตุการณืนี่นา  เสียดายจังวันนี้ไม่ว่าง ไม่งั้นจะไปแอบอยู่ร้านหนังสือ ฮิฮิ<br />
<br /><br /><br />

55555555 อย่าคิดมากกว่าเด็กขายของ เดี๋ยวจะเจอแบบปิ่นเกล้า ผู้ชายขาวๆ อ้วนๆ ถือ IPad. ขอหัวเราะอีกครั้ง 5555555

ขอบคุณครับเฮียนายห้างฯ ในเรื่องสิ่งทดแทน. แต่แบบนั้นลอกง่าย หรือ ซีดเร็วครับ แถวสำเพ็งมีอยู่รุ่นหนึ่ง คิด ยางหุ้มทองคำเปลว ใช้ได้เลย ถูกหน่อยก็ทองคำเปลวแบบ Kแพงหน่อยก็หุ้มทองคำเปลว 99% ราคาเริ่มต้น 5 บาท ถึง 50 บาท มีทั้งข้อมือ และ สร้อยคอครับผม

สุดยอด insider วงการทองแท้ และทองปลอมด้วย 555 !53 !53 !53

ผมเคยนั่งรถเมล์(เข้าถึงมวลชนไปหาข่าวน่ะครับ) และก็ได้ข่าวจริงๆว่า

กระเป๋ารถเมล์ (กระปี๋) เดี๋ยวนี้ไม่ใส่กำไลทองจริงแล้ว

ใส่หลอดพลาสติค ภายในเป็นทองเคพ่นบางๆ

ขายกันตามตลาดนัด ดูผิวเผินแล้วคิดว่าเป๊นทองจริงๆ

ดูขนาดด้วยตาแล้ว น้ำหนักน่าจะ 2บาท เห็นแล้วตกใจว่ากล้าใส่ขนาดนี้เลยหรือ

ขนาดผมร้านทองมองแล้วยังเชื่อเลยว่าทอง แล้วมีหลายแบบด้วย

ใส่ไปก็ไม่ลอกเพราะสีทองอยู่ในหลอด ทองแพงแบบนี้ สินค้าทดแทนขายดีครับ

พวกโจรวิ่งราวดูให้ดีๆแล้วกันเดี๋ยวเกิดเห็นนึกว่าทองจริง

เอามีดมาตัดแขนชิงทองพลาสติคล่ะ เป็นเรื่องเลย !53 !53 !53

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เคาะราคามาแล้วที่ 22,100/22,200 ต่อบาททอง อ้างอิง 1,543 x 30.40 เท่านั้น เมื่อคืน ทั้ง Donjuan, Nuchaba and Raty ขายออนไลน์ได้เงินมากกว่าตั้ง60-150 บาท น่าอิจฉาเป็นที่สุด งานนี้ เด็กขายของ รอดูภาคบ่ายตลาดลอนดอนดีกว่า เพราะเมื่อวาน ECB และ ธนาคารกลางอังกฤษ คงดอกเบี้ยไว้ที่เดิม 1.25% และ 0.5% ตามลำดับ ในขณะที่อัตราเงินเฟ้อสูงกว่าประมาณการณ์ไปแล้ว 2 เท่า ภาวะตลาดฯ คงมารับรู้ในบ่ายนี้แทน ว่าจะเอายังไงดีว่ะ และรอความหวังในค่าเงินบาทถ้านักลงทุนต่างชาติในตลาดหลักทรัพย์ทิ้งขายหุ้นเพิ่มฉุดดัชนีต่ำกว่า 1,000 และสุดท้ายก็ สมาคมฯทองคำจะว่ายังไงต่อมา 5555555

เรียนสอบถาม คุณเด็กขายของ คุณDonjuan, Nuchaba and Raty ซื้อ-ขายออนไลน์ ให้ของสำนักไหนอยู่เหรอครับ รบกวน PM มาก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

ตอนนี้เริ่มครั่นเนื้อครั่นตัวอย่างไงบอกไม่ถูก (หลังจากดูทองช่วงเมกามานาน เห็นวิ่งขึ้นวิ่งลงเยอะกว่าช่วงอื่น เลยอยากลองดูบ้างครับ)

เดิมก็ซื้อขายที่ห้างใหญ่ครับ แต่วอลลุ่มนิดหน่อยครับ wub.gif (เพราะสะดวกในการเดินทาง แต่หลังๆ รถเริ่มติดขึ้นเรื่อย ๆ และต้องไปรอคิวนานมากเสียดายเวลาทำมาหากินอย่างอื่นครับ เลยอยากหาทางอื่นดูบ้างครับ) ตอนนี้ก็มี GF บ้าง (ประมาณ 4 เดือน แต่หลังจากวันที่ 20 มิย ก็คงได้เห็นเนื้อ ๆ บ้างครับ)

ส่วนของเฮียนายห้าง จะลองเข้าไปดูรายละเอียดอีกครั้งครับ ที่ GTWM อีกครั้งครับ (ยังหาทองออนไลน์ไม่เจอครับ)

เป็นบริษัทใหม่ครับ GT Gold Bullion

แยกออกจาก บริษัท Gold Futures

รายละเอียดดูได้ที่

http://www.gtgoldonline.com

ครับ

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

ส่งนักศึกษางาม หน้าตาเรียบร้อย ไปดูต้นทางให้ คุณเด็กขายของดีกว่า คริคริ

<br /><br /><br />

55555555 อย่าคิดมากกว่าเด็กขายของ เดี๋ยวจะเจอแบบปิ่นเกล้า ผู้ชายขาวๆ อ้วนๆ ถือ IPad. ขอหัวเราะอีกครั้ง 5555555

ป๋าอันนี้มีขัดใจนิ๊ดส์นึง เขาบอกว่าอวบๆน่ารักๆ งั่มๆแฮ่ๆๆๆ

อุ้ย ขอโทษครับคุณ Donjuan. จำเป็นรูปร่างตัวเองครับ

ทองคํากลับมาได้รับความสนใจในฐานะของสินทรัพย์ป้องกันความเสี่ยงจากเงินเฟ้อ หลังจากที่ประธานธนาคารกลางยุโรป ได้ออกมาแถลงการณ์ว่า อัตราเงินเฟ้อของยูโรโซนจะคงยังสูงขึ้นอีก หลังอัตราเงิน

เฟ้อเดือนพ.ค.ปรับขึ้นสูงเกินกว่าระดับเป้าหมายของธนาคารกลาง นอกจากนี้ ความวิตกกังวลว่าธนาคาร

กลางจีนจะปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยนโยบาย เพื่อระงับเงินเฟ้อ เนื่องจากอัตราเงินเฟ้ออยูในระดับที่สูงมาก

ยิ่งเป็นแรงหนุนให้เกิดการเข้ามาลงทุนในทองคํา เพื่อป้องกันความเสี่ยงจากเงินเฟ้อ

กองทุน SPDR ถือสถานะครองทองคําทรงตัว โดยล่าสุดอยูที่ 1,211.57 ตัน

เป็นบริษัทใหม่ครับ GT Gold Bullion

แยกออกจาก บริษัท Gold Futures

รายละเอียดดูได้ที่

http://www.gtgoldonline.com

ครับ

ขอบคุณเฮียครับ

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆครับ