ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีค่ะพี่เด็กขายของ

กลับมาถึงบ้านแล้วด้วยความเซ็ง ความจริงเปิดคอมฯทิ้งไว้ตั้งแต่เย็น กะว่าจะออกไปแป๊บเดียว

เสียโอกาสจริงๆ รู้งี้ไม่ออกไปดีกว่า จะได้ขึ้นรถหรือเปล่าคะเนี่ย พอจะมีหวังมั๊ยคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty คุณ ปุยเมฆ คุณ tanusg และทุกท่านครับ

วันนี้ช่วงบ่ายหลังจากไปเคลียร์ขายเสร็จ ก็ให้สำราญบานตะไท มีธุระนิดหน่อย แล้วไปต่อพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ช่วงคำ ไปซื้ออุปกรณ์คอมครับ หลังจากนั้นมากินอาหารมื้อเย็น ข้าวผัดปู ปลานึงซีอิ๊ว ร้านเจ๊เช็ง ข้างๆจุฬาซอยข้างมาบุญครอง ก่อนถึงร้านติ่มซำ ครับ คุณ เด็กขายของน่าจะรู้จัก อร่อยที่สุด

ช่วงเดินซื้อของดูราคาตลอดเพราะรู้สึกแปลกๆ รางสังหรณ์มา อิอิ กดราคาไปในทันใด ก่ะเอาไปขายอาทิตย์หน้าครับ

เป็นดับเบิ้ลบอททอม (Double Bottom) เกิดขึ้นที่กราฟ 5 นาที วิเคราะห์จากการเกิด Double Bottom แล้วบอกได้ว่า มีความพยายามที่จะเบรกแนวรับ 1527 ถึงสองครั้งแต่ไม่สำเร็จทั้งสองครั้ง ดังนั้นแนวโน้มน่าจะเด้งกลับขึ้นไป เว้นเสียแต่ว่าจะมี ทริปเปิ้ลบอททอม (Tripple Bottom)หรือความพยายามครั่งที่ 3 ที่จะพยายามเบรกแนวรับสำคัญอันนี้

เคยเกิด ควอดรูเปิ้ล ท๊อป (Quadruple Top) กับกราฟทองทีี่ราย 4 ชั่วโมง เมืื่อหลายเดือนก่อน ซึ่งเป็นความพยายามที่จะเบรกแนวต้าน (จำไม่ได้ว่าเท่าไร) ถึง 4 ครั้ง และเมื่อครั้งที่ 4 ไม่ผ่านก็มีการรูดยาวมากลงมา

ขอบคุณมากมายค่ะ ตอบได้เยี่ยมยอดเลย เลยไม่รู้จะเอายังไงกับชีวิตต่อไปเลย อิอิ...อยู่เฉย ๆ ก่อนดีกว่า ไปต่อไล่ตาม หล่นอีกเก็บเพิ่มhappy.gif

สวัสดีค่ะ คุณ wong53 มองตกหล่น เพิ่งเห็นนะคะ ไม่ทันได้ทักทาย ช่วงกำลังว้าวุ่น ดูหลายหน้าจอน่ะค่ะ

เมื่อวานโดนหลอกจนเปื่อยเลยค่ะ เอาใจช่วยให้ลงอีกนะคะ ยังไม่เต็มพอร์ตเลย แต่ท่าทางกราฟจะเหนื่อยหมดแรงซะแล้ว

คุณปุยเมฆ และเพื่อนๆอีกหลายคนในนี้ใจนิ่งกันมากเลยนะครับ เล่นกันเต็มสูบ...นับถือจริงๆ :lol: ... ผมเล่นแค่ 5-10% ของพอร์ต ก็ตุ้มๆต่อมๆแล้ว เกิน 30 นี่ไม่เป็นอันหลับอันนอน ขอมีกระสุนติดมือไว้อุ่นใจดี...

สวัสดีครับ คุณเด็กขายของ

ใช้ครับผมซื้อทองแท่ง แถวนางเลิ้งครับ โทรซื้อขายได้ครับ ชําระเงินวันรุ่งขึ้นครับ

ขอบคุณมากครับ ที่บอกมา ว่าแต่ว่า ราคาซื้อขาย ต้องเป็นราคาสมาคมฯ ถูกหรือเปล่าครับ ไม่ใช่ราคา Online ถ้างั้น ก็เหมือนๆ

กับเด็กขายของกระทำ ซื้อราคาสมาคมฯ ถ้าเราพอใจ ก็โทรฯ ไปล็อคราคา ลากน้องทองกลับบ้าน ในวันต่อมา 5555555

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba คุณ raty คุณ ปุยเมฆ คุณ tanusg และทุกท่านครับ

วันนี้ช่วงบ่ายหลังจากไปเคลียร์ขายเสร็จ ก็ให้สำราญบานตะไท มีธุระนิดหน่อย แล้วไปต่อพันธุ์ทิพย์พลาซ่า ช่วงคำ ไปซื้ออุปกรณ์คอมครับ หลังจากนั้นมากินอาหารมื้อเย็น ข้าวผัดปู ปลานึงซีอิ๊ว ร้านเจ๊เช็ง ข้างๆจุฬาซอยข้างมาบุญครอง ก่อนถึงร้านติ่มซำ ครับ คุณ เด็กขายของน่าจะรู้จัก อร่อยที่สุด

ช่วงเดินซื้อของดูราคาตลอดเพราะรู้สึกแปลกๆ รางสังหรณ์มา อิอิ กดราคาไปในทันใด ก่ะเอาไปขายอาทิตย์หน้าครับ

ประมาณว่า ร้านนี้ ชอบขายแต่ตอนหัวค่ำ ถึงดึก เพราะช่วงเช้าๆ ซ่อมรถเปลี่ยนท่อไอเสีย ดีกว่า ใช่ไหมครับ

ถ้าแถวๆ นั้น เด็กขายของ ชอบไป ชั้น 2 ตลาดสามย่านใหม่ ครับ รับประทานสเต็กครับ

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

โอ้โหเกือบจ๊ะเอ๋ซะแล้ว วันนี้ก็ไปจุฬาช่วงเย็นเหมือนกัน แต่อยู่แถวสามย่านค่ะ

กะว่าจะไปทานโจ๊กสามย่าน แต่ร้านปิด เลยไปทาน ต้มยำปลาหม้อไฟ พล่ากุ้ง ผัดกระเฉดไฟแดง

รู้สึกว่าอาหารอร่อยแต่กลืนไม่ค่อยจะลง สงสัยเพราะน้องทองดิ่งแล้วพลาดโอกาสนี่เอง

WASHINGTON (MarketWatch) -- An analysis of the Federal Reserve's flow-of-funds data released Thursday shows those who sold Treasury bonds to the Fed as part of the central bank's $600 billion bond-buy program used the money to buy agency securities, corporate bonds, money market funds, and mutual funds, according to Goldman Sachs. There was little change in either consumer credit assets or mortgage loans, and sectors responsible for the greatest relative outflows from Treasuries during the period also reduced investment in equities relative to the average flows over the previous year

ประมาณว่า ร้านนี้ ชอบขายแต่ตอนหัวค่ำ ถึงดึก เพราะช่วงเช้าๆ ซ่อมรถเปลี่ยนท่อไอเสีย ดีกว่า ใช่ไหมครับ

ถ้าแถวๆ นั้น เด็กขายของ ชอบไป ชั้น 2 ตลาดสามย่านใหม่ ครับ รับประทานสเต็กครับ

ป๋า ของแท้ รู้จริง รู้ลึก คารวะสุดใจเลยท่าน รู้ยังก่ะเซียน สุดยอด ข้าวผัดปูก่ะปลานึงซี้อิ้ว กุ้งอบวุ้นเส้น ผัดผัก ที่สุดแล้วครับผม

สวัสดีค่ะคุณDonJuan

โอ้โหเกือบจ๊ะเอ๋ซะแล้ว วันนี้ก็ไปจุฬาช่วงเย็นเหมือนกัน แต่อยู่แถวสามย่านค่ะ

กะว่าจะไปทานโจ๊กสามย่าน แต่ร้านปิด เลยไปทาน ต้มยำปลาหม้อไฟ พล่ากุ้ง ผัดกระเฉดไฟแดง

รู้สึกว่าอาหารอร่อยแต่กลืนไม่ค่อยจะลง สงสัยเพราะน้องทองดิ่งแล้วพลาดโอกาสนี่เอง

อิอิ อยู่ใกล้ๆกันชนิด เฉียดไปมานี่เอง วันนี้ข้าพเจ้าเลยปืนไวจริงๆ คริคริ

คุณปุยเมฆ และเพื่อนๆอีกหลายคนในนี้ใจนิ่งกันมากเลยนะครับ เล่นกันเต็มสูบ...นับถือจริงๆ :lol: ... ผมเล่นแค่ 5-10% ของพอร์ต ก็ตุ้มๆต่อมๆแล้ว เกิน 30 นี่ไม่เป็นอันหลับอันนอน ขอมีกระสุนติดมือไว้อุ่นใจดี...

เก็บเงินไว้ฝากดอก มันได้น้อยกว่าถือทองน่ะค่ะ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม จัดเข้าไปแล้วล่ะแถวนี้ ถือซะว่า เก็บถูกกว่าที่ปล่อยไปก็กำไรแล้ว และนับราคาเดิม เหมือนเมื่อคืนที่ปล่อยไป ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คิดซะแบบนี้ไม่เครียดดี

เก็บเงินไว้ฝากดอก มันได้น้อยกว่าถือทองน่ะค่ะ ไม่รู้จะเก็บไว้ทำไม จัดเข้าไปแล้วล่ะแถวนี้ ถือซะว่า เก็บถูกกว่าที่ปล่อยไปก็กำไรแล้ว และนับราคาเดิม เหมือนเมื่อคืนที่ปล่อยไป ไม่มีอะไรเกิดขึ้น คิดซะแบบนี้ไม่เครียดดี

สวัสดีค่ะคุณปุย

นับถือเลยค่ะ ส่วน nuchaba ทำใจไม่ได้ เห็นเพื่อนๆได้ราคาถูกกันจังเลย รอวันจันทร์เผื่อฟลุ๊คน่าจะดี ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ยังมีของอยู่ค่ะ แต่ไม่เต็มปอด

สวัสดีค่ะคุณปุย

นับถือเลยค่ะ ส่วน nuchaba ทำใจไม่ได้ เห็นเพื่อนๆได้ราคาถูกกันจังเลย รอวันจันทร์เผื่อฟลุ๊คน่าจะดี ถ้าไม่ได้ก็ไม่เป็นไร ยังมีของอยู่ค่ะ แต่ไม่เต็มปอด

สวัสดีค่ะ คุณ NUCHABA เป็นแม่สาวปืนไว อยู่แล้ว แอบชื่นชมมานาน เข้าออกกันไว ทำกำไรกันได้ดีที่เดียว

เดี๋ยวก็ำได้ของถูกนะคะ พอดีไม่อยากเฝ้าหน้าจอเก็บของแล้ว จะเอาเวลาไปออกกำลังกายและทำอย่างอื่นแล้วค่ะ

เหลือพอร์ตอีกนิดหน่อย เลยเข้า ๆ ไป ตัวต่ำส่วนมากอยู่ที่ 219?? น่ะค่ะ ไม่รู้ตัดสินใจผิดถูก แต่เลือกแล้วว่าคิดถึงตัวเก็บเก่า อย่างน้อยก็เอากำไรมาลดทุนตัวนี้

สวัสดีค่ะ คุณ NUCHABA เป็นแม่สาวปืนไว อยู่แล้ว แอบชื่นชมมานาน เข้าออกกันไว ทำกำไรกันได้ดีที่เดียว

เดี๋ยวก็ำได้ของถูกนะคะ พอดีไม่อยากเฝ้าหน้าจอเก็บของแล้ว จะเอาเวลาไปออกกำลังกายและทำอย่างอื่นแล้วค่ะ

เหลือพอร์ตอีกนิดหน่อย เลยเข้า ๆ ไป ตัวต่ำส่วนมากอยู่ที่ 219?? น่ะค่ะ ไม่รู้ตัดสินใจผิดถูก แต่เลือกแล้วว่าคิดถึงตัวเก็บเก่า อย่างน้อยก็เอากำไรมาลดทุนตัวนี้

ดีค่ะจะได้ไม่ต้องมาเครียด แบ่งเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง สงสัยต้องจัดการตัวเองใหม่ละ

เพราะตอนนี้กอด iPad ตลอดเวลา (กำลังเห่อของใหม่) เดี๋ยวคนรอบข้างเบื่อแน่ๆถ้าเป็นแบบนี้

ดีค่ะจะได้ไม่ต้องมาเครียด แบ่งเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง สงสัยต้องจัดการตัวเองใหม่ละ

เพราะตอนนี้กอด iPad ตลอดเวลา (กำลังเห่อของใหม่) เดี๋ยวคนรอบข้างเบื่อแน่ๆถ้าเป็นแบบนี้

มันเริ่มลงมาแล้ว ที่ 1532 สงสัยจะเป็นใจ คนรอเก็บของ ลุ้นพรุ่งนี้กันนะคะ

ipad ได้ลง mt4 ป่าวคะ เมื่อวานก็เสียโอกาส เพราะอยู่ข้างนอก เลยตัดสินใจแบบไม่ได้ดูกราฟดี ๆ