ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ธ.พาณิชในยุโรปปิดตัวลงกว่า 5,500 สาขา

ข่าวต่างประเทศ วันอาทิตย์ที่ 11 สิงหาคม พ.ศ.2556 19:20น.

อีซีบี เผย ธนาคารพาณิชย์ในยุโรป ปิดสาขาลงกว่า 5,500 แห่ง ในปีนี้ กรีซ มากสุด ส่วน อังกฤษ น้อยสุด

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า จากข้อมูลทางสถิติของธนาคารกลางยุโรป พบว่า ธนาคารพาณิชย์ในยุโรป ได้ปิดสาขาลงมากถึง 5,500 แห่ง ในปี 2012 หรือ 2.5% จากจำนวนสาขาทั้งหมด ส่งผลให้ยอดรวมการปิดสาขาเพิ่มขึ้นเป็น 20,000 แห่ง นับตั้งแต่เริ่มเข้าสู่วิกฤติการเงิน ในปี 2008 เป็นต้นมา

ธนาคารกลางยุโรป (อีซีบี) ระบุ การปิดสาขาของธนาคารในยุโรป มีวัตถุประสงค์เพื่อลดต้นทุนในการดำเนินงาน และเพิ่มรายได้ที่ชะลอตัวลง เพราะมีแนวโน้มว่า ผู้บริโภค หันมาใช้บริการของธนาคารผ่านทางออนไลน์ และโทรศัพท์เพิ่มขึ้น

รายงานระบุว่า กรีซ ซึ่งประสบปัญหาวิกฤติการเงินรุนแรงที่สุดในยุโรป มียอดการปิดตัวของสาขาธนาคารพาณิชย์สูงสุด ที่ 5.7% จากจำนวนสาขาที่เปิดดำเนินงานทั้งหมดในปี 2012 ขณะที่ สเปน ซึ่งมียอดหนี้สินจำนวนมหาศาล มียอดการปิดสาขาสูงสุดเป็นอันดับ 2 ที่ 4.9% ตามมาด้วย ไอซ์แลนด์ 3.3% และ อิตาลี 3.1% โดย อังกฤษ เป็นชาติที่มีการปิดธนาคารน้อยที่สุด

อย่างไรก็ดี สถิติการปิดสาขาดังกล่าว ยังต่ำกว่าจำนวน 7,200 แห่ง ที่ปิดในปี 2011

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีจอนเช้าวันจันทร์ วันแม่ วันทองขึ้นแต่เช้า

ว้าว ... ดีสามเด้งเลยครับ

เมื่อวาน พาพ่อตา แม่ยาย ไปฉะเชิงเทรา ไปงานแต่งงาน

วัดโสธร ผมว่าแทบไม่มีที่ยืนเลยล่ะ

ประชาชนหลั่งไหลไปทำบุญ ยังดีใจเห็นหลายบ้านพาแม่มาด้วย

วันนี้วันแม่ อย่าลืมบอกรัก คุณแม่ กันนะครับ

ขอบคุณป๋า สำหรับความรู้ดี ๆ เช้านี้ครับ ^^

ลองพิมพ์ คำว่า "เส้นผมบังภูเขา" ใน google เกือบ ชอค ครับ

วัน แม่ ต้องมาทำหน้าที่ ตามเคย T T

ปีนี้พาแม่ไปไหน ละทิดคุง

ปีนี้พาแม่ไปไหน ละทิดคุง

มะคืนทำกระเพาให้กิง ละ อิอิ

สวัสดีค่ะ คุณอาร์ท บ่นทองให้ฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ :uu

สวัสดีค่ะ คุณอาร์ท บ่นทองให้ฟังหน่อยค่ะ ขอบคุณค่ะ :uu

ลดสถานะชอต 1320-1325 ดูก่อนว่า 20 ลงไปได้ไหม ถ้าไม่ได้ ให้หนี ต้านอยู่ 1345 ครับ ใครถือ ลอง ขายออกมาเป็นบางส่วน ถือแค่ 20-30%พอ ครับ ย่อค่อยซื้อใหม่

มะวานดู แบต real time ผ่านยูทูป ลุ้นมากตั้งแต่ เซ็ต 1 ยันเซ็ต 3 ปลื้ม น้องเมย์ สุดๆ

ลดสถานะชอต 1320-1325 ดูก่อนว่า 20 ลงไปได้ไหม ถ้าไม่ได้ ให้หนี ต้านอยู่ 1345 ครับ ใครถือ ลอง ขายออกมาเป็นบางส่วน ถือแค่ 20-30%พอ ครับ ย่อค่อยซื้อใหม่

ขอบคุณค่ะ

ฝรั่งวิเคราะห์วิเดาราคาทองยามบ่าย กล่าวว่า " ดูเหมือนว่าราคาทอง Spot ได้ยกเลิกแนวทางขาลงในรูปแบบทางเทคนิคฯ และมันพยายามทำลาย Ichimoku ให้เปลี่ยนเป็นกลับหัวกลับหาง แนวทางขาขึ้น ในรูปแบบที่นักลงทุนต่างเฝ้ามอง โดยน่าจะเกิดอาการย่อ เพื่อจะได้ซื้อทองราคา $130x เป้าหมายต่อไปที่จะขายในราคาที่สูงกว่า หลังจากเสร็จสิ้นราคาปิดในวันนี้ ก็น่าจะเห็นแนวโน้มที่ใกล้เคียงความจริง โปรดรออีกสักพัก. แต่สำหรับขาเสี่ยง ย่อมอยากที่จะเล่นแบบไม่ยอมทนรอ จึงให้แนวทาง ดังนี้

แนวรับแนวต้าน ของวันที่ 12 สิงหาคม 2556

Support: - 1314.28 and 1305.14(main).

Resistance: - 1338.70 and 1350.02(main)