ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:) เหตุการณ์บ้านโกลด์ยุ่งๆปายหน่อยนะเฮียแบท ก้ดีนะระวังรักษาเนื้อตัวไว้ เด่วเนื้อก้อม่ายด้ายกรีน เอากะดูกมาขวางคอเองอีก เห่อๆ ไม่คุ้มนา เอิ้กๆ จริงอย่างที่เฮียแบทพูดไว้ทุกอย่างถ้าเพื่อนๆผู้อ่านจะมีความคิดและวิจารณานในเข้าใจเพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจของท่านๆทั้งหลายเองนะ อิอิ

เวลาเดาถูกก้อกูเก่ง แต่เวลาเดาผิดก้อมึงทำไมเดาผิด คำเตือนขำๆสำหรับสติตัวเองทุกท่านน้า :D :D :D

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เฮียแบทแมนครับ ขอปรึกษาครับ หัวข้อเฮียมันมีซ้ำกันอ่ะครับ แล้วก็มีทดสอบกับเทสอีก หลายครั้งแล้วที่เข้าผิดอันอ่ะครับ อันไหนที่ไม่ได้ใช้ลบออกดีไม๊เฮีย จะได้ไม่สับสนสำหรับกองเชียร์เฮีย.. :lol: :lol: :lol: ห้ามโกรธกองเชียร์นะเฮียถ้าไม่ถูกใจยังไงก็ขออภัย แค่ปรึกษาเฉยๆครับ :lol: :lol:

:) :wub: :lol: ถูกแก้ไข โดย farerex

วันนี้ยุ่งทั้งวัน ก็เลยรีบโพสต์ โดยเอาเครื่อง Note Book หลานผมที่ชื่อวิชัย เขาล็อคอินชื่อเขาไว้

ผมไม่ทันได้ดูรีบโพสต์รีบไปทำงานก็เลยสับสนกันหน่อย ขออภัยด้วยนะครับ

ก็เพราะอยากจะขึ้นคำเตือนว่าอย่าเชื่อผมนักเพราะผมไม่ใช่ผู้เชี่ยวชาญ

เรื่องเทคนิค (ถ้าเรื่องกิน ยอมรับว่าเชี่ยวชาญพอควร)

พอดูเป็นบ้างจากการไปเรียนกับที่เขาเปิดสอนฟรีที่ต่างๆ

แรกๆผมก็ไปเรียนกับ Broker Trade ยาง เป็นสถาบันแรกที่สอนผมเลยนะครับ

หลังจากนั้นมีที่ไหนเปิดสอนฟรีก็ตามไปดูไปฟัง

ตอนนี้ GT ก็เปิดสอนฟรี ครับ กว่าผมจะพอเป็นก็สองสามปีเลย เพิ่งมามั่นใจปีนี้เอง

เรื่องแบบนี้ต้องใช้ประสบการณ์ครับไม่ใช่ปุบปับ จะเป็นกันในช่วงเวลาข้ามคืน

ตอนบ่ายเข้าประชุม เย็นไป Commart ที่ศูนย์ประชุมสิริกิต์

เพราะไม่อยากไปแย่งดูเทคโนโลยีกับเขาวันอาทิตย์ที่คนจะเยอะมากๆ

พี่ชายสั่งว่าห้ามซื้อคอมอีกแล้วนะเพราะทนต่อโปรโมชั่นยั่วยวนใจไม่ไหวทุกปี

เลยได้คอมใหม่ปีละเครื่อง ว่าจะไม่ยอมเสียตังค์ให้ Commart อีกแล้ว

ปีนี้เลยได้แค่หูฟังพร้อมไมค์ราคาแสนถูก 199 บาทเสียงดีพอใช้

แถม Card Reader + ผ้าไมโครไฟเบอร์ ถูกบวกแถม

ตรง Concept เลยครับ ไม่ต้องไปหาซื้อในงานนะครับ เพราะเขาบอกว่าเหลือ 3 ชิ้นสุดท้าย

ผมเหมามาหมดแล้ว .... 5555 จบจากงานก็แวะไปกินข้าวห่อใบบัว ที่ออกทีวี

ตรงใกล้คลองเตย ( ทำมา หาที่กินอีกแล้วครับท่าน) ก็อร่อยดี

แต่บรรยากาศร้อนริมถนน เลยไม่ค่อยอร่อยเต็มร้อย

มาเดาราคาทองกันต่อดีกว่าครับราคาทองคำวันนี้

ตอนเช้าคิดๆว่าน่าจะลงได้แล้ว เทคนิคบอกอย่างนั้นจริงๆ

แต่ปรากฎว่า ราคาตอนเย็นเริ่มมีแรงซื้ออัดเข้ามาอย่างแรง

และต่อเนื่องดีที่เมื่อเช้าผมไม่ว่างมาเดา ไม่งั้น ถูกแค่ถึงตอนเย็นห้าโมง

หลังจากนั้นกำเดาไหลนองพื้นอีกเป็นแน่แท้

คาดว่าราคาทองมีโอกาสที่น่าจะพุ่งขึ้นไปทดสอบเส้นสายสิญจน์ด้านบน

ที่บริเวณ $1,268 สูงสุดเดิมอีกครั้งได้นะครับ โดยมีแนวรับที่บริเวณ $1,250

คนที่ชอบดูถูกแบบผม คงแห้วไปอีกพักใหญ่เลยครับงานนี้

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

เฮียแบทแมนครับ ขอปรึกษาครับ หัวข้อเฮียมันมีซ้ำกันอ่ะครับ แล้วก็มีทดสอบกับเทสอีก หลายครั้งแล้วที่เข้าผิดอันอ่ะครับ อันไหนที่ไม่ได้ใช้ลบออกดีไม๊เฮีย จะได้ไม่สับสนสำหรับกองเชียร์เฮีย.. :lol: :lol: :lol: ห้ามโกรธกองเชียร์นะเฮียถ้าไม่ถูกใจยังไงก็ขออภัย แค่ปรึกษาเฉยๆครับ :lol: :lol:

ขอบคุณ คุณ farerex ด้วยที่เข้าใจ ครับ

คุณ Mr.Li ครับ ขอบคุณที่แจ้ง เนื่องจากตอนเริ่มเว็บบอรดนี้

เฮียกัมพลแกให้ผมมาโพสต์กระทู้ ผลปรากฎว่าเกิด ปัญหาขึ้นทำให้มีแต่ชื่อกระทู้

แต่ไม่สามารถส่งข้อความขึ้นได้ หลังจากนั้นได้แก้ไขเสร็จสิ้น

แล้วเว็บบอรด ใหม่นี้เจ้าของกระทู้ไม่สามารถลบชื่อกระทู้ได้

ต้องให้เฮียกัมพลเป็นผู้ลบครับ ระบบเขาล็อคไว้

ไว้ผมจะแจ้งเฮียกัมพลให้ทราบ เพราะผมลืมบอกเฮียกัมพลทุกที

งานผม(ทำมาหาที่กิน) กับงานเฮียเขาเยอะครับ

ขอบคุณ คุณ farerex ด้วยที่เข้าใจ ครับ

คุณ Mr.Li ครับ ขอบคุณที่แจ้ง เนื่องจากตอนเริ่มเว็บบอรดนี้

เฮียกัมพลแกให้ผมมาโพสต์กระทู้ ผลปรากฎว่าเกิด ปัญหาขึ้นทำให้มีแต่ชื่อกระทู้

แต่ไม่สามารถส่งข้อความขึ้นได้ หลังจากนั้นได้แก้ไขเสร็จสิ้น

แล้วเว็บบอรด ใหม่นี้เจ้าของกระทู้ไม่สามารถลบชื่อกระทู้ได้

ต้องให้เฮียกัมพลเป็นผู้ลบครับ ระบบเขาล็อคไว้

ไว้ผมจะแจ้งเฮียกัมพลให้ทราบ เพราะผมลืมบอกเฮียกัมพลทุกที

งานผม(ทำมาหาที่กิน) กับงานเฮียเขาเยอะครับ

เฮียแบทแมนหนูขออนุญาตลบกระทู้เทสสองกระทู้

แ้ละเดาราคาทองสองกระทู้นะคะ ;)

คุณLi ต้องคอยติดตามโพสของอาเฮียแบทหอห้อนะ ตามนี้ อิอิ จะได้ตามไปกินของอร่อยๆ คริ๊กๆ เห็นไม้ได้มาอีกร้านแระ อาร่อยนา ร้านนี้เคยไปกินมาเรียบร้อยแระ อิอิ

ตอนบ่ายเข้าประชุม เย็นไป Commart ที่ศูนย์ประชุมสิริกิต์

เพราะไม่อยากไปแย่งดูเทคโนโลยีกับเขาวันอาทิตย์ที่คนจะเยอะมากๆ

พี่ชายสั่งว่าห้ามซื้อคอมอีกแล้วนะเพราะทนต่อโปรโมชั่นยั่วยวนใจไม่ไหวทุกปี

เลยได้คอมใหม่ปีละเครื่อง ว่าจะไม่ยอมเสียตังค์ให้ Commart อีกแล้ว

ปีนี้เลยได้แค่หูฟังพร้อมไมค์ราคาแสนถูก 199 บาทเสียงดีพอใช้

แถม Card Reader + ผ้าไมโครไฟเบอร์ ถูกบวกแถม

ตรง Concept เลยครับ ไม่ต้องไปหาซื้อในงานนะครับ เพราะเขาบอกว่าเหลือ 3 ชิ้นสุดท้าย

ผมเหมามาหมดแล้ว .... 5555 จบจากงานก็แวะไปกินข้าวห่อใบบัว ที่ออกทีวี

ตรงใกล้คลองเตย ( ทำมา หาที่กินอีกแล้วครับท่าน) ก็อร่อยดี

แต่บรรยากาศร้อนริมถนน เลยไม่ค่อยอร่อยเต็มร้อย

อยากให้แนะนำก็นี่เลยครับ

วันนี้ แนะนำก๋วยจั๊บร้านอร่อยในซอย ใกล้วัดสุทธาราม

อุดหนุนกันมานานเกือบปี ค้นพบจากการขี่จักรยานเล่นในซอย

แล้วพบว่าร้านนี้คนรอทานเยอะมากๆ ก็เลยลองชิมดูอร่อยมากครับ

เลยเป็นขาประจำเรื่อยมา เวลาไปซื้อก็เอาหม้อไปใส่น้ำซุปด้วย

แต่สังเกตุว่าถึงจะสั่งไว้ก่อน พอกลับไปอีกครั้งยังต้องรอเขาทำให้คนที่รอทานที่ร้านก่อน

แต่ไม่เป็นไร เพราะความอร่อย รอได้ครับ ที่ผมประทับใจที่สุดคือหมูกรอบ

เวลาสั่งกลับบ้านทาน เลยแยกน้ำ เพื่อไม่ให้หมูหายกรอบ

จนกระทั่งวันหนึ่ง(วันสุดท้ายนั่นเองครับ) ผมกลับไปรอด้วยความมุ่งมั่น

ที่จะได้ทานก๋วยจับแสนอร่อย ปรากฎว่าเขาขายดีมากจนหัวหมุน

ผู้หญิงคนหนึ่งในร้านเอากระทะมาวางบนเตาแก็สให้กระทะร้อน

แล้วก็หยิบถุงน้ำมันมาจากหลังร้าน แกรอจนกระทะร้อนจัด

แกก็ทำในสิ่งที่ผมช็อค คือ แกเอาถุงน้ำมันจุ่มลงไปในหม้อ

เมื่อถุงพลาสติกเจอความร้อน ถุงก็ขาดแล้วน้ำมันก็ไหลลงกระทะจนหมด

คนที่รอทานไม่รู้สังเกตุหรือไม่ แต่ผมรอสักพักแล้วเดินไปบอก หญิงคนนั้นว่า

ทำแบบนี้ได้ยังไง พลาสติกละลายไปในน้ำมันด้วยนะ กินเเล้วเป็นมะเร็งได้นะ

เขาบอกว่าอ้าว หรอ แล้วก็เออ ออ กับผม ผมเลยบอกว่า ผมไม่เอาแล้วนะ

แล้วกลับบ้านเลย นับแต่นั้นมา เลยไม่ได้ไปกินร้านนี้อีกเลยครับ

เล่าให้หลานผมฟัง เขาบอกผมว่า แถวสยาม เขาเห็นร้านขายลูกชิ้น(ร้านหนึ่ง)

ก็เอาถุงพลาสติกใส่ลงไปในกระทะร้อนๆเลย

ฟังแล้ว สยองนะครับ อาชีพทำอาหารให้เขากินต้องคำนึงถึงผู้บริโภคด้วย

บางร้านน้ำมันดำแล้วยังมาทอดอาหารซ้ำอีก

กระทู้นี้เลยกลายเป็นการแนะนำไม่ไปกินซะแล้ว

ไว้เจอร้านอร่อย ราคาถูกจะมาบอกกล่าวนะครับ