ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ใช่ร้านที่อยู่ถนนจันทน์รึเปล่าครับ ผมก็กินประจำ ถ้าเป็นอย่างนี้ต้องเลิกกินแล้ว แต่ร้านนี้คนเยอะมากๆครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ใช่ร้านที่อยู่ถนนจันทน์รึเปล่าครับ ผมก็กินประจำ ถ้าเป็นอย่างนี้ต้องเลิกกินแล้ว แต่ร้านนี้คนเยอะมากๆครับ

ไม่ใช่ครับ ไม่อยากเอ่ยตำแหน่ง หรือชื่อร้านเลยเพราะเขา หรือเพื่อนร่วมอาชีพ

จะได้รับความเสียหาย จากการไม่รับผิดชอบต่อสังคม

ไม่ได้คิดอะไรมากจากการทำอาหารให้คนอื่นบริโภค

อย่างวันพุธที่ผ่านมาผมไปทานลาบเป็ด ไก่ย่าง ปลากะพงราดน้ำปลา

จากร้านย่านถนน Town in Town เพื่อนผมคุยนักคุยหนาว่าปลากะพงแสนถูก

แสนอร่อย ปรากฎว่ากลับบ้าน จู้ดๆไปสามวัน ทั้งคู่เลย

สันนิษฐานว่าคงเป็นภาวะบอลโลกทำให้คนออกมาทานอาหารนอกบ้านน้อยลง

เพราะปกติร้านนี้คนแน่นทุกวัน วันนั้นไปมีสี่โต๊ะเอง

อาหารก็เลยค้าง ผมทานไก่ย่างเนื่อนี้เละเกือบละลายในปาก

ผมก็ไม่ทานต่อแล้ว ยังท้องเสียเลย

อย่าไปเอ่ยนามผู้เสียหายเขาเลยครับ เขาคงปรับปรุงตัวเองแหละครับ

ไม่งั้นลูกค้าหายหมดเอง

www.namchiang.com

www.gtwm.co.th

Broker Gold Futures

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับ ไม่ทราบว่ายังงัวเงียกันอยู่หรือเปล่า

จากบอลคู่ Argentina / Mexico ขอชื่นชมนักฟุตบอล Mexico ที่สู้จนนาทีสุดท้าย

แม้โดนยิงนำ 3/1 ผิดกับคู่อังกฤษ เยอรมัน ที่โดนยิงนำไป 2/0 เล่นๆไปหมดกำลังใจ

อาจจะเจอลูกที่ยิงเข้าแล้วกรรมการมองไม่ทัน เลยหมดแรงเล่น

เลยโดนสอยไป 4/1 ต้องเก็บข้าวของกลับเกาะอังกฤษ

ราคาทองคำช่วงนี้จากความรู้สึกของผมเหมือนถูกปั่นขึ้นมา

เพราะศุกร์ก่อนราคาสมควรที่จะลงแล้ว แต่มีแถมให้ราคาดีดขึ้น

มีมือที่มองไม่เห็น เข้ามาพยุงราคาไม่ให้ลง

ดังนั้นคาดเดาว่าราคาน่าที่จะ Side Way รอมือที่มองไม่เห็นมาจัดการต่อ

ว่าจะทุบหัวเราหรือยังคาดว่ามีแนวรับที่ประมาณ $1,250

โดยมีแนวต้านที่ประมาณ $1,265

แต่ถ้าถามใจผม ก็ยังดูถูกอยู่เหมือนเดิมครับผม

ขอบคุณครับเฮีย อยากให้ทุบจะแย่อยู่แล้ว :P

อย่าเพิ่งทุบจิ ขอเค้าเก็บของลงดอยก่อนน้า !10

ขอบคุณสำหรับข้อมูลจากกูรูคับ

รอให้ทุบ..รอเก็บเหมือนกับเพื่อนๆหลายๆคนคับ !_18 !_18 !_18

งั้นให้คุณเด็กดื้อลงดอยก่อน แล้วทุบให้แบนเลยนะ

อยากให้แนะนำก็นี่เลยครับ

วันนี้ แนะนำก๋วยจั๊บร้านอร่อยในซอย ใกล้วัดสุทธาราม

อุดหนุนกันมานานเกือบปี ค้นพบจากการขี่จักรยานเล่นในซอย

แล้วพบว่าร้านนี้คนรอทานเยอะมากๆ ก็เลยลองชิมดูอร่อยมากครับ

เลยเป็นขาประจำเรื่อยมา เวลาไปซื้อก็เอาหม้อไปใส่น้ำซุปด้วย

แต่สังเกตุว่าถึงจะสั่งไว้ก่อน พอกลับไปอีกครั้งยังต้องรอเขาทำให้คนที่รอทานที่ร้านก่อน

แต่ไม่เป็นไร เพราะความอร่อย รอได้ครับ ที่ผมประทับใจที่สุดคือหมูกรอบ

เวลาสั่งกลับบ้านทาน เลยแยกน้ำ เพื่อไม่ให้หมูหายกรอบ

จนกระทั่งวันหนึ่ง(วันสุดท้ายนั่นเองครับ) ผมกลับไปรอด้วยความมุ่งมั่น

ที่จะได้ทานก๋วยจับแสนอร่อย ปรากฎว่าเขาขายดีมากจนหัวหมุน

ผู้หญิงคนหนึ่งในร้านเอากระทะมาวางบนเตาแก็สให้กระทะร้อน

แล้วก็หยิบถุงน้ำมันมาจากหลังร้าน แกรอจนกระทะร้อนจัด

แกก็ทำในสิ่งที่ผมช็อค คือ แกเอาถุงน้ำมันจุ่มลงไปในหม้อ

เมื่อถุงพลาสติกเจอความร้อน ถุงก็ขาดแล้วน้ำมันก็ไหลลงกระทะจนหมด

คนที่รอทานไม่รู้สังเกตุหรือไม่ แต่ผมรอสักพักแล้วเดินไปบอก หญิงคนนั้นว่า

ทำแบบนี้ได้ยังไง พลาสติกละลายไปในน้ำมันด้วยนะ กินเเล้วเป็นมะเร็งได้นะ

เขาบอกว่าอ้าว หรอ แล้วก็เออ ออ กับผม ผมเลยบอกว่า ผมไม่เอาแล้วนะ

แล้วกลับบ้านเลย นับแต่นั้นมา เลยไม่ได้ไปกินร้านนี้อีกเลยครับ

เล่าให้หลานผมฟัง เขาบอกผมว่า แถวสยาม เขาเห็นร้านขายลูกชิ้น(ร้านหนึ่ง)

ก็เอาถุงพลาสติกใส่ลงไปในกระทะร้อนๆเลย

ฟังแล้ว สยองนะครับ อาชีพทำอาหารให้เขากินต้องคำนึงถึงผู้บริโภคด้วย

บางร้านน้ำมันดำแล้วยังมาทอดอาหารซ้ำอีก

กระทู้นี้เลยกลายเป็นการแนะนำไม่ไปกินซะแล้ว

ไว้เจอร้านอร่อย ราคาถูกจะมาบอกกล่าวนะครับ

เฮียแบทแมนครับผมก็เคยเจอ ร้านขายกล้วยทอด มันทอด ฉะนั้น ก่อนซื้อต้องสังเกต

ถ้าคนขายมีลักษณะทำอะไรชุ่ยๆ ก็ระแวงไว้เลย

ก่อนซื้ออะไรที่ไม่เคยซื้อมาก่อนจะยืนดูพักนึง :ph34r: :lol:

อรุณสวัสดิ์เช้าวันจันทร์ครับ ไม่ทราบว่ายังงัวเงียกันอยู่หรือเปล่า

จากบอลคู่ Argentina / Mexico ขอชื่นชมนักฟุตบอล Mexico ที่สู้จนนาทีสุดท้าย

แม้โดนยิงนำ 3/1 ผิดกับคู่อังกฤษ เยอรมัน ที่โดนยิงนำไป 2/0 เล่นๆไปหมดกำลังใจ

อาจจะเจอลูกที่ยิงเข้าแล้วกรรมการมองไม่ทัน เลยหมดแรงเล่น

เลยโดนสอยไป 4/1 ต้องเก็บข้าวของกลับเกาะอังกฤษ

ราคาทองคำช่วงนี้จากความรู้สึกของผมเหมือนถูกปั่นขึ้นมา

เพราะศุกร์ก่อนราคาสมควรที่จะลงแล้ว แต่มีแถมให้ราคาดีดขึ้น

มีมือที่มองไม่เห็น เข้ามาพยุงราคาไม่ให้ลง

ดังนั้นคาดเดาว่าราคาน่าที่จะ Side Way รอมือที่มองไม่เห็นมาจัดการต่อ

ว่าจะทุบหัวเราหรือยังคาดว่ามีแนวรับที่ประมาณ $1,250

โดยมีแนวต้านที่ประมาณ $1,265

แต่ถ้าถามใจผม ก็ยังดูถูกอยู่เหมือนเดิมครับผม

ขอบคุณครับเฮียแบทแมน :lol: :lol:

ขอย้ำนะครับว่าผมไม่ใช่กูรู เป็นน้องชื่อกูเดา :lol:

ที่จริงเมื่อเช้ามองเส้น Trend Line ที่ $1,268- $1,270

..แต่ผมคาดเดาว่าราคาทองน่าจะ Side Way ไม่ไปไหนไกลมาก

เลยกดราคามาแค่ $1,265 แนวต้านเดิมครับ

แต่เมื่อเย็นที่ผ่านมา วิ่งไปแค่ $1,259

เพราะจะมีการประชุม G20 ด้วยคืนนี้ น่าจะส่งผลต่อราคาทองบ้าง

คงไม่กล้าเสี่ยง กว่าจะรู้ผลการประชุม

สรุปคือ ขึ้นไปไม่น่าไปได้ไกลมาก กว่า $1,265 / สุดๆ $1,268-$1,270

แต่พร้อมจะลงปรับฐานได้ทุกเมื่อครับ