ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

แหะ แหะ จะกดโหวตคะแนนให้คุณเด็กขายของ โควต้าหมดไปซะแล้ว

ใครมีคะแนนเหลือมาช่วยโหวดให้คุณเด็กขายของหน่อยครับ ขอบคุณสำหรับข่าวมากๆครับ

ติดตามต่อไป แหะ แหะ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

กองทุนการเงินระหว่างประเทศ หรือ ไอเอ็มเอฟ เตือนสหรัฐเร่งแก้ปัญหาหนี้สิน หลังยอดหนี้ของรัฐบาลกลางพุ่งเกินระดับต้องห้ามที่

14.3 ล้านล้านดอลลาร์ และกำลังจะมีการปรับเพิ่มเพดานหนี้ภายในอีก 1 เดือนข้างหน้า ทั้งนี้ จากปัจจัยลบดังกล่าว ทำให้ ไอเอ็มเอฟ

คาดการณ์ว่าปีนี้การเติบโตของเศรษฐกิจสหรัฐ น่าจะยังชะลอตัวอยู่ที่ราวร้อยละ 2.5 ก่อนจะกระเตื้องขึ้นเล็กน้อยมาอยู่ที่ร้อยละ 2.7

ในช่วงปี 2555-2556 นอกจากนี้ ไอเอ็มเอฟ ชี้ด้วยว่าภาพรวมการขยายตัวของเศรษฐกิจสหรัฐในช่วงครึ่งปีแรกเป็นไปอย่างซบเซา

จะเห็นได้จากช่วงไตรมาสแรกที่เติบโตได้เพียงร้อยละ 1.9 อันเป็นผลมาจากปัญหาราคาน้ำมันแพง และการชะงักงันในภาคอุตสาหกรรม

จากผลกระทบของภัยพิบัติใหญ่ในญี่ปุ่น เมื่อเดือนมีนาคมที่ผ่านมา

นายกรัฐมนตรีของจีน ได้ออกมาแสดงความกังวลถึงอัตราเงินเฟ้อในประเทศที่อาจจะไม่สามารถควบคุมให้อยู่ต่ำกว่าระดับเป้าหมายที่ 4%

ได้ในปีนี้ ซึ่งส่งสัญญาณว่า จีนจะต้องนำมาตรการการเงินที่เข้มข้นขึ้นมาใช้ ซึ่งจะส่งผลกระทบต่อการขยายตัวทางเศรษฐกิจของจีนได้

ช่วงอาทิตย์แรกของเดือนกรกฎาคม 54

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง และ เพื่อนๆ ทุกคน

วันนี้เข้ามาสาย เนื่องจาก นั่งรอ Upgrade Ipad ให้สามารถเป็นโทรศัพท์แบบ Hand Free ได้

สำนักข่าวต่างประเทศ : จีนเรียกร้องในวันนี้ให้ชาติต่างๆ ที่เกี่ยวข้องกับข้อขัดแย้งในลิเบียปฏิบัติตามอำนาจทางทหารที่ได้รับหมอบหมายจากสหประชาชาติโดยต้องปฏิบัติตามมติของสหประชาชาติอย่างเข้มงวดหลังจากที่ฝรั่งเศสยอมรับว่าให้อาวุธแก่ฝ่ายกบฏในลิเบีย นายฮ่องเล่ยโฆษกกระทรวงต่างประเทศจีนแจ้งเรื่องนี้ต่อผู้สื่อข่าวหลังจากที่มีผู้สอบถามถึงเรื่องการที่ฝรั่งเศสให้การช่วยเหลือเรื่องอาวุธแก่ฝ่ายกบฏ ก่อนหน้านี้ บรรดาผู้นำจากชาติในแอฟริกาแสดงความวิตกกรณีฝรั่งเศสส่งอาวุธให้แก่ฝ่ายต่อต้านในลิเบีย โดยเกรงว่าอาวุธเหล่านี้จะตกไปอยู่ในมือของผู้ก่อการร้าย นายฮวน ปิง ประธานกรรมาธิการสหภาพแอฟริกัน หรือเอยู ไม่ได้กล่าววิพากษ์วิจารณ์ฝรั่งเศสโดยตรง แต่แสดงความวิตกกังวลต่อการแพร่กระจายของอาวุธ หลังจากฝรั่งเศสกล่าวยอมรับว่าเริ่มส่งอาวุธจากทางอากาศให้แก่ฝ่ายต่อต้านในลิเบีย นายฮวนระบุว่าอาวุธเหล่านี้ไปถึงมือของกลุ่มอัลกออิดะห์และพ่อค้ายาเสพติดแล้ว ซึ่งสามารถนำมาใช้เพื่อทำให้ประเทศในแอฟริกาไร้เสถียรภาพและลักพาตัวนักท่องเที่ยวเพื่อไปเรียกค่าไถ่ ซึ่งส่วนใหญ่ก็เป็นชาวตะวันตก

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ทำยังไง ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ จะไปอัพเกรดบ้าง

หน่วยงานกำกับดูแลเรื่องกฎระเบียบการซื้อขายของน้ำมันดิบเบรนท์ (IntercontinentalExchange หรือ ICE) ในอังกฤษ ตัดสินใจนำมาตรการที่เข้มงวดขึ้น

เพื่อใช้ในการควบคุมการซื้อขายสัญญาน้ำมันดิบล่วงหน้า เหมือนอย่างที่บังคับใช้ในสหรัฐฯ (น้ำมันดิบ WTI) โดยกำหนดให้บริษัทที่ทำการซื้อขายน้ำมันต้องเปิดเผยข้อมูล สถานะของผู้เข้าทำการซื้อขายต่อสาธารณะ เพื่อเพิ่มความโปร่งใสในการซื้อขาย ส่งผลให้ให้มีแรงเทขายเบรนท์ของบรรดานักเก็งกำไร

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานวันนี้ว่า ได้เกิดเหตุการณ์ประหลาดที่ แม่เต่าทะเล จำนวนมาก พากันเดินพาเหรดขึ้นมาบนชายหาด เพื่อวางไข่

แต่ชายหาดที่ว่า คือ พื้นที่ใกล้รันเวย์ของสนามบินนานาชาติ JFK ในนิวยอร์ค ของสหรัฐ เป็นเหตุให้ต้องปิดรันเวย์ดังกล่าวเป็นการชั่วคราว

จนทำให้เที่ยวบินหลายเที่ยวบินต้องล่าช้า

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและเพื่อนๆ วันนี้ไปรับทองแท่งที่ร้าน ฮ เยาวราชมาค่ะ ที่ชั้น4 มีคนนั่งประมาณ 10คนค่ะ หรือว่าอาจจะเย็นแล้ว จากนั้นเลยไปสมัครแม่ทองค่ะ เพราะเท่าที่เห็นเพื่อนๆ post มา คิดเองน่ะค่ะว่า ราคาของแม่ทองยุติธรรมกว่า ของร้าน ฮ ซึ่งบางทีโทรไปกลางคืน ทองลงแต่ราคาไม่ลงค่ะ บวกจากราคาrealtime ไปตั้ง 300 บาท เดี๋ยวว่าวันนี้จะเริ่มใช้บริการแม่ทองดูค่ะ

นักลงทุนลอนดอน และ นักลงทุนสหรัฐ กำลังรอคอยตัวเลขรายงาน June Chicago PMI ที่จะออกตอน 2 ทุ่ม 45 นาที นักวิเคราะห์ ได้เล็งตัวเลข ตามโพลไว้ที่ 55.0% จากครั้งที่แล้วที่ออกมา 56.6 % แสดงว่า นักวิเคราะห์ต่างๆ เห็นถึงการชะลอตัวอย่างมากในเศรษฐกิจสหรัฐ จึงให้ตัวเลขที่ลดลง

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและเพื่อนๆ วันนี้ไปรับทองแท่งที่ร้าน ฮ เยาวราชมาค่ะ ที่ชั้น4 มีคนนั่งประมาณ 10คนค่ะ หรือว่าอาจจะเย็นแล้ว จากนั้นเลยไปสมัครแม่ทองค่ะ เพราะเท่าที่เห็นเพื่อนๆ post มา คิดเองน่ะค่ะว่า ราคาของแม่ทองยุติธรรมกว่า ของร้าน ฮ ซึ่งบางทีโทรไปกลางคืน ทองลงแต่ราคาไม่ลงค่ะ บวกจากราคาrealtime ไปตั้ง 300 บาท เดี๋ยวว่าวันนี้จะเริ่มใช้บริการแม่ทองดูค่ะ

คุณ magnolia ครับ เพื่อนเล่นของ GT อยู่ ราคาก็โอเคนะครับ บางครั้งดีกว่าแม่ทอง... อีก แ่ก็แล้วแต่ช่วงเวลาครับผม

ขอบคุณค่ะ คุณ DonJuan คือว่าจะผ่านไปแถวดิโอลด์สยามบ้าง แล้วจำได้ว่ามีของแม่ทอง วันนี้ไปสมัครทั้ง online กับ phone ส่วนของ GTไม่ทราบว่าต้องไปติดต่อตรงไหน ยังไง แล้วมีทั้งแบบ online กับ phone ด้วยไม๊คะ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ

ทำยังไง ทำที่ไหน ราคาเท่าไหร่ครับ จะไปอัพเกรดบ้าง

:rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณครับ คุณเด็กขายของ +1 ให้ครับ

แต่ไม่รู้ว่่าต้องกดที่ข่าวไหนครับเลยกดให้ข่าวเดียว

สามารถกดให้ได้กี่ครั้งครับเนี่ย :D

ข่าวเป็นไงบ้างครับคุณ เด็กขายของ ตัวเลขPMI :lol:

ขอบคุณครับ :excl:

The Chicago PMI unexpectedly increased in June, climbing to a 61.1% reading compared to a 56.6% reading in May. Economists polled by MarketWatch expected the gauge to fall to a 55.0% reading, as the indicator recedes from the strong 70.6% level in March. ISM-Chicago said the June report "lacks decisive direction" because three of the subindexes rose while four fell. Any reading over 50% indicates expansion. The Chicago PMI is closely followed because the national Institute for Supply Management manufacturing index is released on Friday.

เพิ่มขึ้นเกินคาดหมายในเดือนมิถุนายน 54 กระโดดไปที่ 61.1% จากค่าที่เคยอ่านได้ที่ 56.6% ในเดือนที่แล้ว แม้กระทั้งโพลยังบอกว่า

จะลงไปที่ 55.0%

ตัวเลขออกมาแบบนี้ เขาว่า เศรษฐกิจฟื้นตัว เพราะฉะนั้น มาลงทุนในสินทรัพย์เสี่ยงกันเถอะ