ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับเฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกคน วันนี้ ถือว่าเด็กขายของ เข้ามาเขียนบ่นเขียนโม้ ก็อปข่าวสารให้เพื่อนๆ ครบ 5 เดือน เจ้านายของเด็กขายของที่ไม่ใช่บุคคลใดๆ ที่มีส่วนเกี่ยวข้องเป็นเจ้าของบ้านไทยโกลด์ อยากประเมินสิ่งที่ เด็กขายของ ทำอยู่ทุกวันว่า มีคนสนใจมากน้อยเพียงใด อยากขอรบกวนสักนิด ในการกดให้คะแนน + หรือ - ขวามือของโพสต์ ครับ เพื่อนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกฯ ก็เสียเวลาสักนิดใข้แค่ อีเมล์ ก็สมัครได้แล้ว จริงๆ เด็กขายของก็ไม่ได้แคร์สิ่งนี้สักเท่าไหร่ แต่เจ้านายฯ อยากประเมินว่า เด็กขายของ ดีหรือแย่ ครับ จะได้ปรับปรุง

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ภาวะตลาดหุ้นไทย:

แนวโน้มดัชนีเช้าแกว่งไซด์เวย์อิงแดนลบ, หลังตัวเลขศก.สหรัฐฯออกมาไม่ดี (11/07/2554)นายอภิชาติ ผู้บรรเจิดกุล นักวิเคราะห์หลักทรัพย์

สำนักวิจัย บล.ทิสโก้ กล่าวว่า ตลาดหุ้นไทยเช้านี้น่าจะแกว่งตัวไซต์เวย์กรอบแคบๆในแดบลบ

หลังตัวเลขเศรษฐกิจของสหรัฐฯเมื่อคืนวันศุกร์นี้ออกมาไม่ค่อยดี โดยอัตราการว่างงานเดือนมิ.ย.ปรับตัวสูงขึ้น และตัวเลขจ้างงานนอก

ภาคการเกษตรปรับตัวเพิ่มขึ้นน้อยกว่าที่นักวิเคราะห์ส่วนใหญ่คาดการณ์ไว้อย่างไรก็ตามนักลงทุนอาจมีการเข้ามาเล่นเก็งกำไรกลุ่ม

ธนาคารพาณิชย์ ที่วันนี้จะมีการทยอยประกาศงบฯไตรมาส 2/54 เป็นวันแรก ประกอบกับได้รับปัจจัยบวกจากการคาดการณ์ว่ากนง.

จะมีการปรับขึ้นอัตราดอกเบี้ยในการประชุมสัปดาห์นี้ส่วนประเด็นที่ต้องติดตามในช่วงนี้คือการปรับจัดตั้งครม.ชุดใหม่ และการประชุม

เรื่องการปรับเพดานหนี้ของสหรัฐฯระหว่างพรรคเดโมแครตและพรรครีพับลีกัน

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ตอบคุณ Sunjiyoung

คิดแบบมุมมองของเด็กขายของนะครับ คนทั่วๆไป อาจมีมุมมองอย่างอื่นๆ อย่าต่อว่ากันนะครับ

1. ไม่แน่เสมอไปครับ มันอยู่ที่ปัจจัยหลายๆอย่าง มาเกี่ยวข้องด้วย เช่น ความผันผวนของค่าเงินสกุลใดก็แล้วแต่ หรือ อุปสงค์อุปทานของนักลงทุนประเทศไทย ว่าจะแห่ขาย หรือจะแห่ซื้อ และที่จำเป็นต่อประกาศราคาฯ คือ หัวอกจิตใจของร้านทองฯ รายย่อยที่ต้องทำมาหากินค้าทองครับ

2. อยู่ที่คุณ sunjiyong จะคิดอย่าวไรทางบัญชีการเงินของคุณ ถ้าคุณสร้างบัญชีซื้อขายทองขึ้นมา คุณอยากบันทึกว่า เออ ! ซื้อมาราคาสมาคมเท่านี้นะ ราคาเมืองนอกเท่านั้นนะตัดขาด

ค่าเงินประมาณนี้นะ คุณก็ได้กำไรทางบัญชีครับ แต่ในโลกความจริง ยังไงก็ต้องยึดราคาซื้อขายของสมาคมฯเป็นหลัก เพราะคุณซื้อทองแท่งจริงๆ ที่ร้านขายทอง ไม่สามารถกรอกค่าเงินบาท

ลงในสมุดบัญชีได้เลย

ค่าเงินบาทที่โชว์ หรือ แสดงให้เห็น เป็นเพียงจิตวิทยาในการลงทุนที่ นักลงทุนมองว่า จุดนี้ ได้เปรียบ หรือ เสียเปรียบ ของการซื้อหรือขาย ทองแท่ง ก็ได้แต่มองล่ะครับ

3. ก็อย่างที่บอกไปว่า ช่วงนี้เงินบาทผันผวน ผู้ค้าทองในเมืองไทย เป็นทั้งผู้นำเข้า และ ผู้ส่งออก รายใหญ่ของสินค้าคือ ทองคำ เขาก็ต้องป้องกันตัวเองไว้ก่อนระดับหนึ่ง ดังนั้น นักลงทุนรายย่อยที่ดี

ก็ต้องทำตัวให้เหมือนเข้าไว้ คือ ระวังเรื่องค่าเงินบาทด้วย ส่วนสูตรคำนวณราคาทอง ก็ลองค้นในบ้านไทยโกลด์ดู มิกล้ามาลง เดี๋ยว เฮียกัมฯ จะมาบอกว่า copy ซ้ำไปซ้ำมา เปลืองเนื้อที่ในเวป

แค่เด็กขายของเขียนบ่น ก็โคตรเปลืองแล้ว ( รู้ตัวครับ ฮือ ฮือ แต่ยังทำ )

ขอบคุณมากครับ

สวัสดีครับเฮียนายห้างฯ และเพื่อนๆ ทุกคน วันนี้ ถือว่าเด็กขายของ เข้ามาเขียนบ่นเขียนโม้ ก็อปข่าวสารให้เพื่อนๆ ครบ 5 เดือน เจ้านายของเด็กขายของที่ไม่ใช่บุคคลใดๆ ที่มีส่วนเกี่ยวข้องเป็นเจ้าของบ้านไทยโกลด์ อยากประเมินสิ่งที่ เด็กขายของ ทำอยู่ทุกวันว่า มีคนสนใจมากน้อยเพียงใด อยากขอรบกวนสักนิด ในการกดให้คะแนน + หรือ - ขวามือของโพสต์ ครับ เพื่อนที่ไม่ได้เป็นสมาชิกฯ ก็เสียเวลาสักนิดใข้แค่ อีเมล์ ก็สมัครได้แล้ว จริงๆ เด็กขายของก็ไม่ได้แคร์สิ่งนี้สักเท่าไหร่ แต่เจ้านายฯ อยากประเมินว่า เด็กขายของ ดีหรือแย่ ครับ จะได้ปรับปรุง

ในความคิดพี่ๆคิดว่าราคา 22100 ควรซื้อหรือขายดีครับ

เท่าที่ผมทราบมา จากข่าวตาางๆและจากขู้มูลคุณเด็กขายของ คาดว่าทองน่าจะไปที่22200 ก่อนและย่อเล็กน้อย

ตอนนี้อยากหาเพื่อนๆว่าใครคิดอย่างไรกันบ้างครับ

:P+1 คุณเด็กขายของแล้วนะคร้า เขียนเป็นประโยชน์มากคร้า :P

คุณลุง คุณป้า คุณน้า คุณอา ในสมาคมครับ จัด +50 อย่างด่วนครับ ราคาต่างกันน่าเกลียด อิอิ

:wub: +1 +++บวกคะแนนให้เกือบทุกครั้งจากข้อมูลข่าวสารของคุณเด็กขายของที่สละเวลามาโพสต์ให้ทุกคนได้อ่าน และมีวิเคราะห์เชิงแนะนำด้วยยิ่งมีประโยชน์น่าดูชม ยังไงก็ขอให้อยู่ในบ้านหลังนี้นานๆๆนะคะ ขอบคุณมากค่ะ !thk !thk

บวกให้คุณเด็กขายของ หมดโควต้าเลยครับ ข่าวสารมีประโยชน์มากครับ :lol:

ขอบพระคุณทุกท่านในสมาคม ขอทุกครั้ง จัดให้เกือบทุกครั้งเลย ใจดีจัง รักนะ จุ๊บๆ

แย่มากครับ ผมอยากจะบอกตรงๆ เลยว่า สิ่งที่คุณทำอยู่แย่มากๆ แย่ตอนไหน....เหรอ

ก็แย่ตอนที่เข้ามาแล้ว ยังไม่มีข่าวอะไรของท่านให้อ่านไงครับ ล้อเล่นนะครับ

ถ้าออกจากใจเลยนะครับ สิ่งที่คุณทำอยู่นั้น ยอดเยี่ยมที่สุด อยู่แล้วครับ สำหรับมิตรที่ไม่เคยเห็นหน้าเห็นตากัน ไม่ว่าจะขออะไร ปรึกษาอะไร ได้หมดทุกอย่าง ไม่มีกั๊กเหมือนร้านทองงงงงงงงงงง.....040.gif

ถูกแก้ไข โดย GB2514

จัดไปเต็มๆเลยครับพี่เด็กขายของผมคนนึงครับที่ได้รับข่าวสารจากพี่มาตลอดแต่บางทีเข้ามาอ่านไม่ได้เข้ามาตอบขอบคุณวันนี้เลยถือโอกาสครับขอบคุณสำหรับข่าวสารทั้งหมดครับบวก10ไปเลยดีกว่าครับ