ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อยู่ช่วงท้ายตลาดลอนดอนฯ โอ้โห ! นักลงทุนดันราคาพุ่งขึ้นทะลุแนวต้าน ของทุกท่านอาจารย์เลย

ตลาดสหรัฐฯ ยังไม่ทุนเปิดเลย นิ US$1,556

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจ้านายให้ผ่านหรือเปล่าคะ ตอนแรกเข้ามานึกว่าไม่ผ่านให้คุณNUInee มาแทนตกใจหมด เสพติดข่าวคุณเด็กขายของไปแย้ว ตอนนี้กำลังเล้ยงหมูคอกสุดท้ายที่มีในมือคะ. เพราะปล่อยตามคุณเด็กขายของไปรอบ 800 แต่สนุกคะมีเพื่อนๆ

Dollar up; euro slumps on contagion fears

ดอลล์ ขึ้น : เงินยูโร ตก ท่ามกลางความกลัวลูกโซ่

fears that Europe’s debt crisis could engulf Italy

ความกลัวของวิกฤติหนี้สาธารณะ รายต่อไป คือ อิตาลี

Italian-government-bond yields and the cost of insuring Italian debt against default extended sharp rises seen Friday, advancing into territory unseen since the launch of the euro in 1999.With the threat of contagion risks now spreading to Italy, and questions being raised by the health of its banking system — given the weakness in recent Italian economic data —

ณ.ปัจจุบันนี้ ต้นทุนภาระด้านดอกเบี้ยของพันธบัตร หรือตราสารหนี้ ที่ออกโดยอิตาลี สูงขึ้นอย่างมาก

และเป็นความเสี่ยงที่จะทำให้อิตาลี จะเผชิญปัญหาของหนี้สาธารณะ จากตัวเลขเศรษฐกิจที่ไม่ดี

Fears over Europe’s sovereign debt woes pressured European equities and weighed on U.S. stock-index futures, fueling for the dollar and other safe-haven currencies, ความกลัวของหนี้สิน ทำให้นักลงทุน หนีไปลงทุนใน สินทรัพย์อื่นๆ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สวัสดีครับคุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกคนครับ ติดตามอ่านข่าวสารของคุณเด็กขายของทุกวัน แต่ไม่มีเวลา

เข้ามาคุยด้วยครับ พอดีช่วงนี้งานเยอะมากครับ กดบวกให้แล้วครับ ลำดับที่ 39 เลขสวยด้วย

อ๋อไม่ใช้หรอกค่ะคุณAiyaแค่เป็นตัวช่วยหาข่าวมาให้อ่านแก้เซ็งนะค่ะ(ติดข่าวคุณเด็กขายของเหมื่อนกันค่ะ)

เจ้านายให้ผ่านหรือเปล่าคะ ตอนแรกเข้ามานึกว่าไม่ผ่านให้คุณNUInee มาแทนตกใจหมด เสพติดข่าวคุณเด็กขายของไปแย้ว ตอนนี้กำลังเล้ยงหมูคอกสุดท้ายที่มีในมือคะ. เพราะปล่อยตามคุณเด็กขายของไปรอบ 800 แต่สนุกคะมีเพื่อนๆ

ขอบคุณ คุณ Aiya ที่สอบถามมาครับ เด็กขายของ ยังไม่ได้เจอเจ้านายเลยครับ เขาติดภาระกิจส่วนมากในต่างจังหวัด ทั่วประเทศไทยล่ะครับ

เดี๋ยวถ้าเขาเข้าที่พักเมื่อไหร่ แล้วเปิดคอมฯ ไทยโกลด์ ดู ก็อาจจะ E-mail กลับมาหรือเปล่า ก็ไม่ทราบได้ครับ งานของเขามีหลากหลายที่ทำ

เพื่อความสุขของชนชาวไทยทุกๆ คนครับ เขาสั่งมา เด็กขายของก็ทำ แต่จะให้ไปสอบถามว่า เป็นยังไง เรียนตรงๆ ว่า " ไม่กล้า รบกวนครับ

เพราะ รู้ว่า เขาเหนื่อยกว่าเด็กขายของ หลายล้านเท่า "

Credit ratings agency Moody's Investors Service Monday issued a report citing "red flags" at 61 rated Chinese companies, saying it's looking to provide transparency on its approach to ratings amid rising investor concern about corporate governance at such entities. The flags are meant to "highlight issues meriting scrutiny to identify possible governance or accounting risks for non-financial corporate issuers in emerging markets" and relate to issues such as weak corporate governance, riskier or more opaque business models, fast-growing-business strategies, poorer quality of earnings or cash flow, and concerns over auditors and quality of financial statements, the report said.

"To address investors' concerns and provide transparency on our approach to ratings, this report identifies warning signs--so-called "red flags"--for our rated, high-yield, non-financial Chinese companies,"

เมื่อประมาณ 1 ชั่วโมงที่ผ่านมา มูดีส์ บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ให้ " ใบแดง " กับ 61 บริษัทในประเทศจีน เตือนให้นักลงทุน

เฝ้าระมัดระวังในการลงทุน

ใบแดง คือ ความเสี่ยงต่อการลงทุนแล้วนะ มีความอ่อนแอเกิดขึ้นในการบริหารงาน, รายได้ไม่พอกับรายจ่าย ทุนหมุนเวียนไปเพียงพอ

สวัสดีครับคุณเด้กขายของ ที่ว่าเสี่ยงนี่ รวมถึงทองด้วยหรือป่าวครับ

ขายดี ไม่ขายดีรบกวนหน่อยครับ แหะ แหะ

ค่ำคืนนี้ นักลงทุนสหรัฐ จะเฝ้ามองประเด็นหลายอย่างที่เป็นเรื่องไม่ดีทั้งนั้น แล้วก็คงจะตัดสินใจ ว่า ทองจะเป็นอย่างไร

U.S. stock futures slump on euro-zone debt jitters

U.S. Stock futures ตกฮวบฮาบ บน ความกระวนกระวายใจของหนี้สาธารณะยูโรโซน ซึ่งเขาบอกว่า อาจจะลุกลามไปยัง ประเทศอิตาลี และ ประเทศสเปน

ปัญหาของ เงินเฟ้อจีน ที่ จะมีผลกระทบเป็นวันทำการวันแรกของสหรัฐ เพราะ ประเทศจีน ออกรายงานมาวันเสาร์ ตลาดปิด ทำอะไรไม่ได้

ปัญหาของ สหรัฐฯ เอง ในเรื่อง อัตราคนว่างงานที่เพิ่มขึ้นเป็น 9.2%

และวันนี้ ไม่มีตัวเลขรายงานของสหรัฐ นะครับ

เป็นประเด็นของอาทิตย์ที่แล้วล้วนๆ ที่นักลงทุนจะพิจารณา

Credit ratings agency Moody's Investors Service Monday issued a report citing "red flags" at 61 rated Chinese companies, saying it's looking to provide transparency on its approach to ratings amid rising investor concern about corporate governance at such entities. The flags are meant to "highlight issues meriting scrutiny to identify possible governance or accounting risks for non-financial corporate issuers in emerging markets" and relate to issues such as weak corporate governance, riskier or more opaque business models, fast-growing-business strategies, poorer quality of earnings or cash flow, and concerns over auditors and quality of financial statements, the report said.

"To address investors' concerns and provide transparency on our approach to ratings, this report identifies warning signs--so-called "red flags"--for our rated, high-yield, non-financial Chinese companies,"

เมื่อประมาณ 1 ชั่วโมงที่ผ่านมา มูดีส์ บริษัทจัดอันดับความน่าเชื่อถือ ให้ " ใบแดง " กับ 61 บริษัทในประเทศจีน เตือนให้นักลงทุน

เฝ้าระมัดระวังในการลงทุน

ใบแดง คือ ความเสี่ยงต่อการลงทุนแล้วนะ มีความอ่อนแอเกิดขึ้นในการบริหารงาน, รายได้ไม่พอกับรายจ่าย ทุนหมุนเวียนไปเพียงพอ

สวัสดีครับคุณเด้กขายของ ที่ว่าเสี่ยงนี่ รวมถึงทองด้วยหรือป่าวครับ

ขายดี ไม่ขายดีรบกวนหน่อยครับ แหะ แหะ

สวัสดีครับ คุณ หัตรเทรด

จะว่าไปแล้ว ราคาทองวันนี้ ได้รับอานิสงค์ จากเงินเฟ้อจีน 6.4% ทำให้ค่าเงินบาทอ่อนค่า ตามภูมิภาค วันนี้ตอนเช้า ค่าเงินบาท 30.28

พอมาตอนบ่าย เขยิบมาที่ 30.32 ทำให้ราคาทองคำ Gold Spot ใกล้เคียงกับวันเสาร์อาทิตย์ คือ US$1,545 แต่ทองขึ้น 100 บาท ถ้าไม่มี

เรื่องนี้ เกิดขึ้นกระทันหัน คงได้เห็นค่าเงินบาท 30.10-30.15 แหง่

ตอนนี้ ทุกๆ คน กลัวปัญหาวิกฤติหนี้สาธารณะลุกลามไปยังประเทศอื่นๆ ในยูโรโซน นั้นคือ ในตลาดลอนดอน พอข้ามเวลา มาที่สหรัฐ

ทุกๆ คน กลัวปัญหา เพิ่มเพดานหนี้สาธารณะ ไม่ทันการณ์ แล้ว มูดีส์ จะหั่นความน่าเชื่อถือ แล้ว พอข้ามเวลา มาที่ เอเชีย ก็มาเจอ

ปัญหาของเงินเฟ้อจีน และ การเตือนถึงสถานภาพการเงินของบริษัทจีน ของมูดีส์ แล้ว นักลงทุน จะถืออะไรดีที่คิดว่าปลอดภัยล่ะ

งานนี้ เด็กขายของ คาดว่า มี 2 อย่าง คือ US Dollar และ Gold ครับ แต่ขึ้นอยู่ว่า เจ้ามือใหญ่ เขาต้องการซื้อทองราคาถูกกว่านี้หรือเปล่า

ในส่วนตัว เด็กขายของ คาดว่า เขาอยากซื้อทองถูกกว่านี้ และที่สำคัญมั่ง นักลงทุน ถือ Gold Paper ในสัญญา S เยอะในสหรัฐ

จะตายหมู่เหรอ คงไม่นะ

ถ้าเด็กขายของ มีทองที่ราคาต่ำกว่า 21,900 บาท ก็คงเสี่ยงถือต่อครับ เพราะว่า ถ้าเกิดลงมา ก็คงลงไม่ถึงขั้นขาดทุน แค่เริ่มต้น

นับหนึ่งใหม่ เท่านั้นครับ ความคิดเห็นส่วนตัวของเด็กขายของ นะครับ อย่าเชื่อมาก นะครับ

+1ให้คุณเด็กขายของด้วย ไม่รู้ต้องกดตรงไหน

สำนักข่าวต่างประเทศ : นายโจว เสี่ยวฉวน ผู้ว่าการธนาคารกลางจีน เปิดเผยว่า ธนาคารกลางจีนจะดำเนินนโยบายที่รอบคอบต่อไปเพื่อรับมือกับอัตราเงินเฟ้อที่พุ่งสูง แต่จะพยายามหลีกเลี่ยงการทำให้การขยายตัวทางเศรษฐกิจเกิดความผันผวนอย่างหนัก โดยระบุว่า ปัญหาที่เห็นชัดที่สุดในการดำเนินเศรษฐกิจมหภาค ก็คือ แรงกดดันด้านเงินเฟ้อที่ค่อนข้างสูง และ การคาดการณ์เงินเฟ้อที่ยังสูงอยู่

ปล. " งง " มันออกมาพูดทำไมว่ะ ใครๆ ก็รู้อยู่แล้วทั่วโลก เขาก็เป็นแค่ตุ๊กตาเซรามิค รอคำสั่งจากรัฐบาลกลางอยู่ดี ว่า จะหันซ้าย หรือ หันขวา

สวัสดีค่ะ มาอ่านข่าวสาร และ +1 ทุกวันค่ะ บ่น และโม้ บ่อยๆ นะคะ

สวัสดีครับ คุณ เด็กขายของ คุณ nuchaba และทุกท่านครับ

เดาว่าน้องทองคืนนี้ยืน 1560 แล้วภายในอาทิตย์นี้อาจได้เห็น 1600 ครับผม รถแรงเกาะให้ทันกันนะครับ อิอิ ใครไม่กลัวดอยก็ตามมานะครับ อิอิ

เพิ่งจะสมัครเป็นสมาชิกใหม่ อยาก+1ให้คุณเด็กขายของ แต่กดไม่ได้หน่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารต่างๆ