ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อยากบริจาค รัก เอ้ย.... เลือด บ้าง แต่ยอมรับอย่างลูกผู้ชายเลยครับว่า กลัวเลือด เห็นแล้วจะเป็นลม แต่เห็น .... สู้ตาย ครับผม

แฮ่มๆๆ ผมหมายถึง เห็นทอง สู้ตายนะครับ คริคริ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปเลยคะ สมัยยังสาวอัยยายังบริจาคเกิน 20 ครั้งเลยคะ แต่ตอนนี้แก่แย้ว สายตาฟ้าฟาง ฝืนสังขารลูกอาจจะมีแม่ใหม่มาช่วยแล้ยง เจ็บนิดเดียวคะตอนเจาะครั้งแรก เชียร์ให้บริจาคแล้วขอดนุโมทนาบุญให้สมหวังกับลูกสาวร้านทอง 55555

ไปเลยคะ สมัยยังสาวอัยยายังบริจาคเกิน 20 ครั้งเลยคะ แต่ตอนนี้แก่แย้ว สายตาฟ้าฟาง ฝืนสังขารลูกอาจจะมีแม่ใหม่มาช่วยแล้ยง เจ็บนิดเดียวคะตอนเจาะครั้งแรก เชียร์ให้บริจาคแล้วขอดนุโมทนาบุญให้สมหวังกับลูกสาวร้านทอง 55555

ขอบคุณมากครับ จะลองไปดูสักครั้งครับ ในเร็วๆนี้ครับผม

สวัสดีครับเฮียแบท คุณเด็กขายของ และเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านครับ

เหมือนกับว่า ตี๋กำลังคิดการใหญ่น๊ะ.. :rolleyes:

14.30 ร้าน ฮ. 22,820 / 22,870

ราคาเท่าเมื่อคืนตอน peak แล้ววุ้ย...

ถูกแก้ไข โดย GB2514

กัปตันพอจะทราบป่าวครับว่าเครื่องนำ้มันจะหมดหรือยัง หรือว่าจะไปต่อครับ

ขายออกไปจนจะหมดละยังไม่มีโอกาสซื้อเข้ามาคืนเรยครับ

สวัสดีครับ คุณ Sunjiyoung

โปรดรอเร็วๆ นี้ ครับ ติดตามต่อไป

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

สภาล่างสหรัฐผ่านกฎหมายขยายเพดานหนี้แล้ว แต่ยังต้องรอลุ้นสภาสูงลงมติเที่ยงวันนี้ตามเวลาท้องถิ่น

สภาผู้แทนราษฏรสหรัฐ ซึ่งพรรคริพับลิกันฝ่ายค้าน ครองเสียงข้างมาก ลงมติด้วยคะแนนเสียง 269-161 ผ่านกฎหมายขยายเพดานการกู้หนี้ครั้งสำคัญแล้ว แต่ยังต้องรอลุ้นการลงมติรับรองของวุฒิสภา ซึ่งคาดว่าจะมีขึ้นในช่วงเที่ยงวันนี้ตามเวลาท้องถิ่น หรือประมาณ 23.00 น.ตามเวลาไทย โดยกฎหมายดังกล่าวเปิดทางให้รัฐบาลวอชิงตันสามารถเพิ่มเพดานหนี้ขึ้นอีก 2.4 ล้านล้านดอลลาร์ แต่ขณะเดียวกันก็ต้องพยายามรัดเข็มขัดให้ได้อย่างน้อย 2.1 ล้านล้านดอลลาร์ภายในช่วงเวลา 10 ปีข้างหน้า

กฎหมายดังกล่าวผ่านความเห็นชอบของสภาล่างท่ามกลางความโล่งอกของหลายฝ่ายเนื่องจากรัฐบาลพรรคเดโมแครตและพรรคริพับลิกันฝ่ายค้านต้องเจรจาต่อรองกันอย่างเคร่งเครียดมานานนับเดือนกว่าจะตกลงกันได้ ทั้งนี้ ระดับหนี้สินของสหรัฐชนเพดาน 14.3 ล้านล้านดอลลาร์ไปตั้งแต่เมื่อวันที่ 16 พฤษภาคมที่ผ่านมา และหากขยายเพดานหนี้ไม่สำเร็จ ก็ต้องผิดนัดการชำระหนี้ซึ่งมีกำหนดเส้นตายวันพรุ่งนี้.

วิกฤติหนี้ของสหรัฐส่อเค้าคลี่คลาย หนุนราคาน้ำมันดิบเอเชีย ซื้อขายที่ตลาดสิงคโปร์วันนี้ ทะยานเพิ่มสูงขึ้น โดยราคาน้ำมันดิบไลท์ สวีต นัดส่งมอบเดือนกันยายน เพิ่มขึ้น 40 เซนต์ มาอยู่ที่บาร์เรลละ 95 ดอลลาร์ 29 เซนต์ ส่วนเบรนท์ ทะเลเหนือ นัดส่งมอบเดือนเดียวกัน ดีดตัวสูงขึ้นเล็กน้อย 16 เซนต์ เคลื่อนไหวอยู่ที่บาร์เรลละ 116 ดอลลาร์ 97 เซนต์ ขณะที่เงินดอลลาร์เทียบเยนที่ตลาดเอเชียวันนี้ ขยับแข็งค่าขึ้นจากปัจจัยบวกเดียวกัน มาอยู่ที่ระดับ 77.50 เยน เทียบกับระดับปิดตลาดที่นิวยอร์ควานนี้ที่ 77.16 เยน แต่อย่างไรก็ดี กระทรวงการคลังญี่ปุ่น ยังคงวิตกกับปัญหาการแข็งค่าอย่างต่อเนื่องของเงินเยน หวั่นกระทบการฟื้นตัวของเศรษฐกิจอย่างรุนแรง ท่ามกลางการคาดเดาว่าญี่ปุ่นอาจตัดสินใจเข้าแทรงแซงตลาดเพื่อสกัดปัญหานี้.

ปิดท้ายวันนี้ด้วยรายงานพิเศษค่ะ ... เหตุรถไฟความเร็วสูงชนกันที่จีนเมื่อปลายเดือนที่แล้ว กำลังสั่นคลอนความศรัทธาของชาวจีนที่มีต่อรัฐบาลกลางอย่างมาก ท่ามกลางคำถามว่าความทะเยอทะยานของจีนที่จะก้าวขึ้นเป็นผู้นำด้านรถไฟความเร็วสูงของโลกนั้นจะเป็นจริงได้หรือแค่ความฝันกันแน่ รายละเอียดของเรื่องนี้จะเป็นอย่างไร เชิญติดตามค่ะ ...

เอชเอสบีซี ธนาคารรายใหญ่สุดของยุโรป มีแผนจะว่าจ้างพนักงานในประเทศตลาดเกิดใหม่เพิ่มอีก 15ม000 คน ในช่วง 3 ปีข้างหน้า เพียง 1 วัน หลังบริษัทเพิ่งประกาศจะลอยแพพนักงาน 30, 000 คน ทั่วโลกในช่วง 2 ปีข้างหน้า ตามแผนการปรับลดต้นทุนให้ได้ตามเป้า 3,500 ล้านดอลลาร์ ทั้งนี้ แผนการเสริมพนักงานดังกล่าว ถือเป็นการส่งสัญญาณอย่างชัดเจนว่าเอชเอสบีซีกำลังหันมาเน้นเจาะตลาดเกิดใหม่มากขึ้น หลังผลประกอบการช่วง 6 เดือนแรกของปีนี้ชี้ว่ากำไรกว่าครึ่งของบริษัทล้วนมาจากเอเชีย เพิ่มขึ้นจากช่วงเดียวกันของปีก่อนถึงร้อยละ 16.

สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของ แหมมาเร็วทันใจเช่นเคยนะคะ คืนนี่จะเป็นไงคะเนี่ย

สภาสูง แทบไม่ต้องลุ้น ของ เดโมแครตเกินครึ่ง 53/100 ผ่านแน่นอน

แล้วข่าวที่ว่า มูดี้จะหั่นเครดิตจะเกิดขึ้นไหมคะเนี่ย