ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอโทษนะครับ ในประโยคที่เด็กขายของจะกล่าวว่า

" มีกำไรแล้ว วันแม่ 12 สิงหาคม เพื่อนๆ ท่านใดคุณแม่

ยังอยู่ ก็พาไปหาอาหารอร่อยๆ ทานนะครับ อย่ามาพึ่งคิดได้ ตอนมาเคาะที่โลง

แล้วเรียกท่านฯ มาทานนะครับ "

ขอกล่าวอ้างถึงประโยคท่านจิวอีกครั้งนะครับ เผื่อว่าเพื่อนๆ บางคนพลาดไป ผมได้อ่านประโยคนี้

ในขณะที่ในมือมีแต่แท่งมหัศจรรย์ไม่สามารถออกความคิดเห็นได้ยาวๆ จะออกความเห็นเมื่อคืน

ก็ผลอยหลับไปก่อน

เป็นประโยคที่เกาะใจผมมากครับ ตอนนี้ผมมีแต่คุณแม่คนเดียว แล้วก็อยู่ห่างกันด้วย (ตจว.)

ผมก็คิดถึงแม่น๊ะ คุยกันทางโทรศัพท์ประมาณสัปดาห์ละครั้ง (น้อยไปน๊ะ) ทุกๆ เดือนผมส่ง

เงินทดแทนบุญคุณค่าน้ำนมให้ท่านทุกเดือนไม่เคยขาด วันหยุดนี้ก็อยากไปหาแม่เหมือนกัน แต่.....

เหตุผลเดิมๆ ครับ

ตอนที่แม่มาหาผม ผมก็อยากพาแม่ไปทานอาหารอร่อยๆ เหมือนกันครับ แต่ติดตรงที่ท่านเป็นคน

มัธยัสถ์ ไม่ยอมที่จะไปนั่งร้านอาหารเลย ตอนแรกผมก็รู้สึกน้อยใจน๊ะ แต่ตอนหลังมาเริ่มจับความ

รู้สึกของท่านได้ว่า ท่านอยากทำให้เราทานมากกว่าครับ ถ้าท่านเห็นผม ภรรยา น้องชายมาพร้อม

หน้ากันที่บ้านผม แล้วท่านทำอาหารให้เราทานอย่างเอร็ดอร่อยท่านยิ้มแก้มปริทีเดียว

ที่กล่าวอ้างไม่ได้คัดค้านสิ่งที่ท่านจิวเสนอนะครับ อาจจะเป็นความแตกต่างของสังคมชนบทกับ

สังคมเมืองก็ได้ครับ ท่านจิวก็คงมองในมุมผู้ใหญ่ ที่มีลูกหลานทำให้อย่างสม่ำเสมอ ก็เลยอยาก

ให้เพื่อนๆ ของท่านทำในสิ่งเหล่านี้บ้าง..

ถูกแก้ไข โดย GB2514

W

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

Good morning kha

:rolleyes: มาอ่าน อ่าน อ่าน :wacko: ติดซะแล้วคะ

ขอบคุณคะ :)

W

เสียงที่รอดออกมาจากรูกุญแจของห้องนักบิน ฟังความไว้ว่า...

ผั๊ว!(เสียงมีแรงปะทะชัดเจนมาก และมีน้ำหนักย้ำเน้นด้วย) แอร์สาวนักศึกษาคนเดิมคาดว่า น่าจะเป็นเสียงของฝ่ามือมนุษย์ กระทบศีรษะมนุษย์ที่ผมน้อยเช่นเดิม แต่จากน้ำเสียงที่รับฟังได้นั้น คาดว่าจะมีอัตราเร่งระดับสูงก่อนถึงจุดปะทะ....

เสียงภายในห้องนักบิน

กัปตันอ้ายกันที่กำลังหลับสะดุ้งตื่นแล้วสบถว่า ขี้วัว ใครตบกระบาลตรูฟ่ะ กัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกงบอกว่า สกรูเองขอรับ ท่านบอกเพดานบินผู้โดยสารผิด ต้องเรียกสติกลับมาหน่อย.......

กลับมาดูที่แอร์สาวที่กำลังชง กาแฟ อยู่นั้น..... ก็ยังใส่ผงไวอากร้า ที่เธอคิดว่าเป็นน้ำตาล ให้กัปตันดื่ม เช่นเคย

ถูกแก้ไข โดย DonJuan

W

W

W

:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

W

:wacko: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ฮื่อ ๆ ๆ ตกรถค่ะ ทองขึ้นไม่มีเราอีกแล้ว แต่ไหงเวลาลงเหวทำมัยมีชื่อเราทุกทีเลยอ่ะ

นักลงทุนจับตาดูการประชุมธนาคารกลางสหรัฐ (เฟด) ซึ่งจะมีขึ้นในคืนนี้ตามเวลาประเทศไทย โดยมีการคาดการณ์ว่าเฟดจะตรึงอัตราดอกเบี้ยไว้ที่ระดับ 0-0.25% ทั้งนี้ นักลงทุนจับตาดูว่าเฟดจะใช้มาตรการกระตุ้นเศรษฐกิจเพิ่มเติมหรือไม่ หลังจากผลิตภัณฑ์มวลรวมภายในประเทศ (จีดีพี) ไตรมาสที่ 2 ของสหรัฐขยายตัวเพียง 1.3% ซึ่งน้อยกว่าที่ตลาดคาดการณ์ไว้ว่าจะขยายตัว 1.8%

ฮื่อ ๆ ๆ ตกรถค่ะ ทองขึ้นไม่มีเราอีกแล้ว แต่ไหงเวลาลงเหวทำมัยมีชื่อเราทุกทีเลยอ่ะ

ความรู้สึกเดียวกันค่ะ