ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

B) ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ค่าเงินดอลลาร์สหรัฐร่วงลงอย่างหนักเมื่อเทียบกับเงินเยนและฟรังค์สวิส ในการซื้อขายที่ตลาดปริวรรตเงินตรานิวยอร์กเมื่อคืนนี้ (8 ส.ค.) เนื่องจากนักลงทุนกังวลว่าการที่สหรัฐถูกปรับลดอันดับความน่าเชื่อถือจะส่งผลกระทบต่อเศรษฐกิจ

:rolleyes: :rolleyes: สวัสดีค่ะคุณเด็กขายของและทุกๆท่าน

วันนี้ข่าวเข้มแต่เช้า กัปตันเตรียมพร้อม

ขอบคุณนะคะที่เวปนี้มีสีสันอ่านแล้วสนุกดีค่ะ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

คุณเด็กขายของครับ มีความเห็นอย่างไรถ้าจะเข้าซื้อทองแท่งวันนี้ ยังจะทันจรวดลำต่อไปไหมครับ

luk

สอบถามครับ ช่วงนี้แปลกๆๆ ค่าเงินusมันขึ้น แต่ทองก็ขึ้น กลัวโดนลากไปปล่อยดอย แต่พอเห็นกองทุนเข้าเมื่อวาน ตั้ง23ton เลยชักไม่แน่ใจว่าโดนสับขาหลอกหรือของจริง :mellow:

สวัสดีค่ะเฮียนายห้าง คุณเด็กขายของ คุณ GB2514 คุณ DonJuan คุณ Aiya และท่านอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยนาม

พยากรณ์อากาศวันนี้สดใส (แบบเข้าข้างตัวเองนะคะ)

ขอให้ทุกคนมีความสุขสำหรับวันนี้และวันถัดๆไปค่ะ

ทุกๆคนค่ะคาดว่าวันนี้จะไปต่อถึงไหน ในสัปดาห์นี้ก่อนถึงวันแม่ควรจะไปน้องทองในวันไหนดีค่ะ^^

คุณ DonJuan ค่ะ

คาดว่าเช้านี้สมาคมจะเปิดตัวที่เท่าไหร่ค่ะ :lol:

คุณ DonJuan ค่ะ

คาดว่าเช้านี้สมาคมจะเปิดตัวที่เท่าไหร่ค่ะ :lol:

+400 จ้า

เพราะฉะนั้น คาดว่าจะเป็นแบบที่กล่าวมาข้างต้น

วันนี้ ก็เหน็ดเหนื่อย ทั้งเด็กขายของ หรือ คุณ DonJuan ( ที่ซึ่ง นั่งเหล่สาว นั่งเหล่หน้าคอมฯ ซื้อขาย )

หรือ คุณ GB2514 ( ที่ซึ่งไปรอคิว 207 คิว ที่ฝ่าฟันมองราคาขึ้นๆๆๆๆ ลงๆๆๆ ) โดยมีจุดมุ่งหมายเดียวกัน เฝ้าราคาทอง

หน้าร้านทองฯ หุหุ งานภาคสนาม จริงๆ ครับ ร้านกาแฟนั่งก็ไม่มี ซื้อใส่ถุงแล้วเดินดูดเอา, ห้องน้ำก็ต้องเล่นกายกรรมกวางเจา

แถมร้อนอีกต่างหาก เหนื่อยเพลียหายหมด ทั้ง DonJuan และ GB2514

แหม ! อยากเป็นแบบนั่งรายงานในห้องแอร์เย็นๆ ในเซ็นทรัล Lounge หรือ ร้านกาแฟหัวเขียวมีต่อ WiFi จังเลย

ไม่เหนื่อยนิ มีกาแฟกิน มี Cracker ให้กิน มีห้องน้ำแอร์เย็นๆ ให้นั่ง

ขอบคุณครับที่กล่าวอ้างได้อย่างแม่นยำ เมื่อวานเหนื่อยจริงๆ ครับ เมื่อคืนก็เลย

ผลอยหลับไปหน้าจอคอม :wacko:

ได้บัตรคิว 12.06 เสร็จเรื่องราวทั้งหมด 15.45 น. (207 คิว) จริงๆ มากกว่า 207 คิว ทำไมเหรอ จะเห็นได้ว่า

ตรงที่นั่งของพนักงานจะมีเก้าอี้ให้นั่ง 2 ที่ ต่อพนักงาน 1 คน เขาคงเผื่อสำหรับมาเป็นคู่กันจริงๆ แล้วก็ทำรายการ

เดียวกัน แต่ไม่ใช่อย่างนั้นครับ เจออาแปะ อาซิ้ม หัวหมอเยอะมาก เขาไปคอยหาคนที่คิวใกล้ๆ แล้วก็มาคนเดียว

ท่านเหล่านี้ก็จะขอแนบติดไปด้วย แล้วก็บอกว่ามาด้วยกัน แต่ต่างคนต่างทำรายการ เอากับท่านซิ... B)

อีกเรื่องที่ไปเจอมาคือมีคุณครูท่านนึงพูดด้วยเสียงอันดัง (คงคุยกับนักวิเคราะห์ทั้งหลาย เยอะมากๆๆๆๆๆ)ว่าวันนี้

หนูอุตส่าห์โดดโรงเรียนไม่สอนเด็กเลยน๊ะ (รู้ด้วยน๊ะว่าโรงเรียนอะไร ไม่เอ่ยดีกว่า....)ไม่รู้เด็กดีใจหรือเสียใจดี

ถ้าทราบว่าที่ครูไม่มาสอนเพราะทองแพง...

แล้วใครจะมาเป็น รมต.กระทรวงศึกษาธิการ ล่ะนี่ เมื่อเช้าเห็นชื่อตามโผแล้ว แล้วจะสอนเด็กยังไงไม่ให้

ล่วงเกินผู้ใหญ่ล่ะครับ

:blush:

ถูกแก้ไข โดย GB2514

สวัสดีครับ เฮียนายห้าง คุณ เด็กขายของ คุณ nuchba คุณ ปุยเมฆ คุณ NongRee คุณ GB2514 คุณ Mr.Li คุณ Aiya คุณ kitty คุณ foo คุณ SUCHA คุณ JIP คุณ พลอยสีสวย คุณ modtanoiy คุณ sss และทุกๆท่านครับ

SPDR สงสัยกินไวอากร้าเข้าไป อิอิ เชื่อว่าวันนี้ ช่วงตลาด ลอนดอน คงจัดหนักเสียที หลังจากเมื่อวานขายหมูออกมา คริคริ ส่วนกระผมนั้น เมื่อวานก่อนบ่ายอัดเต็มปอด กอดทองแน่น มี 100 เปอร์เซ็นต์ หุหุ

ตุ้ง.... สวัสดีครับท่านผู้โดยสาร ขออนุญาตท่านผู้โดยสาร เปลี่ยนเที่ยวบินนี้ใหม่เป็น G1750 นะครับ เช้านี้กัปตัน อาตี๋ ณ ฮ่องกง คงจะปรับเพดานบินสูงสูงขึ้นอีกเล็กน้อย จากนั้นช่วงบ่ายคาดว่ากัปตัน ท่านเซอร์ ณ ลอนดอน คงปรับเพดานบินขึ้นอีกพอสมควร ท่านผู้โดยสารกรุณารัดเข็มขัดให้ดีๆนะครับ แต่ถ้าท่านใดจะโดดลงไปก่อนก็ไม่ว่ากันครับผม ตุ้ง.....

เดาว่าเช้า 1725 UP บ่ายถึงเย็น 1730 UP ครับผม :upstrong:

สวัสดีทุกๆ เช่นกันครับ ราคาที่ท่านให้มามันเลยมาเยอะแล้วนะครับ เอาไงต่อกัปตัน :D