ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

นั่งรอคิวไป ลุ้นราคาขึ้นลงไป เพราะไม่มีล็อคราคา ตื่นเต้นจนภาวนาว่า

" คิวตรู ราคาต้องขึ้นนะ " ใช่ไหมครับ 5555555

ใช่ค่ะ..แถมยังได้เพื่อนต่างวัยด้วย

วันนี้ไปโดดหอแถวๆเซ็นปิ่น เพื่อวัยเกีษณ (ทั้งครอบครัว)ให้คำแนะนำและเอื้ออาทรเพื่อนรุ่นน้องๆมากเลยค่ะ.งแต่เสียดายไม่ได้ถามชื่อแต่ก็จำได้แม่น คราวหน้าถ้ามีวาสนาต่อกันคงได้พบกันอีกอน่นอน

ขอบคุณมากๆค่ะ

:lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น
:mad: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

:lol: ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขออภัยค่ะ ตอนเย็นนายกสมาคมค้าทองคำบอกเหมือนกันค่ะว่าร้านทองก็ยุ่งมาก

แถมยิ่งขายมากก็ขาดทุนมากเพราะราคาผันผวนมากจริงๆ(ส่วนใหญ่ขายถูกซื้อเข้าแพง)

แต่คุณเด็กขายของเขียนได้เห็นภาพมากๆ เลยอดขำไม่ได้ค่ะ

แถมคิดต่อไปถึงแปะอีกหน่อยค่ะ

โปรดเกล้าฯ ครม. ยิ่งลักษณ์ แล้วข่าวการเมือง วันอังคารที่ 9 เดือนสิงหาคม พ.ศ.2554 21:52 น.share ฟังคลิบเสียงข่าว

มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง ครม. ยิ่งลักษณ์ 1 แล้ว ยงยุทธ นั่ง รองนายกฯควบ มท.,ยุทธศักดิ์ กห.,ธีระชัย คลัง,เฉลิม,โกวิท รองฯนายก,กิตติรัตน์ รองฯ ควบ พณ.,สุกำพล คค.,สุรพงษ์ กต.,ประชา ยธ.

เมื่อวันที่ 9 ส.ค. มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ แต่งตั้งครม.ใหม่ ประกาศแต่งตั้งรัฐมนตรี (พระปรมาภิไธย) ภูมิพลอดุลยเดช ป.ร. พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มีพระบรมราชโองการโปรดเกล้าฯ ให้ประกาศว่า ตามที่ได้ทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ แต่งตั้ง นางสาว ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร เป็นนายกรัฐมนตรี ตามประกาศลงวันที่ 5 สิงหาคม พุทธศักราช 2554 แล้ว นั้น

บัดนี้ นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ได้เลือกสรรผู้ที่สมควรดำรงตำแหน่งรัฐมนตรีเพื่อบริหารราชการแผ่นดินสืบไปแล้ว อาศัยอำนาจตามความในมาตรา171 ของรัฐธรรมนูญแห่งราชอาณาจักรไทย จึงทรงพระกรุณาโปรดเกล้าฯ แต่งตั้งรัฐมนตรี ดังต่อไปนี้

นายยงยุทธ วิชัยดิษฐ เป็นรองนายกรัฐมนตรีและรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทย

ร้อยตำรวจเอก เฉลิม อยู่บำรุง เป็นรองนายกรัฐมนตรี

พล.ต.อ.โกวิท วัฒนะ เป็นรองนายกรัฐมนตรี

นายกิตติรัตน์ ณ ระนอง เป็นรองนายกรัฐมนตรีและรมว.พาณิชย์

นายชุมพล ศิลปอาชา เป็นรองนายกรัฐมนตรี และรัฐมนตรีการท่องเที่ยวและกีฬา

นายสุรวิทย์ คนสมบูรณ์ เป็นรัฐมนตรีประจำสำนักนายกฯ

นางสาวกฤษณา สีหลักษณ์ เป็นรัฐมนตรีประจำสำนักนายกฯ

พลเอก ยุทธศักดิ์ ศศิประภา เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงกลาโหม

นายธีระชัย ภูวนาถนรานุบาล เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงคลัง

นายบุญทรง เตริยาภิรมย์ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคลัง

นายวิรุฬ เตชะไพบูลย์ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคลัง

นายสุรพงษ์ โตวิจักษณ์ชัยกุล เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการต่างประเทศ

นายสันติ พร้อมพัฒน์ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์

นายธีระ วงศ์สมุทร เป็นรรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์

นายพรศักดิ์ เจริญประเสริฐ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงเกษตรและสหกรณ์

พลอากาศเอก สุกำพล สุวรรทัต เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงคมนาคม

พลตำรวจโท ชัจน์ กุลดิลก เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคมนาคม

นายกิตติศักดิ์ หัตถสงเคราะห์ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงคมนาคม

นายปรีชา เร่งสมบูรณ์สุข เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม

นาวาเอก อนุดิษฐ์ นาครทรรพ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงเทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร

นายพิชัย นริพทะพันธุ์ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงพลังงาน

นายภูมิ สาระผล เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์

นายศิริวัฒน์ ขจรประศาสน์ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงพาณิชย์

นายชูชาติ หาญสวัสดิ์ เป็นรัฐมนตรีช่วยการกระทรวงมหาดไทย

นายฐานิสร์ เทียนทอง เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงมหาดไทย

พลตำรวจเอก ประชา พรหมนอก เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวง.ยุติธรรม

นายเผดิมชัย สะสมทรัพย์ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงแรงงาน

นางสุกุมล คุณปลื้ม เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม

นายปลอดประสพ สุรัสวดี เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี

นายวรวัจน์ เอื้ออภิญญกุล เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ

นางบุญรื่น ศรีธเรศ เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ

นายสุรพงษ์ อึ้งอัมพรวิไล เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงศึกษาธิการ

นายวิทยา บุรณศิริ เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงสาธารณสุข

นายต่อพงษ์ ไชยสาส์น เป็นรัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงสาธารณสุข

นายวรรณรัตน์ ชาญนุกูล เป็นรัฐมนตรีว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม

ทั้งนี้ ตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป

ประกาศ ณ วันที่ 9 ส.ค. พุทธศักราช 2554

Link : http://www.innnews.co.th/โปรดเกล้าฯ-ครม-ยิ่งลักษณ์-แล้ว--301439_01.html

+1 สำหรับน้ำใจที่มีให้เพื่อนๆ และข่าวสารอันรวดเร็วดั่งสายฟ้าแลบ อัยยาใจไม่แข็งบอกลาน้องทองไปตอน 19.30 น. วันนี้ร้านขายดีมากเลยได้รับเป็นเงินสด ดีใจ ดีใจ

คุณAiya ขายที่ไหนหรือครับ ช่วยแนะนำร้านให้ผมหน่อยได้ไหมครับ เผื่อผมจะได้ไปเวลานี้ได้บ้าง ขอบคุณครับ

คงต้องให้ คุณ GB2514 ตอบให้ล่ะครับ ในฐานะว่า เมื่อวานก็ไปอยู่ที่นั้นมาครึ่งค่อนวัน

รบกวนด้วยนะครับ คุณ GB2514 ปกติ เด็กขายของหอบเงินสดใส่เจมส์บอนด์ไปซื้อ ยื่นหมูยื่นตังค์ ครับ

ท่านจิวขอมาต้องได้อยู่แล้วครับ ตอนนี้ทางร้านชั้น 4 พนักงาน ต้องออกมาช่วยด้านหน้าเคาเตอร์เกือบทุกคน วันนี้ผมก็เข้าไปครับ กะไปเคลียร์ใบจองที่ขายไป เข้า ไป 2 รอบ รอบแรก 10 โมง ได้ คิว 347 ก็เลยกลับไปทำงานก่อน กะว่าบ่าย ๆ ค่อยแว๊ปมาอีกรอบ มาบ่าย เลยไป 50 คิวแล้ว ก็เลยกดใหม่ ได้คิว 487 เฮ้ย..รอเลยแล้วกัน วันนี้ไม่ต้องทำแล้วงาน

แต่มาเอะใจตรงข้างล่างของบัตรคิว มีจำนวนคนที่รอ 9xx คิว ก็เลยไปถามพนักงาน เขาบอกว่าเป็นคิวรอบ 2 หา..แล้วจะเสร็จกี่ทุ่มละนี่.. สรุป คิวมีเป็นรอบๆละ 800 คิว ผมโดนรอบ 2 งั้นกลับบ้านดีกว่า ออ..ไม่ลืมเดินไปหน้ากสิกร อุดหนุนมา 1 กิโล..

สำหรับ..คุณ kitty ผมว่าไม่น่ากังวลหรอกครับ เพียงแต่อย่าทำใบสลิปหาย คือถ้าคุณส่งมาแล้วก็คงอยู่บนโต๊ะนั่นแหละ ติดต่อใหม่พรุ่งนี้ครับ เราโอนเงินแล้ว ถือว่าซื้อแล้วครับ ที่เหลือเป็นแค่การแสดงหลักฐานเท่านั้นเองครับ

ถูกแก้ไข โดย GB2514

อร่อยมั้ยครับ คุณ GB2514 หาลูกที่เสียแทบไม่มี ช่วงนี้ยังอยากไปช่วยเขาขายเลยครับ

ไม่รับค่าแรง แต่ขอที่นั่งหน้าร้าน คอยจ้องมอง เจ้าหน้าที่ฯ ถือผ้า ถือแป้ง มาเปลี่ยนราคาทองหน้าร้าน

เด็กขายของว่า วันหนึ่ง ทำได้หลายรอบเลยนะเนี่ย หยิบชั่งโลไป ตามองร้านทองไป

+1 สำหรับน้ำใจของคุณเด็กขายของที่มีให้เพื่อนๆ และข่าวสารอันรวดเร็วดั่งสายฟ้าแลบ [/color]อัยยาใจไม่แข็งบอกลาน้องทองไปตอน 19.30 น. วันนี้ร้านขายดีมากเลยได้รับเป็นเงินสด ดีใจ ดีใจ [/color]

คุณAiya ขายที่ไหนหรือครับ ช่วยแนะนำร้านให้ผมหน่อยได้ไหมครับ เผื่อผมจะได้ไปเวลานี้ได้บ้าง ขอบคุณครับ

อัยยาอยู่ขอนแก่นคะ ซื้อขายร้านทองบนเซ็นทรัลคะ ปิดตอน 2 ทุ่มพร้อมแบงค์คะ ขายเสร็จเอาตังเดินเข้าแบงค์ หรือจะซื้อก็ไปโอนเข้าบัญชีทางร้านแล้วนำหลักฐานไปรับทองคะ สะดวกสบาย ที่สำคัญปลอดภัยดีคะ

ถูกแก้ไข โดย Aiya

ห้องนี้คึกคักดี 193 คน

มีทั้งสาระ สนุกสนาน ตื่นเต้น

รวมครบทุกรสชาด

เราอ่านไปยังมันเลยนะ

อัยยาอยู่ขอนแก่นคะ ซื้อขายร้านทองบนเซ็นทรัลคะ ปิดตอน 2 ทุ่มพร้อมแบงค์คะ ขายเสร็จเอาตังเดินเข้าแบงค์ หรือจะซื้อก็ไปโอนเข้าบัญชีทางร้านแล้วนำหลักฐานไปรับทองคะ สะดวกสบาย ที่สำคัญปลอดภัยดีคะ

ดีจังค่ะ

ยังซื้อขายทองแท่งได้ถึง 2 ทุ่มเหรอค่ะเนี๊ยะ

สุดยอดดดดเลยค่ะ !031 !031

ดีจังค่ะ

ยังซื้อขายทองแท่งได้ถึง 2 ทุ่มเหรอค่ะเนี๊ยะ

สุดยอดดดดเลยค่ะ !031 !031

ใช่คะคุณรัชชา ก็ร้านทองปิดเปิดตามเวลาของห้างคะ และที่ร้านให้โทร lock ราคาซื้อขายทางโทรศัพท์ได้คะ ให้เวลามาเคลียร์จนร้านปิดคะ