ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

ผลประชุมออกมาเป็น+หรือ-กะทองคำหรือครับช่วยบอกหน่อยได้ป่าวครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

Fed Chairman Bernanke puts off easing talk until September meeting

“The Fed has a range of tools that could be used to provide additional monetary stimulus,” Bernanke said.

These options were discussed in August and “we will continue to consider these and other pertinent issues...at our meeting in September,” Bernanke said.

Bernanke criticized Congress, saying the recent debate over the debt ceiling had hurt the economy

บอกให้รอฟังจากประชุม Fed คราวหน้า แล้วกัน ตอนนี้ กำลังค้นหาวิธีการอยู่ ซึ่งจะเป็นเครื่องมือเพื่อ

เศรษฐกิจ สุดท้ายก็บอกว่า ตอนเล่นปาหี่ของท่านผู้แทนฯ เรื่องเพิ่มเพดานหนี้ นำมาซึ่งความเจ็บปวด

และ เสียหายทางเศรษฐกิจ

พอกล่าวเสร็จ หน้าคอมฯ แจ้งว่า หุ้นฯ แต่ละตลาดฯ ร่วงระนาว เลยครับ เดี๋ยวเอาตัวเลขให้ดู

Stoxx Europe 600 index down 2.5% to 221.37

Germany's DAX 30 stock index down 2.5% to 5,445

The Dow Jones Industrial Average -1.48% fell 208 points to 10,941.61.

The Standard & Poor's 500 Index -1.44% declined 22.39 points to 1,136.88.

The Nasdaq Composite Index -0.99% lost 33.06 points to 2,386.57.

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

ขอบคุณข้อมูลจาก คุณเด็กขายของ มากครับ

ยังอัดแน่นด้วยคุณภาพเหมือนเดิมครับ

เข้ามารอข้อมูลด้วยคนครับ

รบกวนใครเป็นสมาชิก mts online บ้างครับ

ทำไมเวลานี้เข้า online ของ mts ไม่ได้เลย

พยายามเกือบชั่วโมงแล้่ว มีใครเป็นบ้างไหมครับ

เข้าได้นะคะ

แต่กว่าจะ Connect ไปแต่ละ step นานมากกกก

รบกวนใครเป็นสมาชิก mts online บ้างครับ

ทำไมเวลานี้เข้า online ของ mts ไม่ได้เลย

พยายามเกือบชั่วโมงแล้่ว มีใครเป็นบ้างไหมครับ

เป็นเทคนิคของเขาหรือเปล่า เพราะยังไม่ต้องการให้ลูกค้า Place order เคยเจอที่อื่นมาแล้ว กะว่าจะไปเปิดเพิ่มอีกที่หนึ่ง หากเข้าไม่ได้พร้อมๆ กัน 2 ที่ ก็...

เบนเนเก้ไม่ทำให้ผิดหวังหรือป่าว เพราะพูดเหมือนไม่ได้พูด

อย่างนี้จะส่งผลอะไรหรือครับ

ขอบคุณค่ะ คุณเด็กขายของ ข่าวรวดเร็วเสมอ ตั่วเฮียของพวกเรา

ขอบคุณค่ะคุณเด็กขายของ ข่าวลุงเบนรวดเร็วทันใจมากมากค่ะ

เข้าได้แต่ช้าหน่อยครับ

ผลประชุมออกมาเป็น+หรือ-กะทองคำหรือครับช่วยบอกหน่อยได้ป่าวครับ

เด็กขายของ ขอกล่าวแบบนี้ ดีกว่าว่า ตั้งแต่วันจันทร์ เป็นต้นมา ราคาทองหล่นมาโดยตลอด และพึ่งขึ้นได้ในวันนี้

เนื่องจาก นักลงทุนทุกๆ คน รอคอย การออกมาพูดเรื่องของ QE 3 วันนี้ ทุกๆ อย่างที่ทำให้ราคาทอง หล่นไปกว่า

US$150 ก็เพราะกองทุนฯ ขอทำกำไรก่อนที่จะเกิดอะไรขึ้นในวันนี้ แม้แต่ SPDR ก็ยังขายทองทิ้ง เป็นจำนวนมาก

ก็เพื่อหวังรอคำตอบในวันนี้

ปรากฎว่า วันนี้ ไม่มีอะไรเลย ขอเลื่อนออกไป ให้รอฟังคำตอบในการประชุมของ Fed ครั้งต่อไป ช่วงวันที่ 20-21 กันยายน 54

ย้ำว่า " ไม่มีอะไรเลย ไม่ได้สร้างความหวัง ในการกอบกู้ภาวะเศรษฐกิจของสหรัฐ แถมยังด่าว่า เรื่องทั้งหมด เกิดจาก

การเพิ่มเพดานหนี้ ที่ล่าช้า จนวินาทีสุดท้าย ถึงอนุมุติ

ถ้างั้นแล้ว เมื่อ ( ย้ำอีกครั้ง ) ไม่มีอะไรเลย แล้ว คุณ Sunjiyong ว่า ราคาทอง จะกลับไปเหมือนเดิมก่อนหน้านี้หรือเปล่าล่ะ

ณ. ตอนนี้ ตลาดฝั่งยุโรป ก็ยังเปิดดำเนินการอยู่ ต้องรออีก 1 ชั่วโมง ถึงจะปิดทำการ

ยังไม่รู้ว่า ตลาดไหนจะเริ่มดำเนินการก่อนกัน เพราะ ณ. ขณะนี้ เปิดทั้ง 2 ตลาดฯ

เหมือนเดิมว่า ถ่วงดุลกันอยู่นะครับ

ถูกแก้ไข โดย เด็กขายของ

All eyes are on Bernanke today,” Marc Pado, U.S. market strategist at Cantor Fitzgerald, wrote in an emailed note. “There will be no magic act, no rabbits. However, I do hope that he takes the opportunity to offer overall optimism in U.S. economic growth.”

มีฝรั่ง นักวิเคราะห์คนหนึ่ง ได้กล่าวเมื่อวันอังคารว่า อยากเห็น นายเบน เบอร์นันเก้ แสดงมายากล โดยหยิบกระต่ายออกจากหมวก

ในค่ำคืนวันนี้ แล้ววันนี้ ตอนนี้ เขาก็ออกมาเขียนว่า ไม่มีการแสดงมายากล ไม่มีกระต่าย ( หวังว่า คงจะตีความกันออกนะครับ )

ฮ่าฮ่า..สรุปนักลงทุนทั่วโลกที่เฝ้ารอโป๊งเหน่งประกาศ คอยเก้อกันหมดเป็นแถว :lol:

เด็กขายของ ขอกล่าวแถมก่อนไปอาบน้ำว่า

วันที่ 26 สิงหาคม ถ้าจำไม่ผิด เป็น วันเสริด ทาง โหราศาสตร์

เคยอ่านเห็น ในห้องของ คุณ Ngoodin ( ขออภัยที่เอ่ยนาม ) แต่เพื่อนที่โพสต์

จำไม่ได้ครับ ต้องขออภัย ( ใครจำได้ บอกให้ทีนะครับ )

คืนนี้สรุปว่าน่าจะทรงตัวอยู่แถวนี้ ไม่ไปไหนแล้วหรือเปล่าอาตั่วเฮีย? อากัปตัน?B)