ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ค้าปลีกคึกรับคาร์ฟูร์ถอย 'BIGC-BJC' มีลุ้นประมูล

เหตุจากคาร์ฟูร์ถอนการลงทุนจากประเทศไทยดันราคาหุ้น BJC พุ่งพรวดมูลค่าการซื้อขายกว่า

902.04 ล้านบาท ด้านโบรกมีมุมมองเชิงบวกต่อกลุ่มค้าปลีกเหตุเศรษฐกิจฟื้นตัวและความเชื่อมั่นผู้บริโภค

ดีขึ้นและมีความเป็นไปได้ที่ BIGC และ BJC จะเข้าซื้อกิจการแต่หุ้นเด่นสุดในกลุ่มยกให้ CPALL เป้า

33.00 บาท

ข่าว credit คุณฝน

ถึงว่าสิ BJC ช่วงนี้วิ่งน่าดู

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

หุ้นไทยภาคเช้าปิดบวก 9.98 จุดที่ 824.66 จุด ตามดาวโจนส์-น้ำมันพุ่งหนุีน นักลงทุนเก็งกำไรกลุ่มพลังงาน-แบงก์ วอลุ่ม 1.4 หมื่นล้านบาท

บรรยากาศการลงทุนตลาดหุ้นไทยเช้านี้ (8 ก.ค.) ดัชนีทะยานตัวในแดนบวกตามตลาดต่างประเทศ หลังดาวโจนส์พุ่งกว่า 200 จุด ระหว่างชั่วโมงการซื้อขายดัชนีปรับตัวต่ำสุดที่ 821.20 จุด และสูงสุดที่ 826.09 จุด โดยมีแรงซื้อเข้ามาอย่างหนาแน่นในกลุ่มพลังงาน และธนาคารพาณิชย์ ส่วนหนึ่งได้รับปัจจัยหนุนจากราคาน้ำมันโลกที่ปรับตัวสูง ก่อนปิดตลาดในภาคเช้าที่ระดับ 824.66 จุด บวก 9.98 จุด หรือ 1.23% มูลค่าการซื้อขาย 14,544.16 ล้านบาท

หลักทรัพย์ที่มีมูลค่าการซื้อขายสูงสุด 5 อันดับแรกประกอบด้วย TMB ปิดที่ 1.67 บาท บวก 0.01 บาท BANPU อยู่ที่ 630.00 บาท ลบ 2.00 บาท KTB อยู่ที่ 13.30 บาท บวก 0.20 บาท QH อยู่ที่ 2.32 บาท บวก 0.08 บาท และ SCB อยู่ที่ 84.25 บาท บวก 1.75 บาท

update รูปครับ กำลังแหกปากร้อง แฮ๊กๆ หงุดหงิด หิว ปีนกล่องออกมาเลย 5 วันจากรูปที่แล้วขนขึ้นเต็มแล้ว

post-843-060498400 1278570150.jpg

post-843-035890000 1278570163.jpg

ถูกแก้ไข โดย TOUNE

SET วันนี้ คนเล่นกลุ่ม bank ตามข่าว DJIA ครับ

กลุ่ม Bank จะเป็นกลุ่มแรกที่ประกาศผลประกอบการ เร็วสุดก็ กลางเดือนนี้ครับ

ผมไม่มี bank เลยซักตัว แต่หุ้นที่มีส่วนใหญ่ก็ขึ้นเรื่อยๆ ก็เลยปล่อยมันแบบชิวๆ ไม่เดือดเนื้อร้อนใจอะไร

แต่ SET นี่เทพจริงๆ เวลาชาวบ้านเค้าลงไม่ลง ชาวบ้านขึ้นขึ้นตามเลยน้า

ไม่คิดว่าจะเล่นกันแบบนี้ คนมีกองทุนเลยดีไป ต้องเรียกว่าโชคดีมากกว่า เฮงมากกว่าเก่งแล้วสำหรับกองทุน

ใครไม่มีกองทุนเลย ซื้อเถอะครับ ซักส่วนนึง รอไปไม่เห็นมันลง ก็ไม่รู้มันจะลงเมื่อไร ชาวบ้านเค้าลงเราก็ไม่ลง ไม่รู้จะจับอะไรเป็นสัญญาณ

แต่ไม่ต้องซื้อหมดเหลือไว้บ้าง ถ้าผิดทางเราค่อยไปแก้เอาข้างหน้า แต่ถ้าไม่มีของเลย ขึ้นต่อแล้วเดี๋ยวเจ็บใจ

ผมมีอยู่ 70% ขายไป 30% เมื่อ 2 วันก่อน กำไรไม่ถึง .5% เลยมั้ง แบบว่าเสียว

ไม่น่าขายเล๊ย

update รูปครับ กำลังแหกปากร้อง แฮ๊กๆ หงุดหงิด หิว ปีนกล่องออกมาเลย 5 วันจากรูปที่แล้วขนขึ้นเต็มแล้ว

ohmy.gifohmy.gifโห...โตเร็วจังค่ะ...ท่าทางร้ายนะเนี่ย...tongue.gif เอ..คุณตวนคะ...เลี้ยงนกพวกนี้...เขามีการให้พวกวัคซีนเหมือนเด็กมั๊ยคะonion33.gif

โอ้ ลูกคุณตวนโตเร็วจังคะ วันก่อน ยังขนน้อยอยู่เลย ท่าทางจะแข็งแรงน่าดู ดีจัง :rolleyes:

นกพันธ์นี้ มี life cycel กี่ปีเหรอคะ เอ...ลูกคุณตวนนี่ นกพันธ์อะไรนะคะ ?

ใครไม่มีกองทุนเลย ซื้อเถอะครับ ซักส่วนนึง รอไปไม่เห็นมันลง ก็ไม่รู้มันจะลงเมื่อไร ชาวบ้านเค้าลงเราก็ไม่ลง ไม่รู้จะจับอะไรเป็นสัญญาณ

แต่ไม่ต้องซื้อหมดเหลือไว้บ้าง ถ้าผิดทางเราค่อยไปแก้เอาข้างหน้า แต่ถ้าไม่มีของเลย ขึ้นต่อแล้วเดี๋ยวเจ็บใจ

ผมมีอยู่ 70% ขายไป 30% เมื่อ 2 วันก่อน กำไรไม่ถึง .5% เลยมั้ง แบบว่าเสียว

ไม่น่าขายเล๊ย

กองทุนมีไว้ตั้งแต่ 780 ลุ้นมานาน ขายหมูไปเมื่อวาน กำไรมาแค่ 3 % เอง เหมือนกัน

จะซื้อเลยหรือค่ะ

โอ้ ลูกคุณตวนโตเร็วจังคะ วันก่อน ยังขนน้อยอยู่เลย ท่าทางจะแข็งแรงน่าดู ดีจัง :rolleyes:

นกพันธ์นี้ มี life cycel กี่ปีเหรอคะ เอ...ลูกคุณตวนนี่ นกพันธ์อะไรนะคะ ?

นก เคยแต่เก็บมาเลี้ยงเป็นลูกนกตกมาจากรัง 2 ครั้ง (นานมากแล้ว ตอนนี้เลยไม่อยู่แล้ว)นี่ เจ้าDaffy เป็นตัวแรก ที่ซื้อมาครับ

ตัวนี้อายุเฉลี่ย 15 ปีครับ นกแก้วใหญ่บางพันธฺ์อายุถึง 40 ปีก็มี

ตอนนี้มีพันธ์ โกลเด้นรีทรีฟเวอร์ (หมาไม่ใช่นก ฮิฮิ)กะแมวไทย เก็บมาเลี้ยงจอมโหด bird killer เลยแมวตัวนี้ จับอะไรได้กินหมด นกเป็นสิบ กระรอกอีก 2 งู กิ่งก่าอีกส่วนนึง ขนาดหมายังผวาแมวเลย กัดหมาประจำ หมาโกลเด้น ใจดีครับเลยไม่ทำแมว

ถูกแก้ไข โดย TOUNE

อ้อ ว่าจะถามหน่อยค่ะ ตัว KYE

สงสัยว่า ทั้งที่มีประกาศในวันที่ 18มิย เรื่องปันผล 21.50 คิดเป็นประมาณ 8.6%

โดยจะ XD วันที่ 3สค นี้

แต่ทำไมดูเหมือนราคาหุ้นไม่ตอบสนองอะไรเลย นิ่งๆ หรือขยับนิดหน่อย ราคาปัจจุบันที่ 248-250

เกรงว่า ถ้า ราคาไม่ขยับขึ้นก่อน XD //// พอหลัง XD ก็ร่วงพรวด ราคานี้จะเป็นดอยสูง รึเปล่าคะเนี่ย

ไม่แน่ใจ นิสัยหุ้นตัวนี้เป็นไง ใครทราบเหตุผลช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :rolleyes:

ขอบคุณค่ะคุณตวน คุณฝนที่นำข้อมูลมาให้ค่ะ !thk !thk !thk

อ้อ ว่าจะถามหน่อยค่ะ ตัว KYE

สงสัยว่า ทั้งที่มีประกาศในวันที่ 18มิย เรื่องปันผล 21.50 คิดเป็นประมาณ 8.6%

โดยจะ XD วันที่ 3สค นี้

แต่ทำไมดูเหมือนราคาหุ้นไม่ตอบสนองอะไรเลย นิ่งๆ หรือขยับนิดหน่อย ราคาปัจจุบันที่ 248-250

เกรงว่า ถ้า ราคาไม่ขยับขึ้นก่อน XD //// พอหลัง XD ก็ร่วงพรวด ราคานี้จะเป็นดอยสูง รึเปล่าคะเนี่ย

ไม่แน่ใจ นิสัยหุ้นตัวนี้เป็นไง ใครทราบเหตุผลช่วยบอกหน่อยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ :rolleyes:

คนน่าจะเล่นข่าวนี้ไปแล้วครับ คงไม่ขึ้นเพราะเหตุนี้อีกครับ ดูอนาคตเค้าดีกว่า แนวโน้มดีขึ้นก็น่าซื้อ ถ้าคิดว่าแย่ลงก็ควรขาย

ถ้ามองอีกมุม ราคา KYE ใกล้เคียง PTT แต่ PTT ปันผลแค่ 4-5 บาท เจ้านี่ 21 บาทยังไงก็คุ้มกว่ากันนะ

กอง ทุน,ฝรั่งตะลุยซื้อหุ้นไทย 700 ล้าน!

วันพฤหัสบดีที่ 08 กรกฏาคม 2010 เวลา 14:56:00 น.

ผู้สื่อข่าวรายงานการซื้อขายตลาดหุ้นไทยดัชนี SET รอบเช้า ปิดตลาดเวลา 12.30 น. นักลงทุนต่างชาติ และนักลงทุนสถาบันกวาดซื้อหุ้นรวมมูลค่ากว่า 700 ล้านบาท โดยแบ่งเป็น

นักลงทุนต่างชาติซื้อสุทธิ 472 ล้านบาท

นักลงทุนสถาบันซื้อสุทธิ 228 ล้านบาท

บัญชีบริษัทหลักทรัพย์ซื้อสุทธิ 156 ล้านบาท

ที่มา:ข่าวหุ้น