ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ราคาพันธบัตรปิดพุ่ง-- ราคาพันธบัตรรัฐบาลสหรัฐปิดพุ่งขึ้นในวันจันทร์ ส่งผลให้

อัตราผลตอบแทนลดลงสู่ระดับต่ำสุดในรอบ 1 ปี ขณะที่กลุ่มนักเก็งกำไรทำลายระดับราคาที่

สำคัญ หลังจากข้อมูลเศรษฐกิจออกมาย่ำแย่อย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ ราคาพันธบัตรอายุ 10 ปี

ปิดพุ่งขึ้น 24/32 มาที่ 104-01/32 โดยมีผลตอบแทน 3.025% ส่วนราคาพันธบัตรอายุ

30 ปีปิดพุ่งขึ้น 1-02/32 มาที่ 106-13/32 โดยมีผลตอบแทน 4.006%

ยูโรร่วงจากความวิตกด้านการระดมทุน -- ยูโรร่วงลงในวันจันทร์โดยถูกกดดันจาก

ความวิตกเกี่ยวกับการระดมทุนของภาคธนาคาร และความระมัดระวังก่อนการขายตราสารหนี้

ยุโรปมากขึ้นในสัปดาห์นี้ ขณะที่ฟรังก์สวิสทะยานขึ้น หลังเจ้าหน้าที่ด้านการเงินรายหนึ่งกล่าวว่า

ความแข็งแกร่งของฟรังก์สวิสไม่มีผลกระทบต่อเศรษฐกิจสวิตเซอร์แลนด์ ทั้งนี้ ดอลลาร์อยู่ที่

89.420 เยน เทียบกับระดับปิดวันศุกร์ที่ 89.210 เยน ส่วนยูโรอยู่ที่ 1.2276 ดอลลาร์และ

109.76 เยน เทียบกับระดับปิดวันศุกร์ที่ 1.2374 ดอลลาร์และ 110.48 เยน

ลดกังวลพายุกดน้ำมันดิบปิดร่วง 61 เซนต์ -- ราคาน้ำมันดิบในตลาดล่วงหน้า

nymex ปิดร่วงลงในวันจันทร์ ในขณะที่มีการคาดการณ์กันว่าพายุโซนร้อนอเล็กซ์จะพัดไปทาง

ทิศเหนือ-ตะวันตกเฉียงเหนือในช่วงไม่กี่วันข้างหน้า ซึ่งจะส่งผลให้พายุลูกนี้ไม่เป็นภัยคุกคาม

ต่อการผลิตน้ำมันและก๊าซธรรมชาติในอ่าวเม็กซิโก ทั้งนี้ ราคาน้ำมันดิบส่งมอบเดือนส.ค.

ร่วงลง 61 เซนต์ หรือ 0.77 % มาปิดตลาดที่ 78.25 ดอลลาร์ต่อบาร์เรล

แรงขายทางเทคนิคกดราคาทองปิดร่วง -- ราคาทองที่ตลาดสหรัฐปิดร่วงลงเกือบ

1.5% ในวันจันทร์จากแรงขายทางเทคนิค หลังจากการพุ่งขึ้นในช่วงแรกไม่สามารถหนุนราคา

ขึ้นทำสถิติสูงสุดตลอดกาลจากความวิตกทางเศรษฐกิจได้ ทั้งนี้ ราคาทองส่งมอบเดือนส.ค.ที่

ตลาด comex ปิดร่วงลง 17.60 ดอลลาร์ ที่ 1,238.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และราคาโลหะ

เงินส่งมอบเดือนก.ค.ปิดดิ่งลง 43.20 เซนต์ ที่ 18.678 ดอลลาร์/ออนซ์ ส่วนที่ตลาด nymex

ราคาพลาตินั่มส่งมอบเดือนก.ค.ปิดลดลง 4.80 ดอลลาร์ ที่ 1,565.60 ดอลลาร์/ออนซ์ และ

ราคาพัลลาเดียมส่งมอบเดือนก.ย.ปิดลดลง 5.45 ดอลลาร์ ที่ 472.45 ดอลลาร์/ออนซ์--จบ--

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ให้คะแนนพี่ตวน +2เลย นักวิเคราะห์คนเก่งของเรา อิอิ รออ่านต่อนะคะ :D :D

ง่ะ ทำไมฝนให้ได้แค่ +1 อะ งั้นติดไว้ก่อน อิอิ :P หน้า 8 #107 ก๊าบบบบ

ถูกแก้ไข โดย phon

อยากลงทุนหุ้นกลุ่มพัฒนาอสังหาริมทรัพย์สักตัวที่ถือยาวรอรับเงินปันผลด้วย คิดว่าเป็นตัวไหนดี่ค่ะ พี่จะได้คอยติดตามซื้อสะสมค่ะ

ได้แต่มองๆ LPN PS SIRI SPALI แต่ไม่แน่ใจว่าต้องเลือกตัวไหน ช่วยชี่แนะด้วยนะค่ะ !01

ถ้าเทียบกันในกลุ่ม SIRI ด้อยสุด มี net profit margin ต่ำสุด ส่วน LPN PS SPALI มีจุดเด่นกันคนละด้าน

PS มียอดขายสูงที่สุดในกลุ่ม ถ้าเทียบกับนักวิ่ง เปรียบดัง นักวิ่งที่กำลังนำ

SPALI เด่นการเติบโตที่รวดเร็วก้าวกระโดด เปรียบนักวิ่งที่วิ่งเร็วที่สุด ซึ่งอาจจะแซงนักวิ่งคนหน้าๆได้ ถ้า speed ไม่ตกซะก่อน

LPN เด่นที่ธุรกิจที่ทำ ทำถูกธุรกิจที่สุดเพราะทำ condo อย่างเดียวซึ่งกำลัง boom เปรียบกับ นักวิ่งที่มีระยะทางวิ่งใกล้กว่าคนอื่นๆที่สุด ไปถึงเป้าหมายได้แบบเหนี่อยน้อยกว่าใคร

เอาคะแนนมาฝากกก คุณตวนกะคุณฝน ค่ะ

ไปล่ะ !bye

ถ้าเทียบกันในกลุ่ม SIRI ด้อยสุด มี net profit margin ต่ำสุด ส่วน LPN PS SPALI มีจุดเด่นกันคนละด้าน

PS มียอดขายสูงที่สุดในกลุ่ม ถ้าเทียบกับนักวิ่ง เปรียบดัง นักวิ่งที่กำลังนำ

SPALI เด่นการเติบโตที่รวดเร็วก้าวกระโดด เปรียบนักวิ่งที่วิ่งเร็วที่สุด ซึ่งอาจจะแซงนักวิ่งคนหน้าๆได้ ถ้า speed ไม่ตกซะก่อน

LPN เด่นที่ธุรกิจที่ทำ ทำถูกธุรกิจที่สุดเพราะทำ condo อย่างเดียวซึ่งกำลัง boom เปรียบกับ นักวิ่งที่มีระยะทางวิ่งใกล้กว่าคนอื่นๆที่สุด ไปถึงเป้าหมายได้แบบเหนี่อยน้อยกว่าใคร

แจมด้วยนะค่ะ ถ้าจะเก็บยาวปันผล ดี ก็ Ticon เลยค่ะ แต่ตัวนี้ไม่ค่อยวิ่งนะ ระยะยาวดี ไม่รู้คุณตวนว่าไง

:blink:

แจมด้วยนะค่ะ ถ้าจะเก็บยาวปันผล ดี ก็ Ticon เลยค่ะ แต่ตัวนี้ไม่ค่อยวิ่งนะ ระยะยาวดี ไม่รู้คุณตวนว่าไง

:blink:

ได้ครับไว้พรุ่งนี้ จะแซงคิว TICON ให้

ขอรวบรวมข้อมูลก่อน

ถูกแก้ไข โดย TOUNE

ให้คะแนนพี่ตวน +2เลย นักวิเคราะห์คนเก่งของเรา อิอิ รออ่านต่อนะคะ :D :D

ง่ะ ทำไมฝนให้ได้แค่ +1 อะ งั้นติดไว้ก่อน อิอิ :P หน้า 8 #107 ก๊าบบบบ

งกคะแนนจังคนเรา ได้ไป 2 แล้วไม่ใช่เหรอ แต่เค้าให้คนละ ข้อความนะ

เอาคะแนนมาฝากกก คุณตวนกะคุณฝน ค่ะ

ไปล่ะ !bye

!_087 !_087 !_087

ยินดีกลับการขึ้นบ้านใหม่ของน้องตวนค่ะ !thk ดีใจจังจะได้มาตามอ่านได้เต็มๆ !gd

ขอบคุณอย่างมาก !10 ที่สละเวลาถ่ายทอดความรู้และข้อมูลต่างๆ ค่ะ เป็นแฟนคลับตัวจริงอยู่แล้ว !57

จากประสบการณ์ของน้องตวนช่วง 2วันนี้ ก่อนขึ้นเดือนใหม่ ตลาดหุ้นจะยังถูกเทขายจากสถาบันและโบรกอีกหรือเปล่า

พี่กำลังระมัดระวังการซื้อขายอย่างมาก เมื่อวานขึ้นได้แต่ไม่แน่ใจวันนี้-พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร หรือเค้าจะไปขายตอนวันที่ 2 กรกฎาคมค่ะ

จริงๆ พี่ก็ระวังเมื่อสัปดาห์ที่แล้วนะ แต่ไม่คิดว่าเค้าจะเทขายทำกำไรตั้งแต่วันพฤหัสเลย ทำให้ติดดอยบ้างตัวและก็ซื้อถั่วเพิ่มได้บางตัว

น้องตวนช่วยชี้แนะสถานการณ์ช่วงเปลี่ยนไตรมาสใหม่นะค่ะ ;)

ตอบยากคับพี่ เดาใจคนยังไงก็ให้ถูก ยากส์ ตัวเราเองยังเปลื่ยนไปเปลื่ยนมาเลยพี่ เช้ากะซื้อเย็นเห็นหุ้นลงกลัวเลยจะขายซะงั้นก็มี

ตามสถานะการณ์ไป วัน ต่อ วัน ชม ต่อ ชม นาที ต่อ นาที (เอางั้นเลย)

ป้าศุ วิ่งสู้ฟัดแต่เปิดเลย !54

SPALI บวกไป 7.22%

KSL บวกไป 4.92%

ผมป่าวทำอะไรทั้งสินกะ ทั้ง 2 ตัวนะครับ !La

ตังค์ผมมีอยู่นิดเดียว

SPALI บวกไป 7.22%

KSL บวกไป 4.92%

ผมป่าวทำอะไรทั้งสินกะ ทั้ง 2 ตัวนะครับ !La

ตังค์ผมมีอยู่นิดเดียว

พี่ตวนนี่ สุดยอดเลย !gd

วันนี้ set50 ทำท่าไม่ดี คุณ TOUNE ลุยไปแล้ว ถอยเมื่อไหร่ให้สัญญาณด้วยนะคะ

งกคะแนนจังคนเรา ได้ไป 2 แล้วไม่ใช่เหรอ แต่เค้าให้คนละ ข้อความนะ

ฝนหมายถึงฝนจะกดให้คะแนนพี่ตวนอะ อิอิ :blink: :blink:

:ph34r: :ph34r: QH :ph34r: ของเราย้ำอยู่กับที่หลายวันแล้ว ไม่มีแรงส่งเลย ตัวอื่นวิ่งกันหมดแระ !_09 !_09

ขอบคุณค่ะคุณตวน คุณฝน มีข้อมูลดีๆให้พี่น้องได้ศึกษา จะเกาะติดตลอดไปค่ะ (เป็นปลิงเลยเรา) !thk !thk !thk