ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคร้าคุณงูดิน em0009.gif ขึ้น ลง ขึ้น อิอิ b048a2d2.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ในทางโหราศาสตร์ซึ่งก็คือสถิตินั่นเอง ยิ่งพยากรณ์ลงไปละเอียดมาก ๆ ยิ่งมีความคลาดเคลื่อนสูงครับ ขนาดพยากรณ์กว้าง ๆ แบบนี้ ความแม่นยำยังมีแค่ 70% หากยิ่งพยากรณ์ลงไปเป็นวัน ๆ ความแม่นยำเหลือแค่ไม่ถึง 50% ฉะนั้น โยนหัวก้อย ยังแม่นกว่า อิอิ

อิทธิพลของดวงดาวบังคับตัวเลข

วันที่ 16 กันยายน 2554

ดวงจันทร์ร่วมกับดาวพฤหัส และทำมุมตรีโกณกับ ดาวพุธ และเกตุ ซึ่งมีองศาใกล้เคียงกว่าดวงอาทิตย์

ตัวเลขที่น่าจะเป็นคือ

5 4 9

พยากรณ์แบบนี้ต้องเอาหลักเกณฑ์พวกอุจจ์ นิจ มาพิจารณาด้วยไหมครับ หรือเอาแค่ทำมุม

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดินและเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน

วันที่ 5 ตุลาคม (+-4-6 วัน) พุธเสริด คิดว่าการเสริดในครั้งนี้คงถ่วงดุลกันอยู่ เพราะวันติดกัน

และดาวพุธเป็นมิตรกับดาวเจ้าเรือนราศีตุลย์ด้วย คงจะเป็นแรงหนุนระยะกลาง :blush:

วันที่ 6 ตุลาคม (+- 4-6 วัน) ศุกร์เสริด ส่งผลให้ทองขึ้น ศุกร์ได้ตำแหน่งเกษตรดาวเจ้าเรือน

เดือนตุลาคมนี้ วันที่ 18 (+- 4-6 วัน) ดาวอาทิตย์โคจรเข้าราศีตุลย์ เป็นราศีต่ำสุดของดาวอาทิตย์

แต่มีดาวศุกร์ กะ ดาวพุธตั้งรับเป็นแรงหนุนระยะกลาง ดูตัวเลขจากคุณงูดินอีกทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ขอบคุณคุณงูดินมากนะค่ะ แบบเรียนคุณงูดินที่ให้มาเจ๋งมากเลยค่ะ !gd

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

ถูกแก้ไข โดย Eang

ตอนนี้อยู่เกาหลีครับ คงต้องพึ่งคำทำนายของคุณเอี้ยงละครับ จะกลับมาสัปดาห์หน้าครับ

ตอนนี้อยู่เกาหลีครับ คงต้องพึ่งคำทำนายของคุณเอี้ยงละครับ จะกลับมาสัปดาห์หน้าครับ

ขอให้เที่ยวสนุกนะคะคุณมาดาม รอภาพสวยๆค่ะ :P

ขออนุญาตคุณงูดินนะครับ ลองดูแทนไปก่อนแล้วกัน

อันนี้ลองดูนะครับ สำหรับสัปดาห์หน้า

ต้นสัปดาห์ จันทร์ทำมุมตรีโกณกับอาทิตย์ อาจจะขึ้นไปบ้างเล็กน้อย

กลางสัปดาห์ จันทร์ย้ายออกจากภพทีให้คุณ ถึงแม้จะมีศุกร์กับพุธคอยหนุนอยู่ แต่ศุกร์เป็นนิจ และร่วมเสาร์ ตามคำกลอนที่ว่า ศุกร์กับเสาร์เป็นเสี้ยนศัตรู เลยคิดว่าไม่น่าจะขึ้น แถมมีอังคารโยกหลังอีก ต่างหาก แถม พุธกับศุกร์ อีกคู่อย่าดูเบา แถมระยะยาว พฤหัสเป็นมรณะกับอาทิตย์เข้าไปอีก แบบนี้คงต้องแทงลงไว้ก่อนแล้วกัน

ปลายสัปดาห์ จันทร์มาโยคหลัง อยู่ร่วมกับอังคาร งานนี้เจ๊ากัน คงออก side way มั้ง

อ่านแบบขำ ๆ ไปก่อนแล้วกัน รอคุณงูดินกลับมา แก้เบื่อไปก่อน ถูกผิดอาทิตย์หน้าก็รู้

มารออาจารย์ครับ กลับมาหรือยังครับผม :rolleyes:

ขอบคุณคุณ Titi มาช่วยกันครับ ระยะนี้ทองร่วงแรง ดวงดาวเอาไม่อยู่เลย มีเพื่อน ๆ หลาย ๆ คนมาช่วยกันพยากรณ์จะเพิ่มความแม่นยำยิ่งขึ้นครับ

ต้นสัปดาห์ ทองคำและน้ำมันอยู่ในอิทธิพลของดาวเสาร์มีมฤตยูเล็งแถมอังคารโยกหลังราหูโยกหน้า แม้จะมีดาวศุกร์ช่วยอยู่ แต่ก็คงเพียงประคองไว้น่าจะลงต่อ ทองคำไปที่่ 1630 เหรียญ น้ำัมัน 78 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์เข้ามาร่วมราศีน่าจะช่วยยกหนุนราคาขึ้นได้บ้าง ทองคำไปที่ 1650 เหรียญ น้ำมัน 80 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันน่าจะร่วงต่อไป ทองคำไปที่ 1620 เหรียญ น้ำมัน 78 เหรียญ

สรุปว่าช่วงนี้ทองคำและน้ำมันอยู่ในอิทธิพลของดาวบาปเคราะห์ใหญ่ ๆ กดดันรุนแรง โอกาสกลับตัวคงต้องรอไปก่อนครับ ความจริงจะเป็นอย่างไรโปรดติดตามช่วยกันดูไปครับ

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดินและเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน

วันที่ 5 ตุลาคม (+-4-6 วัน) พุธเสริด คิดว่าการเสริดในครั้งนี้คงถ่วงดุลกันอยู่ เพราะวันติดกัน

และดาวพุธเป็นมิตรกับดาวเจ้าเรือนราศีตุลย์ด้วย คงจะเป็นแรงหนุนระยะกลาง :blush:

วันที่ 6 ตุลาคม (+- 4-6 วัน) ศุกร์เสริด ส่งผลให้ทองขึ้น ศุกร์ได้ตำแหน่งเกษตรดาวเจ้าเรือน

เดือนตุลาคมนี้ วันที่ 18 (+- 4-6 วัน) ดาวอาทิตย์โคจรเข้าราศีตุลย์ เป็นราศีต่ำสุดของดาวอาทิตย์

แต่มีดาวศุกร์ กะ ดาวพุธตั้งรับเป็นแรงหนุนระยะกลาง ดูตัวเลขจากคุณงูดินอีกทีนะค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ปล.ขอบคุณคุณงูดินมากนะค่ะ แบบเรียนคุณงูดินที่ให้มาเจ๋งมากเลยค่ะ !gd

ดวงอาทิตย์ คือดาวที่มีหมายเลข 1 หมายถึง ทองคำ

ดวงจันทร์ คือดาวที่มีหมายเลข 2 หมายถึง แรงหนุนระยะสั้น

ดาวอังคาร คือดาวที่มีหมายเลข 3 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางพอสมควร

ดาวพุธ คือดาวที่มีหมายเลข 4 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวพฤหัส คือดาวที่มีหมายเลข 5 หมายถึง แรงหนุนที่มั่นคง แรงหนุนระยะยาว

ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง

ดาวเสาร์ คือดาวที่มีหมายเลข 7 หมายถึง แรงกดดัน ขัดขวางที่รุนแรง

ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้ ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น

ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล

ดาวมฤตยู คือดาวที่มีหมายเลข 0 หมายถึง ทวีคูณ คือถ้าไปประกอบกับดาวอื่นมีความหมายในทางหนุน หรือกดดัน ก็จะทวีคูณความแรงขึ้นอีก

วางลัคนายังไงครับ

วางลัคนายังไงครับ

ลัคนาไม่ต้องวางครับ แค่ใ้ช้อาทิตย์เป็นหลัก อาทิตย์หมายถึงทองคำ ดาวอะไรมาสัมพันธ์กับอาทิตย์ ก็พยากรณ์ไปตามนั้นครับ

:ph34r:

ขอบคุณคุณงูดินคร้าem0009.gif เริ่มหวาดเสียวทองแล้วค่ะ กลัวมันลง $1586 จังค่ะ จะใช้เวลาเท่าไหร่กว่าจะฟื้นตัว แง แง ตอนนี้กลัวแล้วอะ e111de78.gif