ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณท่านอาจารย์งูดินครับ :lol:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

อยากให้คุณงูดิน ลองวิเคราะห์ทองเป็นรายเดือนดูบ้างนะครับ ปี 2555

วิเคราะห์ล่วงหน้าไปเลยครับ 1 ปี จะได้ลุ้นกันสนุกมากขึ้น

จะได้เห็นแนวโน้มใหญ่มากขึ้นครับ ขอบคุณครับ

!thk สวัสดีค่ะคุณงูดิน และเพื่อนๆ ชาวโหราทุกท่าน ช่วงนี้ยุ่งมากๆ กับการขนของหนีน้ำเห็นทองขึ้นจึงมาดูกันหน่อย

วันที่ 31 ตุลาคม ศุกร์เสริด บวกลบหน้าหลัง 4-6 วันนะค่ะ ส่งผลให้ทองขึ้น

วันที่ 17 พฤศจิกายน วันที่ 17 บวกลบหน้าหลัง 4-6 วันด้วยนะค่ะ โดยประมาณ

ดาวอาทิตย์ย้ายเข้าราศีพิจิก ไปเจอดาวราหู ดาวราหู คือดาวที่มีหมายเลข 8 หมายถึง ผันผวน แกว่งตัวแรง อาจจะแกว่งขึ้นหรือแกว่งลงก็ได้

ก็ขึ้นกับดาวอื่นที่มาประกอบในเวลานั้น เจอดาวเกตุ ดาวเกตุ คือดาวที่มีหมายเลข 9 หมายถึง คาดไม่ถึง ไม่มีเหตุผล เจอดาวพุธ และดาวศุกร์

ดาวพุธ ดาวศุกร์ คือดาวที่มีหมายเลข 4 6 หมายถึง แรงหนุนระยะกลาง ประมวลกันเอาเองนะค่ะ ว่าจะหนุนไปทางไหน :ph34r:

วันที่ 24 พฤศจิกายน ศุกร์เสริด บวกลบหน้าหลัง 4-6 วัน คำณวนกันเอาเองนะค่ะว่า น่าจะประมาณวันที่เท่าไหร่

ขอตัวไปขนของต่อนะค่ะ ขอบคุณค่ะ !thk

17 ที่ว่าแรง แรงจริงๆ แต่ทางลง !_cd ขอให้ 24 นี้ กลับมายืนที่เดิม 1800 ที่ที่เคยคุ้นตา และไม่ดอยด้วยเน้อ สาธุ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วทองคำและน้ำมันวิ่งสวนทางกับดวงดาวโดยถูกทุบรูดปลายสัปดาห์ เป็นอันว่าพยากรณ์ผิด ก็เหมือนเดิมคือทำลืมไปเสีย แล้วมาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์ อาทิตย์พุธศุกร์จับมือกันมีจันทร์โยคหลัง ทองคำและน้ำมันจะดีดตัวขึ้นได้ ทองคำกลับไปที่ 1740 เหรียญ น้ำมัน 99 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำและน้ำมันจะย่อตัวลง ทองคำมาที่ 1730 เหรียญ น้ำมัน 98 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดาวศุกร์ยกหนีทองคำและน้ำมันไป แต่มีดวงจันทร์เข้ามาร่วมหนุนแทน ทองคำและน้ำมันจะทรง ๆ ที่ 1720-1730 เหรียญ น้ำมัน 97-98 เหรียญ

ดูจากทิศทางแล้ว ต้นสัปดาห์น่าจะดีดกลับขึ้นได้ แต่ปลายสัปดาห์ทิศทางไม่แน่นอนครับ

ความจริงจะเป็นอย่างไรก็ต้องตามดูกันไปครับ

ถ้าจะให้พยากรณ์ล่วงหน้าเป็นเดือน ๆ ก็คงทำได้เพียงว่า เดือนไหนที่ดวงดาวส่งเสริมให้ทิศทางขึ้น เดือนไหนดวงดาวขัดแย้งให้ทิศทางลง แค่นั้นเอง เช่น เดือนธันวามีดาวโน้นดาวนี้ส่งเสริมทิศทางขึ้นต่อ เดือนมกราคมมีดาวนั้นดาวนี้ทิศทางลง เดือนโน้นขึึ้น เดือนนี้ลง เดือนโน้นนนนลงอีก อะไรเงี้ยครับ ไม่สามารถพยากรณ์เทียบเคียงราคาได้ครับ ซึ่งผมว่าไม่เป็นประโยชน์เท่าไหร่ แถมความแม่นยำก็น้อยมากเพราะช่วงเวลานานเกินไป โยนหัวก้อยยังแม่นกว่าครับ ไม่เชื่อลองโยนหัวก้อยแต่ละเดือนแล้วลองพยากรณ์ดูก็ได้ครับ อิอิ

วันนี้ผมไปนั่งสมาธิทำบุญปล่อยปลาที่วัดตาขันจังหวัดระยอง ปันผลบุญกุศลให้เพื่อน ๆ ชาวไทยโกลด์ทุกคนมีความสุขกายสบายใจ คิดสิ่งใดสมปรารถนา ใครที่เจอน้ำท่วมก็ขอให้น้ำลดโดยไว ไม่เสียหายมาก พ้นเคราะห์พ้นโศก สุขภาพแข็งแรง ร่ำรวยเงินทองหุ้นกองทุนกันทุกคนทุกท่านครับ

!10

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้วน้ำมันเดินตามดวงดาวเป๊ะ ส่วนทองคำถูกทุบลงแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้เยอะเลย มาดูสัปดาห์หน้ากันครับ

ต้นสัปดาห์

ทองคำและน้ำมันจับมือกันตุ๋ม ๆ ต่อม ๆ มีเสาร์บาปเคราะห์ใหญ่โยคหลัง ทำให้ราคาถูกฉุดอยู่ตลอดไปไหนไม่ได้ ทองคำอยู่แถว 1670-1680 เหรียญ น้ำมัน 96-97 เหรียญ

กลางสัปดาห์ดวงจันทร์ไปทำมุมโยคหน้าช่วยได้บ้าง ทองคำไปที่ 1690 เหรียญ น้ำมัน 98 เหรียญ

ปลายสัปดาห์น่าสนใจมากครับ ดาวพุธโคจรถอยหลังกลับไปเล็งพฤหัสและมีดาวเกตุร่วมด้วย น้ำมันจะดีดตัวขึ้นได้แรง ๆ แบบไม่น่าเชื่อ เพราะมีเหตุการณ์ที่ไม่น่าจะเกิดขึ้น น้ำมันไปที่ 100 เหรียญ ทองคำถูกดาวพุธทิ้งไปทำให้ถูกดาวเสาร์และราหูรุมถล่ม ทองคำร่วงแรง ๆ ไปที่ 1660-1670 เหรียญ

เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร น่าสนใจติดตามมากครับปลายสัปดาห์หน้า

อิทธิพลของดวงดาวบังคับตัวเลข

วันที่ 1 ธันวาคม 2554

ดวงจันทร์เล็งอังคาร ตรีโกณเกตุ และทำมุมโยคกับพฤหัสในองศาที่ใกล้เคียงที่สุด

ตัวเลขที่น่าจะเป็นคือ

3 9 5

:ph34r: