ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

ngoodin

วิเคราะห์ราคาทองคำตามหลักโหราศาสตร์

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับคุณเอี้ยง สัปดาห์ที่แล้วยุ่ง ๆ ก็เลยไม่ได้เข้ามาทำนาย

วันนี้ 10 ธันวาคม 2554 เกิดจันทรุปราคา ตามสถิติระยะกลางประมาณ 1 เดือนต่อไปนี้ ทองคำจะขึ้นไปไม่ต่ำกว่า 100 เหรียญครับ รอดูกันไปว่าจะเป็นไปตามสถิติไหม

มาดูรายสัปดาห์กันต่อครับ

ต้นสัปดาห์ ทองคำและน้ำมันตกอยู่ในอิทธิพลของราหู มีมฤตยูตรีโกณ ไม่มีดาวดีช่วย ราคาจะผันผวนลงแรง ๆ ทองคำร่วงไปที่ 1680 เหรียญ น้ำมัน 96-97 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์มาช่วยประคองไว้ ทองคำอยู่แถว 1690 เหรียญ น้ำมัน 97 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ดวงจันทร์ยกออกจากภพที่ให้คุณ ทองคำร่วงต่อไปที่ 1660-1670 เหรียญ น้ำมัน 95-96 เหรียญ

ดูแล้วสัปดาห์หน้าดาวราหูกดดันรุนแรงครับ ติดตามดูกันต่อไปครับ

:01 :01 :01

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

มารอค่ะ คุณงูดินค่ะ

ดูแล้วสัปดาห์หน้าดาวราหูกดดันรุนแรงครับ

แปลว่า จะลงแรงเหรอค

มารอเช่นกันค่ะ อาทิตย์หน้าพุ่งปรี๊ด ลงปรู๊ดหรือเปล่าคะ

สวัสดีครับเพื่อน ๆ สัปดาห์ที่แล้ว ราหูกดดันทองคำและน้ำมันรุนแรงกว่าที่พยากรณ์ไว้อีก แต่ทิศทางคงเป็นไปตามดวงดาว มาดูสัปดาห์หน้ากันหน่อย

ต้นสัปดาห์ อาทิตย์ยกราศีหนีราหูไปได้ ทำมุมตรีโกณกับพฤหัสคู่มิตร แต่ก็ไปตรีโกณกับอังคารคู่ศัตรูด้วยเหมือนกัน แรงทุบระยะสั้นยังมีอยู่ครับ แต่คงไม่ลงไปต่ำกว่าเดิมแล้วเพราะมีพฤหัสดาวใหญ่หนุนอยู่ ทองคำลงไปที่ 1580-1590 เหรียญ ส่วนน้ำมันยังโดนราหูกดดันอยู่แต่มีจันทร์ช่วยโยคหนุน น้ำมันไปที่ 93-94 เหรียญ

กลางสัปดาห์ ดวงจันทร์ยกมาช่วยอาทิตย์ ทองคำดีดขึ้นไปที่ 1600 เหรียญอีกครั้ง ส่วนน้ำมันถูกจันทร์ทอดทิ้ง ร่วงไปที่ 91-92 เหรียญ

ปลายสัปดาห์ ดวงจันทร์ไปร่วมกับพุธคู่มิตรหนุนน้ำมันให้ดีดขึ้นได้ ไปที่ 93-94 เหรียญ ทองคำถูกจันทร์ทิ้งไปก็ย่อลงมาที่ 1590-1600 เหรียญ

สรุปว่าสัปดาห์หน้ายังออก side way ไม่ไปไหน แต่คงไม่เห็น new low อีกครับ

ถูกแก้ไข โดย ngoodin

อาทิตย์ที่ผ่านมาร่วงตามแรงกดดันของดาวราหูอย่างไม่น่าเชื่อเลยครับ ขอบคุณครับคุณงูดิน