ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

คุณนายfbiหลงทางหรือครับ :rolleyes: ตั้งแต่ย้ายบ้านมานี้ ไม่เห็นคุณนายเลย

อย่างไรก็ตาม ยินดีที่ได้พบกันอีกนะครับ

และเพื่อนๆทุกๆคนด้วยครับ

ใครรวยแล้วก็ดีใจด้วย ใครยังไม่รวยก็ไม่ต้องเสียใจ คิดเสียว่าเราสร้างบุญมาเท่านั้น

ต้นทุนของบุญที่เราสร้างมาก็เหมือนต้นทุนที่เราลงไปในGF นั้นเหละ คนที่เขาสร้างบุญมามาก เขาก็เหมือนมีต้นทุนในการลงในGFครับ คนที่ต้นทุนสูง ลงได้ครั้งละ100ตั๋วใหญเท่ากับ5000บาททองขึ้น100บาทเขาจะไำด้500000บาท

แต่ถ้าต้นทุกบุญสร้างไว้น้อยก็เท่ากับว่าเรามีต้นทุกลงในGFได้แค่1ตั๋วเล็กดังนั้นทองขึ้น100บาทก็ได้แค่1000บาท

ในเมื่อต้นทุนที่สร้างกันมามันต่างกัน ผลรับมันก็ต้องต่างกัน จริงไหมครับ

ดังนั้นของให้ทุกๆคนเล่นแล้วได้เงินก็พอครับ จะได้มากหรือได้น้อยไม่ต้องคิดมากครับ ถือเสียว่าเราสร้างมาเท่านี้ จะได้สบายใจครับ :rolleyes:

ใลกใบนี้ มีคนอยู่ใหญ่ๆ4กลุ่ม

1.กลุ้มคนใช้แรงงานกลุ้มคนนี้มีหน้าที่ทำงานอย่างเดียว ไม่ต้องคิดรวย :rolleyes: เหมือนซัวเจ๋งมีหน้าที่หาบของ

2.กลุ่มคนที่สอง คือพวกที่ใช้ปากหากิน พวกนี้ชีวติจะดีขึ้นมาหน่อย แต่ยังไม่ได้เป็นนายคน ยังเป็นรองคนอื่นเสมอ เช่นเป็นนักร้อง คือต้องทำตามคำสั่งของผู้จัดการ อะไรประมาณนั้น หรือจะเป็นนักการทูต ก็เป็นได้แค่ตัวแทนของผู้นำ เขาให้ไปพูดก็ต้องไป เหมือน ตือโป๊ยก่าย เรื่องอื่นไม่เก่ง แต่ถ้าเรื่องฝีปาก เรื่องคารม ไม่เป็นรองใคร ประมาณนั้น

3.กลุ่มที่สาม คือกลุมที่เก่งมักเป็นหัวหน้าหรือเป็นพี่ใหญ่ คือมีความสามารถสูงมีลูกน้องก็มาก แต่ยังต้องทำงานให้คนอื่นอยู่เช่นกัน พวกนี้มักจะเป็นผู้จัดการต่างๆหรือใหญ่กว่านั้นแต่ยังไม่ถึงขั้นเจ้าของ บ. เหมือน เห้งเจีย สู้เก่งอะไร ๆ ก็เก่ง แต่ยังต้องเป็นลูกศิษย์และต้องฟังคำสั่งถังซำจั๋ง

4.กลุ่มที่4นี้สิ ทำบุญมามาก วันๆไม่ค่อยต้องทำอะไรมาก จะมีคนกลุ่มที่3กลุ่มที่2กลุ่มที่1มาทำแทนให้ เหมือนเช่น คุณไตรภพ หรือคุณวิทวัตและอีหลายๆคนเป็นต้น เหมือน พระถังซำจั๋งตัวเองทำอะไรไม่ค่อยเป็น แต่ด้านบุญบารมีไม่เป็นรองใคร

555555อ่านแล้ว งง กันเปล่า คือว่ายกตัวอย่างไม่เก่ง เอาเป็นว่าโลกในนี้ก็เป็นแบบนี้แหละ ดังนั้นไม่ต้องคิดมาก ทำอะไรได้ก็ทำกันไป ทำในหน้าที่ตัวเองให้ดีที่สุด ก็เพียงพอแล้ว อยากไปคิดใหญ่เกินตัว เดียวจะไม่มีแผ่นดินจะอยู่ :rolleyes:

ขอบคุณสำหรับเรื่องดี ๆ ที่นำมาถ่ายทอดคะ

ชอบมากกับประโยคที่ว่า "อย่าไปคิดใหญ่เกินตัวเดี๋ยวจะไม่แผ่นดินจะอยู่" :wub: :wub: :wub:

และดีใจกับการกลับมาของคุณ P59 :wub: :wub: :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณPค่ะ ยังติดตามอยู่ค่ะ+1ด้วยค่ะ !thk !thk !thk

สวัสดียามเช้าครับ

ก่อนอื่นมาแก้ข่าวก่อน คือผมบอกว่าทองน่าจะลง แต่ทองกลับขึ้น แต่ขึ้นไปแล้วลง แบบนี้โดยหลักแล้วเรียกว่าหรอกกินครับ คือจริงๆต้องลง แต่ลงเลยก็เสียสิเพราะคนเล่นSไว้มาก เลยต้องขึ้นก่อน หลอกให้ออกSก่อน แล้วหลอกให้Lก่อนค่อยลง

แล้วผมยังบอกยังว่าถ้าทองจะขึ้นต้องผ่านเส้นกลางก่อน มันผ่านจริงๆ แต่ผ่านไปแล้วก็ลงมาใหม่ :rolleyes:

สรุป ผมเดาใจเจ้ามือผิดครับ แต่ พลังชี่ลบถูกครับ !53

post-61-001631100 1289864652.jpg

ถ้าเป็นรายวันระบบแดงอยู่ครับไม่ต้องคิดมากครับ สบายๆครับ

post-61-051767000 1289865073.jpg

เอากราฟที่มีElliott wave มาให้ดู กราฟนี้เขียนโดยคุณ ลุงโฉลก นะครับ

จากการนับเวฟทองยังไม่ลงไปไหนไกลหรอกครับ เพราะยังอยู่ในเวฟ3ใหญ่ครับ

***เวฟที่ลงแรงมีคือเวฟ4ครับ แต่ยังไม่ถึงครับ จบเวฟ4ก็ต่อด้วยเวฟ5 จบเวฟ5นี้สิน่ากลัว เพราะเวฟA B C จะลงแรงมากๆ

post-61-043112900 1289866620.jpg

ดูท่าทองจะขึ้นไม่ได้นะ

ดูท่าทองจะลงนะ (ดูจากพลังชี่แล้ว มีแต่พลังชี่ลบ) !53

***ทองจะขึ้นต้องผ่านเส้นกลางของ Bollinger

ยอดเยี่ยม จริงๆ คะ !gd

!thk ขอบคุณค่ะ แบบนี้คงต้องใจเย็นถือรอได้ !thk

ขอบคุณค่ะคุณ P หายไปนานเลย :wub:

!thk !thk !thk

:) วันนี้ ล๊อกออินมาโพสต์โดยเฉพาะค่ะ อิอิ ขอบคุณมากค่ะ :wub: :wub:

ขอบคุณมากค่ะ น่ารักที่ซู๊ดเลยค่ะ :rolleyes: :rolleyes: :wub: :wub: +1เป็นกำลังใจให้ค่ะ