ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

p59

ไม่ได้รู้ ไม่ได้เก่ง แค่อยากโม้

โพสต์แนะนำ

ขอขอบคุณสำหรับกราฟตลอดชีพครับ คุณลุงพี

คือ ผมมีคำถามอยากจะรบกวนถามคุณลุงพีนิดนึงนะครับ

แล้วอย่างกราฟข้างล่างนี้ "เส้นสีขาว" นี่ใช้สำหรับดูระยะ กลาง หรือ ยาว ครับ

ขอบคุณครับ

post-2797-099855000 1296881147.jpg

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เส้นสีขาวนั้นผมสร้างขึ้นมา เพื่อดูแทรนครับ

ถ้าราคาทองกลับขึ้นบนเส้นสีขาวได้ ก็คือ ทองกลับเป็นขาขึ้นแล้วครับ

ง่ายๆแค่นี้ครับ ไม่ต้องนั่งวาด นั่งคำนวน นั่งวิเคราะห์หรอกครับ กำไรอย่างพอเพียงตามคำสอนของ อ.ครับ ใช้เวลาดูกราฟแค่5-10 นาทีก็พอครับ เวลาที่เหลือไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

หรือตอบอีกแบบก็คือเหมือนเส้นที่3ครับ ระบบแบบยาวครับ ง่ายไหมครับเพื่อนๆ

การเล่นGFใช้เงิน 10%ก็จริงครับ แต่เราต้องเตรียมเงินไว้100%ครับ

ลงจริง10%

เงินสำลองที่พร้อมโอนเข้าอีก20% (เงินส่วนนี้ฝากกองทุกไว้ ฝากแบบถอดได้ภายในT1(1วัน) หรือเรียกว่ากองทุกระยะสั้น)

อีก70%แบ่งเป็นสองส่วน

ส่วนที่หนึ่ง 20%ฝากกองทุกไว้ครับ แต่ต้องเป็นกองทุกระยะกลางครับ แบบถอนได้ภาพในT30 (30วัน)

ส่วนที่สอง 50%จะฝากกองทุกระยะยาวสุดเลยก็ได้ หรือจะเอาไปเล่นหุ้นก็ได้ครับ เพราะเงินส่วนนี้โอกาศใช้มันน้อยครับ

ดังนั้นเราจะเห็นว่าเงินทุกบาทของเราจะทำงานตลอดครับ (ใช้ให้คุ้ม 5555 )

ช่วงที่ทองลง หรือระบบแดงก็ทำแบบเดียวกันนี้ครับ คือถอดเงินออกมาเอาเข้าไปฝากในกองทุนกองครับ รอระบบเขียวค่อยไปถอนออกมาซื้อทองครับ

***เป็นความรู้เล็กๆน้อยๆเอามาเล่าสู้กันฟังนะครับ ใครที่รู้แล้วก็ผ่านไปนะครับ ขอบคุณครับ

ถูกแก้ไข โดย p59

คุณพีกลับมาแล้ว เพิ่งเห็นคะ เลยขออวยพรย้อนหลังนะคะ ซินเจียยู่อี่ ซินนี้ฮวดใช้คะ เฮงๆ รวยๆ นะคะ

!thk !thk

เส้นสีขาวนั้นผมสร้างขึ้นมา เพื่อดูแทรนครับ

ถ้าราคาทองกลับขึ้นบนเส้นสีขาวได้ ก็คือ ทองกลับเป็นขาขึ้นแล้วครับ

ง่ายๆแค่นี้ครับ ไม่ต้องนั่งวาด นั่งคำนวน นั่งวิเคราะห์หรอกครับ กำไรอย่างพอเพียงตามคำสอนของ อ.ครับ ใช้เวลาดูกราฟแค่5-10 นาทีก็พอครับ เวลาที่เหลือไปทำอย่างอื่นดีกว่าครับ

หรือตอบอีกแบบก็คือเหมือนเส้นที่3ครับ ระบบแบบยาวครับ ง่ายไหมครับเพื่อนๆ

การเล่นGFใช้เงิน 10%ก็จริงครับ แต่เราต้องเตรียมเงินไว้100%ครับ

ลงจริง10%

เงินสำลองที่พร้อมโอนเข้าอีก20% (เงินส่วนนี้ฝากกองทุกไว้ ฝากแบบถอดได้ภายในT1(1วัน) หรือเรียกว่ากองทุกระยะสั้น)

อีก70%แบ่งเป็นสองส่วน

ส่วนที่หนึ่ง 20%ฝากกองทุกไว้ครับ แต่ต้องเป็นกองทุกระยะกลางครับ แบบถอนได้ภาพในT30 (30วัน)

ส่วนที่สอง 50%จะฝากกองทุกระยะยาวสุดเลยก็ได้ หรือจะเอาไปเล่นหุ้นก็ได้ครับ เพราะเงินส่วนนี้โอกาศใช้มันน้อยครับ

ดังนั้นเราจะเห็นว่าเงินทุกบาทของเราจะทำงานตลอดครับ (ใช้ให้คุ้ม 5555 )

ช่วงที่ทองลง หรือระบบแดงก็ทำแบบเดียวกันนี้ครับ คือถอดเงินออกมาเอาเข้าไปฝากในกองทุนกองครับ รอระบบเขียวค่อยไปถอนออกมาซื้อทองครับ

***เป็นความรู้เล็กๆน้อยๆเอามาเล่าสู้กันฟังนะครับ ใครที่รู้แล้วก็ผ่านไปนะครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับคุณลุงพี

คุณพีคะ วันจันทร์ถ้าเข้ามา ขอกราฟยูโรด้วยนะคะ5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif

คุณพี อยู่หนายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยn6037.gifn6037.gifn6037.gifn6037.gifn6037.gif

ชอบไม ชอบไม เส้นเขียวอยู่บนให้ซื้อ เส้นแเดงอยู่บนให้ออก กราฟง่ายๆ สวยๆแบบนี้ชอบไม ชอบไมมมมมมมมมมมมมมมมม

post-61-097481100 1297317461.gif