ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

Songs in My Soul

โพสต์แนะนำ

ยังจำหนุ่มน้อยรูปหล่อ เสียงดี คนนี้ กันได้ไหมครับ

Donny Osmond ไงล่ะครับ ผมเริ่มประทับใจเค้าสุดๆ จาก เพลงนี้ครับ

"The Twelfth of Never"

Donny Osmond - The Twelfth of Never - 1973

อุ๊ย เพลงนี้เราชอบฮ่า เพราะเพื่อนๆเค้าเล่นกีตาร์กันเก่งเสียดายเราเล่นม่ายเปง เจ็บนิ้วจาตายนิ้วด้านหนังลอกโหมดเลย เลยยอมแพ้อะ :P :P :P

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สุดยอดเลยครับอายุขนาดนี้ยัง ทัวร์คอนเสิรติได้ The Brothers Four

ปัจจุบันเพลงโฟล์คหายไปจากตลาดจนสูญพันธุ์ มีการรณรงค์ช่วยกระตุ้นก็ไม่ฟื้น

เพลงหวานๆจากเจ้าแม่เพลงโฟล์ค2คนครับ

ขอบคุณหมอเล็กมากตรับ ฟังเพลงที่2แล้วทำให้คิดถึงนักร้องคนหนึ่งชื่อ แอกเนส ชาน !01

ขอบคุณหมอเล็กมากตรับ ฟังเพลงที่2แล้วทำให้คิดถึงนักร้องคนหนึ่งชื่อ แอกเนส ชาน em0009.gif

ฟัง 3 เพลงเลยค่ะ คุณ 13k Nobody's Child

http://www.youtube.com/watch?v=AUY2c214DWk

ขอบคุณหมอเล็กมากตรับ ฟังเพลงที่2แล้วทำให้คิดถึงนักร้องคนหนึ่งชื่อ แอกเนส ชาน em0009.gif

Joni Mitchell เป็นคนแต่งเพลงนี้ครับตั้งแต่ปี น่าจะ1966 แล้วดังมากจนแอกเนสชานเอามาร้องซัก30ปีที่แล้ว ซึ่งดังมากในเมืองไทย

เข้ามาแล้วเลยแถมเพลงอีกเพลงครับ จากหนังเรื่อง Miss Potter เป็นเรื่องของนักเขียนการ์ตูนหญิงชื่อดังนานมาแล้ว หนังน่ารักดูสนุก(อิอิ ตามความรู้สึกของผม)

เนื่องจากมีเนื้อเรื่องนำมาก่อนพอได้ยินเพลงก็เลยรู้สึกว่าเพราะมาก 55 คนอื่นไม่รู้ว่าจะฟังเพราะแบบผมหรือเปล่า(ผมกะแม่บ้านชอบมากๆๆ)

อ้าว ขอโทษค่ะ พี่ปุณณ์มาขัดจังหวะเพลงคุณหมอเล็กหรือเปล่าคะ นานๆจะเจอคนชอบ Agnes Chan ซะที

อ้าว ขอโทษค่ะ พี่ปุณณ์มาขัดจังหวะเพลงคุณหมอเล็กหรือเปล่าคะ นานๆจะเจอคนชอบ Agnes Chan ซะที

ผมต่างหากครับที่ไปแทรก พอดีผมพิมพ์ช้าเลยไปคั่นเพลงของพี่ปุณณ์เข้าlaugh.gif

ขอบคุณพี่ปุณณ์ที่เอื้อเฟื้อตั้ง3เพลงนี่ถ้าแม่บ้านผมได้ดูยิ้มแก้มปริอีกวันแน่ๆเพราะเธอชอบมากๆ !thk

ขอบคุณ คุณ goldgeration เมื่อก่อนฟังเอามันส์อย่างเดียวเลยไม่รู้ว่า นักร้องนำผู้หญิง วง MOTR เสียงจะดีอย่างนี้ นี่ถ้าระบบการอัดเสียงดีๆเหมือนตอนนี้ จะไพเราะขนาดไหน ไม่รู้ตอนหลังยังร้องเพลงอยู่หรือเปล่า

ขอบคุณ คุณหมอเล็กครับ ฟังเพลงแล้วร้องไห้ ไม่ใช่อ่อนแอ แต่เพราะเราเป็นคนมีหัวใจต่างหาก

ขอบคุณ คุณพี่ปุณณ์ สุดยอดเลยครับ ผมนึกชื่อ แอกเนส ชาน ไม่ออก แต่จำภาพหน้าปกเทป แอกเนส ดีีดกีต้าร์ได้

ดีใจจังเลยครับที่ได้ฟังเพลงยุด 70 อีกครั้ง โดยส่วนตัวผมว่าเพลงยุคนี้ ทั้งไพเราะ และความหมาย ดีมากๆ ท่านใดยังมีทีเด็ดเหลืออีกกรุณาปล่อยออกมาให้ชื่นชมอีกนะครับ...สุดยอด :wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย itums

เอามาฝากพี่ปุณณ์ครับ เด็กคนนี้ชอบ Andre Rieu มากเข้าโรงเรียนดนตรีเพราะอยากเล่นกะวง เรียนมาได้3ปี ฝีมือเข้าขั้น Andre เลยไปเอามาแจมในการแสดงที่ Maastritch

ส่วนอีกคนไม่ต้องพูดถึงระดับพระกาฬพี่ปุณณ์รู้จักจากแผ่นอยู่แล้ว

เพลงชาติของอเมริกาอีกเพลงนึงครับ

เพลงประจำชาติ ออสเตรเลีย

ตามมาด้วย คนแก่ชอบท้าวความหลัง rolleyes.gif

โอ้ย เพลงเปิดกระทู้ และ Knock Three Times วัยรุ่นยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จัก ขนาดเด็กบ้านนอกอย่างพี่ปุณณ์ยัง ร้องท่อนนี้ได้เลย tongue.gif

สมัยนั้น วัยรุ่นต้องใส่กางเกงขาม้อด ยังจำกางเกงตัวแรกได้ เด็ดขนาดใส่เข้าบ้านไม่ได้เลยค่ะ

แถมเวลาร้อง U..S..A.. เค้าต้องแกว่งสะโพก ซ้าย..ขวา..ซ้าย ให้เข้าจังหวะอีกด้วย laugh.gif

555!!! เล่าซะนึกเห็นภาพพี่ปุณณ์ตอนนั้นทำท่าให้เข้ากับจังหวะเลย...

ขอบคุณท่านgold และหมอเล็กมากครับ ได้เปิดดูยิ้มอย่างที่ท่านgold บอกเลยครับ ไม่ใช่ยิ้มคนเดียวแม่บ้านผมยิ้มแก้มปริเลยละเธอก็ชอบมาก ไว้มีโอกาส ผมจะขอร่วมแจมด้วยนะครับ !Hi

ผมเองก้อยิ้มมุมปากจะถึงใบหูแล้วครับ โพสต์ของคุณ 13k อันนี้ มีค่าต่อผมมากเลย

และ ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคนที่มาช่วยกันสร้างสรรค์ความสุข สนุกสนานเฮฮา

ทุกท่านมีส่วนช่วยสร้างรอยยิ้มนี้และรอยยิ้มของใครอีกหลายคน

ผมแค่มาเริ่มเปิดฟลอร์ ให้พวกเราได้นึกถึงบรรยากาศความสุขสมัยยังเอ๊าะๆ กัน

คุณ 13k และ ผบ.ทบ. เชิญร่วมแจมได้เต็มที่เลย ฟลอร์เปิดแล้วครับ

นอกจากใส่กางเกงขาม้อด กวาดขี้ฝุ่นแล้ว ยังต้องใส่เสื้อ ตรารอยฝ่าเท้า 2 อัน ที่หน้าอกเสื้อด้วย รู้สึกจะยี่ห้อ แฮงค์เทน ล่ะมั้งครับ

สมัยนั้น ผมก้ออดขนมเก็บตังค์ไปซื้อ Hang Ten กะเขาตัวนึงเหมือนกันครับ

ใจนึงก้อรู้สึกเท่ดีหรอก แต่อีกใจนึงก้อหวาดไปว่า เวลาไปเดินแถวสยามเซ็นเตอร์

จะเจอของจริงลอยคู่มายันหน้าอกมั่งรึป่าว..อิ...อิ....

ผมก้อชอบ Agnes Chan เหมือนกันครับ พี่ปุณณ์

ผมว่าผมคุ้นกับเพลงของเธอ มากกว่าต้นฉบับซะอีก

มีอีก ก้อมาได้อีกนะครับ ชอบบบบ....

ดีใจจังเลยครับที่ได้ฟังเพลงยุด 70 อีกครั้ง โดยส่วนตัวผมว่าเพลงยุคนี้ ทั้งไพเราะ และความหมาย ดีมากๆ ท่านใดยังมีทีเด็ดเหลืออีกกรุณาปล่อยออกมาให้ชื่นชมอีกนะครับ...สุดยอด :wub: :wub: :wub:

ขอบคุณ คุณ itums ด้วยเช่นกัน ที่เข้ามาแจมกัน

ผมก้อดีใจครับ ที่มีเพื่อนร่วมยุคสมัยมาฟังเพลงด้วยกัน

ฟังคนเดียวไม่สนุก แล้วก้อไม่ได้บรรยากาศสมัยวัยรุ่นเลยครับ

เพื่อนๆ คนอื่น ลงมาร่วมสนุกพูดคุยกันได้นะครับ

อยากเล่า อยากพูดถึงความหลัง ความทรงจำเก่าๆ อยากเอาเพลงมาให้เพื่อนฟัง

หรือไม่รู้จะคุยอะไร ขอเพลงก้อได้ครับ

เพื่อนๆ ที่นี่มีหลายคนที่หาเพลงเก่งๆ กันทั้งนั้น

โดยเฉพาะ คุณ Mor Lek กะ พี่ปุณณ์

แล้วก้อ มีกองเชียร์สู้ไม่ถอย อย่างคุณ Arpat สบายใจหายห่วงครับ