ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

GoldGeneration

Songs in My Soul

โพสต์แนะนำ

บอกได้คำเดียวครับว่าเพลงนี้สุดยอด

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

บอกได้คำเดียวครับว่าเพลงนี้สุดยอด

+1ให้นาฮ้าคุงหมอเล็ก ไม่อยู่2วัน กลับมาฟังเพลงนี้เพลงแรกเลย รู้จักเพลงนี้เพราะ Celine Dion อะฮ่า คุงหมอคงฟังหลายคนแล้วเลือกที่คิดว่าเพราะสุดแล้วมาลงช่ายเป่า :P :P :P เด่วฟังเพลงย้อนหลังก่อนนาฮ้า ยังม่ายด้ายฟังเพลงบ้านโน้นเลยด้วย

ถูกแก้ไข โดย Arpat

+1ให้นาฮ้าคุงหมอเล็ก ไม่อยู่2วัน กลับมาฟังเพลงนี้เพลงแรกเลย รู้จักเพลงนี้เพราะ Celine Dion อะฮ่า คุงหมอคงฟังหลายคนแล้วเลือกที่คิดว่าเพราะสุดแล้วมาลงช่ายเป่า :P :P :P เด่วฟังเพลงย้อนหลังก่อนนาฮ้า ยังม่ายด้ายฟังเพลงบ้านโน้นเลยด้วย

คนนี้เขาร้องเป็นคนแรกเลยครับ แล้วดังระเบิด Celine Dion ค่อยเอาไปร้องทีหลัง ผมว่าสู้ต้นตำรับไม่ได้ ฟังแล้วสะใจกว่า

เพลงนี้ถูกเอาไปเปิดในงานแต่งงานของเจ้าชายแอนดรูว์ด้วยครับ

ส่วนเพื่อนผมตอนแต่งใช้เพลงนี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ตามมาด้วย คนแก่ชอบท้าวความหลัง rolleyes.gif

โอ้ย เพลงเปิดกระทู้ และ Knock Three Times วัยรุ่นยุคนั้นไม่มีใครไม่รู้จัก ขนาดเด็กบ้านนอกอย่างพี่ปุณณ์ยัง ร้องท่อนนี้ได้เลย tongue.gif

สมัยนั้น วัยรุ่นต้องใส่กางเกงขาม้อด ยังจำกางเกงตัวแรกได้ เด็ดขนาดใส่เข้าบ้านไม่ได้เลยค่ะ

แถมเวลาร้อง U..S..A.. เค้าต้องแกว่งสะโพก ซ้าย..ขวา..ซ้าย ให้เข้าจังหวะอีกด้วย laugh.gif

แหะ แหะ เรายืมแผ่นเสียงพี่ชาย ไปเปิดดิ้นกันที่บ้านเพื่อน กระโดดกันซะแผ่นเสียงตกร่องหมดเลย !53 !53 !53

คนนี้เขาร้องเป็นคนแรกเลยครับ แล้วดังระเบิด Celine Dion ค่อยเอาไปร้องทีหลัง ผมว่าสู้ต้นตำรับไม่ได้ ฟังแล้วสะใจกว่า

เพลงนี้ถูกเอาไปเปิดในงานแต่งงานของเจ้าชายแอนดรูว์ด้วยครับ

ส่วนเพื่อนผมตอนแต่งใช้เพลงนี้ครับ

แหม...คุงหมอเล็กฮ้า ชอบมากๆอีกแล้วเลือกเพลงมาเปิดเก่งน๊า +อีก1 อิอิอิ เรามานแผนกเชียร์ ให้DJค้นมาให้ฟัง :P :P :P เพลงนี้เรามีความหลังน๊า (กับกลุ่มเพื่อนๆฮ่า) ไม่ใช่แฟน !ee !ee !ee

ถูกแก้ไข โดย Arpat

Bruce Springsteen ร้องตอนหาเงินช่วย9/11 My City of Ruins ผมชอบมากครับ เศร้าซึ้งจริงๆ

เพลงนี้ก็เพราะมากครับ ศิลปินรวมกันหาเงินช่วยเหยื่อแผ่นดินไหวที่เฮติ

Andre Rieu นี่ ผมไม่เคยฟังมาก่อนเลยครับ

เพิ่งมาได้ยินชื่อครั้งแรกจากที่ พี่ปุณณ์ และ คุณ Mor Lek คุยกันที่กระทู้โน้น

เริ่มสนใจเพราะคิดว่า คนในยุคสมัยเดียวกันฟังกัน ผมก้อน่าจะพอตามฟังได้

ก้อเลยรีบมาเปิดกระทู้นี้รอท่า คุณ Mor Lek คัดเลือกเพลงนำมาให้ฟัง

ไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ ขนาดผมไม่มีเครื่องเสียงหรือการ์ดเสียงใดๆ

แค่เสียบหูฟังเข้ากับคอมฯ เพลง My Way ยังทำเอาขนลุกเลยครับ

ต้องขอบคุณ คุณ Mor Lek มากเลย รวมถึงพี่ปุณณ์ด้วยที่แนะนำเำพลงดีๆ ขึ้นมา

เอามาให้ฟังอีกนะครับ

ตกลงชื่อเค้าอ่านว่ายังไงครับ "อังเดร เรียว" หยั่งงี้หรือป่าวครับ

แล้วเค้าเป็นชาวดัชต์เหรอครับ

เป็นชาวดัชท์ จากเมือง มาสตริทช์ ค่ะ ชื่ออ่านว่า อังเดร รียูว์

นักร้องที่ร้องเพลง Ave Maria ชื่อ Mirusia Louwerse อ่าน มีรูชา เลาเวอเซ่ พ่อแม่เป็นชาวดัชท์ย้ายไปอยู่ออสเตรเลีย

พี่ปุณณ์เคยไป Maastritch แถวลานที่เขาแสดงคอนเสริตนี่มาแล้วค่ะ

ไปเที่ยวโบสถ์เป็นพิพิธภัณฑ์เก็บประวัติ เครื่องทองของเจ้านายขุนนางพระสมัยเก่าแก่

คุณพ่อเขาก็เป็น conductor แท้ๆ เลย

แต่ อังเดร นี่เขาไม่ชอบเลยตั้งวงของตัวเองเป็น conductor ประเภทชอบ entertain ผู้ชม

ฉากนี่ลูกชายเขา Marc Rieu เป็นผู้สร้างประกอบเองนะคะ

พี่ปุณณ์เคยดูเบื้องหลังการสร้างฉากปราสาทเชินบรุนน์ที่แคนาดา อลังการมากๆ

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

พอ Andre ดังมากๆทำให้เด็กๆในเมืองเรียนดนตรีมากขึ้น วันนึงเขาพบครูสอนดนตรีในเมือง ครูบอกเขาว่าเด็กๆอยากร่วมแสดงกับเขาด้วย

เขาก็ตกลง เพราะไม่คิดว่าจะมีมากเท่าไร ปรากฏว่าเป็นร้อยครับ

ผมกลับจาก กทม.เมื่อวาน ซื้อ DVD ของ Susan Boyle แผ่นผีมาเนื่องจากแผ่นแท้ไม่มีทำขาย(ก็อปมาจากจีนหรือไต้หวัน เพราะเมนูเป็นภาษาจีน)

ซีดีของแท้ผมมีแล้ว (หุหุ ขายได้ 4.5ล้านแผ่นใน2อาทิตย์ ) เพลงนี้เป็นเพลงแรกของซีดีเลยครับ ลองฟังเสียงทรงพลังของเธอดูครับ Wild Horse และ I Dreamed A Dream

ผมดูและฟังจากDVD บอกได้คำเดียวครับว่าสะใจจริงๆ

ผมยังไม่เคยฟังใครหรือคณะใหนร้องเพลงนี้(Ding Dong Merrily On High) ได้สนุกคึกครื้นเท่า Celtic Woman เลยครับ

ชุดนี้เป็น DVD ชุดที่3จาก4ของพวกเธอ (ไม่ต้องบอกก็คงเดาได้ว่าผมซื้อหมดทุกชุด) เพลงคุณภาพทั้งนั้นเลยครับ คุ้มค่าจริงๆ

ยกเว้นแผ่นที่4 คุณภาพของภาพไม่ดีเท่า1-2-3แต่เพลงเพราะจริงๆครับ

เพลงนี้อยู่ใน DVD ชุดที่4 ของพวกเธอครับ Isle Of Hope Isle Of Tears

เพลงของเขาออกจะเพราะไหงมาเมืองไทยกลายเป็นเพลงจ้ำบ๊ะไปได้